PDA

View Full Version : Chẳng bik đặt tên cho nó là gì nữa !!!

Snow
14-04-2009, 07:04 PM
Có những ước mơ vẫn sẽ chỉ là ước mơ dù cho ta có nổ lực đến đâu nhưng nhờ có nó ta mạnh mẽ hơn yêu cuộc sống hơn và biet cố gắng từng ngày.
Có những lời hứa cũng wên chỉ là lời hứa dù tacó mãi chờ đợi bởi người kô còn nhớ,nhưng nhờ có nó ta biết hy vọng và mong chờ
Có những ước hẹn cũng chỉ là ước hẹn nếu một mai người ấy đã bỏ đi nhưng nhờ có nó đã có những giây phút thật sự tuyệt vời
Có những nổi đau cũng chỉ là nỗi đau một khi ta không thể thoát khỏi chúng nhưng nhờ có nó ta đã trưởng thành hơn
Có những sai lầm sẽ mãi là sai lầm và ta đau khổ khi nhận ra mình sai lầm nhưng nhờ có nó bỗng giật mình điều sai lầm duy nhất của ta là phủ nhận những gì trái tim ta thật sự cẩn thận
Có những người sẽ luôn chỉ là 1 của thế giới nhưng mãi mãi là cả thế giới của 1 người nhưng nhờ có ngươi ấy ta đã có 1 t/y
có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ là tìm kiếm nhưng nhờ có nó mà ta hiểu rằng tình yêu và giữa một biển người vẫn tìm thấy nhau

Để xóa bỏ kí ức về 1 người thật khó...Tôi và bạn có thẩ wên 1 cái tên rất dễ và nhanh...Chỉ cần 1 tháng...1tuần....1ngày...hay tham chí chỉ 1h...Nhưng để wên...để xoá đi những kí ức về 1 người nào đó có vị trí quan trọng với bạn thì bạn cần có rất nhiều thời gian hơn thế....và cũng có thể trong suốt cuộc đời này bạn không thể quên xóa bỏ được những hình ảnh những kí ức về người đó trong tâm trí trong trái tim vốn đã đập sai nhịp, trong trái tim của bạn...có lẽ nó đã là 1 phần trong bạn....mà thiếu mât dường như ban không thể sống tiếp được.Rất có thể bạn không bao giờ đủ can đảm-có đủ tự tin cần thiết để xóa bỏ nó bởi khi làm vậy bạn sẽ đau-sẽ cảm thấy mình vừa đánh mất một thứ gì đó rất thiêng lieng mà có lẽ trong suốt quãng đòi còn lại....bạn sẽ không....không bao giờ tìm lại được kí ức đó..."Bạn có thể có những kí ức mới...kí ức là do con người tạo ra"-Một ai đó đã nói vậy với tôi

Nếu ta yêu 1 người...và...họ cũng yêu ta
...nhưng rồi...
tình yêu lại ra đi thì...cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi cho nhau mà...
...hãy để...
nó ra đi rồi ta sẽ hiểu....
Hãy nhớ rằng....
ta không thể lựa chọn tình yêu...
...mà...
chính tình yêu lựa chọn ta....
Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu...với tất cả....
....những điều kì diệu của nó....
Khi tình yêu ngập tràn hồn ta...ta hãy thử cảm nhận...từng hơi thở của nó....
Hãy yêu những người làm ta sống lại....
...tình yêu trong ta...
Mang tình yêu đến cho ngững người thiếu vắng...
....trong tâm hồn....
Có những người đã sai lầm...khi cho rằng...
...tình yêu như 1 điều sẽ đến với mình....
hơn là 1 điều xuất phát từ chính bản thân của họ...
Họ đã sống 1 cuộc sống không tình yêu lâu ngày
....với con tim trống rỗng....
Họ đã không biết rằng....
....điều kì diệu nhất....
của tình yêu là 1 món quà quý giá....chỉ có thể
đâm chồi nảy lộc...khi được trao đi....
....hãy nhớ lấy điều này....
...và...
....gìn giữ trong trái tim của bạn....
Mãi mãi tỉnh yêu là 1 điều bí mật....
hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trái tim bạn....
Trả lời kèm theo trích dẫn

Bài nay tuy lâu rùi :) nhưng rất hay mọi ngưòi ạ :)
Hãy đọc và suy nghĩ nhé

(**hbl**)
15-04-2009, 04:48 PM
bài này rất hay,lại có ý nghĩa nữa
mình đã đọc đi dọc lại mấy lần
từ lâu lắm rùi mà giờ đọc lại vẫn thấy hay:sigh::sigh:

Snow
15-04-2009, 05:12 PM
bài này rất hay,lại có ý nghĩa nữa
mình đã đọc đi dọc lại mấy lần
từ lâu lắm rùi mà giờ đọc lại vẫn thấy hay:sigh::sigh:

có những bài viết
theo thời gian nó càng trở nên hay hơn thôi chị ạ :)
Em cũng đọc bài này lâu lém rùi
Hôm vừa rùi gặp lại nên post luôn :)