PDA

View Full Version : Thiên Thần Trong Truyện Tranh - Bảo Thy

Mr.linhlong8
24-04-2009, 04:23 PM
Thiên Thần Trong Truyện Tranh - Bảo Thy
http://storage1.soundclick.com/jarry_DL/40/03/freemp3/phonho+thienthantrongtruyentranhbaothyphonho.mp3

Jubi
24-04-2009, 05:03 PM
bài ny nghe từ mấy hum nay òy
công nhận hay :crave:
BT lại làm từ thiện nữa... không đạo nhạc là hoàn hảo ;))

He0pr0_B7
04-05-2009, 10:19 AM
Em thấy bình thường....!!!!!!!!!!!!
Cũng đều là nhạc thị trường...!! Dễ nghe, dễ chán nhanh thôi:sweat: !!!!!!!!!!!

kẻ xấu
04-05-2009, 11:22 AM
Em thấy bình thường....!!!!!!!!!!!!
Cũng đều là nhạc thị trường...!! Dễ nghe, dễ chán nhanh thôi:sweat: !!!!!!!!!!!

Thank cho bạn Lờ lờ vì bạn này nhạc khá hay Nghe bài của nước ngoài mới hay cơ ;))
Thank cho bạn he0pr0_B7 vì nói rất chuẩn, Nhạc này nghe vài lần chán ngay ! tớ chán rồi đây này ;)) thỉnh thoảng nghe còn có vẻ hay ;))

[C][3]
04-05-2009, 12:10 PM
Anh kẻ xấu cho em link nghe bài đó nhạc nước ngoài cái nào :kotowa:

Reddevils
04-05-2009, 01:00 PM
Bài ni nghe chất quá bt , thế nên k quá nổi , lại mang tiếng đạo nên chìm

Pisces
04-05-2009, 01:34 PM
The Show của Lenka, Australian Actress & Musician

http://media.chacha.vn/e49927ba96122097c793ac08f9bd58d5/49fe8946/media/artist/7964/102957.mp3

Bài này cũng thuộc dạng mới sáng tác thế mà "chị" BT đã lại ring về được rồi, quả là giỏi :|

Mr.J3enKute !!
04-05-2009, 02:11 PM
haha...vãi chưởng VN ta.....đạo chuẩn ko cần chỉnh.....đúng là VN ta....nhanh tay nhanh mắt...ăn cắp ăn trộm là ko ai bằng....1m2 có khoảng 20 chục thằng ăn cắp =))....
P/s : bài này nhạc nghe hay quá :)!

KENS2
04-05-2009, 03:57 PM
bảo thi là chuyên gia đạo nhạc mà :-j :-S ngán ngẩm ko buồn chỉnh

Reddevils
04-05-2009, 04:00 PM
NGhe xong 2 bài ,nhận thấy ~> đúng là chán quá nhạc Việt ơi :( , bao h mới thoát khỏi cái vỏ của mình :(

kẻ xấu
04-05-2009, 05:21 PM
Bài này cũng thuộc dạng mới sáng tác thế mà "chị" BT đã lại ring về được rồi, quả là giỏi :|

Bài này em nghe lâu rồi mà ! cả tiếng anh lẫn tiếng việt, trong máy em có cả 2 bài ;)) nghe tiếng anh sướng tai. nhưng em thường nghe tiếng việt, hiểu được thích hơn ;))

He0pr0_B7
04-05-2009, 05:26 PM
Muốn nghe nhạc Việt hay thì nghe ở Bài Hát Việt ấy....!!!!!!!
Mà ở ngoài cũng đầy....!!!!!!!!!
Một phần nhỏ ca sĩ đạo nhạc...!!! À không, theo lời các vị ấy thì cover lại chứ hông phải đạo....!!!!!!!
Hừm....!!!!!!! Nhạc Việt đâu có thua kém nước nào chứ....!!!!!!!
Nhạc của ca sĩ tự sáng tác cũng hay chán...!!! Phương Uyên, Minh Thư, Thủy Tiên.....đấy thôi !!!!!! Đó là chưa kể đến các nhạc sĩ lão làng như Minh Khang, Nguyễn Văn Chung, Nguyễn Hà.......!!!!!! Ui zời....!!! Vô kể...!!!!!!!!
Chỉ là 1 bộ phận nhỏ "Con sâu làm rầu nồi canh" thôi:sigh: !!!!!!!!!!

Pisces
04-05-2009, 05:55 PM
Bộ phận "nhỏ" nhưng mà cái ảnh hưởng nó gây ra lại khá "to", vì những dòng nhạc chính thống + ca sĩ hát thể loại nhạc đó giờ ko nổi (tai) tiếng như mấy vị trên. Ngay cả báo chí vì chạy theo lợi nhuận nên cũng tập trung khai thác về cái "bộ phận nhỏ" này - mà lại còn đa phần toàn tin scandal. Và thật đáng tiếc là đối tượng chịu ảnh hưởng chính của cái thể loại trên lại là các bé 9x xì-tin, "chủ nhân" tương lai của đất nước :|.

@Kẻ xấu: sáng tác và phát hành trong năm 2008 thì gọi là "dạng mới" chứ sao :|

[C][3]
04-05-2009, 07:34 PM
Nhạc việt hay nghe mỗi Thuỷ Tiên vừa xinh hát hay sáng tác hay nữa, còn nghe nhạc nước ngoài xong ý mà nghe nhạc việt nam do mấy anh chị ý cover lại thì chán không tả.
Mà nghe nhạc không hiểu nghe mới lâu chứ :whistle:

He0pr0_B7
05-05-2009, 10:11 AM
:chuckle:Hí !!! Bài "Câu chuyện Tình Yêu" trong BHV ấy đc chuyển sang tiếng Anh nghe hay lắm.....!!!!!!!!!!!
Không như ng Việt cover lại của nước ngoài đâu....!!!!!!
Em nhớ có bài "Miyahee" tiếng Anh hay thế mà chuyển sang tiếng Việt giống như......sói hú gọi bầy....:hahaha:!!!!!!
Điên không chịu đc...:can'tbe:.!!!!!!!

bakit_b1
05-05-2009, 11:02 AM
bài nì nghe hay :-j
down về Ipod nghe cả ngày k chán =))

Mr.J3enKute !!
05-05-2009, 11:42 AM
:dazzle:
:chuckle:Hí !!! Bài "Câu chuyện Tình Yêu" trong BHV ấy đc chuyển sang tiếng Anh nghe hay lắm.....!!!!!!!!!!!
Không như ng Việt cover lại của nước ngoài đâu....!!!!!!
Em nhớ có bài "Miyahee" tiếng Anh hay thế mà chuyển sang tiếng Việt giống như......sói hú gọi bầy....:hahaha:!!!!!!
Điên không chịu đc...:can'tbe:.!!!!!!!

nêu tớ ko nhầm thì đó là " Bài Ca Tình Yêu " của Đinh Mạnh Ninh chuyển sang TA là " Shore Of Love " chứ ko fải " Câu Chuyện Tình Yêu " ;))

He0pr0_B7
05-05-2009, 04:53 PM
:dazzle:

nêu tớ ko nhầm thì đó là " Bài Ca Tình Yêu " của Đinh Mạnh Ninh chuyển sang TA là " Shore Of Love " chứ ko fải " Câu Chuyện Tình Yêu " ;))

Ố em cứ nhầm 2 cái đấy chứ...:^_^:.!!!!!!!
Hihi !!!!!!!!!
Suốt ngày nghe mà quên cả tên...:can'tbe:!!!!!!!!
----------------------------------------
Thiên thần trong truyện tranh bảo nổi mà chả thấy nhà nào bật nhỉ ?!!!!!!!!

snow_b7
05-05-2009, 06:13 PM
em thấy nhạc Việt cũng hay lắm ... sao nhiều ng cứ la thế... mặc dù không thể bằng " ng ta" nhưng vẫn đậm chất lắm chứ!!!!
bài này ngang phè phè... đúng là Bảo Thy!!!:whaat::whaat:

vitaminb12
05-05-2009, 06:24 PM
chán "chị" Pis quá :| Cho cái link thế kia thì nghe làm sao hử giời :|

The Show - Lenka
http://www.fileden.com/files/2008/11/15/2188503/The-Show.mp3

Công nhận giọng hát bài này nghe dễ thương thiệt :) BT dám đạo bài này đúng là ko biết tự lượng sức mình :))

Pisces
05-05-2009, 06:42 PM
Có mà chú kiểm tra lại cách chèn cái link của chú đi áh =)). Đã up lên host riêng rồi đấy mà click vào chả nghe đc ;)).

Cái trang media.chacha.vn đấy nó đang bị down nên tạm thời ko nghe đc thôi, với lại tớ cũng chỉ quẳng đại 1 cái làm ví dụ điển hình thôi :-j. Nếu ko nghe đc thì mấy bài reply sau đấy lại chả la ầm lên rồi /:).

vitaminb12
05-05-2009, 06:48 PM
Có mà chú kiểm tra lại cách chèn cái link của chú đi áh =)). Đã up lên host riêng rồi đấy mà click vào chả nghe đc ;)).

Cái trang media.chacha.vn đấy nó đang bị down nên tạm thời ko nghe đc thôi, với lại tớ cũng chỉ quẳng đại 1 cái làm ví dụ điển hình thôi :-j. Nếu ko nghe đc thì mấy bài reply sau đấy lại chả la ầm lên rồi /:).
Hế hế, em làm hơi ẩu tí :D
hình như cái chacha chôm link của nó ko có được đâu "chị" ạ :|

Pisces
05-05-2009, 06:58 PM
Bài The Show mới đây (tuần trước) còn nằm trong Top 20 của Channel [V], thế mà đã đạo đc rồi, đạo xong lại còn gắn cái mác "làm từ thiện" vào thật khó đỡ =)).

@Min Vịt: Tớ chả biết thế nào nhưng mà tình hình là bây giờ thì cả host của nó cũng đang "die" rồi :)). Mà bản của chú hình như 96kbps thì phải :-?, có hơn 3MB, bản kia 128kbps, hơn 5MB kia :|.

[C][3]
05-05-2009, 08:40 PM
Nhạc việt toàn đi nghe Rap ít khi thấy đạo nhạc :)) còn nghe nhạc việt cũng chả có ác cảm gì trừ mấy bài đạo nhạc thoai.

vitaminb12
05-05-2009, 09:13 PM
[3];119235']Nhạc việt toàn đi nghe Rap ít khi thấy đạo nhạc :)) còn nghe nhạc việt cũng chả có ác cảm gì trừ mấy bài đạo nhạc thoai.

Nhầm ko hả em :frozesweat: Rap Việt là cái thể loại ăn trộm ăn cắp ghê nhứt mà :brbr:
Trừ mỗi Kim với lại ĐTĐ (ít được yêu thích do quá dở :corner:) thì toàn là chôm beat của nhạc ngoại mà ra :@_@: từ LK cho đến LBK rồi Răng u lô :duno:
lâu lâu ko có quan tâm đến cái thể loại đó, chẳng rõ cao nhân trộm cắp của Rap Việt bây giờ là ai :D

Mr.J3enKute !!
06-05-2009, 12:13 AM
Ố em cứ nhầm 2 cái đấy chứ...:^_^:.!!!!!!!
Hihi !!!!!!!!!
Suốt ngày nghe mà quên cả tên...:can'tbe:!!!!!!!!
----------------------------------------
Thiên thần trong truyện tranh bảo nổi mà chả thấy nhà nào bật nhỉ ?!!!!!!!!

suốt ngày nghe mà vẫn wên tên :freeze:....bài này lâu lắm roài thì fải :D....anh cũng thích bài này.....nghe ko ?! anh hát cho mà nghe...hay lắm :"> ;))
P/s : Chất giọng Đinh Mạnh Ninh ấm và truyền cảm nhưng chỉ hát đc trong stuđio thoai....Đợt lên BHV hát " Bài Ca TY " đấy...những đoạn lên cao...chú kéo mãi mà đêck' lên đc :))

He0pr0_B7
06-05-2009, 08:38 AM
Ôi cha...!!!
Bây h mới nghe The Show...!!!
Hay thế chứ lị...:love:.!!!!!!!!!!!!!
Cái chị đạo nhạc Hay cover kia thật đáng xấu hổ....:can'tbe:!!!!!!!!!!
---------------------------
Cho em lyric của bản tiếng Anh đi..!!!!!!!!!!

[C][3]
06-05-2009, 12:12 PM
Ơ kìa cái đạo nahcj của Rap việt là cái được công nhận ồi mà hầu hết toàn lấy beat thôi chứ giai điệu thì cũng toàn khác đi mừ >"<