PDA

View Full Version : [Góp ý] sinh nhật các mem

Jubi
30-04-2009, 05:31 PM
em chưa đóng góp ý kiến bao h`, đây là lần tiên nên run quá :sweat:
em có đăng kí acc trên diễn đàn của trường Lam Sơn và trường Hàm Rồng
nói thật là em chỷ đăng kí để vote cho miss đợt vừa rùi thui, chả lên mấy =.=", nhưng vừa rùi, em có check mail, thấy cả hai trường đều gửi mail về chúc mừng sinh nhật, tuy không gắn bó vs hai diễn đàn kia lắm nhưng khi em nhận được mail, dù đó chỷ là lời chúc ngắn ngủi như:

Hello Jubi,
We at PTTH Lam Sơn would like to wish you a happy birthday today!

hay có dài hơn như:

Hello Jubi,
Hôm nay là sinh nhật bạn phải không?
Chúng mình đến từ diễn đàn trường THPT Hàm Rồng xin gửi tới bạn những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc bạn thêm một tuổi mới gặt hái được nhiều thành công hơn nữa.
Và nhớ mở lòng mình cùng bọn mình, bạn nhé.
Thân ái
BQT http://hamrongth.com

thỳ em cũng rất vui, không biết người khác thế nào vì theo biết, có nhiều mem trường mình cũng đăng kí acc bên đó..., nhưng với em thật sự rất vui, tuy vậy em lại không nhận được một mail chúc nào từ diễn đàn của chính trường mình các anh-chỵ-bạn trong 4rum chúc em thỳ em xin cảm ơn ... thật ra em cũng chả để ý, chỷ khi mở mail xong, em mới nhớ ra, em đã check lại 2 lần xem có sót cái mail của trường mình không .. nhưng không có mới đau lòng :falldown:

Em nghĩ diễn đàn trường mình cũng nên làm như vậy, tuy chỷ là 1 cái mail thôi, nhưng nó sẽ giúp cho mem gắn bó vs 4rum nhiều hơn... em nghĩ là như vậy
em xin cảm ơn vì đã đọc!!! :congratz::congratz::congratz:

Reddevils
30-04-2009, 05:37 PM
Trường mình có gửi mail chúc mừng xjnh nhật mà , anh nhận đc mà ,có thể khi đăng kí em ghi sai dịa chỉ mail òi

[C][3]
30-04-2009, 06:13 PM
Đúng đó forum trường có gừi mà năm trước hình như mình cũng nhận được.

kẻ xấu
30-04-2009, 07:00 PM
Chắc em ko để chế độ nhận Email từ diễn đàn giống anh rồi, nên sinh nhật ko nhận được thiệp chúc mừng hay lời nhắn !
Nhưng sinh nhật cô có anh và nhiều người trong diễn đàn chúc mửng rồi còn gì, như thế ko vui hơn à ?

Pisces
30-04-2009, 07:06 PM
Cảm ơn giải thích của các đồng chí! Và đúng thế, diễn đàn ta cũng có sử dụng chức năng gửi tin nhắn chúc mừng sinh nhật :). Sinh nhật Jubi vào ngày 12 thánh Tư vừa rồi đúng ko? Đã kiểm tra thử log diễn đàn, và thấy nó vẫn hoạt động tốt:

5340 Birthdays 00:01, 12th Apr 2009 Birthday Email Sent to: ke_kho98, kaka83, Diepvien007, trangphuoc, cuongsalem, kimlong1204, antales, timondragon, MasterTHIEN, Truongdiec, tigondalat, thanhthuy, sunny_lovely55, ngocan, *Star*, darkzenki, DavidVilla, Dark_boy777, sweet_ candy_b7, snow_b7, legend1204, Jubi
Chắc cái thư đấy nó ở đâu đó trong hòm Mail của Jubi thôi, tìm kỹ lại xem :D.
Ko có ở hòm thư chính thì chắc ở trong hòm.... Spam :demoralize:

Jubi
01-05-2009, 08:46 AM
không có thật mà :D
trước khi viết bài và cả sau khi viết bài này em đã kiểm trả mail rất nhiều lần =.="
còn về việc em đăng kí mail sai thỳ hoàn toàn không vì từ khi đăng kí acc trên diễn đàn, em đã nhận được nhiều nhiều mail thông báo Friendship.
hay diễn đàn ghét em vì em hay Spam hả :(:(:(:(:(

Reddevils
01-05-2009, 08:52 AM
Trời ơi , em kiểm tra chế độ tại tuỳ chọn xem , có thể em đã k bật chế độ nhận mail từ ban quản trị diễn đàn nên mới thế , chứ ai ghét j em , đầy ng spam nhiều hơn em cơ mà :D

Jubi
01-05-2009, 10:33 AM
có, em bật hết mà =.="
từ admin cho đến mem
em để chế độ này từ khi em mới vào 4rum cơ :D

Reddevils
01-05-2009, 10:38 AM
Thế thì anh chịu rồi , anh Nam xem lại xem có lỗi chi k .....

Hyt.b3
01-05-2009, 07:04 PM
E cũng vậy........Sau khi đọc bài này thỳ e cũng kiểm tra mail của em
Chẳng thấy có thư nào chúc mừng sinh nhật cả
Trong khi đó e cũng vẫn nhận được thư mời kết bạn..............
:aah::aah::aah:
Chít rùi Jubi ơi cả t cũng bị ghét rùi.........hjx....

Jubi
01-05-2009, 07:40 PM
đấy thấy chưa, có phải mình em đâu :(:(:(

bakit_b1
01-05-2009, 09:30 PM
tau cũng nhận được mà :-/
thư từ diễn đàn nằm trong ổ spam ấy

blue_horizon
01-05-2009, 09:50 PM
Ủa, năm nào chị cũng nhận được, cả email blue_horizon_1507 lẫn hey_kinhgongtim, lần nào cũng là 2 cái mail, một trong inbox và một trong spam. Lạ nhỉ, chắc có vấn đề gì chứ :hmm:

Pisces
02-05-2009, 08:32 AM
Nằm trong spam là do bộ lọc thư của các đồng chí thôi, nếu nhận đc thư nào của diễn đàn mà nằm trong hòm spam thì chuyển nó về inbox để thay đổi thông số bộ lọc hộ cái :|.

Những nick cũ đã lập lâu rồi thì đã thường xuyên nhận được mail từ diễn đàn <~~ đã quen thuộc với địa chỉ mail của diễn đàn, vì thế thư của diễn đàn ko bị đóng mác "spam". Còn hiện nay, do số lượng thành viên đăng ký nhiều nhưng số ko / ko biết kích hoạt cũng khá nhiều <~~ và do ko kích hoạt nên mặc định, hệ thống của diễn đàn sẽ gửi mail đến để nhắc nhở việc này theo định kỳ <~~ hành động này lặp đi lặp lại, trên một số (khá là nhiều) địa chỉ email của yahoo, thế cho nên yahoo củ hành nó cho là spam #:-s.

Nói chung là thế, còn qua kiểm tra log, chức năng này vẫn đang chạy tốt (như đã đưa một VD ở trên), rơi rớt 1,2 trường hợp ko nhận được / thất lạc mail đầu cuối, cái này chắc vấn đề ở phía mail server của yahoo thôi :|. Nếu chuyện này xảy ra nhiều thì mới phải xem xét lại =).