PDA

View Full Version : [Need Help] Em xin được đổi nick trên diễn đàn

Liendaica_B5
01-05-2009, 02:21 PM
Em có việc này xin các bác Admin giúp em. Hiện nay do không kích hoạt được Nick nên em phải mượn Nick của bạn để viết bài trong 4rum là nick thunga_pro. Và để tiện cho việc viết bài , cũng như là do bạn em không cần nick này nữa nên em muốn các bác admin giúp em đổi tên từ thunga_pro thành Liendaica_B5 . Mong các bác giúp em ..............

Snow
01-05-2009, 02:25 PM
Lý do này là chưa đủ thuyết phục để được đổi tên nick đâu bạn ak
Vấn đề đổi nick là một vấn đề khá là nhạy cảm ???
Hok phải ai muốn đổi là đổi đc đâu!!!
Muốn được đổi tên nick thì thứ nhất phải có một lý thật là chính đáng và đủ sức thuyết phục
Thứ hai, bạn phải là một người thật sự có tâm huyết với forum ...
Cộng với một số yếu tố khác ...
Thì bạn mới có thể được đổi tên
Nhìn đi nhìn lại thì số người được đổi tên ở forum mình từ xưa đến nay cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi :)

kẻ xấu
01-05-2009, 04:00 PM
Tại sao lại ko, để tránh nặng 4rum thì khuyến khích dùng nick cũ.
Anh nghĩ là em sẽ được đổi nick thôi mà !

Jubi
01-05-2009, 04:28 PM
dùng njck do mình nghĩ ra thỳ sẽ thấy thích hơn chứ
chắc em sẽ chẳng bao giờ đổi tên njck đâu :D
P/s: chúc bạn sẽ được đổi njck nhá ;))

otaku
01-05-2009, 04:35 PM
Tại sao lại ko, để tránh nặng 4rum thì khuyến khích dùng nick cũ.
Anh nghĩ là em sẽ được đổi nick thôi mà !

ha, 1 cái nick làm nặng 4rum, kiến thức tin học thật là pro :aie:

Jubi
01-05-2009, 05:02 PM
ha, 1 cái nick làm nặng 4rum, kiến thức tin học thật là pro :aie:
1 cái thỳ không nhưng 10 cái 100 cái 1000 cái thì týnh sao đây :picknose:

Hyt.b3
01-05-2009, 06:48 PM
Tất nhiên là việc đổi nick phải có ý nghĩa chứ...........riêng việc bạn xin đổi nick thoy là đã thấy có tâm huyết với diễn đàn roài còn gỳ
Hơn nữa việc dùng nick thunga_pro mà người sử dụng nick không phải là bạn Nga tất nhiên sẽ gây ra nhiều hiểu lầm nữa........~~~>cũng đáng chứ ạ
Mong là bạn được đổi nick......

sheva_tiamo
01-05-2009, 08:24 PM
sao ko dùng nick mới cho nhanh , thế khi đổi tên thì các bài viết cũ cũng đc hiểu là của Liendaica_B5 gửi --> lại cũng bị hiểu lầm :|
Mà qua đây em muốn hỏi 1 câu : mấy bác admin đổi tên có cần nêu lí do ko ???tốt nhất cho dừg việc đổi tên :D

Có lí do thì mới đổi tên, cậu có đảm bảo là sẽ không bao h chán cái nick cũ không. Lập Nick mới để rồi lại bỏ phí bao nhiêu bài mà mình đã từng viết à. Đừng có đưa ra cái ý kiến là dừng việc đổi nick
-----------------------------------------
theo em , bạn Liên có lí do chính đáng, nên xem xét cho bạn ...........................

Pisces
01-05-2009, 08:47 PM
Em có việc này xin các bác Admin giúp em. Hiện nay do không kích hoạt được Nick nên em phải mượn Nick của bạn để viết bài trong 4rum là nick thunga_pro. Và để tiện cho việc viết bài , cũng như là do bạn em không cần nick này nữa nên em muốn các bác admin giúp em đổi tên từ thunga_pro thành Liendaica_B5 . Mong các bác giúp em ..............
Nick mới bạn lập là gì? Nếu như gặp vấn đề trục trặc trong việc kích hoạt tài khoản thì nên vào topic Kích hoạt tài khoản thành viên (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=3203) để đc giúp đỡ.

Btw, ý kiến của thesun252 khá chính xác. Nếu như là người mới tham gia diễn đàn, thì tốt nhất nên lập nick mới, nếu dùng nick cũ của người khác thì có thể một lúc nào đó sẽ gây ra trường hợp hiểu lầm do số lượng bài viết trước đây của người sở hữu cũ, không phải là do người chủ sở hữu mới viết.
Thế nên, không chấp nhận yêu cầu đổi tên này :).

sheva_tiamo
01-05-2009, 09:01 PM
cái nick thunga_pro này đã viết được 91bài trên 4rum rồi, đâu còn mới nữa. Em thấy là các bác cũng nên tạo ĐK cho bạn Liên, vì lâu nay bạn dùng nick của người khác mà cụ thể ở đây là em cũng không tránh khỏi việc gây ra các hiểu lầm.
Đúng, việc đổi nick là rất khó khắn , nhưng đâu phải là không có ai được đổi nick đâu, như chị Đèn Trời và bạn B3 đó. Mong các bác giúp em, chấp nhận cái đơn này của bạn em

Pisces
01-05-2009, 09:10 PM
Vậy cần chủ topic [hiện tại là thunga_pro] đứng ra xác nhận một số thông tin:

- Tiếp nhận nick trên từ chủ sở hữu cũ vào thời gian nào, tức cách đây bao lâu? Ko cần chính xác ngày giờ, gần chính xác là đc.

- Sau khi dùng nick này thì ước chừng đã viết đc bao nhiêu bài viết? Hoặc trước khi nhận lại nick này thì nick đã có bao nhiêu bài viết?

Nếu thông tin đồng chí cung cấp nằm trong giới hạn có thể chấp nhận được, yêu cầu sẽ được xem xét =).

otaku
02-05-2009, 07:38 AM
1 cái thỳ không nhưng 10 cái 100 cái 1000 cái thì týnh sao đây :picknose:

Ngáp, 4rum nặng là do số bài viết + spam + quảng cáo... quá nhiều, sever thì cùi. Thành viên 100K mà chả ai thèm viết 1 bài thì cũng như không. Spam ko lo dẹp, lại lo có 1 vài nic mới, ài :sigh:

Liendaica_B5
02-05-2009, 08:40 AM
Chính xác thì đó là vào ngày 15/3, vì lí do riêng nên em nhớ rất rõ. Em mượn nick thunga_pro của bạn em Sheva_tiamo.
Số lượng bài viết cho tới hiện nay 92

Pisces
02-05-2009, 02:50 PM
Hmm, hình như đồng chí chưa hiểu rõ câu hỏi thứ 2 thì phải :|.
Nhưng thôi, cũng ko cần thiết lắm, vì nếu theo thông tin xác nhận, đồng chí bắt đầu sử dụng nick trên vào ngày 15/3, và từ đó đến nay đã gửi đc 75 bài viết, tức chiếm gần 4/5 số lượng bài viết của nick thunga_pro.

Xét thời gian hoạt động của nick và lượng bài tham gia thảo luận trên diễn đàn sau khi chuyển quyền sở hữu là có thể chấp nhận được, sẽ giải quyết yêu cầu đổi tên nick của đồng chí.

P/s: Quên mất còn cần xác nhận một số thông tin khác để sửa đổi thông tin thành viên cho phù hợp:
- Ngày - Tháng - Năm sinh
- Địa chỉ Email: vẫn dùng địa chỉ hiện tại hay chuyển địa chỉ mới <~ nếu dùng địa chỉ mới thì cung cấp lại.
- Giới tính: Tuy là Nữ nhưng cần thiết xác minh lại (biết đâu đấy).
- Một số thông tin khác thì tự cập nhập trong phần chỉnh sửa thông tin cá nhân cho phù hợp.

***Và hiện tại trong database diễn đàn đang tồn tại sẵn nick liendaica_b5 chưa đc kích hoạt, trùng với tên được yêu cầu đổi. Vậy cái này chắc là nick mới đồng chí lập đúng ko? Để xác minh việc xoá nick này khỏi diễn đàn, yêu cầu cung cấp đúng địa chỉ email, ngày/tháng/năm sinh đã dùng để đăng ký nick đó.

Nếu những thông tin trên có phần nhạy cảm ko muốn tiết lộ ra ngoài thì PM riêng để giải quyết vậy =).

duynamckbk7
03-05-2009, 08:19 PM
To chú Nam: A thấy chú mất công lập ra cái Topic đổi tên rùi thì trả lời ở đây làm j` cho mất công ^_^, chú cho hết vào kia dễ theo dõi lại khỏi có spam :D

----

Gớm! Bác ko close topic hộ em lại còn mắc công spam phát :|.
Cái topic kia em lập sau cái này, hay nói cách khác là sau khi giải quyết vấn đề ở đây này mới lập topic giải quyết chuyện đổi tên, mà lập xong thì quên ko close cái này thôi :|.