PDA

View Full Version : Truyện tranh hay nhất

Jimmy Page
12-07-2006, 03:21 PM
Theo các bạn truyện tranh nào xứng đáng với danh hiệu "thiên hạ đẹ nhất". Bạn nghĩ ngay đến 1 truyện trnah nào đó của Nhật Bản??? Nhưng không, rất nhiều, rất nhiều tờ báo lớn ở khắp nơi trên thế giới đã cùng nhất trí đưa ra vị trí đầu tiên, thuộc về truyện tranh số 1 của mọi thời đại: ASTERIX & OBELIX
Đây là bộ truyện cực kì nổi tiếng. 33 truyện đã được dịch ra đủ mọi ngôn ngư, kể cả Latinh và cổ Hy lạp. Nó đã đẩy anh chàng Tin tin và cao bồi Lucky Luke xuống thứ 2 và thứ 3

bagiasanhdieu_ptt
27-07-2006, 02:26 PM
nè nếu là bạn bạn cho truyện nào hay nhất nếu thích thì lập poll đi ,mình nghĩ truyện hay nhất là tùy từng người thui còn các ông nhà bảo hả mình ghét họ mình ghét những thống kê của họ nhảm nhí hết sức mấy thằng cha chỉ biết bốc phét mình không chịu đựng được nổi họ đâu

haidh
27-07-2006, 05:39 PM
Đúng là VN chỉ quen manga Nhật nên nói nên manga mà không nói đến Nhật
là cảm thấy không ổn! Thực ra manga Nhật cũng vào dạng TOP nhưng để được topteen thì còn xa!
ASTERIX & OBELIX và Thám tử TINTIN cũng như LuckyLuck xứng đáng là thiên hạ đệ nhất!

Jimmy Page
01-08-2006, 02:10 PM
Đúng rồi anh Romeo, đúng là tư tưởng lớn gặp nhau. há há há

haidh
01-08-2006, 05:17 PM
Ù tư tưởng lớn,nhưng mà nói nhỏ thôi em ạ!
Dù sao anh cũng ngại con gái anh nó cho 1 ít" kiến thức và bài học về manga Nhật" lắm !
em cứ nhìn username là biết em ạ: đã là bà già rồi mà vẫn còn" sành điệu"
--> chẳng phải là" chơi trống bổi" sao em ???hehe
Thôi thì anh em mình cứ cho manga Nhật là nhất đi(dù rằng đau khổ mà nói thì trăm phần nghìn không là như thế)
Tránh sư tử chẳng hổ mặt nào,thằng em nhẩy???hehe

0nljn3
03-11-2006, 11:29 PM
mấy bài viết này chán phèo

cuongpro411
03-11-2006, 11:51 PM
từ chủ đề truyện tranh ma` romeo chuyển sang phê bình chỉ trích đàn bà , ông mà liệt kê điểm yếu của họ cả ngày không hết đâu , nhưng mà về độ nhan hiểm của họ thì cả đời anh em mình không hiểu hết được ...hiii...ôi đàn bà là những niềm đâu ... tránh sư rử chẳng xấu mặt nào (chuẩn )

chiphoi001
18-12-2006, 08:55 AM
hahaha hay thật đấy phê bình con gái baba hả TIN TIN Và LUCKY LUCK đứng thứ 2,3 hahha baba không thấy mục đích của truyện đấy chỉ là tiếp tay cho chế độ của phương tây hay sao mà ủng hộ ,tin tin thì bắt chước lucky luck ở những tập đầu còn gì ,nói chung cùng một ruộc cả thôi
lạy chúa khi bảo đám này là nhất

haidh
19-12-2006, 03:03 PM
Nhóc,papa phê phán không được sao??
:D:D:D:D
Nói thế thôi,có bao giờ papa lại đi phê phán con gái yêu của mình không??
Nhóc thích manga nhưng người khác thích luckyluck,người bình chọn thích tintin--> giải thưởng vẫn là của Tintin.
Thử ngẫm mà xem: bọn trẻ bây giờ nghe nhạc trẻ,nhạc thị trường,nhạc chế...
Nhưng có ai dám nói với tôi nhạc chế là hay nhất? Đem đi dự thi có mà người ta đập vào mặt cho á!:)),

letheanh
28-09-2007, 02:37 PM
truyện tranh hay nhất tất nhiên la PHONG VÂN rùi đoá

vitaminb12
08-10-2007, 02:28 PM
Theo các bạn truyện tranh nào xứng đáng với danh hiệu "thiên hạ đẹ nhất". Bạn nghĩ ngay đến 1 truyện trnah nào đó của Nhật Bản??? Nhưng không, rất nhiều, rất nhiều tờ báo lớn ở khắp nơi trên thế giới đã cùng nhất trí đưa ra vị trí đầu tiên, thuộc về truyện tranh số 1 của mọi thời đại: ASTERIX & OBELIX
Đây là bộ truyện cực kì nổi tiếng. 33 truyện đã được dịch ra đủ mọi ngôn ngư, kể cả Latinh và cổ Hy lạp. Nó đã đẩy anh chàng Tin tin và cao bồi Lucky Luke xuống thứ 2 và thứ 3
sai lầm! thế mày nghĩ với công nghệ xuất bản hiện nay thì 1 bộ manga nổi tiếng được dịch ra bao nhiêu thứ tiếng! mà dịch ra tiếng Hy lạp cổ cho Zeus đọc à!
ASTERIX & OBELIX thì đọc nghe còn tàm tạm, chứ còn Tin Tin thì chỉ dành cho người thượng cổ thôi !:XD:
thiên hạ đệ nhất! chả có cái gì là chính xác trong mấy cái bình bầu trong mấy tờ báo của bọn Tây cả! mà nói chung đầu óc bọn nó cũng chỉ đơn giản để đọc mấy cái truyện chuối củ như là tin tin mà thôi! Nếu mày mà có cãi thì mày xem bọn nó đã bao giờ đến hỏi mày xem truyện nào là hay nhất chưa! Chỉ là mấy cái nhìn chủ quan của bọn quáng gà thôi mà nhặng xị (người ta có câu gì nhỉ, nhặng xị như rồi vào nhà x...) cả lên!

Nói thế thôi,có bao giờ papa lại đi phê phán con gái yêu của mình không??
Nhóc thích manga nhưng người khác thích luckyluck,người bình chọn thích tintin--> giải thưởng vẫn là của Tintin.
Thử ngẫm mà xem: bọn trẻ bây giờ nghe nhạc trẻ,nhạc thị trường,nhạc chế...
Nhưng có ai dám nói với tôi nhạc chế là hay nhất? Đem đi dự thi có mà người ta đập vào mặt cho á!
bác đang so cái gì đây! ý bác là manga Nhật không khi nào sánh ngang được comic phương Tây chứ gì! thế thì chắc từ bé đến lớn bác mới đọc Doraemon thôi hả!

Đúng là VN chỉ quen manga Nhật nên nói nên manga mà không nói đến Nhật
là cảm thấy không ổn! Thực ra manga Nhật cũng vào dạng TOP nhưng để được topteen thì còn xa!
ASTERIX & OBELIX và Thám tử TINTIN cũng như LuckyLuck xứng đáng là thiên hạ đệ nhất!