PDA

View Full Version : Quà cho ngày của mẹ :)

bakit_b1
10-05-2009, 08:24 AM
"Ngày của Mẹ" đã đến, và bạn đang băn khoăn không biết nên tặng quà gì cho thật trang trọng, ý nghĩa, phù hợp nhưng không quá tốn kém?
Có rất nhiều dịp để bạn bày tỏ tình cảm với mẹ: sinh nhật, quốc tế Phụ Nữ, ngày của Mẹ...Và hiển nhiên, ngày 10/5 hôm nay sẽ là dịp quan trọng nhất, vì nó thể hiện trọn vẹn ý nghĩa khi bạn muốn bày tỏ lòng biết ơn với người mình yêu nhất trên đời.
Tuy vậy, bạn đang băn khoăn vì chưa tìm ra được món quà nào ưng ý? Một món quà "giá trị thật sự" là một món quà không thể đánh đổi bằng vật chất và nó là "duy nhất". Sau đây là 10 gợi ý tuyệt vời cho bạn.
Hãy chú ý từ những việc giản dị: Mẹ bạn thường có rất nhiều ảnh nhưng ít khi nào lấy ra xem, hãy tặng mẹ vài quyển album để lồng ảnh vào. Da bàn tay mẹ bị khô do tiếp xúc nhiều hóa chất khi giặt đồ, rửa chén? Đôi găng tay cao su là lựa chọn thật tuyệt vời. Chiếc mũ bảo hiểm của mẹ đã cũ? Mua tặng mẹ chiếc mũ mới và tự mình "design" cho thêm phần hoành tráng. "Dế" của mẹ khá đơn điệu? "Âm thầm" mang nó đi trang trí thử xem! Những việc ấy dù đơn giản cũng khiến mẹ cảm động vì sự chu đáo của con mình đấy!
Một đĩa nhạc gồm các bạn hát mẹ thích do... chính mình hát: Thời nay, việc thu âm không khó, thậm chí bạn có thể tự thu âm tại nhà với sự hỗ trợ từ các phần mềm trên PC. Mẹ bạn sẽ khá bất ngờ với phần quà độc đáo này.
Một quyển sổ ghi chép thật tỉ mỉ những... kỉ niệm: Bạn có thể thổ lộ tất cả tình cảm của mình vào trang giấy mà không phải ngại ngùng. Những kỉ niệm của bạn và mẹ thì... khá nhiều đấy, nào là khi bạn bệnh, mẹ đã lo lắng thế nào, khi bạn phạm lỗi mẹ buồn ra sao, rồi những niềm vui nhỏ của mẹ khi bạn đạt được thành tích tốt trong học tập nữa... Mẹ sẽ cất giữ quyển sổ ghi chép ấy rất cẩn thận cho xem!
Đóa hoa giấy do bạn tự làm: Hoa giả, hoa tươi đã... xưa. Bây giờ bạn thử trổ tài bằng cách làm hoa giấy xem! Mẹ vừa có thể giữ được lâu, vừa có thể làm vật trang trí ở phòng khách, biết đâu khách tới nhà sẽ xuýt xoa: "Hoa ai làm mà đẹp quá!". Và tất nhiên, mẹ bạn sẽ không thể giấu một nụ cười hãnh diện.
Những món quà vật chất thực tế: Một số bạn tâm sự mẹ mình không thích rườm rà, cầu kì, hình thức, nên tặng những món quà mang tính chất "của ít lòng nhiều" cũng khó, nên rất băn khoăn trong việc chọn quà. Vậy nên, sự lựa chọn tốt nhất của bạn trong tình huống này là: Nước hoa, trang sức, sữa tắm, dầu gội, bao đựng điện thoại, túi xách, sữa...Đó cũng là một cách biểu hiện sự quan tâm ân cần của bạn dành cho mẹ.
Điểm số bất ngờ: Nếu kết quả thi học kì của bạn tốt thì hãy... cho trưng ra kết quả học tập thật "cool" của mình, thể nào mẹ cũng quên hết mệt nhọc, không cần quà cáp gì đâu.
Dành trọn một ngày cho Mẹ: Đừng để mẹ phải làm việc nội trợ hay đụng tay vào bất cứ việc gì trong ngày này. Việc bạn phải làm trong ngày hôm đó là...làm tất cả các công việc nội trợ như quét sân, giặt đồ, lau nhà và chuẩn bị cho mẹ một bữa ăn thật ấm cúng. Mẹ sẽ rất hạnh phúc!
Nếu mẹ bạn thường xuyên làm việc với máy vi tính: Một bản nhạc được vang lên bất chợt kèm theo những trái tim rơi trên màn hình khi mẹ bạn vô tình click ở đâu đó, tại sao không?
Một tờ giấy ghi "Con yêu mẹ" được đặt ở một nơi bất ngờ: Bạn có thể đoán được tâm trạng của mẹ khi nhìn thấy ba chữ ấy không?
Một nụ hôn: Đã lâu lắm rồi bạn chưa hôn mẹ đấy, thử vào "ngày của Mẹ" xem!
Mừng ngày của mẹ, chúc tất cả các bà mẹ luôn xinh đẹp, khỏe mạnh và hạnh phúc ! http://truongton.net/forum/picture.php?albumid=4362&pictureid=141175