PDA

View Full Version : Ai CÓ ThỂ GiÚp Em Hoc T.anh Ko ?

(*_*)!lamjuven
16-07-2006, 06:20 PM
Em Ko HỌc T.anh LÂu Woas NÊn Bi GiƠ` Em MẤt CĂn BẢn QuÁ . Aigiups Em NhÉ

anhtob6
16-07-2006, 09:21 PM
Hay quá . Tôi cũng đang chờ để học tiếng anh đây, Nhất là phần từ vựng . Hình như có người đã viết về cái này ở topic khác rồi. Bạn thừ tìm coi ...!!!

haidh
16-07-2006, 10:54 PM
Thế em muốn giúp về phần nào nào?
Em cần ebook hay bài giảng trực tuyến???

vodanh
18-07-2006, 03:11 PM
tiếng anh là quá trình lâu dài, đâu phải muốn giúp là giúp được, chẳng hiệu quả gì đâu, tốt nhất là về tự tìm tòi học đi..

(*_*)!lamjuven
19-07-2006, 09:47 PM
em là ngữ pháp t.anh em không nhớ giề cả

contrai_b5
19-07-2006, 09:49 PM
nói chung là em không thể học T.A được đâu .

haidh
19-07-2006, 11:22 PM
Nếu nói giúp thì kể cũng khó, vì bọn anh có ở cạnh mà chỉ cho bọn em được đâu! Chỉ giúp về kinh nghiệm thoai! Nhìn chung theo anh là phải chăm cái đã!
Ngày trước anh học TA ngu cực, thế mà ra ngoài này cày ngày 1-2 tiếng là lại đâu vào đó ngay! Học xong thì phải kiếm chỗ mà thực hành( vào SVĐ mà nói với mấy ông cầu thủ ngoại--họ nói cũng kém thoai,chủ yếu Tiếng Pháp,nhưng thế mới có hứng học được)
Về Grammar thì trước hết em phải học và hiểu 12 thì của nó cái đã!okie!
tài liệu: Ngữ pháp tiếng anh căn bản(dành cho học sinh)--Ng~ Thị Minh Tuyết-NXB Thanh hóa-giá 9K,hehe!

shevchenbe90
21-07-2006, 07:07 PM
Nhà bạn có máy vi tính không? Nếu có bạn ra ngoài hàng CD softwere mua cái đĩa này nè" English Study 4.1" cái này rất hay với người tự học tiếng Anh tại nhà, tra từ có cả hình minh họa...nhiều lắm, chỉ với 8k(có thể rẻ hơn) mà có cả 1 kho tiếng Anh đảm bảo hơn 3 quyển sách giáo khoa học trên lớp!

Diệp lục
23-07-2006, 09:34 PM
Cậu muốn tự học t.Anh hay đi học t.Anh ? Nếu thích tự học t.Anh thì ghé nhà HuyLan còn muốn đi học t.Anh thì xin nhà thầy Biên ấy (thầy mới có lớp mới) ; nếu mất gốc quá thì chỉ còn cách thuê tạm cô gia sư Hồng Đức ... à hoặc lên Nhà Văn hóa TP đăng kí lớp t.Anh quyển 6-7-8-9 ấy ^__^ (mấy cô ở đấy nhiệt tình lắm chỉ tội có cô giọng địa phương hơi nặng ...) . Thế ha !!!!!

vuhung
24-07-2006, 06:19 PM
Em Ko HỌc T.anh LÂu Woas NÊn Bi GiƠ` Em MẤt CĂn BẢn QuÁ . Aigiups Em NhÉ

Em thử dùng quyển Ngữ pháp Tiếng Anh cơ bản này xem sao:
http://f-forge.com/?d=AfB58cEDtlx00pMRnILi
Pass: daoduytu

File Ebook có dạng .djvu
Em phải download chương trình này về cài đặt thì mới đọc được:
http://www.lizardtech.com/download/

zZNguyetAnhZz
27-07-2006, 09:52 AM
heheh thấy mọi người muốn học tiếng anh em lại nổi máu tham kiếm tiền, ai muốn học gia sư tiếng anh ko? đảm bảo rẻ mà chất lượng nhưng 1 yêu cầu là phải ở Hn chứ đầu tháng 8 em ra ngoài kia mất roài -___-

(*_*)!lamjuven
27-07-2006, 04:28 PM
CẢm Ơn MỌi NgƯỜi NhÌu Nha Tui SẼ CỐ GẮng HỌc Ko Fuj LÒng MỌi NgƯỜi

ngayxua
02-08-2006, 09:02 PM
Bây trừ trên thị trường có bán đĩa dạy học đấy, nghiên cứu nó cũng hay hay đấy, cái này phai siêng học thì nó mới ngấm được. Mua dầm thấm lâu mà.

minh_b4
07-08-2006, 04:11 PM
Thế em muốn giúp về phần nào nào?
Em cần ebook hay bài giảng trực tuyến???

em ý không cần "phần mềm" cũng không cần "phần cứng".
Cần trực tiếp luôn nó mới hiệu quả

ngayxua
08-08-2006, 11:22 AM
em ý không cần "phần mềm" cũng không cần "phần cứng".
Cần trực tiếp luôn nó mới hiệu quả
he...he...=)) như vậy thì chỉ còn tìm đến một trung tâm nào đó thôi hoặc thuê gia sư luyện ngay tại nhà. Như vậy là ngon nhất rùi mà. :victory: