PDA

View Full Version : [Hà Nội] Offline

blue_horizon
19-05-2009, 08:15 PM
Hôm qua có lập topic thông báo anh em offline 1/6. Thế nhưng về vấn đề thời gian, nhiều bạn sắp thi cuối kì rồi nên off bây giờ là không hay. Hôm nay bác Nam có đề xuất ý kiến là chúng ta sẽ đi cắm trại 2 ngày 1 đêm ở Sóc Sơn. Tớ thấy ý kiến này cũng khá hay. Địa điểm thì như bác Nam nói là ok, không khí trong lành, có rừng, có suối và chỗ cắm trại. Về vấn đề trại, củi, lửa thì mình không phải lo. Tớ thấy thế lại hay. Lâu nay 4rum có off nhưng cũng chỉ ở trong nội thành, chưa lần nào làm quả off xa cả. Lần trước nói chuyện với vitamin, bạn í cũng đề xuất ý kiến nên đi off xa, cụ thể là Hòa Bình.
Nếu các bạn đồng ý đi off thì post bài và đăng kí vào topic này.
Cụ thể như sau:
Địa điểm: Đền Gióng- Sóc Sơn
Thời gian: Chiều thứ 7 đến chiều Chủ nhật (27-28/6)
Chi phí: 100k/người (đây là mức giá tạm thời thôi, vì còn phải đợi bác Duy Nam hỏi đã)

Bạn nào muốn đi thì đăng kí theo mẫu sau:
Họ tên:
Nick 4rum:
Điện thọaị:
Nick yahoo:
Phương tiện:

Các bạn ghi đầy đủ nhá :D

duynamckbk7
19-05-2009, 08:26 PM
Ý kiến này dựa trên việc anh đã từng đi ở đây rùi, thực sự thì rất thoải mái, tránh được cảnh bon chen giữa HN. Ngoài ra mọi người có time trò chuyện với nhau. A nghỉ với các mem ở HN này thì việc này không phải la khó. Mọi người đi choi zui :D

quynhchi b12
19-05-2009, 08:38 PM
troài ạ.Đợt đấy khoá mềnh cũng đi SaPa rồi 28 quay về Hoà Bình chơi 2ngày. kiểu này hôg bít đi vs hội nào được đây??????

quynhchi b12
19-05-2009, 09:55 PM
bình thường mà anh. đi chơi thì phải đóng tiền chứ coá ai cho không đâu mà. anh cứ đóng tiền là đc đi hết anh ạ :D hehehe

vitaminb12
19-05-2009, 10:01 PM
hơ hơ, lại đi "di tích lịch sử" à :))
tớ ko thích đi "cắm trại" kiểu này :D ko được an toàn sạch sẽ cho lắm :))
đợt đó thì nói chung là được :-? cuối tháng 6 thi xong rùi.
cuối tháng này tớ đề nghị ta tổ chức giải đua xe điện đụng lần 2 :))

duynamckbk7
19-05-2009, 10:06 PM
Chỉ là lấy cái địa danh để off thui, còn ở đó làm j` có di tích j` để thăm :(

blue_horizon
19-05-2009, 10:10 PM
hơ hơ, lại đi "di tích lịch sử" à :))
tớ ko thích đi "cắm trại" kiểu này :D ko được an toàn sạch sẽ cho lắm :))
đợt đó thì nói chung là được :-? cuối tháng 6 thi xong rùi.
cuối tháng này tớ đề nghị ta tổ chức giải đua xe điện đụng lần 2 :))

Uầy, theo lời bác Nam thì chỗ đó sạch sẽ, an ninh tốt. Thử đi xem thế nào, có gì về lôi bác Nam ra mà xử :chuckle:

vitaminb12
19-05-2009, 10:33 PM
thôi, chuyện đó để sau :D dù sao tớ cũng ko thích đi "cắm trại" :D ở chỗ nào có nhà nghỉ, chỗ trọ ngủ nghê nó yên tâm hơn :D
cho ý kiến về giải xe đụng 4r lần 2 đi :))

duynamckbk7
19-05-2009, 10:36 PM
Uầy, theo lời bác Nam thì chỗ đó sạch sẽ, an ninh tốt. Thử đi xem thế nào, có gì về lôi bác Nam ra mà xử :chuckle:

Các cô các chú mà cứ kiểu đi 2 về 3 thì anh không dám đảm bảo đâu :(:brbr:

blue_horizon
19-05-2009, 10:37 PM
Xe đụng thì lúc nào đi chẳng đc, chủ nhật rảnh rỗi, mấy anh em tập trung lại, rủ nhau đi là đc mà. Còn cái này lớn hơn. Không biết, cắm trại nó mới gần gũi với thiên nhiên. Nhưng em hỏi tí không phải chứ ví dụ có rắn thì sao ạ :-s

duynamckbk7
19-05-2009, 10:44 PM
:( Bãi cỏ thấp chứ có phải chui bờ chui bụi đâu :D có nền phẳng để cắm lều mà :D

Mr.J3enKute !!
20-05-2009, 12:05 AM
ủng hộ.....đi đê....cắm trại đê.....em nghĩ là để thi xong rồi anh em đi cho tiện....khoảng ngoài 20--->25 chắc là tất cả các trường thi xong hết rồi...khi ấy tha hồ đi :) :)

blue_horizon
20-05-2009, 10:18 AM
ủng hộ.....đi đê....cắm trại đê.....em nghĩ là để thi xong rồi anh em đi cho tiện....khoảng ngoài 20--->25 chắc là tất cả các trường thi xong hết rồi...khi ấy tha hồ đi :) :)

Ừ thì đấy, tớ ghi rõ thời gian là 27,28 rồi mà. Nhưng đi cắm trại thì phải đông đông một chút, thế nó mới vui :blush:

duynamckbk7
20-05-2009, 01:27 PM
:D Còn vấn đề phương tiện thì càng không phải lăn tăn, xe buýt chạy tới ngay gần đó mà :D Mọi người Up ũng hộ phát nhỉ :D

blueheaven262
20-05-2009, 02:13 PM
lần này e phải xem xét tình hình(chờ lịch thi cụ thể) đã rùi mới dám đăng kí hem có lại giống lần đi Bát Tràng.hjx.

vitaminb12
20-05-2009, 04:17 PM
Nói chung là tớ ko tán thành cắm trại :| Muốn đi xa thì có thể đi Ba vì, hay Sóc sơn. Nhưng là sáng đi tối về . Còn việc cắm trại qua đêm tớ nghĩ chẳng khả thi lắm.
Mà tớ cũng nói thẳng, ai muốn đi thì nghĩ kĩ rồi hẵng đăng kí vào đây. Ko đăng kí mà đi thì còn được, chứ đăng kí rồi mà ko đi thì ... chán lắm.
Lúc hứng lên thì lại hẹn này hẹn kia, bàn ra bàn vào, cuối cùng lại lí do này lí do khác, còn được lèo tèo vài mống. Rồi lại bể hết cả kế hoạch :|

blue_horizon
20-05-2009, 06:42 PM
Nói chung là tớ ko tán thành cắm trại :| Muốn đi xa thì có thể đi Ba vì, hay Sóc sơn. Nhưng là sáng đi tối về . Còn việc cắm trại qua đêm tớ nghĩ chẳng khả thi lắm.
Mà tớ cũng nói thẳng, ai muốn đi thì nghĩ kĩ rồi hẵng đăng kí vào đây. Ko đăng kí mà đi thì còn được, chứ đăng kí rồi mà ko đi thì ... chán lắm.
Lúc hứng lên thì lại hẹn này hẹn kia, bàn ra bàn vào, cuối cùng lại lí do này lí do khác, còn được lèo tèo vài mống. Rồi lại bể hết cả kế hoạch :|

Duyêt, bạn nào muốn đi và có thể đi thì hãy đăng kí, đừng có kiểu đăng kí xong để đó. Bọn tớ chẳng hơi đâu mà lúc đi off phải gọi cho từng người một rồi đến lúc đó các bạn lại lí do nọ lí do kia. Nói thẳng ra là xem xét, không đi đc thì thôi, lần khác đi cũng đc nhưng mà ko đi đc thì đừng đăng kí, mất công

duynamckbk7
20-05-2009, 07:46 PM

Thực ra đây mới chỉ là ý kiến đưa ra cho mọi người cùng xem xét thui. Còn phải xem ý kiến mọi người thế nào mà. Vấn đề đi trong ngày thì đơn giản, mình có thể đi đâu cũng được. Nhưng vấn đề ở đây là cắm trại+đốt lửa trại rùi hát hò với nhau nên vấn đề lại khác. :D

letridungb12
20-05-2009, 10:37 PM
Cho mình thời gian cụ thể là mấy giờ ngày 27 thì đi nha! vì chiều 27 mình thi môn cuối cùng!

giamdocb12
20-05-2009, 10:47 PM
25 thi, 29 thi. thế là ko đi đc ròi. tiếc wa':corner::corner:

blue_horizon
20-05-2009, 10:49 PM
Cho mình thời gian cụ thể là mấy giờ ngày 27 thì đi nha! vì chiều 27 mình thi môn cuối cùng!
Cái này thì đang lấy ý kiến của mọi người nữa bạn ạ, nếu đa số tán thành thì mới cắm trại qua đêm. Có gì thì tớ sẽ update thời gian sau :D

25 thi, 29 thi. thế là ko đi đc ròi. tiếc wa':corner::corner:
Gớm, trường giấm ốc thi muộn thế :whaat:

quynhchi b12
21-05-2009, 03:59 PM
Sóc Sơn là ở đâu ấy nhỉ? mình hẻm biết.nhưng thấy nhiều người bảo đi Hoà Bình vui lắm. hôg biết đi đâu cả nhưng mình ủng hộ kế hoạch này 2 tay luôn :D

Mr.linhlong8
23-05-2009, 01:19 PM
Sóc Sơn là ở đâu ấy nhỉ? mình hẻm biết.nhưng thấy nhiều người bảo đi Hoà Bình vui lắm. hôg biết đi đâu cả nhưng mình ủng hộ kế hoạch này 2 tay luôn :D
Sóc Sơn ở xa lắm,gần Nôj Bài,đường thỳ bụi kinh khủng...né đy là tốt nhất

aries_thl
23-05-2009, 02:12 PM
đi SS 1 lần nhưng ko cắm trại mà ở biệt thự trên đồi ,
sợ cắm trại bên ngoài có vấn đề cóa mà đông còn được cơ mà ít thì còn sợ hơn..
mọi ng suy nghĩ naz ^^!
cho ý kiến thui vì 28 thi oy` :((.. thi môn cuối cùng để nghỉ hè lun

duynamckbk7
23-05-2009, 08:26 PM
Sóc Sơn ở xa lắm,gần Nôj Bài,đường thỳ bụi kinh khủng...né đy là tốt nhất

Chú có thể đi xe buýt mà :( Đâu nhất thiết phải đi xe máy. Toàn thấy bàn lùi. Chán.

vitaminb12
24-05-2009, 08:30 PM
Chú có thể đi xe buýt mà :( Đâu nhất thiết phải đi xe máy. Toàn thấy bàn lùi. Chán.
Ko phải bàn lùi, mà như em nói ấy, kế hoạch này khó khả thi :| Có gì góp ý thì em cũng đã góp ý rồi :| Tuỳ ban tổ chức vậy.

duynamckbk7
24-05-2009, 10:40 PM
uhm,anh cũng đang lấy ý kiến số đông thui mà :D Tại off ngày thì nhìu rùi nhưng chưa có dịp nào off đốt lửa trại nên mún hỏi ý kiến mọi người xem sao thui mà :D

aries_thl
25-05-2009, 06:54 PM
vậy thì tổ chức đi .. nhưng là tháng 6 ạ :-?
khi ý nhìu ng nghỉ hè mất rùi còn đâu ạ ..

Mr.J3enKute !!
25-05-2009, 08:34 PM
đi cắm trại đê.....ủng hộ đê.....hay là ta về TH đi SS nhở :">

yldamax
25-05-2009, 08:42 PM
đi cắm trại đê.....ủng hộ đê.....hay là ta về TH đi SS nhở :">

chuẩn không cần chỉnh.Chỉnh là hỏng ehe:duno:---------------------------------------------------------------

aries_thl
25-05-2009, 08:54 PM
đi SS là phải tắm ;)) năm nào cũng ss nên năm nay khác đi chút
=)) ko tắm ko cho đi :))...=))

kẻ xấu
02-06-2009, 05:15 AM
25-26 iem ra Hà nội chuẩn bị thi đại học, có khi tham gia được ! nếu được thì cho em 1 suất nhé, em chỉ sợ mẹ ko cho thôi, sắp thi đại học mà !

duongminhngocAOF
02-06-2009, 11:43 AM
mình thấy ý tưởng này rất hay. Anh em trên cùng forum là phải có cơ hội để gặp mặt và giao lưu trực tiếp, kết thân với nhau, chứ chỉ nói chuyện trên diễn đàn không thì (ngoài những người tâm huyết) không hay lắm.

mà ý kiến của vitamin rất đúng. Tổ chức nhưng chương trình thế này, ban quản trị diễn đàn nên họp trước đưa ra kết hoạch cụ thể (Lý do tổ chức, thời gian, địa điểm, nội dung sinh hoạt, tổng chi phí (có thể dao động), ..) và chắc chắn một điều là phải có ban tổ chức.cái này là quan trọng nhất _ nếu không có ban tổ chức được đinh trước thì rất dễ chỉ là chuyện cho mọi người bàn với nhau thôi.

Chúc cho anh em trong 4rum có nhiều thời gian vui vẻ với nhau trong những lần đi chơi như thế này !!!
(nếu có đi thì cho mình xin 3 chân nhé (1 chân đăng ký, 2 chân để đi cùng mọi người):D

000_000
02-06-2009, 04:52 PM
Eo ôi thích nhờ . Sau này bọn em ra HN các anh chị cũng tổ chức cho bọn em như thế nhá

blue_horizon
02-06-2009, 10:41 PM
mình thấy ý tưởng này rất hay. Anh em trên cùng forum là phải có cơ hội để gặp mặt và giao lưu trực tiếp, kết thân với nhau, chứ chỉ nói chuyện trên diễn đàn không thì (ngoài những người tâm huyết) không hay lắm.

mà ý kiến của vitamin rất đúng. Tổ chức nhưng chương trình thế này, ban quản trị diễn đàn nên họp trước đưa ra kết hoạch cụ thể (Lý do tổ chức, thời gian, địa điểm, nội dung sinh hoạt, tổng chi phí (có thể dao động), ..) và chắc chắn một điều là phải có ban tổ chức.cái này là quan trọng nhất _ nếu không có ban tổ chức được đinh trước thì rất dễ chỉ là chuyện cho mọi người bàn với nhau thôi.

Chúc cho anh em trong 4rum có nhiều thời gian vui vẻ với nhau trong những lần đi chơi như thế này !!!
(nếu có đi thì cho mình xin 3 chân nhé (1 chân đăng ký, 2 chân để đi cùng mọi người):D
Với những buổi off lớn thì tất nhiên là sẽ có BTC họp và lên kế hoạch bác ạ, nhưng vụ này xem ra không được tán thành cho lắm. Vì đi off kiểu cắm trại như này thì phải đông người mới vui, chứ lẻ tẻ vài người thì nản lắm.

Eo ôi thích nhờ . Sau này bọn em ra HN các anh chị cũng tổ chức cho bọn em như thế nhá
Chỉ sợ bọn em không đi thôi ấy, chứ bọn chị ngoài này ham vui lắm :XD:

vitaminb12
02-06-2009, 10:43 PM
Sau này em ra thì đến lượt bọn em tổ chức chứ :congratz: Lúc đấy bọn này ... già rồi :congratz: chỉ đi theo "lũ trẻ" các em cũng đủ mệt =))

duynamckbk7
03-06-2009, 01:24 AM
:D Đã sang tháng 6 rùi, lên kế hoạch xem nên đi đâu phát nhẩy, thời gian trôi wa nhanh wa' :(

duongminhngocAOF
03-06-2009, 03:56 PM

Với cơ cấu của ban quản trị diễn đàn anh là kẻ ngoại đạo roài

Với những buổi off lớn thì tất nhiên là sẽ có BTC họp và lên kế hoạch bác ạ, nhưng vụ này xem ra không được tán thành cho lắm. Vì đi off kiểu cắm trại như này thì phải đông người mới vui, chứ lẻ tẻ vài người thì nản lắm.

uhm. Đúng thế , diễn đàn của trường khá đông, số lượng người có bài viết khá nhiều nên rất thuận tiện cho việc tổ chức. Mình mới tham gia nên không biết, ae trên diễn đàn đã đi chơi lần nào ở đâu đó chưa?

chuduckhai
24-06-2009, 08:28 AM
ặc sắp hết hè đến nơi rồi cụ off nãy sao đây các bác ơi :|

blue_horizon
24-06-2009, 10:42 AM
Ai cũng phản đối off xa. Giờ chẳng biết đi đâu. Có khi lại Công viên nước mà tiến thôi :(. Còn vụ ô tô đụng ;))

kẻ xấu
24-06-2009, 12:36 PM

Sao phải chờ các anh các chị cậu quen chờ đợi rồi à ? thích thì đứng ra tổ chức luôn chứ sợ gì ;)) hôm nay đã là 24 rồi ko biết hà nội off ẹp thế lào ;)).

Còn theo em, ko nhất thiết lúc nào cũng phải BQT, chỉ cần một Ban Tổ Chức là ổn rồi, vì BQT chắc gì đã rỗi hoặc chắc gì đã muốn tham gia. và chắc gì đã được tham gia ý của em là bận ấy . Đợt tết vừa rồi off đâu cần " Lãnh Đạo Cấp Cao Đâu " Mấy đứa con nít cũng xong mà!

Còn về phần đăng kí, mọi người suy nghĩ kĩ hãy đăng kí, đăng kí rồi lỡ có ko đi được thì chỉ cần nói riêng với BTC thế là được, đừng có oang oang lên, rất ghét.
Riêng cái phần cắm trại thế này, chí ít cũng 10 người, chứ lèo tèo 3-4 mống thì cắm cái gì ? kể ra mà tổ chứ sau khi thi đại học thì tốt ;))

chuduckhai
24-06-2009, 04:02 PM
Ai cũng phản đối off xa. Giờ chẳng biết đi đâu. Có khi lại Công viên nước mà tiến thôi :(. Còn vụ ô tô đụng ;))

ờ có vẻ được đấy vân ơi a bây h công viên nước mở cửa vào tắm cũng được đấy :D phát động đi mọi người bắt đầu về òi :|

blue_horizon
24-06-2009, 04:03 PM
Từ cuối tuần phải đi học thể chất rồi :yawn:. Kế hoạch bị canceled :yawn:
@Khải: Ờ, thế thì bà con tính xem thời gian cụ thể thế nào rồi anh em ta công viên nước thẳng tiến
:rideon: West Lake waterpark :rideon:

vitaminb12
24-06-2009, 04:13 PM
chiều thứ 7 được đấy :) tầm 4h30h gì đó :) cao su đến 5h đi là vừa :)) (mà nếu thời tiết đẹp :( )
bnu viết bài công bố khai mạc giải "xe điện đụng lần thứ nhất" đi :)) Lần trước mới giải phong trào :)) lần này là thể thao thành tích cao :))
à, mà lão Hão có đi ko ta :|

blue_horizon
24-06-2009, 04:16 PM
Hớ, tuần này tớ phải đi tập trung học giáo dục thể chất rồi. Để tuần sau xem thế nào. Mà tuần sau thi đại học. Thôi, cả nhà cứ cho lịch đi. Thứ 7 hay chủ nhật cũng đc

chuduckhai
24-06-2009, 04:17 PM
chiều thứ 7 được đấy :) tầm 4h30h gì đó :) cao su đến 5h đi là vừa :)) (mà nếu thời tiết đẹp :( )
bnu hở rún viết bài công bố khai mạc giải "xe điện đụng lần thứ nhất" đi :)) Lần trước mới giải phong trào :)) lần này là thể thao thành tích cao :))
à, mà lão Hão có đi ko ta :|

Nghe nói bác Hảo sắp đi Đà Nẵng chiều thứ 7 có vẻ được đấy :))

giamdocb12
24-06-2009, 07:40 PM
ọp đâu thế mấy bác. đừng đi xe đụng mà, đi cắm trại đê. dạo ni đang thiếu thốn tình cảm:chuckle::chuckle:

vitaminb12
24-06-2009, 08:42 PM
ọp đâu thế mấy bác. đừng đi xe đụng mà, đi cắm trại đê. dạo ni đang thiếu thốn tình cảm:chuckle::chuckle:
:| ko tập thì đến bao giờ mới biết đi :|
thèng hâm :| Thích cắm trại thì đi cắm trại với ma đi :|

kẻ xấu
24-06-2009, 10:28 PM
Hớ, tuần này tớ phải đi tập trung học giáo dục thể chất rồi. Để tuần sau xem thế nào. Mà tuần sau thi đại học. Thôi, cả nhà cứ cho lịch đi. Thứ 7 hay chủ nhật cũng đc

Sao ko off vào 11-12 tháng 7 nhỉ ;)) Lúc đó tớ đảm bảo rất nhiều mem thi đại học xong, có khả năng sẽ đi chơi đấy, như tớ chẳng hạn ;))

blue_horizon
25-06-2009, 04:23 PM
Hớ hớ, ốc không biết đi xe đụng nên không dám đi chứ gì :chuckle:
Cắm trại cancel rồi :whistle:

Sao ko off vào 11-12 tháng 7 nhỉ ;)) Lúc đó tớ đảm bảo rất nhiều mem thi đại học xong, có khả năng sẽ đi chơi đấy, như tớ chẳng hạn ;))
Ờ, lúc đó off cũng đc, tranh thủ làm quả off trc khi về Thanh Hóa

kẻ xấu
25-06-2009, 05:57 PM
Ờ, lúc đó off cũng đc, tranh thủ làm quả off trc khi về Thanh Hóa

Thế thì cậu bố trí, lên lịch cụ thể rõ ràng và thông báo từ bây h đi, để tớ cũng có kế hoạch kêu gọi, rủ rê bọn nó nữa chứ ;))