PDA

View Full Version : Thay đổi lịch học cho học sinh 3 khối năm học 2009-2010

Reddevils
21-05-2009, 08:00 AM
Theo thông tin từ nhà trường , kể từ năm học sau , tất cả học sinh 3 khối sẽ học cả buổi\ ( sáng và chiều :noo:) từ thứ 2 đến thứ 6 và sẽ được nghỉ thứ 7 và chủ nhật
Rõ ràng lịch học đang căng lên rất nhiều , ko biết sắp sếp lịch học thêm thế nào nữa :(

kẻ xấu
21-05-2009, 08:16 AM
Học buổi chiều chắc là học thêm em ạ ! chứ học cả tuần thế lấy thời gian đâu cho học sinh học ở nhà và đi học thêm nữa !

toonie_9x
21-05-2009, 08:19 AM
:(( E cũng mới nghe cô giáo thông báo thế ... ko biết còn thời gian đi học thêm nữa ko :(( ko có thời gian onl nữa chứ :can'tbe:

Reddevils
21-05-2009, 08:23 AM
Học chính đấy anh ơi ,ko phải học thêm đâu .

kẻ xấu
21-05-2009, 08:24 AM
Học chính : híc híc
May quá mình ko phải đi học cấp III nữa ;))

haminhvan
21-05-2009, 08:27 AM
Theo thông tin từ nhà trường , kể từ năm học sau , tất cả học sinh 3 khối sẽ học cả buổi\ ( sáng và chiều :noo:) từ thứ 2 đến thứ 6 và sẽ được nghỉ thứ 7 và chủ nhật
Rõ ràng lịch học đang căng lên rất nhiều , ko biết sắp sếp lịch học thêm thế nào nữa :(

:)) Xem ra phen này thì vui phải biết. Nhưng phải hết hè cơ mà. Cứ từ từ rùi tính!!:crave::crave:

toonie_9x
21-05-2009, 08:30 AM
Học chính : híc híc
May quá mình ko phải đi học cấp III nữa ;))

hôm trước ai đang còn muốn là học sinh cấp III nữa nhẩy:-" ... ai còn lưu luyến thầy cô và bạn bè nhẩy :-":whaat:

Reddevils
21-05-2009, 08:42 AM
Híc , học vẽ cần ánh sáng , học cả chiều thế nài thì mình chỉ còn thứ 7 và Cn để học vẽ , chưa kẻ các môn # nữa :(( , ôi chán :((

haminhvan
21-05-2009, 08:43 AM
:(( E cũng mới nghe cô giáo thông báo thế ... ko biết còn thời gian đi học thêm nữa ko :(( ko có thời gian onl nữa chứ :can'tbe:

Đúng thế thật. Mình thì ko coá thói quen online buổi tối. Nhưng mà nghỉ thứ 7 + CHủ nhật thì cũng ổn :x

Liendaica_B5
21-05-2009, 08:49 AM
thế thì lịch học thêm phải chuyển sang buổi tối hết. thế thì hoc mệt lắm

haminhvan
21-05-2009, 08:55 AM
thế thì lịch học thêm phải chuyển sang buổi tối hết. thế thì hoc mệt lắm
Hiện tại thì mình học hè vào buổi sáng. Chiều ở nhà, tối tại gja. :heheh: năm nay ko bít là coá phải học sớm ko nhờ?

kimjuy_cute
21-05-2009, 09:01 AM
hết !!
đới em tàn rui` !!
chấm hết tại đêy !!
ta đi chết đêy!!
ặc ặc !!

Reddevils
21-05-2009, 09:12 AM
Haiz ,học kỉu ni thì đi tập bóng rổ kỉu chi , đi học về tập lun á , nhưng nếu đi học về học thêm nữa thì seo :( , ôi bùn :((

haminhvan
21-05-2009, 09:13 AM
Haiz ,học kỉu ni thì đi tập bóng rổ kỉu chi , đi học về tập lun á , nhưng nếu đi học về học thêm nữa thì seo :( , ôi bùn :((

Đáng đời :))
Rất may là mình lại có thói quen học bài ở nhà vào buổi tối nên ko lo :heheh::heheh::heheh::heheh:

meo_hoang
21-05-2009, 09:23 AM
Hình như em nghe thầy nói là chỉ học khoảng 2-3 buổi chiều ở trên trường thôi các bác ạ!

haminhvan
21-05-2009, 09:28 AM
Hình như em nghe thầy nói là chỉ học khoảng 2-3 buổi chiều ở trên trường thôi các bác ạ!

Có thế chứ ai như ông rết. Hứ hứ!! Mà học buổi chiều trên trg` thì chắc là chỉ học khoảng 3 tiết chứ mấy nhờ!!! :congratz::congratz::congratz:

Reddevils
21-05-2009, 09:33 AM
Bậy ,học cả từ thứ 2~> 6 đấy cu ạ , nhưng chắc chỉ học 3 tiết thôi ( sáng 4 tiết )

haminhvan
21-05-2009, 09:35 AM
Bậy ,học cả từ thứ 2~> 6 đấy cu ạ , nhưng chắc chỉ học 3 tiết thôi ( sáng 4 tiết )

Cu nào ở đây ấy nhỉ. Thấy chưa? Mình đoán quá đúng :hahaha::hahaha::hahaha: sáng 4 tiết ---------> Không phải sau giờ học lại phải cuống cuồng lấy xe để về nhà còn nấu cơm

Reddevils
21-05-2009, 09:50 AM
Haiz , chỉ sợ ko sắp xếp đc lịch học thêm thui :(

haminhvan
21-05-2009, 09:51 AM
Haiz , chỉ sợ ko sắp xếp đc lịch học thêm thui :(

ĐÚng thế thật :aah::aah: mà năm nay có khai giảng sớm ko vậy ta????

Reddevils
21-05-2009, 09:55 AM
chẮC LÀ có đấy , năm sau có thể thi 2 trong 1 luôn .

haminhvan
21-05-2009, 09:56 AM
chẮC LÀ có đấy , năm sau có thể thi 2 trong 1 luôn .

Oaì. Thj 2 in 1 thì biết từ lâu rồi. Còn khai giảng sớm thì... thôi cũng đc:duno:

Reddevils
21-05-2009, 10:01 AM
Thi 2 trong 1 thì mình là thằng đen nhất , thi xong vẫn phải vác cặp ra Hà Nội thi vẽ :(

haminhvan
21-05-2009, 10:02 AM
Thi 2 trong 1 thì mình là thằng đen nhất , thi xong vẫn phải vác cặp ra Hà Nội thi vẽ :(

Thiếu gì đứa thj như chú. Oài, 6 mô, mí môn thuộc ban xã hội mình học cũng ổn nên ko lo lắm :sweat::sweat:

Hyt.b3
21-05-2009, 10:29 AM

Em nghe nói cái này mới đưa lên sở để xin ý kiến thoy mà.....!!!!! CHưa chính thức mà:yawn:
Nhưng nếu mà học thế này thỳ cũng khổ thật....... nhưng chắc mục tiêu chính cũng là giảm đi học thêm mà........ Nhưng nếu như vậy thỳ hs sẽ chống lại = cách đi học buổi tối~~~~> chẳng còn thời gian tự học luôn:demoralize::demoralize::demoralize:
Nhưng mà như thế khó onl thật.......:refused:

Snow
21-05-2009, 10:31 AM
Bỏ mạng rùi ...
Học thế thì chơi cái gì nữa ~_~
học rùi mà chết ak ...

haminhvan
21-05-2009, 10:32 AM
Bỏ mạng rùi ...
Học thế thì chơi cái gì nữa ~_~
học rùi mà chết ak ...

Vẫn online đc, chéc là chiều T7, mà sắpt tới mình ko online nữa :))
Lo học đi, sang năm thj rồi chứ đâu coá phải chuyện đùa

Reddevils
21-05-2009, 10:59 AM
thôi , lớp 12 cắt hết , ko chơi j hết , học và học .

Micyarak.A5
21-05-2009, 11:02 AM
thế này thì căng wá,chỉ sướng là đc nghỉ 2 ngày liên tiếp thôi. Thà học tối đa 6 tiết buổi sáng như khối chuyên ĐHKHTN, buổi chiều nghỉ còn hơn

Reddevils
21-05-2009, 11:07 AM
HÍc híc , kỉu ni là trường ta quyết tâm ko để HR vượt nên mới bắt hocj sinh học thế đá :(

vitaminb12
21-05-2009, 12:25 PM
kiểu này chắc học theo thời gian biểu giống nước ngoài rồi :)) Mỗi cái nước ngoài học tín chỉ, còn ta vẫn niên chế mà tiến :))

thuphuong_no1
21-05-2009, 12:37 PM
học chính cả ngày????
ác mộng :(
may mà mình ko phải học :|

kẻ xấu
21-05-2009, 01:15 PM
Thế có vấn đề để ăn trưa ở lại trường nghỉ ngơi học chiều luôn ko nhỉ !
Lỡ như có đứa nào cách 8-9 cây thì sao ;))

HoangNgaA1
21-05-2009, 01:47 PM
mình cũng thích học như thế. có phải hay hơn là cả ngày vác cặp đi học thêm k :whaat::sweat:

kẻ xấu
21-05-2009, 02:00 PM
mình cũng thích học như thế. có phải hay hơn là cả ngày vác cặp đi học thêm k :whaat::sweat:

Nhưng nếu mà học như thế và ko phải đi học thêm nữa, thì năng suất sẽ cao hơn mà, bên nước ngoài đã thực hiện kiểu này, thâm chí hà nội cũng thực hiện kiểu này mà !

HoangNgaA1
21-05-2009, 03:00 PM
Nhưng nếu mà học như thế và ko phải đi học thêm nữa, thì năng suất sẽ cao hơn mà, bên nước ngoài đã thực hiện kiểu này, thâm chí hà nội cũng thực hiện kiểu này mà !

Sao khóa mình k được học thế nhờ . Bất công. Nếu mà ở trường học như thế Nga chẳng đi học thêm làm gì cho mệt :yawn:

Reddevils
21-05-2009, 06:35 PM
Chẹp chẹp , sáng học 4 tiết thui àm , trường mình mà có kí túc thì hay ta :D

toonie_9x
21-05-2009, 09:09 PM
:)) A Rết lười thế là cùng ...
A với E là chung số phận
sáng học ... chiều học ... tối làm BT ở nhà ( chưa kể học thêm ) lại còn nhồi thêm môn đàn sáo ... nhọc ...
ko biết kiểu học này được áp dụng riêng trường mền ( LS cũng đã học kiểu này ) hay trên toàn quốc nhỉ :-/
chắc thầy HT định cho h/s học kiểu đó để tránh tình trạng các E học thêm tràn lan ... dẫn đến ko hiệu quả đây mà :((
:(( ko biết sáng kiến của ai vậy .... mong trường mền cho ăn cơm ở trường cho những bạn ở xa đỡ vất vả ( và cho những đứa nhác như iêm vs A Rết đỡ .... ;)) )

don't_forget_me
21-05-2009, 09:23 PM
thông tin ở dâu vậy sao chẳng thấy thông báo gì hết vậy
hay đây cũng có thể là một tin đồn nhảm
chưa chắc được đâu

toonie_9x
21-05-2009, 10:05 PM
chưa chắc được đâu

cô giáo chủ nhiệm của từng lớp thông báo vậy mà chị .... nhảm đâu mà nhảm :dead:

giamdocb12
21-05-2009, 10:10 PM
:chuckle:học cả ngày thì vẫn thế. vẫn phải học thêm thì mới thi đc:chuckle:

Reddevils
22-05-2009, 06:31 AM
chưa chắc được đâu

Bạn học C4~07-10 : có lẽ ko đi học hay sao thế , lớp nào trả được thông báo :(mà họp phụ huynh cũng nói đến rồi mà :picknose:

haminhvan
22-05-2009, 07:45 AM
Thế có vấn đề để ăn trưa ở lại trường nghỉ ngơi học chiều luôn ko nhỉ !
Lỡ như có đứa nào cách 8-9 cây thì sao ;))

Em có mấy đứa bạn thân nhà chúng nó cách trg` 7 cây là ít. Phen này thì khổ chúng nó rồi. Ôi! Tội nghiệp bạn tôi :duno::duno:

Chẹp chẹp , sáng học 4 tiết thui àm , trường mình mà có kí túc thì hay ta :D

Xây kí túc ở đâu mới đc chứ :)) Ko lẽ lại ở sân thể dục :))

:)) A Rết lười thế là cùng ...
A với E là chung số phận
sáng học ... chiều học ... tối làm BT ở nhà ( chưa kể học thêm ) lại còn nhồi thêm môn đàn sáo ... nhọc ...
ko biết kiểu học này được áp dụng riêng trường mền ( LS cũng đã học kiểu này ) hay trên toàn quốc nhỉ :-/
chắc thầy HT định cho h/s học kiểu đó để tránh tình trạng các E học thêm tràn lan ... dẫn đến ko hiệu quả đây mà :((
:(( ko biết sáng kiến của ai vậy .... mong trường mền cho ăn cơm ở trường cho những bạn ở xa đỡ vất vả ( và cho những đứa nhác như iêm vs A Rết đỡ .... ;)) )

Ê ê. Bắt chước mình gọi nó là Rết tề. Phạt cảnh cáo về tội vi phạm bản quyền :chuckle::chuckle:

Reddevils
22-05-2009, 09:39 AM
Haiz , đành sống chung với lũ chứ sao
Chú ý :Yêu cầu cấm spam , nói lung tung , nhắc nhở , tái phạm phạt thẻ miễn thắc mắc

toonie_9x
22-05-2009, 09:49 AM
nhưng E nghe chị E nói năm ngoái trường mình cũng nói sẽ học cả sáng và chiều như vậy nhưng cũng đã thực hiện được đâu .... ko biết năm nay thế nào =.="

Reddevils
22-05-2009, 09:53 AM
Đâu có , năm ngoái anh ko nghe thấy j cả , năm nay thì đọc thông báo rồi mà , cô chủ nhiệm đọc hẳn hoi , nói cả với phụ huynh òi

cur_sera
22-05-2009, 10:43 AM
Đâu có , năm ngoái anh ko nghe thấy j cả , năm nay thì đọc thông báo rồi mà , cô chủ nhiệm đọc hẳn hoi , nói cả với phụ huynh òi

Ôi may mà mình thoát......................:shock::shock::blush:: blush:

7HM3
22-05-2009, 10:44 AM
Bạn học C4~07-10 : có lẽ ko đi học hay sao thế , lớp nào trả được thông báo :(mà họp phụ huynh cũng nói đến rồi mà :picknose:

He he. Đề nghị nói nhẹ nhàng với mem mới nhá, ko là có chiện xảy ra đấy

Họp phụ huynh thông báo òi à? Soa ko thấy mama nói gì cả nhỉ???

Reddevils
22-05-2009, 10:46 AM
Chịu , có thể thầy Thái nói mà mm cô ko nghe , chứ cô chủ nhiệm lớp tui nói mấy lần liền cơ

7HM3
22-05-2009, 10:47 AM
Chịu , có thể thầy Thái nói mà mm cô ko nghe , chứ cô chủ nhiệm lớp tui nói mấy lần liền cơ

Co' mà thầy ko nói ấy. Vì lớp tui chả ai bít tjn này cả (trừ những đứa trên 4rum) :yawn:

Reddevils
22-05-2009, 10:55 AM
Thế thì chắc thầy quên rồi , lớp nào cũng đc nghe mà , hỏi hết xem

7HM3
22-05-2009, 10:56 AM
Thế thì chắc thầy quên rồi , lớp nào cũng đc nghe mà , hỏi hết xem

Hoi? lam` gì cho mệt. Biết rồi thì T2 lên báo cho bọn nó. Mà twuj dưng nghĩ đến mr.Thái lại thấy :aah:

toonie_9x
22-05-2009, 02:16 PM
trường mền mà cho ăn cơm bủi trưa ở trên trường thì iêm có học cả sáng cả chiều cũng cam lòng :can'tbe: đỡ phải đạp xe đi đạp xe về ;))

bakit_b1
22-05-2009, 03:34 PM
hjkx
để nguyên đã khổ rồi =.="
nghỉ ngày Thứ 7 có chắc đc nghir ko :-<
hay lại học nốt =.=

_Lisu_Lilo_
22-05-2009, 03:38 PM
chep. chep........thế nhưng mỗi tiết học sẽ được phân phối kiến thức đồng đều hơn và nhẹ hơn còn gì..........

toonie_9x
22-05-2009, 04:50 PM
chep. chep........thế nhưng mỗi tiết học sẽ được phân phối kiến thức đồng đều hơn và nhẹ hơn còn gì..........

úi... cái đó còn chưa biết được là có nhẹ hay ko chị ạ :runaway: năm nay lại vẫn vào học như năm trước ... tầm 25-8 :can'tbe:

Candy
22-05-2009, 05:51 PM
rõ ràng cái này ko liên quan j đến box đoàn hội đội cả, move to other box :|
lần sau mà post ko đúng chỗ á, phạt thẻ :))

Reddevils
22-05-2009, 08:45 PM
Có mà anh đưa đi lung tung ấy , cái này liên quan đến hoạt động của trường , ai cho anh move sang xã hội , trả có cái lí do qaisu gì để cho thẻ ở đây hết , doạ ma à

Reddevils
22-05-2009, 08:46 PM
Sao lại move sang xã hội thế này , thông tin liên quan đến trường cơ mà , anh move lung ta lung tung thế hả

♥VTV6♥
22-05-2009, 08:48 PM
Sao ko post bài vào đây được thế này :(

Reddevils
23-05-2009, 09:16 AM
Nói chung là trường ta đang cố gắng để ko cho hamf vượt qua , thôi anh em cố lên

thuylinh281_pot
23-05-2009, 12:01 PM
Hôm qua đi học thêm, nghe cô Ngọc Hoá nói là, nếu học cả sáng và chiều như thế, thì có thể buổi sáng học các môn phụ còn buổi chiều sẽ học các môn chính. Bởi vì nếu các môn phụ học buổi chiều thì dễ dân mình trốn hết để đi học thêm các môn chính lắm. Nhưng nếu thế thật thì bất công lắm :noo:
Này nhá sáng sớm mới ngủ dậy đầu óc minh mẫn, học dễ vào, theo nghiên cứu khoa học thì buổi sáng là thời điểm tốt nhất để tiếp thu kiến thức, rất dễ vào. Vậy mà bảo học môn chính buổi chiều thì chết mất.:falldown:
Ko bít trường mình có tổ chức ăn trưa tại trường ko nhờ, như thế thì tiện hơn bao nhiêu, đỡ cho những bạn nhà xa trường, lại còn vui nữa, mọi người tha hồ mà được nói chuyện tâm sự vs nhau nhìu hơn, mà mình lại còn cuối cấp nữa chứ:darling:
Nhưng nói vậy thôi chớ khả năng ở lại trường buổi trưa khó lém:fallout:, khoảng 0,00000000001% hix
Nói gì thì nói , tui thấy vẫn chưa có thông tin chính thức, như C3 nè, có thấy cô Quỳnh thân yêu nói gì đâu, chỉ nghe thiên hạ nó đồn thế. Nhưng dù gì, quyết định ra sao thì Linh thấy các thầy cô cũng muốn tạo điều kiện tốt nhất cho mình thoai, iu trường mình nhứt:darling:
Mọi người cũng cố gắng bật xa Hàm Rồng để vinh danh cho ĐDT nói chung và cho khoá ta nói riêng nha:loa:

toonie_9x
23-05-2009, 02:59 PM
thời gian biểu học phải khoa học thì mới có hiệu quả chứ ss... học nhiều quá đâm ra lú lẫn ... ta cứ vừa học vừa chơi ( VD : thể thao ) thì mới có kết quả tốt (cả về sức khoẻ nữa) ... :freely:

thuylinh281_pot
23-05-2009, 03:22 PM
thời gian biểu học phải khoa học thì mới có hiệu quả chứ ss... học nhiều quá đâm ra lú lẫn ... ta cứ vừa học vừa chơi ( VD : thể thao ) thì mới có kết quả tốt (cả về sức khoẻ nữa) ... :freely:

Chăm chỉ chơi thể thao thì được, chứ chơi những thứ khác ko ổn em à.:ign:
Em thì còn nhiều thời gian để học và để làm quen vs cách thi mới này, chứ còn bọn chị là khóa thí điểm thì nhọc lắm em à, chỉ có 1 con đường duy nhất, 1 lựa chọn duy nhất và 1 kì thi duy nhất thui:can'tbe:, ko nỗ lực hết mình thì ko còn chỗ đứng trong xã hội ngày càng hội nhập này đâu:runaway:
Chỉ biết cố và cố thui. "Điều tệ hại nhất ko phải là khi bạn cố rồi mà vẫn thất bại, mà là khi gặp thất bại bạn ko muốn cố 1 lần nữa"!:ign:

Reddevils
23-05-2009, 11:09 PM
Khoá bọn mình thật khổ , bị đưa ra làm thí nghiệm thi 2 trong 1 :(

thuylinh281_pot
23-05-2009, 11:18 PM

Chẳng sao cả cậu ạ, 1 thử thách cũng là 1 cơ hội mà. :picknose:
Đó cũng là điều hạnh phúc chớ sao, chúng ta là những người tiên phong, đi đầu -->hãnh diện:dazzle:
rùi lỡ có sai sót gì thì cũng chỉ là sơ suất thui, hí hí:phew:, nhưng nói vậy thui vẫn thiệt nhìu:loser:
Không sao, cố lên, "Những gì ko đánh bật được bạn sẽ khiến bạn mạnh lên rất nhìu" mà!:plug:
Mọi người ui cúa lên!:phew:

haminhvan
25-05-2009, 09:23 AM

Ko phải khổ mà là khổ quá đj ấy chứ :((
Sáng 4 tiết, chiều 4 tiết :(( Chết mất thôi!!!! :runaway::runaway:

shevchenbe90
25-05-2009, 09:34 AM
=))
Khi mà cơ sở vật chất vẫn còn quá tệ,lại áp dụng hình thức giáo dục công nghiệp ;))
Sao mình lại nghĩ đến cái lò mổ nhỉ :|

kyu_SJ^^
25-05-2009, 09:35 AM
Ôi trời ơi Linh yêu dấu của tớ chưa gì đã vào đây buôn rùi à kekekek
chà chà khoá của chúng ta sắp khổ rồi đây lịch học kín mít thế này thì chắc học sinh chúng ta lúc ra trường đầu đứa nào đứa không biết to cỡ nào (@linh: chắc to hơn cái dâud thằng Tuẩn thủ đô lớp mình ấy nhỉ )
Theo tớ thấy lịch học phải xếp xem kẽ cả môn chính lẫn môn phụ nếu mà học tất cả các môn chính trong cùng 1 buổi thì khó lòng lọt được vào đầu lắm mà phải sắp xếp làm sao để học sình còn đi học thêm các môn và học thêm ở nhà nữa
Các bạn cố gắng học thôi chúng ta phải chúng minh cho các thầy cô và các bạn trường khác thấy khoá của chúng ta pro thế nào vì do năm chúng ta thi trường ta lấy điểm thấp hơn trường HR nên nhiều người không hi vọng gì vào khoá chúng dẽ đậu đại học
WAITING!!!!!!!

thomit.com
27-05-2009, 04:31 PM
=))
Khi mà cơ sở vật chất vẫn còn quá tệ,lại áp dụng hình thức giáo dục công nghiệp ;))
Sao mình lại nghĩ đến cái lò mổ nhỉ :|

Chạy cho kịp thời đại đây mà.Kiểu đó chỉ giúp học sinh street street và street thôi

meo_hoang
31-05-2009, 05:28 PM
kiểu này chắc chết thật quá..........học cả sáng cả chiều ....rồi thì về học thêm 2 ca nữa, rồi học bài trên lớp..1 tháng sau chắc là tử quá:corner:

meo_hoang
12-06-2009, 07:46 AM
À các bác ơi cho em hỏi nếu mà mình học từ 8h sáng đến 3h chiều thì sao , như thế có khi đỡ hơn là học 2 buổi

thuylinh281_pot
12-06-2009, 03:08 PM
À các bác ơi cho em hỏi nếu mà mình học từ 8h sáng đến 3h chiều thì sao , như thế có khi đỡ hơn là học 2 buổi

Thôi em, nghĩ gì mà em lại muốn học vs cái lịch như thế. 8h sáng đến 3h chiều? Em định trưa thì thế nào hả, trường mĩnh cũng như dân mình chưa đủ điều kiện cũng như chưa đủ quen để ăn trưa tại trường, lại nhất là lúc mà giá cả bùng nổ, mà giá và đồ ăn của trường mình thì...... khỏi nói!:yawn:
Với lại thời gian học nhiều như thế, học liên tục thì mệt lắm em ạ, em không định ngủ trưa nữa à? Không ngủ thì ko có sức cày đâu, nhất là như khối 12 nữa, phải đảm sức khỏe chứ. Mà học thế làm gì em, thời gian dở giảm lại không hợp lắm vs dân mình, nó lại rắc rối lên. Chị thấy lịch thế là ổn rồi đấy chứ, chỉ chẳng biết là đi học thêm lúc nào, kh mà học thêm rất cần ... :hmm:
Hơn nữa học xuyên trưa như thế thì lấy ai về nấu cơm cho bố vs em gái chớ :phew:

Học 2 buổi tuy mất nhều thời gian hơn nhưng như thế thì dễ thở hơn, chứ học liên tục như thế nhiều bài khó vào lắm. Chị nghĩ thế :blush:

Liendaica_B5
12-06-2009, 05:55 PM
học hai buổi mệt thật .
nếu thế sao thầy cô không mở luôn cái dịch vụ bán trú ấy nhỉ
cho học sinh ở lại ăn cơm , ngủ ở trường . đỡ mệt

cứ nghĩ trời nắng như 4 hôm nay mà đạp xe đến trường ..không khác nào một cơn ác mộng:stress::stress:

Trúc Quỳnh
13-06-2009, 09:31 AM
cũng chưa chắc đã học cả 2 buổi và nghỉ t7, cn cơ mà trường mình mới đang trong giai đoạn xin phòng GD thôi. Nếu trường mình được thế thì các trường khác lại muốn theo thì có mà loạn rồi. Chắc ko được thế đâu nhưng mà học thế cũng hay

meo_hoang
13-06-2009, 09:39 AM
Nhưng mà học 2 buổi chưa chắc đã đc j vào đầu...........1 buổi còn chă nói chuyện đc j
À thì em thấy cái lịch học ấy cũng hay hay nên đưa ra cho mn mổ xẻ thử thôi....em cũng thick học thế nhưng lại sợ cái thời gian học thêm nó ngặt nghèo

Trúc Quỳnh
13-06-2009, 09:42 AM
học thế thích thật nhưng với tình hình học thêm như bây giờ thì hơi bị khó họ thế chắc đột tử trước khi thi quá

meo_hoang
13-06-2009, 09:46 AM
đấy đấy em cũng nghĩ thế phải chi năm lớp 10ko đổi lịch học vậy luôn đi
Thế thì còn chơi đc 1 tí..............chứ lớp 11 thì...........thôi rồi vcòn chi để nới nữa mô:ign::ign::ign:

H_2_A
17-06-2009, 03:31 PM
hem bít phải lấy thời gian đâu ra để đi học thêm nữa . Buồn ! Hjx hjx

snow_b7
17-06-2009, 05:50 PM
Uiiiiiiiii... còn học thêm học nếm ở nhà nữa chứ, biết sắp xếp thế nào bây giờ!!! :@_@::@_@: Chắc chuyẻn hết sang t7,Cn quá!!!:corner::corner:

Trúc Quỳnh
18-06-2009, 08:31 AM
học thế thì chịu sao được, học sinh bây giờ đi học thêm nhiều hơn học chính thế thì chết mất:stress:

haminhvan
19-06-2009, 08:39 AM
Theo như cô Hiền (Sinh) thì 100% là... chưa chắc chắn có học 2 buổi hay không :heheh:
Dù sao thì mình cũng đã xếp đc cái lịch học thêm môn Sinh trong năm học rùi ---------> đỡ đc 1 khoản

chiphoi001
20-06-2009, 07:15 AM
cái này là đáng phản đối lắm đêy.
học gì học lắm thế.
Nước gnoài chỉ học tối đa 3 tiếng 1 ngày thui, còn lại là chơi thể thao, tham gia các clb.Không biết khi nào việt nam mình mới được như vậy.
Mà không hiểu nghĩ đâu ra lắm thứ để mà học thế không biết nữa.Rồi chắc học phí lại tăng lên.Hik.Chỉ khổ cho con em, cố học để qua chứ mấy ai là mong chờ được cái gì nữa.
Học cả sáng cả chiều, phản đối phản đối.

trangarsenal
20-06-2009, 07:19 AM
Kiểu này giống mấy trường ở HN đây,chỉ đc cái mệt.Đứa nào chăm thì học giỏi ko thì thôi.Ép sao đc:picknose::picknose:

nhok_c4tjnh93
25-06-2009, 09:35 AM
:fallout:wé...... Chính xác bao nhiêu phần trăm zậy anh..... Nếu mà thế thật coi như tong đời luôn
hix hix
:fear:

Trúc Quỳnh
25-06-2009, 03:09 PM
chắc ko có đâu học thế bị phản đối nhiều với lại học sinh đâu có sực học nhiều như vậy với thời tiết nóng bức như bây giờ lại càng ko thể, trường mình ko thể có chuyện đó được đâu :yawn:

meo_hoang
10-08-2009, 07:22 AM
cả nhà ơi chắc là lịch học 2 buổi huỷ rồi thì fải? Bọn em nghe thầy Khải nói là nhà trường đã họp lại và huỷ rồi , vào năm vẫn học mình buổi sáng như bình thường

snow_b7
10-08-2009, 09:32 AM
vẫn học như bình thường thôi, không thay đổi đâu!!! Phù...đỡ quas... các thầy cô cứ làm học trò đứng tim:stress::stress:

Reddevils
10-08-2009, 11:09 AM
Tốt quá , adi đà phật , may thiệt đó #Devil

trangarsenal
10-08-2009, 02:07 PM
Chắc là như bt thoy,ai lại... :fallout:

Candy
10-08-2009, 07:21 PM
Chuyện này đã bảo là chỉ nằm trên giấy tờ (thực sự là còn chưa ra giấy cơ, mới chỉ nằm trong cái máy tính. máy tính đó thảo ra các văn bản và nguời đọc là người ra kế hoạch). thế cho nên kế hoạch còn chưa được ra lò mà thông tin đã rò rỉ ra ngoài. Học sinh mình cũng hay "hóng" nên một đồn 10, 10 đồn 100. Đấy, chuyện đã sáng tỏ: ko phải học 2 buổi một ngày nhé :). Dù sao cũng mừng cho các em khóa sau, đỡ vất vả, đặc biệt là những em nhà xa :">

Snow
11-08-2009, 09:46 AM
he2 he2 ôi cuộc sống :))
sáng " đi ăn sáng "
chiều đi học " xe hỏng "
=)) ôi cuộc sống
Vẫn hạnh phúc biết nhường nào =))