PDA

View Full Version : Người quan trọng nhất của tôi

Snow
24-05-2009, 09:05 PM
nhóc àh , hôm qua ta nói rồi đấy , ngoài gia đình ra (k tính trên mạng) , nhóc là người quan trọng nhất của ta đấy

biết k ?

với ta , thik hay ghét - đều k cần lí do nhưng yêu hay hận - thì rất cần

vời nhóc , ta có quá nhiều lí do khiến ta k thể k yêu

--***--

[ Cảm ơn ] mỗi khi bên ta lúc ta buồn

[ Cảm ơn ] những lúc nhóc cười vui , khi nhóc buồn , khi nhóc khóc cả khi nhóc tức giận , nhờ nó khiến cuộc sống của ta thú vị hơn

[ Cảm ơn ] những lời nói , hành động của nhóc khi quan tâm đến ta

[ Cảm ơn ] khi đã lo lắng cho ta lúc ta bệnh
[ Cảm ơn ] những lần ta và nhóc đùa hay chạm má và chạm môi , nó khiến ta cảm thấy thú vị và ngọt ngào

--***--

[ Xin lỗi ] khi ta làm điều j khiến nhóc buồn

[ Xin lỗi ] k thể làm điều j cho nhóc mỗi khi nhóc khóc , ta chỉ có thể để nhóc dựa vào mà k nói dc lời an ủi nào cả

[ Xin lỗi ] [đã làm nhóc lo lắng khi ta bệnh

[ Xin lỗi ] vì mỗi khi ta buồn thì chỉ có nhóc để ta trò chuyện

[ Xin lỗi ] vì đôi khi đi chơi ta bắt nhóc chở , nhiều lúc ta mệt , nhóc biết mà

--***--

cảm ơn và xin lỗi

ta còn nhiều điều muốn nói nhưng như thế này là quá đủ rồi

những điều còn lại , ta giữ cho riêng mình

thật ta cảm thấy mình vô dụng mỗi lúc nhóc khóc , nó làm ta có cảm giác mình quá yêu đuối , k thể làm dc j giúp nhóc cả

đôi lúc ta mệt mỏi , có chuyện k vui , ta đều tìm đến nhóc ,ta có phiền lắm k ?

nhóc là người ta tin tưởng nhất , cả ba mẹ ta cũng k tin tưởng bằng nhóc

đôi khi ta cảm giác như ta k thể nào thiếu nhóc dc

ta có quá dựa dẫm vào nhóc k ?

ta nghĩ là có đấy

đôi khi ta nói nhóc trẻ con , phá phách , đừng giận ta nhen

ta ghét đi đâu tập thể mà k có nhóc , ta quá quen với sự hiện diện của nhóc bên cạnh rồi

quen biết 5 năm , nhưng đây là lần đầu ta hiểu dc nhóc quan trọng với ta thế nào

đây là lần đầu ta bày tỏ tình cảm của mình với nhóc , nhóc nói là như chuyện lạ VN

nhưng ta k thik nói rõ tình cảm của mình , nhóc cũng hiểu mà

5 năm quen biết - 3 năm có nhau

tuy chưa phải là 1 thời gian quá dài nhưng cũng k ngắn đúng k

3 năm bên cạnh nhau , nhưng ta chưa từng nghĩ là nhóc lại quan trọng với ta đến thế

ngày hôm qua đã giúp ta xác định được nhóc quan trọng với ta thế nào

cảm ơn nhóc , hôm qua k có nhóc , ta thật k biết thế nào nữa

nhìn nhóc lo lắng cho mình , ta cảm thấy mình yếu đuối quá , nhưng ta cũng rất vui vì nhóc lo lắng cho mình

đôi khi , nhõng nhẽo chút cũng tốt mà , nhóc hen ^^

ta yêu nhóc

ta yêu nhóc thật đấy nhóc àh

nhóc sắp đi rồi , ta biết mình sẽ k thể gặp dc ai có thể thay thế dc vị trí của nhóc , mà ta cũng chẳng muốn ai thay thế nhóc

nhóc là nhóc

là người quan trọng nhất của ta , là người ta yêu

sau này đừng quên ta nhé , hứa với ta nhen :)

hãy luôn vui vẻ nhé bé cưng của ta

đừng bao h khóc nữa , cười mới hợp với nhóc đấy

nhớ nhé:)

P/s: G-G chứ hok phải B-G đâu ná ( 2 chị em :) )

thuylinh281_pot
25-05-2009, 12:40 AM
Anh có nghĩ anh là người ngốc ko? "Người ngốc ko biết mình đang giữ trong tay những gì tốt đẹp nhất, cho tới khi tất cả đã bay xa" (Sofocles).
Đôi khi con gái khóc, thì chỉ cần một bờ vai để dựa, một tâm hồn biết lắng nghe thôi cũng đủ, không nhất thiết là anh phải nói gì vs chị ấy lúc đó. Đừng nghĩ rằng anh yếu đuối, vì nó sẽ khiến cho chị cảm thấy không an toàn khi dựa vào. Một cái ôm thật chặt - đủ để ôm trọn nỗi buồn của chị ấy.Hơn nữa nếu anh ko biết làm gì lúc đó thì cũng đừng cố làm gì cả, đó là cách tốt nhất!

"Yêu thương là điều ko thể trì hoãn. Nếu bạn yêu thương một ai đó thì hãy nói cho họ biết, đừng giữ nó cho riêng mình. Đừng bao giờ để mình phải hối hận vì đã không đủ can đảm để yêu thương!". Em thick câu nói này. Anh lạ thiệt đó, sau 5 năm quen biết, 3 năm bên nhau, đủ để anh nhận ra chị ấy quan trọng vs anh thế nào rồi vậy mà còn ngại không muốn nói ra tình cảm của mình, anh ngốc vậy sao, em tưởng anh cũng trưởng thành lắm chứ? Có thể chị ấy hiểu anh ko thick nói rõ chuyện tc, chị ấy cảm thông cho anh, nhưng con gái mà, vẫn muốn được nghe và cảm nhận những thông điệp từ trái tim anh hơn là ngồi đọc những dòng cảm ơn hay xin lỗi này chứ. Kon trai thiệt là...

Vẫn biết "em đẹp nhất khi em cười", nhưng đôi lúc khóc chút cũng có sao đâu anh. Khóc cũng là 1 cách để xả stress. Khóc cũng khiến ta nhẹ nhõm hơn. Trời có mưa thì mới thấy được cầu vồng.Khóc cũng để nhận ra ai thực sự luôn bên cạnh mình, những khi mình yếu đuối nhất!

Anh biết là chị ấy sắp đi xa? Chị ấy quan trọng vs anh? Ko ai thay thế được chị ấy? Vậy mà anh chỉ có thể làm được từng ấy việc thôi sao? Mạnh mẽ lên chứ anh!Anh đã đủ yêu thương để giữ lại những gì quý giá nhất cho mình chưa?

(PS: Em không chắc lắm bài này anh viết về ai, nhưng em nghĩ là bạn gái, thường thì thế anh nhà ^_^)

Biết mình rất quan trọng vs 1 người, nhưng yêu thương chỉ mới "đủ" chứ chưa thật "trọn vẹn" thì có nên "yêu" không hay chỉ "thương" thôi nhỉ? Sẽ giữ lại cho mình để sau này ko có cơ hội hối hận vì mình đã đánh mất 1 điều gì đó quan trọng vs mình (hành động của trái tim), hay là từ từ lắng nghe tiếng trái tim nói nhỉ?(cái này là của lí trí):empty:

Snow
26-05-2009, 01:50 PM
Anh có nghĩ anh là người ngốc ko? "Người ngốc ko biết mình đang giữ trong tay những gì tốt đẹp nhất, cho tới khi tất cả đã bay xa" (Sofocles).
Đôi khi con gái khóc, thì chỉ cần một bờ vai để dựa, một tâm hồn biết lắng nghe thôi cũng đủ, không nhất thiết là anh phải nói gì vs chị ấy lúc đó. Đừng nghĩ rằng anh yếu đuối, vì nó sẽ khiến cho chị cảm thấy không an toàn khi dựa vào. Một cái ôm thật chặt - đủ để ôm trọn nỗi buồn của chị ấy.Hơn nữa nếu anh ko biết làm gì lúc đó thì cũng đừng cố làm gì cả, đó là cách tốt nhất!

"Yêu thương là điều ko thể trì hoãn. Nếu bạn yêu thương một ai đó thì hãy nói cho họ biết, đừng giữ nó cho riêng mình. Đừng bao giờ để mình phải hối hận vì đã không đủ can đảm để yêu thương!". Em thick câu nói này. Anh lạ thiệt đó, sau 5 năm quen biết, 3 năm bên nhau, đủ để anh nhận ra chị ấy quan trọng vs anh thế nào rồi vậy mà còn ngại không muốn nói ra tình cảm của mình, anh ngốc vậy sao, em tưởng anh cũng trưởng thành lắm chứ? Có thể chị ấy hiểu anh ko thick nói rõ chuyện tc, chị ấy cảm thông cho anh, nhưng con gái mà, vẫn muốn được nghe và cảm nhận những thông điệp từ trái tim anh hơn là ngồi đọc những dòng cảm ơn hay xin lỗi này chứ. Kon trai thiệt là...

Vẫn biết "em đẹp nhất khi em cười", nhưng đôi lúc khóc chút cũng có sao đâu anh. Khóc cũng là 1 cách để xả stress. Khóc cũng khiến ta nhẹ nhõm hơn. Trời có mưa thì mới thấy được cầu vồng.Khóc cũng để nhận ra ai thực sự luôn bên cạnh mình, những khi mình yếu đuối nhất!

Anh biết là chị ấy sắp đi xa? Chị ấy quan trọng vs anh? Ko ai thay thế được chị ấy? Vậy mà anh chỉ có thể làm được từng ấy việc thôi sao? Mạnh mẽ lên chứ anh!Anh đã đủ yêu thương để giữ lại những gì quý giá nhất cho mình chưa?

(PS: Em không chắc lắm bài này anh viết về ai, nhưng em nghĩ là bạn gái, thường thì thế anh nhà ^_^)

Biết mình rất quan trọng vs 1 người, nhưng yêu thương chỉ mới "đủ" chứ chưa thật "trọn vẹn" thì có nên "yêu" không hay chỉ "thương" thôi nhỉ? Sẽ giữ lại cho mình để sau này ko có cơ hội hối hận vì mình đã đánh mất 1 điều gì đó quan trọng vs mình (hành động của trái tim), hay là từ từ lắng nghe tiếng trái tim nói nhỉ?(cái này là của lí trí):empty:

hok bik nói gì hơn :) cảm ơn "em" nhìu lém !!!

thomit.com
27-05-2009, 01:24 PM

Nghe kô khác gì 1 bà cụ non:chuckle::chuckle:
Anh kô tin là em viết đc những lời như thế này:smoking:

thuylinh281_pot
28-05-2009, 03:21 PM
Nghe kô khác gì 1 bà cụ non:chuckle::chuckle:
Anh kô tin là em viết đc những lời như thế này:smoking:

Uhm, đôi lúc cũng thấy minh zừ thiệt, nhưng đôi khi em lại tự an ủi rằng mình "đủ trưởng thành":^o^:

Anh ko tin em viết đc những lời này á? Thế anh nghĩ em coppy ở đâu để gửi lên 4rum đây? ^_^
Chỉ là đôi lúc mình cũng tâm trạng, hiểu cảm giác của người thôi. Đơn giản là 1 trái tim biết lắng nghe và chia sẻ. Hoặc đơn giản là em hiểu biết nhiều, có kinh nghiệm (nhưng ko hẳn là đã trải qua :^_^:). Hoặc em viết đc như thế là do tài năng thiên bẩm thôi :love:

Nếu anh không tin, thì khi cần, có chuyện gì cần chia sẻ thì cứ nói vs em, biết đâu em lại giúp đc anh, và biết đâu anh lại thấy đc những cái hay ho của em, mà ban đầu anh ko tin

Gửi tới 1 người quan trọng:POTOP

thomit.com
28-05-2009, 09:23 PM
Uhm, đôi lúc cũng thấy minh zừ thiệt, nhưng đôi khi em lại tự an ủi rằng mình "đủ trưởng thành":^o^:

Anh ko tin em viết đc những lời này á? Thế anh nghĩ em coppy ở đâu để gửi lên 4rum đây? ^_^
Chỉ là đôi lúc mình cũng tâm trạng, hiểu cảm giác của người thôi. Đơn giản là 1 trái tim biết lắng nghe và chia sẻ. Hoặc đơn giản là em hiểu biết nhiều, có kinh nghiệm (nhưng ko hẳn là đã trải qua :^_^:). Hoặc em viết đc như thế là do tài năng thiên bẩm thôi :love:

Nếu anh không tin, thì khi cần, có chuyện gì cần chia sẻ thì cứ nói vs em, biết đâu em lại giúp đc anh, và biết đâu anh lại thấy đc những cái hay ho của em, mà ban đầu anh ko tin

Gửi tới 1 người quan trọng:POTOP

Kết dần rồi đấy:darling::darling:Đôi khi cũng có nhiều tâm tràng lắm.Em cho anh cái yahoo coi nào :whistle::whistle::whistle:

Mr.J3enKute !!
28-05-2009, 10:01 PM
người quan trọng nhất của tôi là :
1. MaMa tôi
2. Papa tôi
3 . Người ấy :">
Mẹ tôi là thần tượng của tôi....mẹ là tất cả đối với tôi...ko gì có thể thay thế đc hình ảnh mẹ trong trái tim tôi....ngay cả người yêu cũng fải xếp hàng sau thôi :))

quangson123
28-05-2009, 10:06 PM
Gái gú chỉ là phù du ,thầy u ta mới là bất tử .:kotowa::kotowa:

sakura_nghich
28-05-2009, 10:17 PM
người quan trọng nhất của tôi là :
1. MaMa tôi
2. Papa tôi
3 . Người ấy :">
Mẹ tôi là thần tượng của tôi....mẹ là tất cả đối với tôi...ko gì có thể thay thế đc hình ảnh mẹ trong trái tim tôi....ngay cả người yêu cũng fải xếp hàng sau thôi :))

Có lẽ bạn không tin , nhưng sự thực thì người quan trọng nhất của cuộc đời của bạn LÀ CHÍNH BẠN.
Nghĩ mà xem, tui tin câu đó đúng biết yêu quý bạn trước thì bạn mới có thể yêu quý người khác:whistle:
Chẳng qua cái topic này chỉ là bày tỏ vs người mình yêu thương nhất thôi, ko phải "quan trọng" nhất
Dù sao thì Sa Ku cũng rất quý những tên kon trai yêu quý mẹ, cảm ơn!:blush:

thanhtungA700-03
29-05-2009, 01:06 AM
Người quan trọng nhất của tôi là bản thân tôi ! thế thôi !
Nhân bất vị thân thiên tru địa tuyệt

tranhuyentrang2404
29-05-2009, 01:16 AM
Những người trong gia đình-1 chân lí ko thể nào và ko thể ai thay đổi!

kẻ xấu
29-05-2009, 08:45 AM
Những người trong gia đình-1 chân lí ko thể nào và ko thể ai thay đổi!

Còn với tôi, Người quan trọng hơn tất cả là mẹ, Mẹ sinh ra tôi, mẹ nuôi tôi khôn lớn. Nếu ko có mẹ tất cả chỉ là vô nghĩa ! Còn rất nhiều người quan trọng với tôi nữa, nhưng đây chỉ là nhất nên ... nói 1 người ...
Người mà tôi thấy ko quan trọng nhất lại là bản thân tôi ;)).

thomit.com
29-05-2009, 09:52 AM
Có lẽ bạn không tin , nhưng sự thực thì người quan trọng nhất của cuộc đời của bạn LÀ CHÍNH BẠN.
Nghĩ mà xem, tui tin câu đó đúng biết yêu quý bạn trước thì bạn mới có thể yêu quý người khác:whistle:
Chẳng qua cái topic này chỉ là bày tỏ vs người mình yêu thương nhất thôi, ko phải "quan trọng" nhất
Dù sao thì Sa Ku cũng rất quý những tên kon trai yêu quý mẹ, cảm ơn!:blush:

Kô hẳn đâu,đó là tuỳ vào từng suy nghĩ của mỗi người thôi.Và cũng tuỳ vào từng hoàn cảnh mình mới nói thế đc.Nếu nói là người quan trọng nhất cuộc đời mình chính là bản thân mình.Như vậy có đề cao cái chủ nghĩa cá nhân quá kô? Tất nhiên mình phải vì bản thân trước.Nhưng tôi nghĩ sẽ có người quan trọng hơn chính cả bản thân mình đấy:ign::ign:

sakura_nghich
29-05-2009, 10:19 AM
Kô hẳn đâu,đó là tuỳ vào từng suy nghĩ của mỗi người thôi.Và cũng tuỳ vào từng hoàn cảnh mình mới nói thế đc.Nếu nói là người quan trọng nhất cuộc đời mình chính là bản thân mình.Như vậy có đề cao cái chủ nghĩa cá nhân quá kô? Tất nhiên mình phải vì bản thân trước.Nhưng tôi nghĩ sẽ có người quan trọng hơn chính cả bản thân mình đấy:ign::ign:

Thực ra, tui cũng ko nghĩ rằng người quan trọng nhất của chúng ta lại là bản thân chúng ta.
Thực tế có rất nhiều lúc trái tim chúng ta ko vì bản thân mình trước tiên đâu, mà vì người khác, người mà chúng ta yêu thương. Chúng ta sẵn sàng làm mọi chuyện để mang lại hạnh phúc và những điều tốt đẹp nhất đến vs họ, bởi họ thực sự quan trọng vs chúng ta.
Tôi đã từng đc nghe nói về vấn đề "người quan trọng nhất" ở đâu đó, ko nhớ, chỉ nhớ những điều người ta phân tích thì rất hợp lí khi nói người quan trọng nhất cuộc đời mỗi người là chính bản thân mình. Nói như vậy ko phải là tự đề cao chủ nghĩa cá nhân, càng không phải nói mình ích kỉ chỉ biết sống cho riêng mình, và càng ko phải là nói mình sống vụ lợi cho bản thân mà ko biết đến người khác.
...
Có nhiều lí do để đi đến cái kết luận "người quan trọng của cuộc đời bạn là chính bạn". Tui không tin tưởng điều đó lắm, nhưng tôi nghĩ là nó ĐÚNG, CHẮC CHẮN ĐÚNG.
Đôi lúc, con tim bảo rằng người này, người kia là người quan trọng nhất của mình, mình thấy họ quan trọng hơn chính cuộc sống của chúng ta, nhưng thực sự ko hẳn là vậy đâu.... :ign:

Tại sao chúng ta lại ko nói về những người mà chúng ta "YÊU THƯƠNG NHẤT" hay là "NGƯỜI ĐẶC BIỆT NHẤT" mà cứ phải là "QUAN TRỌNG NHẤT", khi mà người quan trọng nhất, thực chất là chúng ta......

Snow
29-05-2009, 12:38 PM
" Người quan trọng nhất của tôi "
thực ra nó cũng chẳng phải là ai xa lạ ...
mà nó chính là người mà ta cảm thýa gần gũi nhất mà thôi :)
có thể bạn chưa tìm ra nguời đó, ... nhưng nguời đó vẫn thấp thoáng đâu đó trong cuộc sống của bạn :)
Chúng ta phải định nghĩa từ "quan trọng" nhé :) đó là ng` ta có thể làm tất cả vì n`ây' dù khó khăn bao nhiêu ...

duongminhngocAOF
30-05-2009, 11:58 AM
người quan trọng nhất không phải là người mà nói ta nghe, sai ta làm, chưa hẳn đã là người luôn ở bên ta
người quan trọng nhất là người làm cho nhận thức của chúng ta thay đổi, nhiều khi vì người ấy chúng ta nghĩ là phải sống , vì người ấy chúng ta nghĩ là phải cố lên, phải luôn hướng về tương lai, ... vân vân.
Trong tôi cũng như các bạn luôn có người để chúng ta nghĩ về khi buồn, muốn chia sẻ khi có niềm vui, hay đơn giản là được nói chuyện. ,... chúc mọi người luôn giữ lấy những gì đẹp nhất ấn tượng nhất của mình trong những khoảng thời gian đã qua .

thomit.com
30-05-2009, 12:09 PM
người quan trọng nhất không phải là người mà nói ta nghe, sai ta làm, chưa hẳn đã là người luôn ở bên ta
người quan trọng nhất là người làm cho nhận thức của chúng ta thay đổi, nhiều khi vì người ấy chúng ta nghĩ là phải sống , vì người ấy chúng ta nghĩ là phải cố lên, phải luôn hướng về tương lai, ... vân vân.
Trong tôi cũng như các bạn luôn có người để chúng ta nghĩ về khi buồn, muốn chia sẻ khi có niềm vui, hay đơn giản là được nói chuyện. ,... chúc mọi người luôn giữ lấy những gì đẹp nhất ấn tượng nhất của mình trong những khoảng thời gian đã qua .
Anh viết hay thế kô biết,em thấy mấy bài anh viết,bài nào cũng hay cả à.Em hỏi tí kô phải,chứ anh học đại học sư phạm văn à:phew::phew::phew::phew:

Mr.J3enKute !!
30-05-2009, 12:46 PM
uk thì....mỗi người 1 cách nghĩ vậy !? nhưng xin mạn phép đc đưa ra quan điểm của riêng mình thì.... tớ thấy cha mẹ vẫn là tuyệt vời nhất :x :x....."có nuôi con mới biết lòng cha mẹ".....tuy chưa nuôi con :)) nhưng h đây tớ mới "thấm" cái gọi là "quan trọng nhất".....cha mẹ sinh thành giáo dưỡng, nuôi nấng chăm ẵm bao nhiêu năm trời, biết bao mồ hôi nước mắt :( ( trước đây, thực sự tớ là 1 đứa trẻ ngỗ ngược, làm mẹ tớ rơi ko biết bao nước mắt...xấu hổ...tủi nhục...:( ) h đây, tớ tin rằng....mình có thể đánh đổi tất cả để có đc những gì tốt đẹp nhất dành cho cha mẹ !!!!!!
-- với đối tượng quan trọng nhất là "người ấy" thì tớ nghĩ : ko có người này thì ta kiếm người khác :)) thiếu gì =)).....khi yêu thì thật là đẹp....nhìn cái gì cũng đẹp...nhưng sau này....mới thấy có nhiều cái hay hay để nói ;)).Bây h ly dị....đi bước nữa đang nhan nhãn ra đấy thôi :).....nhưng cha mẹ thì ko thể từ bỏ đc :"> :blush:
:loa:Gái gú chỉ là phù du ,thầy u ta mới là bất tử :loa:
-- với đối tượng là " Bản thân mình" tớ thấy cũng quan trọng......còn vì sao thì ko bít :))....cảm xúc thăng hoa đã hết !!!! :darling:
P/s : thế rút cuộc là ai là người quan trọng nhất đây !? :uwaah:......có nên mở lấy 1 cuộc khảo sát ko nhỉ :comeon:....cũng hay đấy :whistle:

thomit.com
30-05-2009, 12:54 PM
Ở đây người lập ra chủ đề này đang đề cập đến chuyện tình cảm giữa 2 người với nhau.Đây chỉ là 1 khía cạnh nhỏ thôi.Chứ mở rộng ra thì nhiều lắm.Vì vậy kô nên đưa thầy u vào cái chủ đề này là hợp lí nhất.Tôi chỉ sợ Mr.J3enKute chỉ nói vậy thôi.Chứ thực ra kô có người để mà quan tâm,chia sẻ đôi khi thấy bùn lắm,thấy tủi thân nữa chứ.Đi ra đường thấy tụi nó tay trong tay với nhau,1 mình mình lẻ loi.Thi thoảng lôi mấy đứa bạn đi uống trà đá,cắn hạt hướng dương chém gió lúc đỡ buồn.Xong lại mỗi thằng 1 nơi.Ta lại 1 mình:ign::ign::ign::ign:
Vì thế cũng cần có người để mà thương yêu :love::love::love

Snow
30-05-2009, 01:10 PM
^^ mục địch của mình ở đây khi lập ra topic này
đó chỉ là bày tỏ tình cảm của mình đối với một ngừời bằng vai phải lứa với mình thôi :)
Nhưng cũng rất vui khi thấy mọi người cùng vao xem và đưa ra những suy nghĩ của mình :)

duongminhngocAOF
30-05-2009, 08:31 PM
Anh viết hay thế kô biết,em thấy mấy bài anh viết,bài nào cũng hay cả à.Em hỏi tí kô phải,chứ anh học đại học sư phạm văn à:phew::phew::phew::phew:

anh chỉ viết theo cảm xúc thôi .anh thấy topic này hay quá ! :D

Nal
30-05-2009, 08:52 PM
Ai là người quan trọng nhất..???
Muốn biết được thì trả lời câu hỏi này:
Hãy tưởng tượng-đặt những người bạn yêu thương vào hoàn cảnh ngàn cân treo sợi tóc...
VD: ng iu và mẹ bạn, mỗi ng đang bám vào 1 cành cây ở 2 phía khác nhau và nếu rơi xuống họ sẽ chết...
Bạn đứng giữa 2 người và phải lựa chon cứu 1 trong 2 người...cành cây sắp gãy chỉ có thể cứu 1 trong 2...
Hãy suy nghĩ thật kĩ và trả lời thành thực....
Còn tôi..mọi ng ko cần bik với tôi ai quan trọng hơn..nhưng tôi thà chết chứ ko muốn trả lời câu hỏi này.

kẻ xấu
30-05-2009, 10:51 PM
Hãy tưởng tượng-đặt những người bạn yêu thương vào hoàn cảnh ngàn cân treo sợi tóc...
VD: ng iu và mẹ bạn, mỗi ng đang bám vào 1 cành cây ở 2 phía khác nhau và nếu rơi xuống họ sẽ chết...
Bạn đứng giữa 2 người và phải lựa chon cứu 1 trong 2 người...cành cây sắp gãy chỉ có thể cứu 1 trong 2...
Còn tôi..mọi ng ko cần bik với tôi ai quan trọng hơn..nhưng tôi thà chết chứ ko muốn trả lời câu hỏi này.

Hi hi ! bài viết của ku này ngộ quá ha !
Ku cho anh hỏi cái, Tại sao lấy ví dụ là người yêu và mẹ mà ko phải là người khác, đối với em là mẹ và người yêu mà, nhưng mà 1 ai đó là người thì sao ?

shevchenbe90
31-05-2009, 12:25 AM

Vậy là thà chết chứ không chịu đối mặt nguy hiểm để cứu 1 trong 2 à,một câu trả lời thật ấn tượng :D

duongminhngocAOF
31-05-2009, 12:55 AM

Đương nhiên là cứa mẹ roài. Người yêu mất (dù có đau ) nhưng tìm lại sẽ có nhưng mất mẹ thì một đời khó kiếm

Snow
31-05-2009, 12:56 AM
Được viết bởi Nal

thực ra đây có thể nói là trốn tránh .
Tại sao cứ phải quan trọng hóa vấn đề ng` quan trọng nhất nhỉ ???
Mình hok bik mình có phải là ng` "ba phải" hok ??? Nhưng đối với mình...
Một người quan trọng nhất nó chỉ xảy ra trong một khoảng không gian và thời gian nhất định thôi!!!

duongminhngocAOF
31-05-2009, 01:05 AM
Một người quan trọng nhất nó chỉ xảy ra trong một khoảng không gian và thời gian nhất định thôi!!!

có lẽ e là người sống rất cởi mở, vô tư. người quan trọng nhất chỉ đến trong những hoàn cảnh bất định.
Nhưng với những người nhiều trải nghiệm trong cuộc sống thì họ sẽ có suy nghĩ hơi khác một chút bạn ạ. Một lần vấp ngã được một người dìu đứng dậy và bạn bước đi tiếp, tôi tin rằng bạn rất cảm ơn người ấy. Lần thứ 2 thì bạn cảm phục người ấy và lần thứ 3 thì người ấy là quan trọng nhất đối với bạn ...

Nal
02-06-2009, 07:15 AM
Hi hi ! bài viết của ku này ngộ quá ha !
Ku cho anh hỏi cái, Tại sao lấy ví dụ là người yêu và mẹ mà ko phải là người khác, đối với em là mẹ và người yêu mà, nhưng mà 1 ai đó là người thì sao ?
đó là em lấy ví dụ thế thôi còn tuỳ mỗi ng..
muốn kiểm tra xem ai quan trong hơn thì đặt trường hợp như thế..

đây ko phải trốn tránh bạn à..
cũng không phải quan trọng hoá vấn đề..
mình chỉ nói thể để mọi ng suy nghĩ xem ai là ng quan trọng nhất thôi...
còn nếu mình gặp phải trường hợp trên thật ( mong đừng xảy ra thật:( )
thì đương nhiên phải cứu 1 ng rồi...
nhưng tôi thà chết chứ ko để nó xảy ra...

snow_b7
04-06-2009, 06:01 PM
những người quan trọng nhất của em... không mất 1s để biết điều đó: gia đình ( tất nhiên cả mình nữa chứ!!!:^o^::^o^:)

noh_ssiw
13-07-2009, 04:15 PM
her... thà chết chứ không kíu ai... thế cả 3 ng cùng chết ah:fallout::fallout: như thế thì tàn nhẫn quá đấy!!!:amitabha::amitabha: