PDA

View Full Version : 50 điều con trai gặp khi có bạn gái :))

Snow
24-05-2009, 09:59 PM
1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.
Bác nào ko gặp mấy cái này rồi thì sướng lắm!
Con gái ai mà chả có 1 điểu mà con trai phải chịu phía trên! Hehe
. ..

sakura_nghich
25-05-2009, 02:11 AM
Đó chỉ là mọi người chưa thấy ý nghĩa sâu xa trong đó thôi, đừng nghĩ con gái ko tốt vậy chớ:demoralize:

Đọc lại để hiểu hơn về kon trai & kon gái:

1.Vì em chỉ muốn việc nhỏ đó em làm hộ anh thui mà, cái chính và cũng là cái vĩ đại hơn là việc anh tạo nên thành quả để đợc hưởng học bổng đó, em đã dành cho anh rồi còn gì:fear:
2.Anh có biết quả táo trong"nàng Bạch tuyết và 7 chú lùn" ko? Thị trường bây h nhiêu loại táo thế lắm anh ạ. Em yêu anh, muốn ăn 1 quả táo duy nhất đó vì em ko muốn anh chết, em nguyện chết vì anh. Em muốn ăn quả to hơn vì ko còn sự lựa chọn nào khác khi mà đôi ta "phải ăn", ăn quả to chỉ vì muốn dành phần nhiều chất độc hơn cho mình thôi mà, tất cả chỉ vì anh, vậy mà anh nỡ...:falldown:
3. Anh lại đang "giận dỗi" vì em bảo anh xấu trai đúng ko? Chứ nếu em "xấu xí" như vậy thì anh đâu có yêu:blush:
4.Tại anh cứ sĩ diện hão chứ? Em đã bảo là công bằng chia đôi tiền mà anh đâu có nghe!:aie:
5.Em đâu có nói là ko nguyện làm thùng rác cho anh đâu? Tại anh SỢ ko dám trút bực dọc lên em, vì lo em sẽ lại "giận" đấy chứ?:picknose:
6.Điều này thì ko trách em được rồi anh ạ! Đó là sự mặc định của thượng đế:duno:
7.Chứng tỏ em đã yêu đúng 1 người đàn ông chân chính mà! Đàn ông chân chình thì có đánh phụ nữ đâu anh. :crave:
8.Em biết anh yêu em cũng bởi sự vui tính đó của em mà. Em chỉ đùa thôi, em biết anh chung tình mà, đúng ko anh?:^_^:
9.Em đã có thể chết vì anh vậy mà nhường cho em 1 cái giường thôi cũng ko được à anh?:demoralize:
10. Tại anh nói dối trớc nên em mới dối theo sau chứ! Đừng trách em!:duno:
11.Anh ko biết rằng đầu cá là phần ngon và bổ nhất à? Em chỉ muốn dành những điều tốt nhất cho anh thôi.:demoralize:
12.Nói thì dễ nhưng làm thì khó. Chẳng qua em ko xin lỗi vì em muốn mua lại xe cho anh = sức lực của em chứ ko phải = miệng. Em đang lao đầu vào làm để cố tiền mua xe mà anh.:noo:
13.Em cũng ko thick thế đâu, nhưng bác sĩ bảo người ốm ko nên ăn đồ ngọt nên em mới cố ăn giùm anh chứ bộ.:loser:
14.Một lời khen mà, anh ko hiểu ư? Anh đa nghi quá chăng?:hmm:
15.Có phải anh vừa nói ngược ko?:hmm:
16.Rock là vậy mà, trách thì trách anh ko hiểu rock chứ/:angry:
17.Anh ko chăm nổi nên giờ đổ oan cho em sao?:fallout:
18.Tại anh thick dành 4 tiếng đó để chải chuốt khoe mẽ vs em chứ?:picknose:
19.Vì em luôn muốn đẹp nhất khi bên anh mà, anh cũng thick thế mừ!
20. Em ko hiểu ý anh?
21.Em muốn để mẹ thấy khả năng chém gió của anh mà:loa:
22.Con gái nói ghét là yêu mà. Em đang nói những lời ngọt ngào đó chứ?:demoralize:
23.Tại anh kém cỏi ko có khả năng làm nhiều việc 1 lúc như em thôi:whistle:
24.Anh ơi, chat, mail để làm gì mà anh còn muốn thư tay? Chẳng qua em có ý tốt muốn anh hội nhập vs TG mới thui ^.^
25. Ai bảo anh ko cười vs em mà cứ lắp ba lắp bắp làm gì cho em thêm bực mình, lần sau anh cứ thử cười coi em có tha lỗi ko.
26.Bạo lực là xấu anh à, anh cứ phone 113 đi, đảm bảo em khen anh thông minh.
27.Tại anh ko biết kết hợp chúng lại thôi!:fear:
28.Điều này em đã giữ lễ ko trách anh vô tâm thì thôi, anh lại còn nói à?:angry:
29.Trời sinh ra nó thế anh ạ, hãy cứ điệu nếu anh muốn là con gái giống em.
30.Anh rất thông minh khi chịu ở lại xem => anh là người. Nếu anh đòi về => anh muốn là thùng rác.
31.Thời gian là vàng là bạc mà anh.
32.Đi chơi vs em mà anh cũng buồn sao?:loser:
33.Vì em muốn ở đâu cũng thấy anh
34.Vì em không muốn bạn em nghĩ anh là anh trai của em. Vì em ko muốn bạn em nghĩ em chưa có bạn trai. Tất cả là tại bạn em, chứ ko phải em!:loser:
35.Con gái nói có là ko mà anh. Em đang khen thầm anh quan tâm đến em đấy chứ.
36.Hiểu cho em, vì yêu anh cả ngày mệt quá , nên tối ngủ em ko kiểm sóat được:yawn:
37.Tại anh ngốc nghếch tặng nhầm người chứ bộ.:picknose:
38.Sao anh ko nói vừa đủ nghe thôi?
39.Anh yêu em vì cái tính lém lỉnh ấy mà ^.^
40.Đó là anh tự nguyện chứ, ai bắt đâu:knife:(cứ thử ko vậy đi biết em ngay, hí hí)
41.Nụ cười của con gái là quyền năng. Nụ cười của con trai là án tử hình.
42.Sao anh ko hiểu nhỉ? Hỏi anh có là mẹ em ko tức là em khen em đã đủ trưởng để chăm sóc cho em rồi mà.
43.Bí mật tạo nên sự quyến rũ của con gái mà anh ( trong Conan ấy)
44.Con gái, chê là khen thầm kín mà anh.
45.Em chỉ muốn anh luyện chữ viết. Còn những điều anh nói em cất trong tim mà.
46.Thì anh cũng đòi như em đi, em nói cho.
47.Em xin lỗi chỉ vì em đã dành hết cho anh/
48.Yêu thì phải chấp nhận chứ anh:duno:
49.Đúng rồi đó, anh thật giỏi khi hiểu có mình em là đủ, yêu anh:x
50.Còn hơn là anh ko đòi hiểu em:loser:

Con trai là tay sai của con gái, hé hé:dazzle:

kdt1811
26-05-2009, 06:01 PM
chài, nói chung cả con trai lẫn con gái đều kinh khủng :sigh::sigh::sigh::sigh:

Ulrich
26-05-2009, 06:05 PM
Đó chỉ là mọi người chưa thấy ý nghĩa sâu xa trong đó thôi, đừng nghĩ con gái ko tốt vậy chớ:demoralize:

Con gái còn không tốt hơn nhiều :XD::XD::XD::XD::XD:
Bạn sakura_nghich mồm mép dẻo thế,sau này chàng nào vớ được thì thôi r.....ồ........i chắc với sakura_nghich sẽ không phải là 50 điều nữa đâu....:fear::fear::fear::fear:

thomit.com
26-05-2009, 07:11 PM
chài, nói chung cả con trai lẫn con gái đều kinh khủng :sigh::sigh::sigh::sigh:
Kô hẳn đâu,nói con gái thì đúng chứ nói con trai vầy là kô ổn.Từ trước đến nay,con trai toàn nhường con gái.Có mấy khi con gái nhường con trai đâu.Tính tình con gái kiểu như :Sáng nắng,chiều mưa,giữa trưa nổi bão ấy:whistle::whistle::whistle:

kdt1811
26-05-2009, 07:27 PM
tớ cũng là con trai tớ bít chớ...
tuỳ từng đứa thôi, ko phải đứa nào cũng thế đâu :)

kẻ xấu
26-05-2009, 10:30 PM
Bó tay cái con bé này xảo biện kinh luôn !
ke ke ! được đấy. thích thì chơi tí cho vui !
1.Công sức của anh mà em lại bảo là việc nhỏ à ? Anh nghĩ em muốn cướp đi " Sinh mạng " thì đúng hơn !
2. Đó chỉ có trong chuyện cổ tích thôi, bây h thuốc độc rất đắt, ko dễ dàng gì có trong táo. Em ... " Tham ăn tục uống " thì đúng hơn.
3. Chắc gì em yêu anh vì anh đẹp hay xấu, lỡ có âm mưu gì thì sao ? Em đã nghe câu : Xấu nhìn nhiều cũng quen, tiền thì bao h cũng đẹp. chưa ?
4. Em bảo lúc nào ấy nhỉ ? nếu em mà có ý tốt với anh thì đã ko ăn nhiều thế rồi :(( chỉ biết có ăn thôi :((
5. Có lẽ anh đã sơ sót. lần sau em sẽ được làm thùng rác, Còn anh chẳng thích làm thùng rác tí nào.
6. Tại vì em đầu gấu hơn anh. nên anh cũng chẳng dám cãi điều này :(( bất công.
7. Đàn ông chân chính như thế cũng đồng nghĩa với đàn ông nhu nhược mà gặp phải một đàn bà độc ác.
8. Em cứ như thế thì anh ko dám hứa đâu à ?
9. Tất nhiên là được. giá như điều đó là sự thật, sao lúc đuổi anh ra ghế sopha em ko nói thế nhỉ :((
10. Ừm anh nói dối, Nhưng em thì ko, em phải gọi là chém gió ;))
11. Cám ơn lòng tốt của em, vậy thì lần sau để em ăn nhé. em dám ăn ko ? ;))
12. Em làm việc, em thì biết làm cái gì ngoài ăn ăn và ăn ;)) cái nhà cũng ko biết quét...
13. Đừng biện minh cho hành động của mình, Người ốm cần phải cung cấp Glucozo. rất tốt cho ăn đồ ngọt.
14. Vẻ mặt của em, ko giống như 1 lời nói đùa. sao em xảo biện thế nhỉ :(
15. Em soi gương và suy nghĩ xem ?
16. Rock là một thể loại nhạc ? rất nhiều người thích, trong đó có cả anh, vì em anh phải ném sở thích sáng một bên.
17. Ừm đúng là phải trách bản thân anh ko thể nuôi nổi con cá gần chết của em :( em chăm nó giỏi thật.
18. 4 tiếng ko phải để chải chuốt vui vẻ, mà để em tàn phá đời anh !
19. ừm Anh muốn em đẹp nhất khi bên anh, nhưng đẹp nhất đến từ cái tự nhiên, đến từ bên của em cơ. Em đánh bóng cái mẽ bề ngoài làm gì !
20. Nghĩa là vì thiếu tiền, thiếu thời gian nên thế ... !
21. Có thật ko ? hay vì em thích buôn điện thoại. Con gái ... ai cũng thế !
22. Em là một người chuyên nói dối à ? kể cả câu 22 đúng ko ?
23. Ừm ha ! nhưng anh kẻ xấu này có khả năg đó rồi, lớn hơn em là cái chắc.
24. Câu 23 và 24 ko phù hợp với anh lắm.
25. Em đâu có để cho anh kịp cười, anh cách em hàng mét đã thấy em trách móc rồi
26. Thế sao em còn bảo anh hèn nhát ? đó chằng phải em chê anh à ?
27. Anh đâu phải tay đua xe, hay tài xế chuyên nghiệp. Em thử đi xem ?
28. Em đọc kĩ chưa ? xấu hổ quá, học tiếng việt chưa " Sỏi "
29. Anh vuốt tóc chỉ để cho tóc đỡ vào mắt thôi. Còn em làm thể để mắt người ta để ý vào tóc em.
30. Em thật vô tâm và ích kỉ. Chỉ bo bo cho mình thôi, xấu tính !
31. Nhưng thời gian gấp rút thì ko đủ để cảm nhận cuộc sống đâu em ! Em đúng là người vô tâm mà ;))
32. Mỗi lần nghĩ được đi chơi với em anh rất vui, nhưng đi với em rồi em làm anh buồn !
33. Nhưng mà, em vứt cả trong nhà về sinh, cạnh bồn cầu và trong nhà bếp nữa sao ? anh thấy con cún anh bảo là giống em ấy em vứt ngay ở sân vườn à ?
34. Ừm thế em muốn anh phải làm sao ? em nói đi, đừng hành tội người như thế ? đây cũng là do em bo bo lợi ích của em thôi !
35. Lại một lời biện minh, lúc đó em nói , vẻ mặt em khác cơ mà ;))
36. Yêu anh em cảm thấy mệt mỏi, nên em chà đạp lên đồ của anh sao ?
37. Vì em ko để anh trong lòng mà thôi, tình em của em chỉ đến thế thôi sao ?
38. Ừ thế bao nhiêu là đủ hả em, tại em thích hoạch hoẹ anh thôi !
39. Là em khôn lỏi, hay ích kỉ bo bo lợi ích cho mình ?
40. Hi hi Tự nguyện, anh mất quyền tự nguyện từ khi quen em
41. Nụ cười con gái làm chết bao nhiêu thằng. Thế cái nào mới là án tử hình ?
42. Em chỉ giỏi hoạch hoẹ thôi !
43. Vì em muốn dấu anh mà !
44. Lại là một lời biện minh.
45. Em chỉ để ý vẻ bề ngoài, còn nội dung em ko thèm quan tâm.
46. Cuộc sống riêng tư mỗi người, em chỉ được cái lắm chuyện thôi. anh tôn trọng và tin tưởng em còn em : thì ko ?
47. Anh dành cho anh điều gì ? những chuỗi ngày bị hành hạ một cách đau khổ à ? Niu tơn chưa dùng hết nữa số nơron thần kinh. Chẳng qua là em vô tâm thôi
48. Ừm Yêu là thế đấy, khổ lắm ! yêu Nhiều thì ốm ôm nhiều thì yếu.
49. Vì anh yêu em !
50. Em biết tiếng việt ko đấy ? hay là đọc được mà ko hiểu ?
Ôi mẹ ơi ! Con này có xảo biện kinh khủng, nghịch quá, đủ mọi lí do toàn chém gió !!!!

Snow
26-05-2009, 10:32 PM
Bó tay cái con bé này xảo biện kinh luôn !
ke ke ! được đấy. thích thì chơi tí cho vui !
1.Công sức của anh mà em lại bảo là việc nhỏ à ? Anh nghĩ em muốn cướp đi " Sinh mạng " thì đúng hơn !
2. Đó chỉ có trong chuyện cổ tích thôi, bây h thuốc độc rất đắt, ko dễ dàng gì có trong táo. Em ... " Tham ăn tục uống " thì đúng hơn.
3. Chắc gì em yêu anh vì anh đẹp hay xấu, lỡ có âm mưu gì thì sao ? Em đã nghe câu : Xấu nhìn nhiều cũng quen, tiền thì bao h cũng đẹp. chưa ?
4. Em bảo lúc nào ấy nhỉ ? nếu em mà có ý tốt với anh thì đã ko ăn nhiều thế rồi :(( chỉ biết có ăn thôi :((
5. Có lẽ anh đã sơ sót. lần sau em sẽ được làm thùng rác, Còn anh chẳng thích làm thùng rác tí nào.
6. Tại vì em đầu gấu hơn anh. nên anh cũng chẳng dám cãi điều này :(( bất công.
7. Đàn ông chân chính như thế cũng đồng nghĩa với đàn ông nhu nhược mà gặp phải một đàn bà độc ác.
8. Em cứ như thế thì anh ko dám hứa đâu à ?
9. Tất nhiên là được. giá như điều đó là sự thật, sao lúc đuổi anh ra ghế sopha em ko nói thế nhỉ :((
10. Ừm anh nói dối, Nhưng em thì ko, em phải gọi là chém gió ;))
11. Cám ơn lòng tốt của em, vậy thì lần sau để em ăn nhé. em dám ăn ko ? ;))
12. Em làm việc, em thì biết làm cái gì ngoài ăn ăn và ăn ;)) cái nhà cũng ko biết quét...
13. Đừng biện minh cho hành động của mình, Người ốm cần phải cung cấp Glucozo. rất tốt cho ăn đồ ngọt.
14. Vẻ mặt của em, ko giống như 1 lời nói đùa. sao em xảo biện thế nhỉ :(
15. Em soi gương và suy nghĩ xem ?
16. Rock là một thể loại nhạc ? rất nhiều người thích, trong đó có cả anh, vì em anh phải ném sở thích sáng một bên.
17. Ừm đúng là phải trách bản thân anh ko thể nuôi nổi con cá gần chết của em :( em chăm nó giỏi thật.
18. 4 tiếng ko phải để chải chuốt vui vẻ, mà để em tàn phá đời anh !
19. ừm Anh muốn em đẹp nhất khi bên anh, nhưng đẹp nhất đến từ cái tự nhiên, đến từ bên của em cơ. Em đánh bóng cái mẽ bề ngoài làm gì !
20. Nghĩa là vì thiếu tiền, thiếu thời gian nên thế ... !
21. Có thật ko ? hay vì em thích buôn điện thoại. Con gái ... ai cũng thế !
22. Em là một người chuyên nói dối à ? kể cả câu 22 đúng ko ?
23. Ừm ha ! nhưng anh kẻ xấu này có khả năg đó rồi, lớn hơn em là cái chắc.
24. Câu 23 và 24 ko phù hợp với anh lắm.
25. Em đâu có để cho anh kịp cười, anh cách em hàng mét đã thấy em trách móc rồi
26. Thế sao em còn bảo anh hèn nhát ? đó chằng phải em chê anh à ?
27. Anh đâu phải tay đua xe, hay tài xế chuyên nghiệp. Em thử đi xem ?
28. Em đọc kĩ chưa ? xấu hổ quá, học tiếng việt chưa " Sỏi "
29. Anh vuốt tóc chỉ để cho tóc đỡ vào mắt thôi. Còn em làm thể để mắt người ta để ý vào tóc em.
30. Em thật vô tâm và ích kỉ. Chỉ bo bo cho mình thôi, xấu tính !
31. Nhưng thời gian gấp rút thì ko đủ để cảm nhận cuộc sống đâu em ! Em đúng là người vô tâm mà ;))
32. Mỗi lần nghĩ được đi chơi với em anh rất vui, nhưng đi với em rồi em làm anh buồn !
33. Nhưng mà, em vứt cả trong nhà về sinh, cạnh bồn cầu và trong nhà bếp nữa sao ? anh thấy con cún anh bảo là giống em ấy em vứt ngay ở sân vườn à ?
34. Ừm thế em muốn anh phải làm sao ? em nói đi, đừng hành tội người như thế ? đây cũng là do em bo bo lợi ích của em thôi !
35. Lại một lời biện minh, lúc đó em nói , vẻ mặt em khác cơ mà ;))
36. Yêu anh em cảm thấy mệt mỏi, nên em chà đạp lên đồ của anh sao ?
37. Vì em ko để anh trong lòng mà thôi, tình em của em chỉ đến thế thôi sao ?
38. Ừ thế bao nhiêu là đủ hả em, tại em thích hoạch hoẹ anh thôi !
39. Là em khôn lỏi, hay ích kỉ bo bo lợi ích cho mình ?
40. Hi hi Tự nguyện, anh mất quyền tự nguyện từ khi quen em
41. Nụ cười con gái làm chết bao nhiêu thằng. Thế cái nào mới là án tử hình ?
42. Em chỉ giỏi hoạch hoẹ thôi !
43. Vì em muốn dấu anh mà !
44. Lại là một lời biện minh.
45. Em chỉ để ý vẻ bề ngoài, còn nội dung em ko thèm quan tâm.
46. Cuộc sống riêng tư mỗi người, em chỉ được cái lắm chuyện thôi. anh tôn trọng và tin tưởng em còn em : thì ko ?
47. Anh dành cho anh điều gì ? những chuỗi ngày bị hành hạ một cách đau khổ à ? Niu tơn chưa dùng hết nữa số nơron thần kinh. Chẳng qua là em vô tâm thôi
48. Ừm Yêu là thế đấy, khổ lắm ! yêu Nhiều thì ốm ôm nhiều thì yếu.
49. Vì anh yêu em !
50. Em biết tiếng việt ko đấy ? hay là đọc được mà ko hiểu ?
Ôi mẹ ơi ! Con này có xảo biện kinh khủng, nghịch quá, đủ mọi lí do toàn chém gió !!!!

:proud: thay lời muốn nói
sa ku ui ui :D:D:D
đỡ đi nào =))

sakura_nghich
28-05-2009, 02:01 PM
Chaj, thất lễ, thất lễ quá ! :shy: Mãi hôm nay mới biết anh kẻ xấu "ngưỡng mộ" tài "hùng biện" của em. Thank anh, anh quá khen :redface:
Không để mọi người đợi lâu nữa, em "đáp lễ" đây !:cool:

1.Yêu em mà anh chẳng hiểu ý em gì cả chỉ cứ nghi cho em thôi, em buồn quá anh ạ :can'tbe: .Em rất ghi nhận công sức của anh mà, em còn bảo đó là điều vĩ đại mà. Việc em bảo là việc nhỏ là việc "lãnh hộ học bổng" cho anh thui, chứ có bac bỏ công sức của anh đâu. :corner:
2.Táo nhập lậu, táo nhiều thuốc trừ sâu, ... bán tràn lan đầy rẫy ở chợ đó anh. Anh đã chẳng giúp gì cho em việc nội trợ thì thôi lại còn nói xấu con người đảm đang như em, yêu em mà anh thế hả anh...
3.Em bực rồi đó, anh nhìn lại mình đi, anh nghĩ mình là ai chứ, 1 chàng trai thất nghiệp. Còn em là ai chứ, con gái kưng của nhà tỷ phú, em-xinh đẹp giỏi giang, có học thức. Anh nghĩ em yêu anh vì tiền ư? Anh vì tiền hay em vì tiền? Anh à, yêu anh đâu vì lí do gì chứ, đơn giản chỉ là yêu anh thôi :love: Hình thức chỉ là cái ngoài thân, sao sánh được tình yêu của chúng ta chứ, mà anh cứ phải phàn nàn về chuyện xấu hay đẹp? (:heheh:)
4.Em biết ngay mà, cái "sĩ diện hão" khiến anh ngu về lí trí lẫn điếc về đôi tai luôn rồi. Em nói bao nhiêu lần mà anh có nghe đâu (= chứng là anh bảo anh ko nghe thấy đấy), vì thế nên em mới phải cố ăn nhiều cho anh sáng mắt ra chứ, em đang cố "ăn" vì anh mà, anh ko hiểu là em đang trong thời kì ăn kiêng sao?
5.Được thôi anh, anh cứ cho em làm thùng rác đi, rồi anh "SẼ HIỂU" mà:knife:
6.Đừng nói em "đầu gấu"anh! Nói vậy chẳng khác nào anh "hèn hạ", ko đáng mặt nam nhi, phải dưới quyền con gái sao? Nói em "cá tính mạnh" thì tuyệt cho cả 2 đấy anh. Em thì thêm hấp dẫn con anh thì thêm bản lĩnh vì đã thuần phục đc 1 nhóc cứng đầu. Tuyệt ko anh?:blush:
7.Sao lại phải nghĩ mình nhu nhược và nói em độc ác hả anh? Sao anh ko nghĩ rằng em có "uy", còn anh thật tuyệt vời khi biết "chiều" em, như thế thoải mái hơn mà anh. Với lại, ko lẽ anh lại muốn đánh 1 người con gái_yếu đuối_như em :corner:
8.Xời, yêu em là phải bản lĩnh anh à. Anh ko dám thì ko yêu nổi em đâu.:phew:
9.Tại anh ngốc ko hiểu ý em để rồi phải giận vu vơ đấy chứ?
10.Anh quá khen, "chém gió" là điều duy nhất em học được từ anh mà:^o^:
11.Sao lại ko dám ăn hả anh. Với con người bản lĩnh như em thì gì mà ko dám chớ :heheh:
12.Biết em vô công rồi nghề như thế, chẳng biết làm gì ngoài ăn ko thì sao anh còn yêu? Yêu thì phải biết chấp nhận chứ anh. Yêu em mà anh khó chịu thế thì stress lắm anh ạ. ~>:/
13.À, thực ra em muốn chọc tức anh để anh mau khỏi ốm và dậy tranh đồ ăn vs em, như mọi khi ăn vẫn làm thôi :heheh: (đấy cũng vì anh tham ăn tục uống thôi:heheh:)
14.:runaway: Anh ko tin em sao:runaway:
15.Em nghĩ rồi nên mới hỏi lại anh chứ ! Anh cũng thử nghĩ lại xem em nói có đúng ko? :kotowa:
16.Anh ơi em hạnh phúc quá ! :love: .Anh đã vì em.......:notme:
17.Anh biết lỗi vậy là tốt rồi, em rất tự hào về anh đó :blush:
18.Không ngờ đời anh lại dễ bị tàn phá thế :heheh: :hahaha:
19.Em hiểu rồi ạ. Từ h em sẽ "tự nhiên" nhất khi bên anh. Có gì anh đừng xấu hổ vs bạn anh nah :cool:
20.Quả thật vấn đề kinh tế của anh là điều đáng lo ngại! Có lẽ anh thể lo cho cuộc sống của em sau này mất. Đến bản thân anh cũng đang còn thiếu ăn vì thất nghiệp, chẹp.......:duno:
21.Lạ thật đấy! Tự hỏi vì sao anh lại yêu em để rồi bây h cứ nghĩ xấu về em, đổ oan cho em, chê trách em.....
(có lẽ h thì mọi người đã thấy rõ bản chất thực sự của cánh đàn ông. Các chị em hãy cẩn thận. Kon trai ko ngu ngơ như chúng ta thấy....)

22.Anh, anh...... :can'tbe: .Tình yêu mà ko có lòng tin thì ko thể tồn tại đc anh à:ign:
23.Anh biết thế rồi sao còn nói em, con trai gì mà lắm chuyện hơn con gái :proud:
24.Thì thôi, chúng ta bỏ qua câu này ^_^
25.Thế sao anh ko cười từ hàng chục mét trước đó đi. ( ko thì gọi cho em và cứ cười như thế qua điện thoại, em bỏ qua cho, chỉ sợ anh ko dám thôi (người ta sẽ tưởng anh mới từ trại về mà :heheh:))
26.Thì em chê anh thật mà. Ai bảo anh NGU ko gọi 113 ngay từ đầu.:^_^:
27.Anh nhớ nhá, lần sau em cầm lái đó, lúc đó đừng có mà sĩ diện hảo không cho em đèo đó!:dazzle:
28.Có mà anh ko "sỏi" tiếng Việt thì có. Rõ ràng là anh ko mua quà cho nhà anh mà !:aah:
29.A```````````````, thì ra là anh ghen, anh ghen khi người khác nhìn em. Anh đừng lo anh à, em chỉ yêu anh thôi, đừng lo anh à. ( Với lại hoa thơm để mọi người nhắm chút chứ anh:^o^:
30.Ui ui, anh dỗi đấy à:proud: (la la la, là la lá la, ..... pà kon thấy chưa, nhiều lúc con trai cũng "nữ tính" lắm chứ bộ:heheh:)
31.Cũng tùy từng lúc thôi anh ạ. Nhưng anh đừng nói em vô tâm đc hem, em tủi thân lắm:corner: Vô tâm mà em còn quan tâm anh nhiều thế thì thử hỏi có phải là anh quá vô tâm ko?:angry:
32.Tại anh nhạy cảm quá chăng/:hmm:
33.Đã bảo muốn thấy anh mọi lúc mọi nơi mà! Con cún anh tặng (em luôn nghĩ là hiện thân của anh) em để ngoài sân có ý dọa trộm mà. Cái khăn mùi xoa anh tặng đầy mùi của anh, em để ở trong nhà vệ sinh là cho nó phù hợp vs "hương" của nó mà. Rồi biết em thick ăn thịt bò khô anh mua cho em, em còn ưu ái để nó ở trong bếp còn gì, ko thì em đã vứt rồi, mua cho em mà anh nỡ mua đồ hết hạn sao anh. Anh có ý tốt nhắc nhở em ăn ít thôi thì cứ nói thẳng, em nghe, chứ sao lại chơi xấu vs người anh yêu thế chứ !:loser:
34.Lúc nào anh cũng nói em bo bo lợi ích cho em là sao? Anh còn yêu em không vậy. Anh viết bài này chỉ là để chê trách ngời anh yêu thôi hả? Nếu anh có ý tốt nhắc nhở thì nói em nhẹ nhàng thôi chứ, con gái đa cảm lắm anh, chứ có vô cảm như con trai đâu:corner:
35.Vẻ mặt chỉ để đáng lừa cảm giác của anh thôi. Em đang muốn biết anh có hiểu em như em hiểu anh ko thôi:proud:
36.Như thế ko phải là còn tốt chán sao anh! Chỉ chà đạp lên đồ của anh thôi, ko chà đạp lên anh là hạnh phúc rồi còn gì:darling:
37.Yêu anh khác vs khả năng chăm sóc cây mà anh. Anh hãy hiểu cho con bé vụng về mà anh yêu chứ :crave:
38.Thì tại anh kém nên mới bị em hoạch họe chứ :proud:
39.Là em khôn, chứ ích kỉ bo bo cho mình thì anh đâu có dại mà yêu, anh nhờ:sparkling:

sakura_nghich
28-05-2009, 02:02 PM
40.Đâu có đâu, em vẫn để anh TỰ NGUYỆN trả tiền mỗi khi chúng ta đi chơi, em vẫn để anh TỰ NGUYỆN cầm đồ khi chúng ta đi shopping, em vẫn để anh TỰ NGUYỆN làm thùng rác của em mỗi khi em bực, em vẫn để anh TỰ NGUYỆN tránh xa các cô gái trước khi em ép buộc còn gì, .....Nếu anh thấy vẫn chưa đủ thì để em mở rộng sự TỰ NGUYỆN ấy, đc ko anh?:crave:
41.Nụ cười của con gái là án tử hình cho con trai. Nụ cười của con trai là án tử hình dành cho chính con trai vs người kết án là bạn-gái-con-trai :heheh:
42.Đâu có, người ta gọi đó là "lém lỉnh"mà, anh yêu tính đó của em nhất còn gì:blush:
43.Không là em muốn "bí mật":-$
44.Anh chỉ biết nói em biện minh thôi sao, ko có gì khác thú vị hơn à?:proud:
45.Em đã bảo bề ngoài thì em muốn anh luyện chữ, còn nội dung thì em cất-trong-tim:aah:
46.Có lẽ em sai rồi, em xin lỗi, chỉ vì quá yêu anh, sơợmất anh nên em mới.....:sigh:
47.Nếu em dành cho anh chuỗi nngày đau khổ thì liệu anh có ngu mà để thế ko?:roar:
48.Con người lạ anh nhỉ, biết yêu là khổ mà vẫn cứ đâm đầu vào yêu:whistle:
49.Em biết, em cũng yêu anh:x
50.Anh ko biết đọc thì có, vì anh ko hiểu em nên em mới "đòi" anh hiểu chứ:aah:

HE HE HE HE :heheh:

@UIrich:"vớ" đc tớ là điều tuyệt vời nhất đó, ko tồi như ấy nghĩ đâu anh cứ thử xem mình có vinh dự "vớ" đc tớ ko?:phew:
@thomit.com:ko hẳn vậy đâu bạn à. Nói là nhường vậy thôi chứ ai mà biết đc con trai có ao ước đc như con gái ko?
@kdt1811:uh, tùy từng đứa thôi, như anh kẻ xấu ấy, thì "cũng thế", anh kẻ xấu nhà ^.^
@kẻ xấu: cảm ơn lời khen của anh :redface:

sakura_nghich
01-08-2009, 08:13 AM
:(( sao ko ai đỡ chơi vs SaKuRa à :((
Đỡ đi mừ đỡ đi chớ, độc thoại mèn buồn lắm:sigh:
--------------
Sà Kú Rà:hahaha: