PDA

View Full Version : Kinh nghiệm thi cấp 3 của các “đại ka”

Snow
30-05-2009, 11:46 AM
Xong xuôi kì thi tốt nghiệp của các anh chị lớp 12 thì ngày 02/6 này, teen lớp 9 cũng bước vào kì "vượt vũ môn" đầy gay cấn. Bọn mình cùng nghe kinh nghiệp truyền lại của các "đại ka" cấp 3 nhé!

Học hành ngán ngẩm lắm, nhai đi nhai lại đến cuồng ngôn loạn chữ. Mấy đứa “hâm hâm” toàn nhầm Nguyễn Dữ sáng tác ra Truyện Kiều. Có một số đứa ghét văn, ngồi đần ra suốt cả tiếng, ngáp chả thèm che mồm, bất cần đời. Rồi cái gì đến cũng đến. “Ruột đau như cắt nước mắt đầm đìa”, “nửa đêm vỗ gối” vì tiếc nuối chỉ tại môn văn sao mình đã quá vô tình. Lúc đó lại cứ ngồi hát bài “Ước gì”…

Đừng bao giờ học lệch!

Bạn H., trường THCS Yên Hòa tham gia kì thi vào lớp 10. Với suy nghĩ lấy toán bù văn, H. chỉ tối ngày học môn Toán yêu thích mà bỏ bê môn văn. Đề toán năm ấy không khó lắm. Điểm toán được 9,75 làm H. sướng rơn cả người. Nhưng chẳng lâu sau thì cha mẹ bạn ý cũng hoàn toàn “choáng ngợp” vì bạn bè xung quanh H. điểm toán cũng cao không kém. Chỉ với 4 điểm môn Văn, trong khi các bạn lại có điểm văn cao hơn, H. đành ngậm ngùi với kết quả tồi tệ.

Cô Nguyễn Thị Thịnh, Hiệu phó THCS Yên Hòa, một GV dạy toán giỏi của HN chia sẻ về kì thi vào cấp 3: “Đề toán hàng năm thì thông thường chỉ có 1 điểm “bài sao” cho học sinh khá giỏi thôi! Hơn 80% là kiến thức phổ cập.”

Teen nhà mình nhớ nhé, đừng lấy cái cớ là mình “chuyên môn” này nọ. Khi mà kì thi vào cấp 3 kiến thức là hoàn toàn phổ cập thì việc học lệch về một môn là rất nguy hiểm. Nếu đã là dân Chuyên thì vào Chuyên, nhưng mà nếu mới chỉ “Semi Pro” thôi thì không nên mạo hiểm với tương lai của chính mình.

Thi thử, sao không ?

Chị Phương Linh, học sinh lớp 11 Chuyên Văn trường HN – Amsterdam chia sẻ: “Trước khi kì thi vào cấp 3 chính thức diễn ra thì bao giờ cũng là các tiết mục thi vào trường chuyên lớp chọn như Sư phạm, tổng hợp, v.v..., thi thì thi, đỗ hay trượt không quan trọng, cái chính là mình có dịp tích lũy kinh nghiệm”.

Bạn Trà, cựu học sinh lớp 9A THCS Yên Hòa kể lại: “Ban đầu tớ cũng chỉ nghĩ thi để học hỏi và cọ xát là chính thôi. Thế mà cũng vào chuyên văn Sư phạm đấy.”

Ôn tập là cách tốt nhất để đạt kết quả cao

Teen nhà mình thấy chưa: Học hỏi và cọ xát luôn rất cần thiết. Nếu ngày hè chỉ chăm chăm ngồi học ở nhà mà không “du đấu” thì biết đâu vô tình đóng mất cơ hội vào trường tốt của mình đấy.

Ôn tập, không ôn để mà… trượt à!

Học hỏi kinh nghiệm làm bài là cần thiết, cần lắm ấy chứ. Nhưng mà kinh nghiệm thôi mà không chắc về kiến thức để đi thi thì cũng chỉ như chuyện chưa học cách kiếm được tiền mà đã học cách tiêu thôi. Ngồi trong phòng thi không viết được chữ gì. Mình bỗng dưng từ “bản chất tốt đẹp“ mà “hoàn cảnh xô đẩy“ biến tấu kinh nghiệm bản lĩnh thi cử thành kinh nghiệm quay cọp bạn bên cạnh thì thật nguy hiểm. Chuyện thi cử ngày nay khác nhiều rồi bạn ạ, từ bỏ ý định “đen tối” đó đi nhé.

Thiết thực nhất là ôn tập và làm bài tập. Chị Bảo Hạnh, Smod Yên Hòa 4rum chia sẻ kinh nghiệm ôn tập trong lớp học thêm.
Với môn Toán: “Đừng há hốc mồm lên nghe thầy giảng xong ghi ghi chép chép, chẳng được cái gì vào đầu đâu. Quan trọng là phải tự làm, phải ngẫm cho sâu, để chứng minh cái này mình cần cái gì, mình có bao nhiêu vũ khí để giải bài này, vũ khí nào dùng chứng tỏ mình là thằng đần thì vứt nó đi... Nghĩ được như thế, khi mình không làm được mới thấy hứng thú nghe thầy nói, thế mới nhớ được đến lúc… rụng răng.
Đương nhiên không phải ai cũng có thể đuổi theo được bài giảng của thầy như vậy vì các ông thầy gần đây có xu hướng “tốc độ nhanh, công nghệ cao” làm học sinh ù ù cạc cạc, nhưng thôi bỏ qua cách xử lý mấy đối tượng này mà chuyển lớp cho lẹ các em ạ, học cho mình chứ không phải nộp tiền để cho mấy đứa giỏi nó học đâu.

Nếu các em làm bài bắt kịp được với lớp? Mẹo nhỏ (áp dụng với môn Hình là chính) là đừng vội thoả mãn với các bài mình đã làm được, cứ tiếp tục “tốc độ nhanh”, khỏi phải viết lời giải, cái gì thực sự cần thì hẵng ghi vài dòng ngắn gọn, xúc tích, hiệu quả cao. Trong vở toán hình của chị ngày trước hầu như không có tí lời giải nào, vẽ hình xong, nghĩ xong là nhảy cóc luôn. Rồi sau đó các em về nhà, làm lại sẽ nhớ được lâu hơn.

Với môn Văn: Cũng không có gì đặc biệt lắm, nếu mình thấy các cô giảng hay thì cứ ngồi chép và ngồi bay theo lời văn của các cô thôi. Đừng có lười viết đoạn trên lớp để các cô chấm và sửa cho, mạnh dạn đứng ra làm bia đỡ đạn cho lớp lại lợi mình đấy.”

Teen nhà mình thấy chưa, những lời khuyên của “đại ka” đi trước bao giờ cũng có lợi phải không? Chúc teen vượt qua các kỳ thi với kết quả tốt đẹp nhất nhé!

Nguồn: Kenh14.vn
Chúc các em lớp 9 :) thi tốt nhé :D
D2T chào đón các em !!!

thomit.com
30-05-2009, 12:00 PM
Môn văn:@_@::@_@::@_@: Đó là nỗi khiếp sợ của đời mình,tại sao lại có Văn nhỉ mà kô thay vào đó bằng thể dục nhỉ :^o^::^o^::^o^:

kẻ xấu
30-05-2009, 01:21 PM
Hồi anh thi cấp 3 ! văn chép chán thì thôi !

blueheaven262
25-06-2009, 10:28 AM
cấp 3 thi xong oy` thì phải.hình như còn đợi điểm 2 môn chung nữa thoai.

kẻ xấu
25-06-2009, 05:53 PM
Thi vào trường đào, ko cần giỏi lắm cũng có thể đậu ;)) ko biết nói thế có phải có lỗi với thầy cô nữa ko ? Tớ nhớ rằng hồi đó toán ko khó lắm 8-9 điểm cũng dễ thôi, chỉ cần học nhẹ nhàng thôi. Nhưng cái này phụ thuộc nhiều vào các bạn, còn ko biết chữ gì thì tớ chịu, phải có 1 ít kiến thức để trao đổi với bọn nó chứ, chẳng ai cho không thằng dốt đặc cán mai chép bài của mình đâu.Môn văn chỉ có chép chép chép, phòng nào ko được chép coi như là trượt rồi ;)) nhưng đứa giỏi thì ko nói làm gì nhé Còn môn thứ 3 thì phù thuộc vào các bạn thôi, nếu trúng môn tủ thì còn gì bằng nữa phải ko ? nhưng ko trúng cũng ko cần lo lắng, chỉ cần học công thứ cơ bản nếu môn tự nhiên, môn xã hội thì tớ chịu, nhưng lại chép để biết đường chép là có thể qua được.

Nhưng nói đi nói lại, nói gì đi nữa cần phải có may mắn mới có thể đậu thì tất nhiên ko thể bằng tự lực cánh sinh, nghĩa là bạn đã cố gắng học là sẽ đậu nhưng tốt hơn là như thế, chứ chờ đợi sự giúp đỡ hơi khó đấy, nhất là cả 3 môn thì càng ko thể. Dù có chép, bọn học giỏi vẫn chép tốt hơn, điểm vẫn cao hơn. Tốt nhất nên lo học. Trừ một số thằng thông minh thì vẫn có khả năng đậu dù học hay ko, Nhưng đừng xếp mình vào loại đó. Cần thận chết vì điều đó đấy

shevchenbe90
25-06-2009, 06:05 PM
Chả có kinh nghiệm gì ngoài cái có trong đầu hết.Học bao nhiêu biết bao nhiêu được bấy nhiêu,giở sách cũng là 1 cái phải học =)) riêng shev 13 năm đi học chưa từng 1 lần giở sách =)) cũng muốn giở nhưng mắt lác giở cũng ko chép nổi nên cái nì không luyện :D
Ví dụ: thi DDT,xin lỗi các bạn nhưng trích nguyên văn câu thằng anh shev nói "DDT không đậu thì chết mẹ mày đi"
Quan trọng hoá những thứ bình thường làm gì :))

kẻ xấu
25-06-2009, 06:13 PM
Chả có kinh nghiệm gì ngoài cái có trong đầu hết.Học bao nhiêu biết bao nhiêu được bấy nhiêu,giở sách cũng là 1 cái phải học =)) riêng shev 13 năm đi học chưa từng 1 lần giở sách =)) cũng muốn giở nhưng mắt lác giở cũng ko chép nổi nên cái nì không luyện :D
Ví dụ: thi DDT,xin lỗi các bạn nhưng trích nguyên văn câu thằng anh shev nói "DDT không đậu thì chết mẹ mày đi"
Quan trọng hoá những thứ bình thường làm gì :))

Thế mà hồi lớp 7-8 Học ngu nhất đời học sinh :(( Tớ đã từng nghĩ đến chuyện học Lý Thường kiệt, sau khi đi thi cấp III xong mới thấy câu của Ông anh Shev nói hơi bị chuẩn ;))
Nhưng có rất nhiều người trượt hơn đậu mà, thế thì giải thích bằng cách nào ko biết ? :((

nhok_c4tjnh93
25-06-2009, 06:17 PM
ờ hớ,,,,, Nếu là thi cấp ba thì còn tùy thuộc vào mỗi người. Học giỏi thì dễ còn học kém thì khó thôi....
:aie::aie::aie:

vitaminb12
25-06-2009, 06:31 PM
(:| các bố thi xong thì nổ thôi rồi (:| Mỗi tội là quên mất rằng mình đã thi trượt Lam Sơn thê thảm như thế nào. Sao không phải là "LS ko đậu thì chết ** mày đi"
Mà ở cấp 3 cũng có gì làm giỏi giang cho cam :| thà như được cái HCV olympic thì nổ nghe nó còn dễ chịu.
Thi mà trượt thì đổ hết lí do này lí do khác, thi đỗ lại cứ tưởng mình nhất rồi. Ảo.

shevchenbe90
25-06-2009, 06:47 PM
(:| các bố thi xong thì nổ thôi rồi (:| Mỗi tội là quên mất rằng mình đã thi trượt Lam Sơn thê thảm như thế nào. Sao không phải là "LS ko đậu thì chết ** mày đi"
Mà ở cấp 3 cũng có gì làm giỏi giang cho cam :| thà như được cái HCV olympic thì nổ nghe nó còn dễ chịu.
Thi mà trượt thì đổ hết lí do này lí do khác, thi đỗ lại cứ tưởng mình nhất rồi. Ảo.

Trượt LS vì không thèm thì chuyên Nga-Pháp ;))
Đậu và đậu theo cách nào chứ =))
Ở cấp 3 anh luôn nói mình học ngu gần nhất lớp mà =))
he he ;))

vitaminb12
25-06-2009, 07:01 PM
Trượt LS vì không thèm thì chuyên Nga-Pháp ;))
Đậu và đậu theo cách nào chứ =))
Ở cấp 3 anh luôn nói mình học ngu gần nhất lớp mà =))
he he ;))
thì đấy, nói có sai đâu (:| trượt thì lại đổ lí do này lí do khác. Có hơn gì đâu.
Càng ngày càng thấy giống con cáo và chùm nho ;))
bonus triết lí cà chua : cà chua trong đỏ thì ngoài cũng đỏ. Không như dưa hấu, ruột đỏ mà vỏ thì xanh (:|
Mình là như thế nào thì cứ là như thế, tại sao phải nói khác đi nhằm đạt một vài mục đích nào đó. Như thế ảo quá.

kẻ xấu
25-06-2009, 07:58 PM

Đậu rồi thì phải nổ chứ, nhưng sự thật là Đào ko cần học nhiều thật mà ;))
Chỉ cần học 50% thôi, 50% là chép, và vấn đề có chép được học ko thôi ;))

AkayB1
25-06-2009, 08:01 PM
Đậu rồi thì phải nổ chứ, nhưng sự thật là Đào ko cần học nhiều thật mà ;))
Chỉ cần học 50% thôi, 50% là chép, và vấn đề có chép được học ko thôi ;))

Đào ko cần học cũng đc.Như em đây chơi dài dài mã vẫn đậu tốt đấy thôi.Mặc dù trước khi cắp sách đi thi có tự nhủ rằng "ko đậu Đào thì thuê một chỗ ở cầu Hàm Rồng tự tử":whistle::whistle:

Trúc Quỳnh
25-06-2009, 08:13 PM
đợt ôn thi vào cấp 3 mình chơi suốt ngày vì biết môn thứ 3 là nên chắc trượt rồi ko thèm họ thế mà vẫn đậu nên giờ mong các men lớp 9 đừng chăm chỉ quá áp lực lắm cứ thoải mái thì tốt hơn nhiều :hi::hi::hi:

shevchenbe90
25-06-2009, 08:17 PM
thì đấy, nói có sai đâu (:| trượt thì lại đổ lí do này lí do khác. Có hơn gì đâu.
Càng ngày càng thấy giống con cáo và chùm nho ;))
bonus triết lí cà chua : cà chua trong đỏ thì ngoài cũng đỏ. Không như dưa hấu, ruột đỏ mà vỏ thì xanh (:|
Mình là như thế nào thì cứ là như thế, tại sao phải nói khác đi nhằm đạt một vài mục đích nào đó. Như thế ảo quá.

;))
Triết lý của chú không biết copy từ đâu ra nhưng áp dụng ngay trong lớp mình đã thấy mấy trường hợp ko ăn thua =))
Lớp ta có thằng Mậm đấy,đậu chuyên Nga nhưng ko học.bỏ sang B12,ơ hớ, coi thử nếu 3 năm cấp 3 nó không ở lớp mình thì sao,uh thì đại học nó vẫn đậu nhưng 1 thằng con zai thích bay nhảy thường ko muốn học ở 1 lớp toàn con gái,mà trong khi lớp mềnh nó đẹp zai nhất còn gì =))
Thằng Bình ái trượt LS đâu phải nó kém hơn đứa khác =))
Thử hỏi nó thi 3 cái chuyên thế kia nó có đậu không =)),
Vậy mình như thế nào thì cứ là như thế và vẫn đâu có nói khác đi để dc cái ảo tưởng gì =)),bằng chứng sờ sờ ra đấy,không học LS vẫn hơn 1 lô xích xông mác LS
Ai đi đánh giá 1 thằng đậu ĐH nhưng 13d hơn 1 thằng trượt nhưng 25d,chú lại coi trọng cái mác ngoài rồi,

kẻ xấu
25-06-2009, 08:21 PM
Nên kể ra thì lập cái top này để làm gì nhỉ ? chắc chỉ để mấy đứa đậu rồi chém gió với nhau thôi, chứ chẳng mấy đứa cấp II vào đây đọc đâu ;)). Bọn nó vào diễn đàn cấp III làm gì ;))

caovinhpro
25-06-2009, 08:55 PM
Nên kể ra thì lập cái top này để làm gì nhỉ ? chắc chỉ để mấy đứa đậu rồi chém gió với nhau thôi, chứ chẳng mấy đứa cấp II vào đây đọc đâu ;)). Bọn nó vào diễn đàn cấp III làm gì ;))

hehehehe,năm ta thi zdô Đào thì giám thị hành lang là hàng xóm,giám thị trong phòng là bà dạy Sinh(NVTrỗi) và ông Kiệt(bí thư DDT),đc cộng những 4 điểm nên chưa thi cũng đậu =)) (T 9,5-văn 6 + 4= ??)
-----------------------------------------

;))
Triết lý của chú không biết copy từ đâu ra nhưng áp dụng ngay trong lớp mình đã thấy mấy trường hợp ko ăn thua =))
Lớp ta có thằng Mậm đấy,đậu chuyên Nga nhưng ko học.bỏ sang B12,ơ hớ, coi thử nếu 3 năm cấp 3 nó không ở lớp mình thì sao,uh thì đại học nó vẫn đậu nhưng 1 thằng con zai thích bay nhảy thường ko muốn học ở 1 lớp toàn con gái,mà trong khi lớp mềnh nó đẹp zai nhất còn gì =))
Vậy mình như thế nào thì cứ là như thế và vẫn đâu có nói khác đi để dc cái ảo tưởng gì =)),bằng chứng sờ sờ ra đấy,không học LS vẫn hơn 1 lô xích xông mác LS
Ai đi đánh giá 1 thằng đậu ĐH nhưng 13d hơn 1 thằng trượt nhưng 25d,chú lại coi trọng cái mác ngoài rồi,

B12 là nơi tu luyện các nhân tài mà,như ta đây cấp 2 ko đc đá bóng,thể thao chỉ đc hạng trung mà lên cấp 3 thì thành ngôi sao của lớp (đc gọi đi dự bị cho đội bóng trường :picknose:),thể thao tổng hợp đố thằng nào B12 vượt qua a :proud:

toonie_9x
25-06-2009, 10:10 PM
kinh nghiệm của mình chắc là " hãy luôn giữ cho tinh thần thoải mái " ;)) chơi 9 phần ... học 1 phần thôi ko tẩu hoả nhập ma :shy:

vitaminb12
25-06-2009, 10:13 PM
;))
=)) ô hô, cái gì gọi là coi trọng hình thức =)) Đừng đem những thằng vào LS ko bằng kiến thức. Đi so thế thì ... cùn lắm =))
Ls tất nhiên là có nhiều kiểu LS, nhưng chẳng ai đần tới mức ko hiểu rằng - đã so chuyện thi cử, là phải so với những kiểu LS đàng hoàng, đỗ đạt đàng hoàng, lớp chuyên đàng hoàng. Mà sao đọc mãi, đọc miết cứ thấy như có ai đang cố tình ko hiểu thì phải :-"

Thằng Bình ái trượt LS đâu phải nó kém hơn đứa khác
khổ thân Bình ái, lại còn bị lôi ra chém :|
Nói thẳng, thằng Bình ái ngồi cạnh moi 1 năm chắc nó cũng ko mếch lòng đâu, rằng là nó - đúng là kém hơn những thằng đã đỗ vào LS một cách đàng hoàng - ít ra là lúc đó.
Thằng được 25 điểm thì đúng là cao hơn thằng được 13 điểm thật =)), nhưng rút cuộc, lấy cái ví dụ ấy ra để mà làm gì ở đây. Cười :))
Mà thế này bạn be thân mến, nên đọc kĩ lại cái "triết lí cà chua" ở trên nhé :| Nó ko được sử dụng để nói đến chuyện đỗ trượt, thi cử. Mà là nói đến cách "chém gió" của ai đó kia :-"

caovinhpro
25-06-2009, 10:24 PM
=)) ô hô, cái gì gọi là coi trọng hình thức =)) Đừng đem những thằng vào LS ko bằng kiến thức. Đi so thế thì ... cùn lắm =))
Ls tất nhiên là có nhiều kiểu LS, nhưng chẳng ai đần tới mức ko hiểu rằng - đã so chuyện thi cử, là phải so với những kiểu LS đàng hoàng, đỗ đạt đàng hoàng, lớp chuyên đàng hoàng. Mà sao đọc mãi, đọc miết cứ thấy như có ai đang cố tình ko hiểu thì phải :-"

Nói thẳng, thằng Bình ái ngồi cạnh moi 1 năm chắc nó cũng ko mếch lòng đâu, rằng là nó - đúng là kém hơn những thằng đã đỗ vào LS một cách đàng hoàng - ít ra là lúc đó.
Thằng được 25 điểm thì đúng là cao hơn thằng được 13 điểm thật =)), nhưng rút cuộc, lấy cái ví dụ ấy ra để mà làm gì ở đây. Cười :))
Mà thế này bạn be thân mến, nên đọc kĩ lại cái "triết lí cà chua" ở trên nhé :| Nó ko được sử dụng để nói đến chuyện đỗ trượt, thi cử. Mà là nói đến cách "chém gió" của ai đó kia :-"

ôh,cái thằng này :angry: sao đi chém bạn bè thế hả :growl: chém :dummy:

shevchenbe90
25-06-2009, 11:41 PM

Thì đang nói đến là đậu như thế nào đấy =))
Dẫn chứng ở trên là nói cái mác LS chả hơn mấy ai cả,nếu thì chuyên Nga hay Pháp thì anh cũng đậu =)) trả lẽ mấy dòng ở trên anh nói sai.Anh nói anh có khả năng đậu chuyên Pháp hay chuyên Nga thực tế lúc đó không có gì là nổ cả =)),thật 100%.
Thằng Bình ái nó thua những thằng chuyên Toán LS tại thời điểm nó thi ở cái môn văn =))
8d Toán chuyên chứ nó ít đâu.
Còn khi chú ngồi cạnh nó,ở môi trường DDT thì chú còn so sánh với bên kia làm gì nữa,so sánh ngay trong lớp mình ấy.Nó đứng ở đâu so với chú,với anh nhỉ =))
Rồi thì vụ chơi bời vẫn đậu DDT ko phải đối với thằng này,mà đối với rất nhiều thằng đó cũng là chuyện 100% ;)).ai chả biết năm đó MU phát hành,thằng nào ham hố chả cắm đầu vào chơi,rồi thì Gunbound rồi Võ LÂm phát hành 19/5 năm đó =))
Vậy thì chú bảo anh chém gió cái gì =)),chỉ là mang sự thật ra nói trên tinh thần hài hước thôi.

vitaminb12
26-06-2009, 02:52 AM
=)) càng nói càng thấy nói thành truyện trên giời đâu đâu =))
tinh thần hài hước đúng là cao thật :))
Nhưng tóm lại là thế này : chúng ta ko ai học LS cả. Chẳng có gì chứng minh chúng ta giỏi hơn bên LS. Thi cử thì cũng xong rồi, phân loại thì cũng xong rồi. Có thể ở dưói ta là hàng trăm ngàn đứa trượt. Nhưng trên đầu ta cũng có ngần ấy thằng giỏi hơn. Tuy ta ko phải là người giỏi nhất, nhưng những lúc cần thiết như thi cử, đã dồn toàn sức của mình để đạt kết quả cao nhất có thể. Phủ nhận việc mình đã cố gắng học hành như vậy để làm gì. Để chứng minh mình là thiên tài - dek - cần - học à? Để nói rằng "ông dek học vẫn hơn được ối thằng" sao? Đấy, ảo là chỗ đấy đấy. Như thế chẳng khác nào tự nhổ toẹt vào mồ hôi công sức của chính mình, của cha mẹ, của thầy cô.

AkayB1
26-06-2009, 08:31 AM
Nhưng tóm lại là thế này : chúng ta ko ai học LS cả. Chẳng có gì chứng minh chúng ta giỏi hơn bên LS. Thi cử thì cũng xong rồi, phân loại thì cũng xong rồi. Có thể ở dưói ta là hàng trăm ngàn đứa trượt. Nhưng trên đầu ta cũng có ngần ấy thằng giỏi hơn. Tuy ta ko phải là người giỏi nhất, nhưng những lúc cần thiết như thi cử, đã dồn toàn sức của mình để đạt kết quả cao nhất có thể. Phủ nhận việc mình đã cố gắng học hành như vậy để làm gì. Để chứng minh mình là thiên tài - dek - cần - học à? Để nói rằng "ông dek học vẫn hơn được ối thằng" sao? Đấy, ảo là chỗ đấy đấy. Như thế chẳng khác nào tự nhổ toẹt vào mồ hôi công sức của chính mình, của cha mẹ, của thầy cô.

Chẹp.gì mà ông anh nói nghe dã man thế.Chẳng hoá ra anh chửi hết những đứa vít trong đây hay sao:whistle:

OLSJ13
26-06-2009, 10:21 AM
hê hê=))
kiếp nạn đã qua :x
gọi là k có gì xuất chúng cả:">
nhưng đủ điểm để đỗ:x

còn kiếp nạn be bé chiều nay =))
hê hê=))

trước ngày vượt qua kiếp nạn=))
bạn ngồi nghe nhạc mặc dù tim đập thình thịch:-schân tay run lẩy bẩy:-s

shevchenbe90
26-06-2009, 12:01 PM

;))
Ai phủ nhận,vẫn nói sự thật về 3 tháng cuối cùng của anh là uống cafe vô độ thức xuyên đêm để cày đấy sao.Phủ nhận gì =))
Còn cái thi cấp 3 này cũng khẳng định,mỗi tuần anh chỉ đi học 1 buổi văn duy nhất nhà cô Nhuần (cả lớp anh hồi đó biết),và không có chiều nào bọn nó không thấy thằng này ngồi cày MU từ 12h30 đến 5h30 mới về cả.
Ờ thế nổ cái gì quá lắm nhỉ,sự thật ở đấy.Chú chưa chứng kiến những thằng chơi cả năm học 1 tháng mà vẫn đậu ĐH thì phải.Thi ĐH hay thi cấp 3 cũng thế thôi,không phải ở thời gian hay công luyện mà là ở cách luyện.
Hay tại chú thấy ngứa khi công sức chú bỏ ra nhiều hơn những thằng như anh và cái công sức đó đang bị anh cười nhỉ =))

vitaminb12
26-06-2009, 05:00 PM
.
Hay tại chú thấy ngứa khi công sức chú bỏ ra nhiều hơn những thằng như anh và cái công sức đó đang bị anh cười nhỉ =))
à cảm ơn thằng bạn tốt đã nghĩ hộ mình. Công nhận nó tốt thật.
Đấy, nói nhiều là mất bạn bè. Chưa đến bến nào đã tưởng mình ghê gớm rồi, đủ sức đè đầu cưỡi cổ thằng khác. Vitamin này chả chăm chỉ gì , nhưng cũng chẳng bao giờ nói kiểu "dek học vẫn xong". Chẳng phải tự dưng cũng nhiêu đó chương trình - người ta lại chia ra 3 năm - mà ko phải là một tháng . Vì nghe nói tức là ko có bằng chứng gì cả (:| , ở đâu đó có cả thằng thiên tài, chỉ học chương trình cấp 3 trong ... 1 tháng.

------------------------------------------------------------------------------
Chấm dứt bàn luận của vitaminb12 về vấn đề này.

shevchenbe90
26-06-2009, 06:11 PM
Tại chú chém gió cũng gớm mặt chứ lị =))
Chỉ thấy giáo dục VN ngày càng đi xuống,chuyện bé thì xé ra to,đậu ĐH thì nhằm nhò gì mà phụ huynh cứ làm ầm lên.Đến giờ có mỗi cái thi cấp 3 dễ như ăn kẹo báo chí cũng nhao nhao.Thấy ngứa thì phải chém chứ :D

Reddevils
26-06-2009, 07:11 PM
Công nhận thi cấp 3 dễ , mấy thầy cô cứ doạ ma , may mà mình thuộc tính ham chơi nên cũng ko thèm để ý ;)) , cuối cùng thì vẫn đậu :D , mà mấy hôm thi ở quán nét suốt :D