PDA

View Full Version : Thi tốt nghiệp 2009 tại trường THPT Đào Duy Từ

Candy
30-05-2009, 04:25 PM
Trong những ngày cuối năm học, ắt hẳn các thầy cô chủ nhiệm đã thông báo lịch thi đầy đủ đến các thí sinh, cũng như các quy chế thi để bạn có được một kì thi tốt nhất.
Hiện nay còn một số bạn đang thắc mắc về thẻ thi tốt nghiệp. Mình đã trao đổi với thầy Hùng và nhận được câu trả lời của thầy: "Tất cả các học sinh khi đi thi, đến phòng thi thì giám thị sẽ cầm thẻ của mỗi thí sinh và gọi tên vào phòng thi, tức là thí sinh không cần lên trường lấy thẻ dự thi như các trường khác."
Số báo danh cũng như phòng thi sẽ được nhà trường dán tại bảng tin trường vào ngày 31/5/2009. Các thí sinh nên đến sớm để chuẩn bị tốt kì thi.
Chúc mọi người có một kì thi tốt, là tiền đề cho kì thi quan trọng khác: Kì thi Đại học và Cao đẳng năm 2009 :)

kẻ xấu
30-05-2009, 08:56 PM
Sao các trường khác lại phát thẻ nhỉ ?
Thế cả cụm : Đào Duy Từ - Tô Hiến Thành - Đào Duy Anh, đều ở trường Đào Duy Từ cả à ?
Bạn nào có biết lịch thi post cho mình với ;))

/300m/3ee
31-05-2009, 04:06 PM
Ngày 2/6
Sáng : môn Văn (t/g 150ph)
Chiều : môn Sinh (t/g 60ph)
Ngày 3/6
Sáng : môn Địa (t/g 90ph)
Chiều : môn Lý (t/g 60ph)
Ngày 4/6
Sáng : môn Toán (t/g 150ph)
Chiều : môn Anh (t/g 60ph)

tranhuyentrang2404
31-05-2009, 04:52 PM
Vừa đi xem số báo danh về. A5 được ngồi hay thật, ko phải tách như thi thử nữa,1 phòng 27,1 phòng 28 người!

[A1]Lamborghini
31-05-2009, 05:57 PM
Trường mình sướng, không phải trộn lẫn với Đào Duy Anh và Tô Hiến Thành, vẫn xếp số báo danh như trước nhỉ.....hình như còn một hội đồng thi bên Quang Trung nữa, cho hai trường kia, trường mình thi toàn bộ ở Đào Duy Từ, mỗi tội lần thi này khá là gắt gao, lần này thì nên nghỉ mấy trò tài liệu với cả đem di động vào phòng thi rồi.

kẻ xấu
31-05-2009, 06:03 PM
Trường Đào Duy Từ, Phòng 21, Số Báo Danh 020488, Bác nào ngồi gần thì để ý tí nhé !

Micyarak.A5
31-05-2009, 07:49 PM
A5 đc ngồi với nhau sướng wé :D hi vọng giám thị nương tình chứ ko thì mình chết chắc :(( Lý chả biết nửa chữ :sigh:

kẻ xấu
31-05-2009, 08:16 PM
A5 đc ngồi với nhau sướng wé :D hi vọng giám thị nương tình chứ ko thì mình chết chắc :(( Lý chả biết nửa chữ :sigh:

Chính vì cả a5 ngồi với nhau mới khổ !
Nhưng các lớp khác, Anh - Địa - Sinh - văn Còn biết, Thấy A5 ai cũng là ko biết tí gì lí cả ! cẩn thận điểm liệt nhé May mà Li trắc nghiệm !

thuphuong_no1
31-05-2009, 08:19 PM
Chính vì cả a5 ngồi với nhau mới khổ !
Nhưng các lớp khác, Anh - Địa - Sinh - văn Còn biết, Thấy A5 ai cũng là ko biết tí gì lí cả ! cẩn thận điểm liệt nhé May mà Li trắc nghiệm !

may mà lớp tớ có 1 bạn thi khối A
nhưng chỉ có thể nhắc đc mỗi 1 phòng :(
mong phòng còn lại cố gắng, nghe nói cũng có mấy đứa ôn Lý :D
cố lên các cậu :D

Mr.J3enKute !!
31-05-2009, 08:27 PM
các bạn yên tâm......chép đc hết mà :))....nếu gặp fải giám thị nghiêm ko cho giở tài liệu.... thì nó vẫn cho chép bài của người khác, đừng lộ liễu quá là đc :)).....đừng quá lo lắng về thi TN....qua hết ấy mà !!! ngay cả những đứa bị bắt tài liệu,đánh dấu bài, lập biên bản,....vẫn xin đc và qua hết :| =))

kẻ xấu
31-05-2009, 08:34 PM

may mà lớp tớ có 1 bạn thi khối A
nhưng chỉ có thể nhắc đc mỗi 1 phòng :(
mong phòng còn lại cố gắng, nghe nói cũng có mấy đứa ôn Lý :D
cố lên các cậu :D

Thế thì may quá rồi !
Đề tốt nghiệp lí, chỉ cần làm khoảng 30-35 thôi, cứu được 1 phòng rồi còn, đã ko làm được thì thôi, làm thì được điểm cao, kéo được bao nhiêu ! Có trúng phòng cậu ko nhỉ ;))

thuphuong_no1
31-05-2009, 08:37 PM
Thế thì may quá rồi !
Đề tốt nghiệp lí, chỉ cần làm khoảng 30-35 thôi, cứu được 1 phòng rồi còn, đã ko làm được thì thôi, làm thì được điểm cao, kéo được bao nhiêu ! Có trúng phòng cậu ko nhỉ ;))

bạn nứ tên Phương
ngồi gần tớ đây cậu
tất cả tuỳ thuộc vào giám thị
lạy trời lạy phật thầy cô giám thị dễ tính tí :|

kẻ xấu
31-05-2009, 08:39 PM

bạn nứ tên Phương
ngồi gần tớ đây cậu
tất cả tuỳ thuộc vào giám thị
lạy trời lạy phật thầy cô giám thị dễ tính tí :|

Thế các thầy cô giáo của cậu ko nói cho các cậu về tương thi TN à ?
Chỉ cần ko mang tài liệu và điện thoại, còn trao đổi nho nhỏ thì thoải mái ;))

thomit.com
31-05-2009, 09:20 PM
các bạn yên tâm......chép đc hết mà :))....nếu gặp fải giám thị nghiêm ko cho giở tài liệu.... thì nó vẫn cho chép bài của người khác, đừng lộ liễu quá là đc :)).....đừng quá lo lắng về thi TN....qua hết ấy mà !!! ngay cả những đứa bị bắt tài liệu,đánh dấu bài, lập biên bản,....vẫn xin đc và qua hết :| =))
Chuẩn kô cần chỉnh,TN ở các trường khác lo nhiều.Nhưng trường mình lo vừa phải thôi,kô nên lo quá.Nên đẻ dành sức mà lo đợt thi ĐH ấy.

Candy
31-05-2009, 09:53 PM
Sáng mai học sinh khối 12 đến trường tập trung học quy chế thi @@. chả biết học làm cái j nữa đây @@

letridungb12
31-05-2009, 10:35 PM
Úi! bây giờ đi thi Tốt nghiệp lại phổ biến cái vụ mang di động vào phòng thi thế ah? liều nhỉ! mang vào mà bị bắt thì...cánh cổng Đại học trở nên quá xa vời lun! :freeze:
Theo mình thì chỉ nên..xoay sở và linh động trong phòng thi là được rồi,cùng lắm thì chỉ bị nhắc nhở.Năm ngoái đi thi,cả phòng chỉ có đúng 1 em biết làm môn Tiếng Anh,em ấy lại ngồi góc cuối phòng,thế mà...cả phòng điểm TA cao ngun ngút!:congratz:
Còn "hàng cấm" thì nên hạn chế dùng thôi nha! Ở hiền gặp lành,ko phải lo!

kẻ xấu
01-06-2009, 08:58 AM
Chẳng hiểu trên báo viết có đúng ko nữa, Thân cũng là học sinh lớp 12 mà mình chẳng thấy lo lắng gì cả !!!!

Hôm nay, hơn 1 triệu học sinh lớp 12 trong cả nước tập trung chuẩn bị bước vào kỳ thi tốt nghiệp THPT 2009. Đây có lẽ là kỳ thi “đặc biệt” nhất từ trước tới nay, trò không còn cơ hội thi lần 2, thầy “vật lộn” với các điểm mới của kỳ thi.

Không ngủ nổi!
Đến thời điểm này thì việc ôn tập thi tốt nghiệp coi như đã hoàn tất, nhưng Nguyễn Thị Nga, lớp 12 trường THPT Trần Hưng Đạo (Hà Đông - Hà Nội) vẫn không thể yên tâm được, cứ ngủ được một chút lại bật dậy xem lại sách, tâm trạng mệt mỏi, đau nhức nửa đầu.

Trong 6 môn thi tốt nghiệp, em sợ nhất là môn Địa lý và Văn, tuần vừa qua em chỉ dành thời gian cho việc học thuộc 2 môn này nhưng khi gấp sách lại vẫn thấy mông lung lắm, không nhớ được cụ thể bài nào. “Em cố gắng làm sao “qua” 2 môn này là được” - Nga tâm sự.

Vũ Thị Ngân, trường THPT Nhân Chính - Hà Nội, 1 tuần nay gia đình phải cho truyền nước và đạm do hơn tháng qua đã thức quá khuya dẫn đến suy kiệt sức khoẻ.

Do xác định từ lớp 10 là thi vào ĐH Kinh tế Quốc dân nên trong thời gian học, Ngân chỉ tập trung chú trọng vào các môn khối A. Khi biết thông tin thi các môn tốt nghiệp có Lịch sử và Địa lý, Ngân cuống cuồng lao vào ôn tập dẫn đến tình trạng trên.

Phạm Kim Minh, trường THPT Trần Hưng Đạo - Hà Nội cũng sợ nhất môn Lịch sử. Tháng qua Minh đã dành nhiều thời gian cho môn này nhưng kỳ thi thử vừa qua, thiếu 1 điểm nữa Minh mới đạt trung bình. Minh tăng tốc bù đắp lỗ hổng, tuy nhiên, thời gian quá ngắn, kiến thức không “nạp” được là bao nhiêu. Áp lực đó đè nặng làm Minh không thể nào ăn ngon, ngủ yên.

Cô giáo Trần Thị Lệ, Hiệu trưởng Trường THPT Bán công Ninh Bình chia sẻ, năm trước các em trượt lần 1 còn cơ hội lần 2, năm nay nếu em nào trượt thì niềm hy vọng vào ĐH coi như vụt tắt. Không chỉ các em căng thẳng mà hơn tháng qua giáo viên trường chúng tôi cũng mệt nhoài người ra, cố tập trung ôn tập củng cố lại kiến thức cho các em.

Bên cạnh đó, hàng loạt những quy định chặt chẽ như môn thi tự luận chấm chéo giữa các tỉnh, thi liên trường, thanh tra Bộ GD-ĐT tham gia coi thi… thì không chỉ học sinh mà ngay cả giáo viên cũng có lo lắng - cô Lệ nói.

Lo lắng vì những điểm mới

Vấn đề lo lắng nhất đối với các Sở GD-ĐT bây giờ là vận chuyển bài thi và đi lại của các thí sinh. Theo phân công chấm chéo bài thi của Bộ thì khoảng cách vận chuyển dưới 50km giữa các Sở là rất ít, đa số là từ 100km trở lên. Đặc biệt, khoảng cách giữa một số Sở còn lên đến trên 300km.

Theo phân công này, bài thi của thí sinh Hà Nội sẽ do giáo viên Hà Nội, Hải Phòng và Nghệ An đảm nhiệm. Để bảo đảm an toàn khi vận chuyển bài thi, Sở GD-ĐT Hà Nội sẽ thuê xe đặc chủng và công an hộ tống. Cẩn thận hơn, Sở còn lên các phương án đề phòng ngập lụt, hỏa hoạn, đặc biệt xin giấy ưu tiên các xe này để đề phòng tắc đường.

Không có điều kiện thuê xe đặc chủng như Hà Nội, Thanh Hoá (năm nay cũng do 3 tỉnh chấm là Hà Nội, Hà Tĩnh, Ninh Bình) đã chuẩn bị 2 xe tải chở bài thi vào Hà Tĩnh và ra Hà Nội. Để an toàn, Sở GD-ĐT Thanh Hoá bố trí đại diện lãnh đạo Sở, Phòng Khảo thí và kiểm định chất lượng và công an hộ tống xe.

Còn Nghệ An thì yêu cầu các Ban chỉ đạo thi các huyện, thị xã, thành phố có nhiệm vụ đi gom bài thi trên địa bàn và nộp thẳng về Ban chỉ đạo tỉnh tại thành phố Vinh. Tỉnh sẽ bố trí 2 xe ô tô, có công an bảo vệ đểđưa bài thi ra Thanh Hóa chấm.

Song song với việc lo lắng vận chuyển bài thi, nhiều tỉnh lên phương án hỗ trợ và tạo điều kiện tốt nhất cho thí sinh.

Thanh Hoá, với hơn 58.000 thí sinh, lại có địa bàn miền núi đông nên khi ghép cụm việc đi lại, sinh hoạt của học sinh sẽ gặp khó khăn. Có thí sinh sẽ phải đi hơn 30km để tới được điểm thi nên Sở phải huy động ký túc xá của các trường dân tộc nội trú để học sinh ở xa tới nghỉ trong những ngày thi. Ngoài ra, Sở GD-ĐT Thanh Hoá đã yêu cầu huyện Mường Lát bố trí xe ô tô đưa đón những thí sinh đi xa và bố trí chỗ ở an toàn cho các em. Còn những học sinh nào đi thi phải qua đò thì sẽ được chở miễn phí trong những ngày thi.

Đối với Phú Thọ, có những học sinh ở một số địa phương thuộc các huyện như Tân Sơn, Thanh Ba, Yên Lập... phải đi xa từ 15-30km để dự thi. Để không xảy ra tình trạng thí sinh bỏ thi vì lí do tổ chức thi theo cụm trường, Sở GD-ĐT đã sắp xếp địa điểm thi thuận tiện cho thí sinh như: Thí sinh của Trung tâm Giáo dục thường xuyên (GDTX) Yên Lập sẽ thi tại cụm của Thanh Sơn; Trung tâm GDTX Thanh Ba thi tại cụm Hạ Hoà... và sẵn sàng đáp ứng việc ăn, nghỉ đảm bảo vệ sinh, an toàn đối với thí sinh ở xa và có nhu cầu.

Đặc biệt, tỉnh Kontum còn hỗ trợ tiền ăn cho học sinh dân tộc thiểu số là 20.000đ/ngày...