PDA

View Full Version : Có ai biết ko em hỏi cái?

A1|Lexus-Captain
06-06-2009, 11:31 AM
Mấy anh ơi em hỏi tí Thi đại học thì học nâng cao làm cơ bản có đc ko ? và nếu làm đc thì môn làm cơ bản môn làm nâng cao liệu có đc ko. Thank you :hmm:

hrockvn
06-06-2009, 12:10 PM
Hi em. Câu hỏi khá thú vị và khá quan trọng.
Theo quy định của bộ, bộ không bắt buộc thí sinh học chương trình nào thi chương trình đó. Mà thí sinh được quyền lựa chọn phần cơ bản hoặc nâng cao tuỳ theo khả năng của mình.
Ngoài ra, môn Toán em có thể thi Nâng cao, môn Lý em thi cơ bản cũng được. Tương tự, với môn Hoá em thích chọn phần nào cũng được.
Chỉ lưu ý em một điều, ở trong 1 môn thi, em đã làm phần nào thì phải theo phần đó, không được câu thì phần cơ bản, câu thì phần nâng cao. Nếu em làm thế, bài thi của em sẽ bị coi là vi phạm quy chế và không được tính điểm bài nào cả.

shevchenbe90
06-06-2009, 02:27 PM
bao giờ đề thi cũng có 2 option và thực ra là nó ngang nhau.Mấy cái option nâng cao thực ra cũng là vì nó ngoài sách giáo khoa phổ thông,biết thì dễ ko biết thì khó.Con đường dẫn đến nó cũng ko hẳn khó hơn.

A1|Lexus-Captain
06-06-2009, 08:27 PM
Hi em. Câu hỏi khá thú vị và khá quan trọng.
Theo quy định của bộ, bộ không bắt buộc thí sinh học chương trình nào thi chương trình đó. Mà thí sinh được quyền lựa chọn phần cơ bản hoặc nâng cao tuỳ theo khả năng của mình.
Ngoài ra, môn Toán em có thể thi Nâng cao, môn Lý em thi cơ bản cũng được. Tương tự, với môn Hoá em thích chọn phần nào cũng được.
Chỉ lưu ý em một điều, ở trong 1 môn thi, em đã làm phần nào thì phải theo phần đó, không được câu thì phần cơ bản, câu thì phần nâng cao. Nếu em làm thế, bài thi của em sẽ bị coi là vi phạm quy chế và không được tính điểm bài nào cả.

Hi giờ thì yên tâm roài thank anh :^_^::^_^::^_^::^_^::^_^::^_^::^_^::^_^:

000_000
15-06-2009, 11:14 AM
Cho em hỏi , gần đây thấy mọi người nói , môn Toán , nếu mình làm phần Cơ Bản thì phải làm theo cách của chương trình cơ bản và Nâng cao cũng tương tự, ko dc làm phần Cơ bản mà lại áp dụng các công thức trong sách Nâng cao . Có đúng như thế ko ạ???

Candy
15-06-2009, 11:17 AM
ai bảo thế??? chả có cái luật nào như thế cả. ta thích làm phần nào thì cứ làm, học được cái j thì đem ra làm. ĐH mà còn ngăn cấm :|