PDA

View Full Version : Trường Đào không nổi tiếng? Nhầm!

haidh
20-07-2006, 11:28 PM
Anh chị em vào bất kì 1 site nào,từ HanoiAmstecdam đến ttvnol.com, đều nhận ra ngay, nói+giới thiệu vè các trường xứ Thanh;bao giờ cũng chỉ có 2 cái tên nhắc nhiều nhất: LS VÀ ĐDT! Thật vậy!
có điều cái danh của trường mình đang có nguy cơ bị đe dọa nếu nhà trường không thay đổi chất lượng đầu ra!
anh em vào các froom khác thì nhớ quảng bá tí cho ĐDT Forum nhé!:cuoideu:
mà ngay trong memb ĐDT còn chả mặn mà mấy thì nói chi đến người ta!
nhìn vào lượng memb là biết liền,nhỉ! hi vọng FR không bị die như ngày xưa
để anh A_B đỡ thêm 1 lần đau! anh VAL nhẩy!

TonBK
20-07-2006, 11:38 PM
ngày xưa mình nhớ A_B là nữ thì phải.

Jimmy Page
21-07-2006, 02:06 PM
Lên vi.wikipedia.org mà viết về trường mình, đảm bảo tiếng nổi hơn cồn

vuminhhai
21-07-2006, 04:08 PM
Anh chị em vào bất kì 1 site nào,từ HanoiAmstecdam đến ttvnol.com, đều nhận ra ngay, nói+giới thiệu vè các trường xứ Thanh;bao giờ cũng chỉ có 2 cái tên nhắc nhiều nhất: LS VÀ ĐDT! Thật vậy!
có điều cái danh của trường mình đang có nguy cơ bị đe dọa nếu nhà trường không thay đổi chất lượng đầu ra!
anh em vào các froom khác thì nhớ quảng bá tí cho ĐDT Forum nhé!:cuoideu:
mà ngay trong memb ĐDT còn chả mặn mà mấy thì nói chi đến người ta!
nhìn vào lượng memb là biết liền,nhỉ! hi vọng FR không bị die như ngày xưa
để anh A_B đỡ thêm 1 lần đau! anh VAL nhẩy!
KHông biết ngoài Bắc thì sao chứ trong miền trong chẳng ai biết trường Đào là cái gì cả! Tôi hỏi khắp bạn bè Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, quảng trị mà chẳng đứa nào từng nghe về Đào, hay thật!

TonBK
22-07-2006, 08:13 AM
Tớ sang bên Đức, nói tới Đào Duy Từ là người ta nghĩ tới nhưng học sinh học tập chăm chỉ và những người thành đạt. Vậy đã xa hơn miền Nam chưa nhỉ?
Tớ nghĩ không nên bạn luận nhiều về điều này. Mỗi học sinh, mỗi người từng từ Đào Duy Từ đi ra sẽ là một bằng chứng cho chất lượng Đào Duy Từ, còn nổi hay không nổi thì để làm cái gì chứ, biết hay không biết cũng không quan trọng. Người ta không biết thì tốt hơn cho mình :D đỡ phải lo nghĩ nhiều về danh tiếng trường. :xiho:

ks_thu
22-07-2006, 09:43 AM
Tớ sang bên Đức, nói tới Đào Duy Từ là người ta nghĩ tới nhưng học sinh học tập chăm chỉ và những người thành đạt. Vậy đã xa hơn miền Nam chưa nhỉ?
Tớ nghĩ không nên bạn luận nhiều về điều này. Mỗi học sinh, mỗi người từng từ Đào Duy Từ đi ra sẽ là một bằng chứng cho chất lượng Đào Duy Từ, còn nổi hay không nổi thì để làm cái gì chứ, biết hay không biết cũng không quan trọng. Người ta không biết thì tốt hơn cho mình :D đỡ phải lo nghĩ nhiều về danh tiếng trường. :xiho:
YES đồng ý với anh luôn...mỗi người cứ sống thật tốt cái nhỉ.

vodanh
22-07-2006, 10:24 AM
ko hỉu sao từ một trường mà chém lám đôi, bên ls được ưu ái hơn rõ rệt.... trời ơi, bất công bất công...

Pisces
22-07-2006, 10:26 AM
Càng sống lâu mới thấy đời càng khắc nghiệt đồng chí àh

-OT-
23-07-2006, 07:33 AM
điều kấm kị nhất là ko được so sánh trường mình với trường ls ... nghe đau lòng lắm .... xót xa lắm :D

A_B
23-07-2006, 08:39 AM
ngày xưa mình nhớ A_B là nữ thì phải.
Male 100% nha TON . Còn đừng so sánh khập khiễng vậy chứ .
Nên nhớ trường ls là trường tách ra từ trường Đào nha :xauho:

hrockvn
24-07-2006, 04:43 PM
Đầu tiên là College Thanh Hóa, sau đấy tách ra làm Đào Duy Từ và Lam Sơn. Và sau nữa, chính Hàm Rồng cũng là con của Đào và Lam Sơn đấy ạ.

hacker
25-07-2006, 04:08 PM
Đầu tiên là College Thanh Hóa, sau đấy tách ra làm Đào Duy Từ và Lam Sơn. Và sau nữa, chính Hàm Rồng cũng là con của Đào và Lam Sơn đấy ạ.
Chả hiểu sao ở VN học sinh sinh viên toàn dựa vào tên tuổi của trường lớp đào tạo mình để coi đó như là 1 sự "khẳng định đẳng cấp" về học vấn, trong khi ở nước ngoài thì chính những HSSV lại là những người "khẳng định đẳng cấp" cho thương hiệu của trường mình. Ở VN nhiều giá trị đảo lộn hết cả, chẳng biết đường nào mà lần. Buồn

hoaly_kho
25-07-2006, 04:50 PM
Chả hiểu sao ở VN học sinh sinh viên toàn dựa vào tên tuổi của trường lớp đào tạo mình để coi đó như là 1 sự "khẳng định đẳng cấp" về học vấn, trong khi ở nước ngoài thì chính những HSSV lại là những người "khẳng định đẳng cấp" cho thương hiệu của trường mình. Ở VN nhiều giá trị đảo lộn hết cả, chẳng biết đường nào mà lần. Buồn
Hôm nay đọc mấy bài của anh Hacker cảm thấy có một cái gì đó ko vui , ko cảm thấy hài lòng về HSSV Việt Nam . Đối với tôi ,sự nổi tiếng hay ko thì cũng chẳng phải là tất cả ,trong lòng mình nghĩ : " trường Đào Duy Từ là một trường nổi tiếng " thì chắc chắc nó là 1 trường nổi tiếng dù ai có nói gì . Hãy cứ thoải mái lên , đừng nghĩ đến mấy chuyện ấy , nếu giờ đây , các thế hệ học sinh của trường Đào thành đạt , làm nên công danh sự nghiệp thì ắt tiếng tăm trường đào sẽ nổi như cồn ngay , fải ko nào ?

hacker
25-07-2006, 05:07 PM
Hãy cứ thoải mái lên , đừng nghĩ đến mấy chuyện ấy , nếu giờ đây , các thế hệ học sinh của trường Đào thành đạt , làm nên công danh sự nghiệp thì ắt tiếng tăm trường đào sẽ nổi như cồn ngay , fải ko nào ?
Có mỗi em này là lạc quan tự tin hơn cả chứ mấy chú trường Đào đi đâu làm gì cũng lo lắng về xuất thân (nơi sinh ra và nơi học tập) của mình

Pisces
25-07-2006, 06:58 PM
Có mỗi em này là lạc quan tự tin hơn cả chứ mấy chú trường Đào đi đâu làm gì cũng lo lắng về xuất thân (nơi sinh ra và nơi học tập) của mình
Err... Nói khí không phải anh em bỏ qua cho, tại vì hoaly_kho học ở tỉnh nhà, ko ra vùng khác như mọi người, lạc quan là phải.

hacker
26-07-2006, 11:38 AM
Err... Nói khí không phải anh em bỏ qua cho, tại vì hoaly_kho học ở tỉnh nhà, ko ra vùng khác như mọi người, lạc quan là phải.
Lại nói kháy nhau rồi, ý chú là nói ếch ngồi đáy giếng chứ gì ? Ếch ngồi ở đâu cũng thế thôi, cái chính là thái độ của ta như thế nào thôi mà, phải không ? Hãy tự tin lên nào.

Pisces
26-07-2006, 01:22 PM
Em biết ngay là bác cho rằng em nói đểu mà :buon: . Em đã xin lỗi trước rồi, tại em văn vẻ ko đc xuất sắc cho lắm nên... chỉ viết đc có thế :tuc: .
Trong tp Thanh Hóa thì có chỗ nào mà ko biết trường Đào, nhưng ra ngoài tỉnh cái là khác ngay, giống như mình ở Thanh Hóa nhưng cũng chẳng biết ở tỉnh Ninh Bình cóa những trường gì ấy :toetoe:

hacker
27-07-2006, 02:47 PM
Em biết ngay là bác cho rằng em nói đểu mà :buon: . Em đã xin lỗi trước rồi, tại em văn vẻ ko đc xuất sắc cho lắm nên... chỉ viết đc có thế :tuc: .
Trong tp Thanh Hóa thì có chỗ nào mà ko biết trường Đào, nhưng ra ngoài tỉnh cái là khác ngay, giống như mình ở Thanh Hóa nhưng cũng chẳng biết ở tỉnh Ninh Bình cóa những trường gì ấy :toetoe:
Anhn chẳng tin, anh ở HN mà anh vẫn biết ở Thanh Hóa là có trường Đào nổi tiếng "trai tài, gái sắc" mà.

vodanh
27-07-2006, 04:37 PM
heeeeeee, wr hà nội đầy nơi người ta ko biết lam sơn la trường gì huống chi đào

hacker
27-07-2006, 06:48 PM
heeeeeee, wr hà nội đầy nơi người ta ko biết lam sơn la trường gì huống chi đào
Nói thật là anh biết Lam Sơn trước rồi mới biết trường Đào sau.

To vodanh: Chữ kí của chú ý, đầy đủ thế này thì mới có ý nghĩa này :" Yêu là chết ở trong lòng 1 ít. Nếu yêu nhiều con nít sẽ sinh ra"

bong xu
27-07-2006, 08:33 PM
nói chung là chuyện nổi tiếng cũng không phải là tốt, nhỡ may nổi tiếng mà là tiếng xấu thì ai thích cơ chứ.