PDA

View Full Version : Có phải là mù quáng???

Candy
11-06-2009, 10:13 PM
Anh yêu em.
Anh mãi yêu em.

Nhưng tại sao, tại sao số phận lại trớ trêu thế này. Chúng ta yêu nhau mà khó có thể đến được với nhau. Cái phong tục cổ hủ của người Việt Nam mình đã đẩy anh và em đến một nghịch cảnh mà bất cứ ai cũng phải khóc khi chứng kiến. Và anh chắc rằng, em cũng đã khóc. Hãy khóc đi, khóc vì bất cứ điều gì mà em thấy buồn hay vui.

Mù quáng. Có người đã nói như thế. Hỏi tại sao họ lại nói như thế. Họ trả lời rằng: "chắc chắn không được thì tiếp tục làm gì". Nhưng anh không hề nghĩ như thế. Khi tang đang mơ, một giấc mơ đẹp đẽ, và khi anh nhận ra rằng giấc mơ này khó mà thành hiện thực (99%) là không được. Nhưng anh vẫn tiếp tục, tiếp tục trên con đường biến giấc mơ đó thành hiện thực. Và nhất là sau khi ta nói chuyện trong buổi tối ấy. Cho dù còn 1% hi vọng, anh vẫn tiếp tục. Không bao giờ là mù quáng và ngu ngốc khi ta cố gắng theo đuổi một mục tiêu nào đó. Và mục tiêu của anh bây giờ chính là biến giấc mơ lâu nay của anh thành sự thật. Và để thực hiện được điều đó, anh cần sự ủng hộ của em, sự tin tưởng của em.

Anh tin rằng, một ngày nào đó, đôi ta có thể cùng nhau bước chung trên một con đường: con đường của hạnh phúc :)

http://lh5.ggpht.com/_tF7Ts9iuK2g/SjHVwRWOFaI/AAAAAAAACQI/3QE9bC8K9o8/s640/top-3.JPG

hoacucdai2611
11-06-2009, 10:33 PM
Không biết cụ thể câu chuyện của bạn là thế nào . Nhưng có lẽ là một câu chuyện buồn...và có lẽ nó cũng đã từng khiến bạn hạnh phúc...Dù sao cũng chúc bạn và người bạn yêu cùng nhau đi đến cuối con đường.

Candy
12-06-2009, 10:42 AM
Cảm ơn chị. Quả thực là nó buồn, nó đã mang lại hạnh phúc cho em bây giờ, sau này và mãi mãi. Chuyện này trong 4r có rất ít người biết. Con đường ấy em đã thấy đc một nửa chặng đường rồi. Phía trước còn rất nhiều khó khăn nhưng em sẽ cố, nó cũng sẽ cố. Chỉ có thế mới có thể đi hết con đường được. (hết đường là lúc chết đấy ạ :) )

snow_b7
13-06-2009, 04:14 PM
3 bài viết mới của anh cùng một chủ đề... em chúc hai lần rùi đấy...chúc thêm lần nữa vậy!!! :blush::blush::blush: