PDA

View Full Version : Khóc trong đêm

Candy
11-06-2009, 10:20 PM
Đã có những lúc anh ngồi trong đêm tối. Anh không ngủ được vì anh nhớ em, nhớ về những phút giây mà đôi ta bên nhau.

Em đã nói với anh rằng, tất cả những gì mà em làm đều là muốn tốt cho anh, cho dù điều đó có làm cho anh buồn đi chăng nữa. Anh cảm ơn em, cảm ơn vì tất cả những gì mà em đã giành cho anh, đã làm cho anh trong suốt thời gian qua. Và em hãy nhớ rằng, anh cũng sẽ làm tất cả những gì có thể để 2 chúng ta có thể ở bên nhau.
Phải nói rằng, duyên phận đã đưa hai chúng ta đến được với nhau. Con đường đi đến hạnh phúc của chúng ta còn gặp rất nhiều khó khăn và trắc trở. Anh chấp nhận đương đầu với mọi định kiến của xã hội, mọi sự phản đối của gia đình để chúng ta đến được với nhau.
Em có nói với anh rằng anh chưa đủ chín chắn để suy nghĩ và nói ra lời thực lòng. Em nói rằng sau 4 năm nữa mà anh vẫn nói được những lời như bây giờ thì em sẽ chấp nhận. Anh đồng ý. 4 năm coi như là thời gian thử thách lòng anh. Cách đây 4 năm, em cũng đã yêu anh và anh không nhận ra được điều đó. Em đã chịu đựng nỗi đau khổ trong 4 năm trời, và tiếp theo đây sẽ là anh chịu đựng. Con đường tình yêu không bao là bằng phẳng. Thời gian này chính là thời gian mà chúng ta đi trên chông gai rải đầy trên con đường ấy.
Em đã nói em tin ở anh. Anh cũng tin em. Và sự tin tưởng chính là động lực thúc đẩy chúng ta vượt qua mọi sự khó khăn trắc trở. Chúc em hạnh phúc.

_Lisu_Lilo_
12-06-2009, 12:21 AM
anh ơi là anh....buồn thật đấy......nhưng em nghĩ sẽ chẳng có ai và chẳng co điều gì ngăn cách được 2 người....ok......anh hứa đi....dù thế nào cũng không được bỏ cuộc....không được khóc.....nhá.......giá như hôm đấy anh hỏi em về chuyện của 2 người....biết đâu em đã tìm ra cách để an ủi anh.......sao anh lại hỏi em về chuyện khác.....về một người khác.......để rôi hôm nay...anh lại vẫn chỉ nhớ đến một người.......thôi vậy.........4 năm sẽ qua rất nhanh nếu anh sống tốt........cố lên anh......đậu ĐH đi đã nhé.......xong rồi bao em đi ăn nhé:crave:

thuylinh281_pot
12-06-2009, 01:41 AM
Em không rõ chuyện tình cảm của anh thế nào, nhưng những gì anh viết thì có vẻ nhiều trắc trở và có lẽ là sâu nữa.
Không biết bọn anh đã gặp phải những khó khăn gì, chông gai gì, hay định kiến gì nhưng thật sự dùng cụm từ "chịu đựng nỗi đau khổ" trong tình yêu thì nó , ..., nó.... có vẻ như là bi đát quá và ko giống như là trong tình yêu. Anh đừng nghĩ như thế nhé, đc chứ ạ?
Chị ấy yêu anh trong 4 năm, đã trải qua những gì? Có thể là buồn, đau, khổ, nhưng chắc chắn ko phải "chịu đựng". Yêu dù khó khăn, dù đau đớn thì nó cũng đang là dâng hiến, cho đi yêu thương một cách tự nguyện, và nhất là yêu thương trong im lặng thế này.
Tiếp theo đây 4 năm nữa, anh định làm gì? Đừng nghĩ đến sự bù đắp hay là sẽ phải chịu đựng 1 điều gì đó anh ạ, thật sự ko nên! Chỉ - là - yêu - thương - chân - thành - và - cố - gắng! Em nghĩ là vậy, đơn giản là yêu, "yêu" theo đúng từ đó, chỉ mình từ đó thôi....
Sự tin tưởng lẫn nhau là quan trọng nhất. Anh chị đã có được điều đó rồi thì tuyệt quá rồi ạ. Chúc anh chị sẽ luôn vững bước bên nhau và cùng vượt qua mọi chuyện nha!
Chúc hạnh phúc ! LET'S TRY! ^_^

Candy
12-06-2009, 07:38 AM
thanks 2 em cái :). dù thế nào thì anh vẫn chung thuỷ :).
@me: anh cũng chẳng biết tại sao hồi đó anh nói như thế :)

blue_horizon
12-06-2009, 08:23 AM
Nếu em có lòng tin và cố gắng thì khó khăn nào cũng sẽ vượt qua thôi. Chúc em hạnh phúc!

Candy
12-06-2009, 10:38 AM
3 ngày nữa là nó đi tình nguyện xanh hè này. lên vùng dân tộc thiểu số. 1 tháng trời. :((. ko net, ko phủ sóng điện thoại. làm thế nào bây giờ :((. nhớ. cả 2 đều nhớ. nó đã khóc, khóc khi biết phải đi 1 tháng trời. nhưng mình đã nói, đôi khi cũng nên giành thời gian cho mọi người xung quanh. thế là nó lại cười, cười vì mình là chính mình, ko phải ai khác. người mà nó yêu ko bao giờ thay đổi :)

Bách_Hợp
12-06-2009, 10:22 PM
Xem ra cũng có nhiều tâm sự!
Hiện giờ hắn cũng có chút lung lay vì niềm tin của mình ...:smoking:
Chẳng biết nói thế nào nữa!
Tin tưởng một người thật là khó?....
Giờ làm sao để vứt bỏ được sự nghi ngờ?
Híc biết trước thế này không yêu nữa cho đỡ khổ!
Giờ cả ngày hắn lúc nào cũng hoang mang lo lắng ......
:sigh:

thomit.com
13-06-2009, 08:49 AM
Gái gú chỉ là phù du, thày u vẫn là bất tử :heheh::heheh::heheh::heheh:

snow_b7
13-06-2009, 04:10 PM
anh chị đã cùng nhau trải qua mọi thử thách, yêu nhau từ lâu rồi thì chờ thêm 4 năm có là gì nhỉ??? Mong hai người sớm thành đôi... chúc anh chị hạnh phúc:sparkling::sparkling::sparkling:

blue_horizon
14-06-2009, 03:03 PM
3 ngày nữa là nó đi tình nguyện xanh hè này. lên vùng dân tộc thiểu số. 1 tháng trời. :((. ko net, ko phủ sóng điện thoại. làm thế nào bây giờ :((. nhớ. cả 2 đều nhớ. nó đã khóc, khóc khi biết phải đi 1 tháng trời. nhưng mình đã nói, đôi khi cũng nên giành thời gian cho mọi người xung quanh. thế là nó lại cười, cười vì mình là chính mình, ko phải ai khác. người mà nó yêu ko bao giờ thay đổi :)
1 tháng cũng không phải quá lâu đâu em ạ :) Chị cũng đã từng chờ đợi, chị hiểu. Nhìn thì lâu, nhưng khi cố gắng tập trung vào công việc thì cũng trôi nhanh thôi. Miễn là cả hai cùng nhớ về nhau là được mà :)

Gái gú chỉ là phù du, thày u vẫn là bất tử :heheh::heheh::heheh::heheh:
Một bài vô duyên :|

trangvicky_zhao
14-06-2009, 05:10 PM
Hi vọng anh hạnh phcus và vững tin vào sự lựa chọn của mình. Dù hi vọng chỉ là 1% thì cũng phải cố gắng, anh nhé ^^!

Candy
11-07-2009, 06:53 AM
Kết quả cuối cùng: thi đại học xong nó nhắn cho một tin nhắn, bảo là hãy quên nó đi, nó ko muốn mình vì nó mà chịu đau khổ, đằng nào cũng là con trai trưởng dòng họ, ko thể phá bỏ quy tắc đc. Trong thời gian anh thi đại học, vẫn nt nói chuyện vs nó bt. anh cũng ko nhận ra rằng, trong time đó, nó nói yêu mình nhiều hơn trước kia rất nhiều, hầu như lúc nào cũng nói. Lạ mà mình ko nhận ra. Buồn.

H_2_A
11-07-2009, 09:29 AM
Kết quả cuối cùng: thi đại học xong nó nhắn cho một tin nhắn, bảo là hãy quên nó đi, nó ko muốn mình vì nó mà chịu đau khổ, đằng nào cũng là con trai trưởng dòng họ, ko thể phá bỏ quy tắc đc. Trong thời gian anh thi đại học, vẫn nt nói chuyện vs nó bt. anh cũng ko nhận ra rằng, trong time đó, nó nói yêu mình nhiều hơn trước kia rất nhiều, hầu như lúc nào cũng nói. Lạ mà mình ko nhận ra. Buồn.

Khích lệ tinh thần :freeze::freeze::freeze::freeze::freeze:
Buồn làm gì hả anh .:sigh: