PDA

View Full Version : Cảnh cáo lớp B8 khóa 05-08

hrockvn
14-06-2009, 08:22 PM
Đây là lời cảnh cáo đến các thành viên lớp B8 khóa 2005-2008.
Bản thân là điều hành và là khóa trước của các bạn. Tôi thật sự thất vọng về cách các bạn ăn nói trên diễn đàn.
Đều là những người trẻ, có văn hóa, có học thức nhưng việc liên tục có những thành viên nói bậy, sử dụng từ ngữ thuộc dạng bị censor trên diễn đàn. Điều đó tôi đánh giá vô cùng thấp. Và nói thẳng ra là tôi không coi những người sử dụng từ ngữ bị censor ra một xu cắc nào cả.
Các bạn đừng để mọi người nghĩ xấu về mình, về lớp và về cả một khóa học.

Tôi chính thức thông báo, khóa toàn bộ các topic liên quan đến lớp B8 khóa 05-08 cho đến khi nào các bạn có sự thay đổi về nhận thức và văn hóa.
Thật đáng buồn

sunajirako
14-06-2009, 08:29 PM
bạn đã hiểu nhầm rồi, Đó là ngôn ngữ riêng của từng lớp. Bạn khoá diễn đàn lại như vậy khác gì bảo bọn mình đừng tham gia diễn đàn nữa. Bạn từng là học sinh. Bạn cũng phải hiểu học sinh ngôn ngữ phong phú như thế nào chứ. Bạn nói ko coi bọn mình ra 1 xu 1 cắc nào cả. Thật sự là quá xúc phạm nhau. Mình cũng biết tiêu chí là làm quen, học hỏi. Nhưng đây giống như 1 căn nhà của bọn mình. Mình đã rất vui vì nhờ diễn đàn mà lớp gần gũi nhau hơn. Nhưng sau khi nhận được thông báo này quả thật rất thất vọng về quy phạm của diễn đàn.

hrockvn
14-06-2009, 08:31 PM
At here: http://www.daoduytu.edu.vn/forum/announcement.php?f=70
No comment.
Bonus thêm cái danh sách từ censor, sử dụng những từ ngữ này:
1. Không được phép của diễn đàn dù đó là văn hoá của bạn.
2. Thể hiện một lớp trẻ thiếu văn hoá.
Bạn ở hay không thì tuỳ. Diễn đàn cần những con người thật sự/.
Liệu có đáng sử dụng những từ ngữ như trên ?????
Văn minh? Đàn anh? Đại ca? Sành điệu? hay là gì/
Chẳng là quái gì cả.
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/censor_word.jpg

doantung
14-06-2009, 10:32 PM
dạ thôi được rồi anh ạ.
thì lớp em nó cũng chỉ nói vui thôi, lâu ngày không gặp nên nhớ mắng nhau đùa ấy mà.
Để bọn em chỉnh sửa.

Mr.linhlong8
14-06-2009, 10:34 PM
oài,dạo này bận thi 1 chút nên không rảnh lên 4rum lắm.Nhưng mỗi lần lên,vào box này là lại thấy gần 1 trang toàn B8,nội dung mỗi bài có vẻ khác nhau nhưng mà theo LL nghĩ thì toàn nhằm mục đích spam.LL là Mod mà để box xảy ra tình trạng spam toàn tập dẫn đến hậu quả khoá toàn bộ topic B8...thật đáng buồn.
Mong các bạn B8 có cách nhìn khác về những gì mình làm trên 4rum, ảo là thật mà thật là ảo..

tunghom_b8
14-06-2009, 11:31 PM
anh ấy cảnh cáo thế là đúng rồi. lớp mình nhận sai đi.diễn đàn này là của chung chứ không phải của lớp minh đâu mà thích làm gì thì làm. lớp trưởng b8 kêu gọi anh em sử dụng từ ngữ có văn hoá vào diễn đàn. Thay mặt lớp B8 sorry toàn bộ diễn đàn. sẽ rút kinh nghiệm lần sau.

[B8]_No_Love
14-06-2009, 11:35 PM
Đây là lời cảnh cáo đến các thành viên lớp B8 khóa 2005-2008.
Bản thân là điều hành và là khóa trước của các bạn. Tôi thật sự thất vọng về cách các bạn ăn nói trên diễn đàn.
Đều là những người trẻ, có văn hóa, có học thức nhưng việc liên tục có những thành viên nói bậy, sử dụng từ ngữ thuộc dạng bị censor trên diễn đàn. Điều đó tôi đánh giá vô cùng thấp. Và nói thẳng ra là tôi không coi những người sử dụng từ ngữ bị censor ra một xu cắc nào cả.
Các bạn đừng để mọi người nghĩ xấu về mình, về lớp và về cả một khóa học.

Tôi chính thức thông báo, khóa toàn bộ các topic liên quan đến lớp B8 khóa 05-08 cho đến khi nào các bạn có sự thay đổi về nhận thức và văn hóa.
Thật đáng buồn

Đề nghị bạn nêu đính danh người phạm lỗi và trích dẫn, thì bọn minh mới biết đc chứ. Mình chỉ thấy anh em B8 chỉ có hay nói từ "☀☀☀"(mạo muội) chứ có thấy nói lời vô văn hóa nào đâu :roar::roar:

blue_horizon
14-06-2009, 11:48 PM
Khi các bạn tham gia 4rum thì phải chấp nhận nội quy đó thôi. Từ nào cũng thế, nếu là vi phạm nội quy thì đều bị warned. Mà muốn biết đích danh bạn nào thì cứ hỏi xem ai bị cho thẻ vì dùng từ ngữ sai quy định, thế là biết thôi.
Mặc dù biết là lớp cả năm ít gặp nhau nhưng như thế không có nghĩa là các bạn muốn nói thế nào cũng đc. Như bạn gì trên kia nói đấy, 4rum là của tất cả mọi người, khi đọc những từ ngữ như thế thì người khác sẽ nghĩ thế nào?
Việc các bạn tham gia 4rum đông đảo như vậy rất hoan nghênh, vì 4rum lập ra là để nhớ về trường cũ, lớp cũ, vậy nên các bạn cũng hãy tôn trọng nó. Hãy coi như đây là một nơi công cộng. Tôn trọng tất cả mọi người thì mọi người cũng sẽ tôn trọng bạn.

[B8]_No_Love
15-06-2009, 12:08 AM
At here: http://www.daoduytu.edu.vn/forum/announcement.php?f=70
No comment.
Bonus thêm cái danh sách từ censor, sử dụng những từ ngữ này:
1. Không được phép của diễn đàn dù đó là văn hoá của bạn.
2. Thể hiện một lớp trẻ thiếu văn hoá.
Bạn ở hay không thì tuỳ. Diễn đàn cần những con người thật sự/.
Liệu có đáng sử dụng những từ ngữ như trên ?????
Văn minh? Đàn anh? Đại ca? Sành điệu? hay là gì/
Chẳng là quái gì cả.
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/censor_word.jpg

Đề nghị bạn xem lại những lời nói của mình
Thứ 1: "Thể hiện một lớp trẻ thiếu văn hoá" câu này là 1 câu nói mà chưa suy nghĩ chín chắn vơ đũa cả nắm.
Thứ 2: "Diễn đàn cần những con người thật sự" theo bạn thế nào là 1 con người thật sự ?
Bạn đừng nghĩ mình hơn tuổi người khác học vấn hơn, từng trải hợn bọn mình mà nói những lời khó nghe như vậy.
Có thể bạn nhìn xuống thì hơn bọn mình và rất nhiều người khác nhưng ngẩm lên thì chẳng bằng ai đâu. :cool::cool::cool:
-----------------------------------------

Khi các bạn tham gia 4rum thì phải chấp nhận nội quy đó thôi. Từ nào cũng thế, nếu là vi phạm nội quy thì đều bị warned. Mà muốn biết đích danh bạn nào thì cứ hỏi xem ai bị cho thẻ vì dùng từ ngữ sai quy định, thế là biết thôi.
Mặc dù biết là lớp cả năm ít gặp nhau nhưng như thế không có nghĩa là các bạn muốn nói thế nào cũng đc. Như bạn gì trên kia nói đấy, 4rum là của tất cả mọi người, khi đọc những từ ngữ như thế thì người khác sẽ nghĩ thế nào?
Việc các bạn tham gia 4rum đông đảo như vậy rất hoan nghênh, vì 4rum lập ra là để nhớ về trường cũ, lớp cũ, vậy nên các bạn cũng hãy tôn trọng nó. Hãy coi như đây là một nơi công cộng. Tôn trọng tất cả mọi người thì mọi người cũng sẽ tôn trọng bạn.
Cám ơn bạn đã góp ý, mình thấy rất đúng, nhưng bạn fải hiểu mình thấy anh em B8 bọn mình chưa làm j quá đáng để phải nói là "Thiếu Văn Hoá" cả. Mình sorry chứ 1 người thì có thể chịu đc chứ cả 1 tập thể anh em thì ko chịu đc :stress::stress::stress::stress:

quanganhma
15-06-2009, 12:25 AM
No Love nói rất đúng, mình vừa lướt lại 1 số topic của B8 thì thấy có mỗi bạn trungsieunhan vừa tham gia diễn đàn hay dùng từ thô tục. Các bạn Mod nên xử lý tên đó, chứ sao lại vô duyên vô cớ khoá topic của b8 lại :alert:

Pisces
15-06-2009, 05:14 AM
_No_Love;125661']Đề nghị bạn nêu đính danh người phạm lỗi và trích dẫn, thì bọn minh mới biết đc chứ. Mình chỉ thấy anh em B8 chỉ có hay nói từ "☀☀☀"(mạo muội) chứ có thấy nói lời vô văn hóa nào đâu :roar::roar:

Tất cả những từ ngữ bị chuyển thành dấu censored [☀☀☀] đều là những nội dung bị cấm trên diễn đàn, và 100% những từ ngắn hơn 5 kí tự đều là những từ, cụm từ tục, chửi bậy. Vậy nếu cái từ các bạn "hay nói" đấy lại bị censored - bị xếp vào dạng từ tục - chửi bậy mà các bạn cho là chưa đến mức đáng bị coi là "lời vô văn hoá", thế thì như thế nào mới "vinh dự" đc xếp vào cái thể loại đấy?!

Tôi vừa dạo qua 1 số topic có gắn mác B8, và phải nói là các bạn viết bài "rất có phong cách". Chuyện bạn bè gọi nhau là thằng - con thì bình thường thôi, nhưng mà hở tí là "thằng chó", "con mẹ nó", rồi thì "dâm dê" này nọ,... Cái đấy các bạn gọi là "ngôn ngữ riêng của từng lớp"?! Nếu vậy thì tôi nói thẳng, "ngôn ngữ riêng" đấy bị cấm trên toàn 4rum.

Các bạn tham gia diễn đàn, chúng tôi ko bắt ép các bạn phải viết bài quá nghiêm túc hay khách sáo, nhưng ít nhất cũng phải đọc qua cái nội quy về phần ngôn từ và nội dung bài viết mà cư xử cho hợp lý. Những bài các bạn viết trên diễn đàn ko phải chỉ mình các bạn đọc, bạn cùng lớp đọc, mà có thể còn có các thành viên khác, nhiều tuổi hoặc ít tuổi hơn, thậm chí có thể các thành viên từ các trường khác, các tỉnh khác trên cả nước. Đừng để các thành viên nhỏ tuổi hơn đọc đc những "ngôn ngữ riêng" đó để rồi học theo, đừng để những lớp đàn anh đi trước đọc vào rồi nghĩ "lớp trẻ bây giờ ăn nói ko ra gì", đừng để những thành viên ở các nơi khác đến tham quan 4rum trường có suy nghĩ là "Hoá ra học sinh trường Đào Duy Từ - Thanh Hóa chỉ đến mức như thế",... Các bạn có thể viết thân mật, suồng sã, nhưng tuyệt đối không hoan nghênh việc mang "ngôn ngữ chat" và "chợ búa" cửa miệng hàng ngày lên diễn đàn.

Đừng đòi hỏi tôi phải lôi "dẫn chứng" ra làm gì, tôi ko có nhiều thời gian và cũng ko thích làm cái trò bới lông tìm vết đấy. Tiếng Việt ngoài một số ngôn từ mang tính tục tĩu - chửi bậy trực tiếp ra, còn lại một số khá lớn đại từ nhân xưng khác được dùng tuỳ vào ngữ cảnh mà mang nghĩa bậy hay ko, tôi nghĩ chắc các bạn ko phải là ko hiểu điều này. Thế nên nếu các bạn đọc lại các bài viết trong những topic của B8 mà ko cảm thấy đó là "bậy", thì có nghĩa là khả năng đánh giá mức độ văn hoá của các bạn có vấn đề, nếu thế thì tôi cũng hết ý kiến. Chúng tôi chỉ lập một topic mang tính nhắc nhở chung để cảnh báo các bạn, còn việc có thay đổi hay ko, đấy là tuỳ vào nhận thức của bản thân các bạn.

Các bạn được quyền lập topic mới cho lớp B8, chúng tôi ko cấm. Nhưng nếu còn xảy ra tình trạng sử dụng ngôn từ vô văn hoá một cách bừa bãi, lúc đấy tôi ko nghĩ là vấn đề sẽ chỉ được giải quyết nhẹ nhàng bằng việc đóng cửa topic đâu =).

Candy
15-06-2009, 08:42 AM
thứ nhất: đây là 4r của trường, là bộ mặt của trường. chính vì thế nên mọi người không được thể hiện bất cứ một hành vi, lời nói thiếu văn hoá nào. như thế mọi người khi đọc sẽ thấy sao về trường mình???
thứ 2: văn hoá của học sinh trong cách ứng xử ở nơi gọi là "công cộng". đây là diễn đàn,nơi rất nhiều người ghé thăm. chẳng nhẽ mọi người lại cố chấp đến thế ư??? dù rằng rất hoan nghênh mọi người tham gia 4r, nhưng chúng tôi chỉ hoan nghênh những người có "văn hoá" ứng xử :|

sunajirako
15-06-2009, 09:02 AM
Vâng. Thôi đã hiểu. Nhờ nội Quy này mà B5 đã không còn ai tham gia diễn đàn nữa. Nếu bắt bọn tôi online để nói những lời vô nghĩa, xã giao thì không phải là bọn này. Tôi xin thề 1 cách chân thành nhất là không bao giờ bước chân vào diễn đàn này nữa cho đến khi diễn đàn xoá bỏ nội quy ngớ ngẩn kia. Và có lẽ ko có ngày đó. Tạm biệt tất cả mọi người.

shevchenbe90
15-06-2009, 09:26 AM
Vâng. Thôi đã hiểu. Nhờ nội Quy này mà B5 đã không còn ai tham gia diễn đàn nữa. Nếu bắt bọn tôi online để nói những lời vô nghĩa, xã giao thì không phải là bọn này. Tôi xin thề 1 cách chân thành nhất là không bao giờ bước chân vào diễn đàn này nữa cho đến khi diễn đàn xoá bỏ nội quy ngớ ngẩn kia. Và có lẽ ko có ngày đó. Tạm biệt tất cả mọi người.

Không phải ở đây,mà đâu cũng vậy thôi,nếu các bạn cho rằng tham gia diễn đàn và viết bài bình thường như hơn 3000 mem khác vẫn thường xuyên hoạt động là một công việc vô nghĩa thì nói thẳng chẳng ai giữ các bạn lại cả.
Cứ ra đường mà thể hiện cái Văn hóa riêng,bản sắc riêng của các bạn,đừng ỏe đây để thầy cô nhìn vào,để các bạn trường khác nhìn vào thấy B8 05-08 toàn sử dụng Văn hóa riêng-khác người,họ nói rằng DDT toàn những người như thế,rằng Văn Hoá của các bạn được phát triển ở đây.
Tôi hoàn toàn phản đối những thành viên B8 nào "như bạn",đương nhiên tôi không thể cấm ai đó tham gia diễn đàn được.Nhưng rất cảm ơn vì quyết định rút lui khỏi nơi này của bạn.Đó là may mắn cho chũng tôi.
Hãy lập một forum riêng mà mặc sức thể hiện mình,không phải ở đây gay phản cảm cho người khác rồi biện minh,phản bác theo kiểu cùn thế này.
"Giữ gìn môi trường xanh sạch đẹp,bảo vệ nơi công cộng bằng những nội quy mà ai-cũng làm-được,tất nhiên trừ các bạn".
Chúng tôi không việc gì phải thay đổi nội quy bao năm nay mà người người vẫn thực hiện chỉ vì một số ít những thành viên kiểu như bạn,chẳng giống ai.

shevchenbe90
15-06-2009, 09:33 AM
Anh em ta tham gia diễn đàn kiếm niềm vui mà thôi. Ko đc vào cũng chả sao.. Yahoo..blog thiếu gì cái để nói chuyện. Khoá hay huỷ cai 4rum lớp tuỳ các anh. Mệt người

Kiếm niềm vui cho mình và mang lại nhiều tác hại cho người khác,không được thì bỏ đi,vâng bỏ đi còn tốt hơn ở lại và kéo dài hành vi làm xấu bộ mặt trường.
Yahoo Blog thiếu gì...cứ ở nhà mình mà bay nhảy,đừng có ra đường thể hiện những cái chẳng ai chấp nhận.
Tự bôi bẩn lên mặt mình mà thôi.

Wait_me
15-06-2009, 10:10 AM
Gửi Các Ban B8! Mặc dù tớ chưa xem lời viết tuc tĩu của 1 số thành viên lớp mình. Nhưng thấy họ lên án các hành vi ấy là cũng đúng.. Tớđã đọc rất nhiều lần. Nhưng ko thể ngờ trong những lời lên án ấy lại có hàm chứa những nội dung có ý xem B8 là loài rác rưởi. Ko thể ngờ rằng,với những trình độ ĐH như chúng ta đã đc nhà nước công nhận.. Nếu anh em ta phạm lỗi họ có vài lời khuyến cáo nhe nhàng thì tốt.. đằng này thật là... b8 (2005-2008) Chúng ta không nên trách ai mà nên trách chính bản thân của lớp.. và cũng nên rút kinh nghiêm cho sau này nha các ban. Chúng ta nên hoc đc một bài học... sau này có gặp người mắc lỗi hãy có sự khoan dung và độ lượng ( đừng khinh thường, tạo cho họ sư mặc cảm..). Kính mong các quý anh chị đang chủ trì diễn đàn hãy cố gắng tiếp tục duy trì sự trong sạch của diễn đàn nhưng xin mọi người cũng nên có những cử chỉ dụi dàng hơn, rộng lượng hơn đối với những trường hợp sau này mắc lỗi. Đừng đánh giá 1ai đó..1 tập thể nào đó là thiếu văn hóa, trình độ học thức có vấn đề chỉ thông qua vài biểu hiện khiếm nhã, bởi vì có khi trình độ của họ ko hề thua kém mọi người đâu. THANK YOU

hrockvn
15-06-2009, 10:17 AM
Trích một câu nói của Bác Hồ:

Người có tài mà không có đức là người vô dụng. Người có đức mà không có tài làm gì cũng khó
Và xin không bình luận gì thêm. Đây là lúc để các bạn thể hiện "trình độ Đại học được nhà nước công nhận" của các bạn.
Tha thiết mong các bạn phải hiểu rằng đừng để mọi người nhìn vào và: "À, hóa ra cũng chỉ đến thế là cùng".

Snow
15-06-2009, 10:44 AM
Vâng! Các anh chị có thể thân mật, đoàn kết trong lớp nhưng phải sống thế nào cho người ngoài khi nhìn vào họ nể phục B8(05-08).
Có thể những ngôn từ các anh chị sử dụng hok mang tính bậy bạ, chửi tục "đối với suy nghĩ của B8"
nhưng khi một ai đó (ví dụ : GVCN B8 05-08, một người lớn tuổi hơn, ) vào thì sao ...
Không lẽ, chỉ vì cái ham vui của các anh các chị mà đánh mất đi cái đẹp của B8. của D2T hay sao ???
Diễn đàn là nơi giao lưu. học hỏi, nơi nhớ về quá khứ của những cựu học sinh... vì thế không thể chỉ vì một chút riêng tư của B8 mà ảnh hưởng tới tất cả.
Mong rằng các anh chị - những sinh viên đại học, người bố người mẹ trong tương lai suy nghĩ lại những gì mà các anh các chị đã viết, đã nói chuyện.
P/s: Giật mình khi vào forum, nơi mọi khi là bảng thông báo những tin tức quan trọng của forum
mà giờ lại là "Cảnh cáo B8 05-08" ....

thomit.com
15-06-2009, 11:17 AM
Tại sao lại cảnh cáo lớp B8. 1 lớp có tới 50 thành viên,tại sao lại cảnh cáo tới cả lớp chúng tôi. Nói như thế có vơ đũa cả nắm lắm ko. Ko phải nói gì xa xôi,nhưng trong lớp có người này,người nọ. Có người giỏi người kém. Nhưng ko phải ai cũng dùng những từ ngữ thô tục hay bậy cả. Tại sao mọi người có thể nói về lớp chúng tôi như thế đc cơ chứ.
Nếu như topic nào có những lời lẽ thô tục,hay mem nào có những lời lẽ thô tục thì hãy nên cảnh cáo chứ. Tại sao đằng này,những topic chẳng có 1 tí gì đó gọi thô tục lại cũng bị khoá.
Có câu: 1 nhười vì mọi người chứ mọi người ko vì một người. Nếu chỉ có 1 thành vên của B8 nói ra những lời ko đc hay cho lắm thì tại sao lại bắt chúng tôi,những người chẳng đóng góp lấy tí % nào trong cái việc này chịu tiếng luôn.
Diễn đàn là nơi giao lưu,là bộ mặt của trường. Nhưng mọi người có chắc trong hơn 11000 thành viên thì cả hơn 11000 người đó đều là văn minh,đều nói những lời hay ý đẹp. Tôi dám chắc là ko thể.
Vì thế có nhất thiết là bắt cả lớp chúng tôi phải chịu tiếng ko? Đồng ý rằng nếu mem nàoy topic nào vi phạm thì sẽ bị xử lý. Nhưng cái kiểu làm vơ đũa cả nắm thế này thì ko nên.Cũng cần nói thêm rằng,MOD khoá bọn tôi MrLL bảo bọn tôi spam. Nói thật,các topic khác tôi thấy spam cũng ko kém đâu. Chẳng qua là vì,chúng tôi tham gia muộn so với mọi người nên tích cực lên thôi. Với lại cũng 1 phần, mỗi đứa 1 nơi,nên việc gặp nhau rồi chém gió cũng là điều ko thể tránh khỏi.
Nhưng cái cách cảnh cáo của ADMIN quá nặng và quá khinh thường B8 chúng tôi. B8 ko phải là lớp ca biệt, ko phải là lớp chỉ biết ăn và chơi và quậy phá. Chúng tôi có tỉ lệ đậu ĐH đứng thứ 3 toàn trường khóa đấy cơ mà. Đây chỉ là con sâu làm rầu nồi canh thôi. Thiết nghĩ ADMIN nên giảm nhẹ hình thức xử lý xuống.
Với lại tại sao ADMIN ko cảnh cáo tới những mem có lòi lẽ thô tục trước,cảnh cáo topic có lời lẽ ko đẹp trước bằng. Có nhất thiết là tới toàn bộ cả lớp chúng tôi ko.
Mong ban điều hành xem xét lại và mở lại những topic của B8 chúng tôi

blue_horizon
15-06-2009, 11:26 AM
Đọc bài viết của bạn thấy thật không chấp nhận nổi, chẳng muốn viết gì nhưng đọc vào tôi thấy bạn "cùn" quá. Nói thẳng đấy. Vào 4rum hay không vào nữa là quyền của các bạn, chẳng có gì để nói. Nhưng nội quy xây dựng lên là để làm gì. Ở trường ĐH chắc bạn cũng học về pháp luật. 4rum là một thế giới ảo, nó ảo nhưng không có nghĩa ai thích làm gì thì làm. Thế thì cần có người quản lí để làm gì. Các bạn có quyền tự do ngôn luận nhưng một khi đã vi phạm thì chúng tôi có quyền cảnh cáo. Lúc đăng kí, bạn phải chấp nhận nội quy rồi mới bắt đầu các bước để tạo 1 acc. Vậy là bạn đồng ý làm theo nội quy đó còn gì. Bây giờ chính bạn lại nói như thế. Nực cười thật. Thôi, chẳng có gì để nói thêm với bạn nữa. Vì những lời bạn nói ở trên là quá đủ. Bạn đi, ừ thì tạm biệt, chúng tôi cần những cá nhân có lòng nhiệt tình xây dựng 4rum thật sự ấy.

Gửi Các Ban B8! Mặc dù tớ chưa xem lời viết tuc tĩu của 1 số thành viên lớp mình. Nhưng thấy họ lên án các hành vi ấy là cũng đúng.. Tớđã đọc rất nhiều lần. Nhưng ko thể ngờ trong những lời lên án ấy lại có hàm chứa những nội dung có ý xem B8 là loài rác rưởi. Ko thể ngờ rằng,với những trình độ ĐH như chúng ta đã đc nhà nước công nhận.. Nếu anh em ta phạm lỗi họ có vài lời khuyến cáo nhe nhàng thì tốt.. đằng này thật là... b8 (2005-2008) Chúng ta không nên trách ai mà nên trách chính bản thân của lớp.. và cũng nên rút kinh nghiêm cho sau này nha các ban. Chúng ta nên hoc đc một bài học... sau này có gặp người mắc lỗi hãy có sự khoan dung và độ lượng ( đừng khinh thường, tạo cho họ sư mặc cảm..). Kính mong các quý anh chị đang chủ trì diễn đàn hãy cố gắng tiếp tục duy trì sự trong sạch của diễn đàn nhưng xin mọi người cũng nên có những cử chỉ dụi dàng hơn, rộng lượng hơn đối với những trường hợp sau này mắc lỗi. Đừng đánh giá 1ai đó..1 tập thể nào đó là thiếu văn hóa, trình độ học thức có vấn đề chỉ thông qua vài biểu hiện khiếm nhã, bởi vì có khi trình độ của họ ko hề thua kém mọi người đâu. THANK YOU
Không dám nhận xét đến trình độ của các bạn, nhưng cái cách bạn thể hiện ra như thế có thể |'giúp" người khác phần nào đánh giá bạn rồi.

thomit.com
15-06-2009, 11:38 AM
Đọc bài viết của bạn thấy thật không chấp nhận nổi, chẳng muốn viết gì nhưng đọc vào tôi thấy bạn "cùn" quá. Nói thẳng đấy. Vào 4rum hay không vào nữa là quyền của các bạn, chẳng có gì để nói. Nhưng nội quy xây dựng lên là để làm gì. Ở trường ĐH chắc bạn cũng học về pháp luật. 4rum là một thế giới ảo, nó ảo nhưng không có nghĩa ai thích làm gì thì làm. Thế thì cần có người quản lí để làm gì. Các bạn có quyền tự do ngôn luận nhưng một khi đã vi phạm thì chúng tôi có quyền cảnh cáo. Lúc đăng kí, bạn phải chấp nhận nội quy rồi mới bắt đầu các bước để tạo 1 acc. Vậy là bạn đồng ý làm theo nội quy đó còn gì. Bây giờ chính bạn lại nói như thế. Nực cười thật. Thôi, chẳng có gì để nói thêm với bạn nữa. Vì những lời bạn nói ở trên là quá đủ. Bạn đi, ừ thì tạm biệt, chúng tôi cần những cá nhân có lòng nhiệt tình xây dựng 4rum thật sự ấy.

Không dám nhận xét đến trình độ của các bạn, nhưng cái cách bạn thể hiện ra như thế có thể |'giúp" người khác phần nào đánh giá bạn rồi.

Thực ra đây chỉ là hành động và những lời nói trong lúc tức giận mà thôi. Tất nhiên bọn tôi sai, mà đã sai là cần chịu phạt. Chúng tôi ko phủ nhận. Nhưng tại sao mọi người ko xem đấy là 1 hình phạt quá nặng. Chỉ 1 thành viên mà khiến cả lớp chúng tôi cũng phải vạ lây thì có nên ko? Nói thẳng ra thì tôi thấy,mọi người cũng chẳng coi trọng lớp chúng tôi mấy. Nhất là một số MOD, tại sao cứ thi thoảng lại phải lên án chúng tôi 1 lần. Và chỉ vì 1 số lời nói mà đã đưa cả những triêt lí của cả BÁC HỒ. Rồi cả những lời bình phẩm rất lấy làm người lớn và ra dáng như mình là một con người của sự văn minh.
Tôi tin rằng tất cả các MOD ( tính riêng là nam thôi ) cũng đã từng nói ra những lời ko đẹp đấy. Nhưng quan trọng là ko ở 4rum mà thôi.
BạnTrung lớp tôi sai, vi phạm nội quy,bạn ấy chịu phạt, cà những bài viết của bạn ấy sẽ bi xoá là điều đương nhiên. Nhưng đừng vì thế mà khiến chúng tôi cũng ấm ức theo vì chúng tôi vô tội

shevchenbe90
15-06-2009, 12:23 PM
Thực ra đây chỉ là hành động và những lời nói trong lúc tức giận mà thôi. Tất nhiên bọn tôi sai, mà đã sai là cần chịu phạt. Chúng tôi ko phủ nhận. Nhưng tại sao mọi người ko xem đấy là 1 hình phạt quá nặng. Chỉ 1 thành viên mà khiến cả lớp chúng tôi cũng phải vạ lây thì có nên ko? Nói thẳng ra thì tôi thấy,mọi người cũng chẳng coi trọng lớp chúng tôi mấy. Nhất là một số MOD, tại sao cứ thi thoảng lại phải lên án chúng tôi 1 lần. Và chỉ vì 1 số lời nói mà đã đưa cả những triêt lí của cả BÁC HỒ. Rồi cả những lời bình phẩm rất lấy làm người lớn và ra dáng như mình là một con người của sự văn minh.
Tôi tin rằng tất cả các MOD ( tính riêng là nam thôi ) cũng đã từng nói ra những lời ko đẹp đấy. Nhưng quan trọng là ko ở 4rum mà thôi.
BạnTrung lớp tôi sai, vi phạm nội quy,bạn ấy chịu phạt, cà những bài viết của bạn ấy sẽ bi xoá là điều đương nhiên. Nhưng đừng vì thế mà khiến chúng tôi cũng ấm ức theo vì chúng tôi vô tội
_Người ta có quyền nói những lời không hay để rồi sau khi hậu quả đã rõ thì nói răng lúc ấy mình không tỉnh táo,giận quá mất khôn???
_Các bạn vẫn lập được topic mới đấy thôi,và cũng chẳng ai nói là close vĩnh viễn cả.Còn chuyện ai coi trọng ai có lẽ các bạn thừa hiểu "một con sâu làm rầu nồi canh" là thế nào.Đây là lần đầu tiên tôi tham gia góp ý về chuyện của các bạn,thậm chí tôi chưa từng tham quan bất cứ topic nào của các bạn.
Nhưng sáng nay tôi đọc được những dòng này:

Viết như thể một người đứng đầu cho tập thể,đã có thông qua và quyết định,tất cả các thành viên B8 kịch liệt phản đối nội quy...Thế mới làm cho người ta dễ lầm tưởng từ 1 quan điểm cá nhân đã lan truyền đến tập thể B8,và tôi cũng chưa bao giờ nói 1 câu nào mang ý nghĩa bao hàm,coi thường hay đổ vâý lỗi của cá nhân cho toàn bộ tập thể B8

Còn nói sao thì nói,một tập thể lớp đoàn kết không thể đưa ra cái lý do,thằng ấy B8 đấy nhưng nó nói bậy không liên quan đến tôi,nghĩ nó sao thì mặc chúng tôi vô can.

chiphoi001
15-06-2009, 12:41 PM
có mỗi một chiện mà bao nhiêu người nhảy vào xâu xé,
có đáng không????
topic b8 tình trạng nhu vậy không phải là mới, thế sao ko thấy ai nói gì trước đó
để rùi có người bức xúc quá lập topic phàn nàn thì lại nhảy bổ vào để cùng than.hik hik

thomit.com
15-06-2009, 12:43 PM
thằng ấy B8 đấy nhưng nó nói bậy không liên quan đến tôi,nghĩ nó sao thì mặc chúng tôi vô can[/B].

Ông hiểu sai ý tôi rồi, ý tôi là, ko phải vì 1 thành viên mà tất cả chúng tôi đều phải chịu sự ấm ức. Cái nữa tôi đã nói, tại sao ko cảnh báo thành viên vi phạm trước,topic có vi phạm trước. Lại đưa cả lớp chúng tôi lên, " CẢNH CÁO LỚP B8- KHOÁ 05-08 ". sao ko cảnh cáo 1 thành viên hay 1 topic mà nhất thiết là cả lớp.
Ông đừng đưa từ đoàn kết ra đây, ở đây có lỗi phải nhận lỗi, phải chịu phạt .Có gan làm thì có gan chịu. Đoàn kết ko có nghĩa là cả lớp đứng ra chịu tiếng oan.
Còn việc ông vào hay ko vào topic của lớp tôi thì tôi thì mặc ông. Cuộc sống vẫn thế :heheh::heheh:

mem_vip
15-06-2009, 12:54 PM
:loa:Dạ các anh cho em nói vài lời ạ.!
Hình như em Thấy có cả topic dạy cách chửi nhau cơ mà, chác một số anh b8* vip quá dọc được nên học theo thôi.!
Em nhớ không lầm thì chủ đề của topic ý có tên là: cách chửi nhau của 8x, 9x.
chả bít mấy anh mod bi giờ đã xoá chưa nhưng em thấy tồn tại đã đc lâu rồi mà vẫn chưa ai xoá. hic, cái đó còn nói cả mức độ nữa hình như là có 5 mức độ, rồi kêu mang cả tên uý các thứ ra, eo ơi kinh lắm. bọn em dùng hết cỡ cũng không giám nói cụ thể chỉ viết ''v.l'' là cùng. chứ làm gì ai biết chữ ấy là chữ gì. thế mà cái topic ấy........ chả bít các anh sao để nó tồn tại lâu thế. cái ấy em nghĩ đáng xoá hơn là cấm cửa topic của mấy mem b8.!
Dạ. Em xin hết ạ.!

Wait_me
15-06-2009, 01:05 PM
Thật không thể hiểu cái anh đưa ra câu nói của BÁC HỒ mà đã tham khảo nội dung của triết học MAC_LENIN chưa??. A nên biết rằng trong cặp phạm trù Bản Chất & Hiện Tượng thì bản chất là cái tất yếu,1 hiện tượng chỉ là cái biểu hiện cho 1phần rất nhỏ của bản chất mà thôi. Ko đc thông qua 1 hiện tượng(1 thành viên) mà đc kết luận về bản chất ( của 1 tập thể). Bác Hồ đã dựa trên những học thuyết này mà hình thành nên Tuyên ngôn riêng cho Đảng ta... Chỉ 1 người thiếu ý thức, lại làm 1 con người trong sach bị đánh đồng là vô văn hóa... 1tập thể ngoan ngoãn bị vu là ko có trình độ.. Các người đã thử đứng trong hoàn cảnh như vậy thì có chụi yên phận ko. 1 bạn lớp tôi sai... lớp tôi có lỗi nhưng "cấm đc dùng từ ngữ vu cho cả B8". Tôi nói vậy chỉ đấu tranh cho sư trong sạch của đại đa số lớp. Hãy thử hỏi 1 đứa con nít thôi xem no sẽ trả lời thế nào khi bản thân nó bị vu oan.

shevchenbe90
15-06-2009, 01:17 PM
Ông hiểu sai ý tôi rồi, ý tôi là, ko phải vì 1 thành viên mà tất cả chúng tôi đều phải chịu sự ấm ức. Cái nữa tôi đã nói, tại sao ko cảnh báo thành viên vi phạm trước,topic có vi phạm trước. Lại đưa cả lớp chúng tôi lên, " CẢNH CÁO LỚP B8- KHOÁ 05-08 ". sao ko cảnh cáo 1 thành viên hay 1 topic mà nhất thiết là cả lớp.
Ông đừng đưa từ đoàn kết ra đây, ở đây có lỗi phải nhận lỗi, phải chịu phạt .Có gan làm thì có gan chịu. Đoàn kết ko có nghĩa là cả lớp đứng ra chịu tiếng oan.
Còn việc ông vào hay ko vào topic của lớp tôi thì tôi thì mặc ông. Cuộc sống vẫn thế :heheh::heheh:

Tôi nói thế này nhé:
_Cảnh cáo thành viên vi phạm từ trước đó khá lâu,cứ check profile của trungsieunhan rồi hãy đưa dẫn chứng.
_Thứ 2: vi phạm không chỉ có 1.

Tôi hỏi có mem nào của B8 đứng ra nói 1 câu phàn nàn về cách thể hiện của trungsieunhan chưa,tình trạng tiếp diễn liên tục không thể nói là các bạn không thấy,ừ thì đoàn kết là ai làm người nấy chịu tất,kẻ nhìn thấy nhưng không giúp đỡ bạn mình sửa,không một chút tinh thần trách nhiệm.Vẫn là đoàn kết.

Từ câu này.

Đây là lần đầu tiên tôi tham gia góp ý về chuyện của các bạn,thậm chí tôi chưa từng tham quan bất cứ topic nào của các bạn.

Chỉ muốn nói rằng ấn tượng đầu tiên khi tôi nhìn thấy B8 trên forum đã chẳng mấy tốt đẹp.

Còn việc ông vào hay ko vào topic của lớp tôi thì tôi thì mặc ông. Cuộc sống vẫn thế :heheh::heheh:[

Bởi tôi có quyền quản lý box đó,phải nói thật với cá nhân nick trungsieunhan anh Hảo đã nhẹ tay,nhưng từ thái độ của một số mem,từ chính việc các bạn không tự chỉnh đón được nội bộ mới có sự việc thế này thôi.

Và một câu cuối cùng,thực sự bạn cũng đã hiểu những gì tôi viết đâu nhỉ.

spame_no1
15-06-2009, 01:24 PM
đề nghị các anh xoá ngay bài của mem: trungsieunhan giám nói tục trước topic lớp B9 chúng em

:picknose::picknose:thối quá :picknose: thối không chịu đc:plug::plug::plug:
xin được del ngay, làm ô uế cả lớp tau.!
hix các lớp khác cũng bị trungsieunhan spam xin dc trích dẫn
ngay cả lớp B12 cũng bị thằng trungsieunhan chửi
:XD::XD:bọn nài dâm quá:XD: phát huy nha:hi::hi::hi:*********************************** **********************

spam nhiều mà chẳng thấy mod nào xoá,

thằng chó hoàng! sao ko cho thêm vài vileoclip nữa di! tau nhớ còn nhiều mà
đề nghị cho bắn nick ngay trungsieunhan làm gương cho các bạn khác học tập!
không nhất thiết phải cấm cửa b8 viết bài.!
B9 nhất loạt ủng hộ ý kiến.!

thomit.com
15-06-2009, 01:35 PM
Tôi nói thế này nhé:
_Cảnh cáo thành viên vi phạm từ trước đó khá lâu,cứ check profile của trungsieunhan rồi hãy đưa dẫn chứng.

Tôi hỏi có mem nào của B8 đứng ra nói 1 câu phàn nàn về cách thể hiện của trungsieunhan chưa,tình trạng tiếp diễn liên tục không thể nói là các bạn không thấy,ừ thì đoàn kết là ai làm người nấy chịu tất,kẻ nhìn thấy nhưng không giúp đỡ bạn mình sửa,không một chút tinh thần trách nhiệm.Vẫn là đoàn kết.

Chỉ muốn nói rằng ấn tượng đầu tiên khi tôi nhìn thấy B8 trên forum đã chẳng mấy tốt đẹp.

Bởi tôi có quyền quản lý box đó,phải nói thật với cá nhân nick trungsieunhan anh Hảo đã nhẹ tay,nhưng từ thái độ của một số mem,từ chính việc các bạn không tự chỉnh đón được nội bộ mới có sự việc thế này thôi.

Và một câu cuối cùng,thực sự bạn cũng đã hiểu những gì tôi viết đâu nhỉ.

Trung tham gia viết bài ngày 7-6 tức,nhưng chỉ có đúng 1 bài hôm đó .Hôm qua trung mới viết thêm và mới có những bài có nội dung xấu . Chỉ mới có bài nội dung xấu hôm qua, thế mà nói là cảnh báo lâu ư, các vị là thầy bói hay chiêm tinh gia tài ba thế? Mà trong vòng 24h đó có chắc chắn các thành viên của B8 đều online kô? Như thế thì bọn tôi phàn nàn cái gì, khuyên bảo cái gì ? Hay cũng phán đoán như các vị ?

Tại sao vừa thấy B8 trên 4rum đã bảo chẳng mấy tốt đẹp ? Hay tiện cớ có cái này nói luôn ? Tại sao kô nói các lớp khác. Nói thẳng thừng thì là ko có cảm tình với B8- ko thích có sự xuất hiện của B8 đi cho nó dễ hiểu.

Chính việc làm của anh Hảo gây bất bình cho mem lớp B8 đấy. Anh làm như thế khác gì làm xấu lớp bọn em. Sự việc chỉ mới xảy hôm qua, thế mà anh đã đăng cái " CẢNH CÁO " to như thế. Hỏi như vậy bọn em ko bất bình sao đc.Em nghĩ anh nên bỏ cái dòng chữ "CẢNH CÁO LỚP B8 " đi, thay vào đó là " CẢNH CÁO MEM trungsieunhan CỦA B8 ĐỂ LÀM GƯƠNG CHO CÁC MEM KHÁC " như thế hay hơn anh ạ

shevchenbe90
15-06-2009, 01:37 PM
Nghe tôi trả lời này.................. Tối hôm qua tức 14/6/2009 Trung siêu nhân vào viết hàng loạt bài trong tất cả các topic chúng tôi..... Và sau khi nó viết đc 30' thì topic bi đóng cửa....... ??? làm sao co time lớp tôi trách đc nó............... Bình b12 à. Mày đừng đả kích văn hóa của lớp tao nữa. Mày không văn hóa đâu.. đúng gia là chuyên gia văn hóa coppy làm đĩa đồi trụy. Cái thứ xấu xa hơn vài lời nói tục của thàng trung nhiều.

Nói người không nghĩ đến mình =))
Có coppy hay không làm sao bạn biết nhỉ,có gì từ tôi lan truyền sang B8 à.
Văn hóa hay không ai sống với tôi đều hiểu thằng Bình Be là người thế nào bạn nhé.
Còn bạn vu không tôi "chuyên coppy làm đĩa" thì liệu hồn đấy,chả thằng nào dại đi tuyên truyền hay buôn bán cái mà ai cũng tự kiếm được.
Còn tôi cũng chẳng nói tôi không có mấy cái đó,phạm pháp vì tôi đủ 18t,và tôi có tiếp cận nó hả.

Và đơn giản bạn lại một lần nữa thể hiện bạn cùn rồi.

spame_no1
15-06-2009, 01:37 PM
:loa:Dạ các anh cho em nói vài lời ạ.!
Hình như em Thấy có cả topic dạy cách chửi nhau cơ mà, chác một số anh b8* vip quá dọc được nên học theo thôi.!
Em nhớ không lầm thì chủ đề của topic ý có tên là: cách chửi nhau của 8x, 9x.
chả bít mấy anh mod bi giờ đã xoá chưa nhưng em thấy tồn tại đã đc lâu rồi mà vẫn chưa ai xoá. hic, cái đó còn nói cả mức độ nữa hình như là có 5 mức độ, rồi kêu mang cả tên uý các thứ ra, eo ơi kinh lắm. bọn em dùng hết cỡ cũng không giám nói cụ thể chỉ viết ''v.l'' là cùng. chứ làm gì ai biết chữ ấy là chữ gì. thế mà cái topic ấy........ chả bít các anh sao để nó tồn tại lâu thế. cái ấy em nghĩ đáng xoá hơn là cấm cửa topic của mấy mem b8.!
Dạ. Em xin hết ạ.!
[:warn:có cả topic dạy chửi nhau cơ à? tôi đề nghị các mod cũng xoá luôn và nghiêm trị những bọn này.! xin hãy thực hiện ngay.! chúng ta hãy thực hiện mục tiêu cộng đồng trong sạch học sinh thân thiện, đề nghị các mod bắt tay vào xử lý.!

duynamckbk7
15-06-2009, 01:49 PM
Nghe tôi trả lời này.................. Tối hôm qua tức 14/6/2009 Trung siêu nhân vào viết hàng loạt bài trong tất cả các topic chúng tôi..... Và sau khi nó viết đc 30' thì topic bi đóng cửa....... ??? làm sao co time lớp tôi trách đc nó............... Bình b12 à. Mày đừng đả kích văn hóa của lớp tao nữa. Mày không văn hóa đâu.. đúng gia là chuyên gia văn hóa coppy làm đĩa đồi trụy. Cái thứ xấu xa hơn vài lời nói tục của thàng trung nhiều.

Xin lỗi các bạn nhé, việc các bạn tỷ lệ đậu ĐH cao hay không tôi không quan tâm lắm.Uh, học ĐH thì oai thật đấy,hoành tráng thật đấy. Nhưng việc các bạn thốt ra những từ ngữ ấy giữa nơi công cộng nhất là trong 4rum của trường thì tôi nhìn qua có lẽ cũng đoán được một phần trình độ văn hoá của các bạn. Người ta bảo "Tốt đẹp khoe ra xấu xa đậy lại". Tôi có nói tục, đôi khi bực tức chửi nhiều. Nhưng tôi không đến nỗi như các bạn chạy ra giữa đường để phô ra cho người khác nhìn. Các bạn vẫn không hiểu "con sâu làm rầu nồi canh" ư??? Bạn sống trong môi trường tập thể thì ngoài việc khiển trách những người phạm lỗi còn có cả việc cảnh cáo cả tập thể đã để chuyện đó xảy ra. Các bạn nói các bạn học ĐH vậy chắc các bạn cũng hiểu việc đó chứ nhỉ.

mem_vip
15-06-2009, 01:51 PM
Bình b12 à. Mày đừng đả kích văn hóa của lớp tao nữa. Mày không văn hóa đâu.. đúng gia là chuyên gia văn hóa coppy làm đĩa đồi trụy. Cái thứ xấu xa hơn vài lời nói tục của thàng trung nhiều.

Thằng đó thì nổi tiếng lớp tớ về độ ấy rồi, nhưng không nhất thiết phải nói đâu, vì chuyện đó là chuyện khác chuyện này là chuyện khác.! hiểu chửa, với lại nó có bán hay không thì có trời mới biết chỉ có thằng xem 3 thứ đó mới biết, chưa đến lượt cậu nói đâu.!:smoking:

thomit.com
15-06-2009, 01:56 PM
Xin lỗi các bạn nhé, việc các bạn tỷ lệ đậu ĐH cao hay không tôi không quan tâm lắm.Uh, học ĐH thì oai thật đấy,hoành tráng thật đấy. Nhưng việc các bạn thốt ra những từ ngữ ấy giữa nơi công cộng nhất là trong 4rum của trường thì tôi nhìn qua có lẽ cũng đoán được một phần trình độ văn hoá của các bạn. Người ta bảo "Tốt đẹp khoe ra xấu xa đậy lại". Tôi có nói tục, đôi khi bực tức chửi nhiều. Nhưng tôi không đến nỗi như các bạn chạy ra giữa đường để phô ra cho người khác nhìn. Các bạn vẫn không hiểu "con sâu làm rầu nồi canh" ư??? Bạn sống trong môi trường tập thể thì ngoài việc khiển trách những người phạm lỗi còn có cả việc cảnh cáo cả tập thể đã để chuyện đó xảy ra. Các bạn nói các bạn học ĐH vậy chắc các bạn cũng hiểu việc đó chứ nhỉ.

Xin lỗi đàn anh nhé, chỉ trong vong 30' các topic của B8 đóng cửa. Thử hỏi lúc đó tất cả thành viên đều online ư, và tất cả đều đọc ư ? Vô lý kô ? Anh nói nhưng cũng cần có những lời lẽ thuyết phục 1 tí. Thấy người ta khiển trách cũng nhảy vào làm ra vẻ ta đây quan tâm lắm, hiểu biết lắm. Nhưng thực chất chẳng có cái gì. Anh nói toàn triết lí cả đấy, hay đấy. Nhưng anh cũng thuộc top vơ đũa cả nắm thôi. Cả tập thể chưa biết chuyện gì , chưa đọc đc cái gì. Thế mà đã bị cảnh cáo vì để 1 chuyện gì đó xảy ra. Thật nực cười . Cái này MOD có nghĩ đến kô . Cái này MOD sai hay tập thể B8 chúng tôi sai. Tại sao MOD luôn đúng vậy. Tại sao tất cả các MOD vừa tung vừa hứng cho nhau thế. :hmm:

mem_vip
15-06-2009, 01:59 PM
Xin lỗi các bạn nhé, không quan tâm lắm.Uh, học ĐH thì oai thật đấy,hoành tráng thật đấy. Nhưng việc các bạn thốt ra những từ ngữ ấy giữa nơi công cộng nhất là trong 4rum của trường thì tôi nhìn qua có lẽ cũng đoán được một phần trình độ văn hoá của các bạn. Người ta bảo "Tốt đẹp khoe ra xấu xa đậy lại". Tôi có nói tục, đôi khi bực tức chửi nhiều. Nhưng tôi không đến nỗi như các bạn chạy ra giữa đường để phô ra cho người khác nhìn. Các bạn vẫn không hiểu "con sâu làm rầu nồi canh" ư??? .

Nói thế là hơi quá đấy anh bạn.! Đề nghị xem lại ngôn từ.!............

duynamckbk7
15-06-2009, 02:02 PM
Nói thế là hơi quá đấy anh bạn.! Đề nghị xem lại ngôn từ.!............

Xin lỗi nha, bạn xem lại giúp cái từ anh bạn này đã. Còn từ ngữ của mình cũng chẳng có gì để xem lại cả.

mem_vip
15-06-2009, 02:06 PM
Xin lỗi nha, bạn xem lại giúp cái từ anh bạn này đã. Còn từ ngữ của mình cũng chẳng có gì để xem lại cả.

Từ ngữ này là hoàn toàn đúng, còn việc anh nói phô ra ngoài đương chẳng lẽ anh không thấy ngượng khi gộp chung tất cả, xin lỗic chứ lần này thì anh cũng sai rồi.!

duynamckbk7
15-06-2009, 02:11 PM
không hiểu được hay cố tình không hiểu tôi nhắc đến ai :sweat:

thomit.com
15-06-2009, 02:13 PM
không hiểu được hay cố tình không hiểu tôi nhắc đến ai :sweat:
Mục này chuyển thành mục " Đấu ngôn giữa Mod và Mem đc đấy " :heheh::heheh::heheh:

sunajirako
15-06-2009, 02:19 PM
Tôi đã nói là rút khỏi diễn đàn và không hoạt động trong các topic nữa, nhưng tôi thật sự rất bức xúc về chuyện này. Tôi xin phép được đi theo topic này đến cùng.
- Các bạn nói tôi nói cùn. Cứ cho là vậy đi, tôi chấp nhận. Tôi sẽ nói rõ ràng hơn để các bạn thấy được quan điểm của chúng tôi.
- Tôi chưa phát ngôn 1 câu nào bậy trong diễn đàn.
- Và tôi đã theo những topic của lớp tôi từ đầu. Trong đây bọn tôi có sử dụng 1 số từ như ''dâm dê'' xin nói với các bạn đây là biệt dnah của bạn Hiệp lớp tôi, nếu có chơi với lớp tôi có lẽ bạn cũng sẽ biết. Không thể trách bọn tôi đem biệt danh ra để phân biệt các bạn trong lớp được. Nếu không được bọn tôi sẽ sửa. Còn từ ''thằng chó'' bọn tôi dùng từ này để cho có cách nói khác. Chứ không hề có ý cãi nhau. Và bọn tôi không nghĩ diễn đàn này lại cấm từ này.
- Bọn tôi có được cảnh cáo nhưng sao lúc cảnh cáo bạn không ghi rõ những từ ngữ nào bị cấm. Để bọn tôi chỉ có cảm giác mơ hồ về sự bị cảnh cáo.
- Bạn Trung lớp tôi, có lối nói chuyện khá ngông, là 1 phần cá tính của lớp. Ngoài những từ ngữ ngông cuồng ra thì Trung là 1 bạn rất được lớp tôi quý mến, bạn đã đậu ĐH, lại hoà đồng, quan tâm đến mọi ngượi, chưa từng bị cảnh cáo hay bị phạt, trong lớp Trung là 1 học sinh ngoan, chưa gây ra chuyện gì khiến các thầy cô ghét. Có những thầy cô còn rất quý mến Trung nữa. Bạn Trung là người tham gia diễn đàn muộn. Muốn được chú ý nên nói những câu quá khích. Lớp tôi đã chấp nhận và yêu quý 1 Trung như vậy. Có cái tốt và có cái xấu.
- Lớp tôi tham gia diễn đàn muộn. Nhưng tôi rất vui vì nhờ diễn đàn mà mỗi khi đi học về dù mệt mỏi hay muộn thế nào tôi cũng cố gắng online để xem lớp mình diễn biến thế nào rồi. Trong diễn đàn bọn tôi nói về lịch họp lớp, về những khiếm khuyết trong lớp, rồi nói với nhau nhưng câu bông đùa.
- Nói thật nếu bắt chúng tôi phải nói chuyện 1 cách rất rất VĂN HOÁ thì cũng sẽ nói được thôi nhưng như vậy thì bọn tôi không thấy được sự thoải mái. Thoải mái như trên lớp. Tôi đã coi diễn đàn này như lớp của tôi. Từ khi học lên thì tôi ko có cảm giác bạn bè như thời cấp 3. Tôi đã từng nghĩ mình đang học cấp 3 khi vào diễn đàn này, với lớp tôi, vẫn những đứa bạn này, vẫn cách nói chuyện này. Vẫn những cách chém gío như vậy.
- Tôi để ý từ khi lớp tôi tham gia diễn đàn thì công việc của các mod có vẻ bận hơn. Vì lớp tôi rât cham chỉ viết bài. Spam thì được gì? Tôi không quan tâm đến mấy cái cấp trong diễn đàn cho lắm. Tôi chỉ muốn được sống trong không khí ngày nào của lớp tôi.
- Tôi không rõ vì sao ngay từ đầu các bạn lại không có cảm tình với lớp chúng tôi. Vì sao vậy? tôi đã từng có ý nghĩ là các bạn thấy lớp tôi hoạt động mạnh còn lớp các bạn không thấy tăm hơi gì thì ghen ăn tức ở? ( trong suy nghĩ của riêng tôi), lớp tôi có chụp vài tấm ảnh khá khó xem, nhung như vậy mà các bạn ghét lớp tôi? hay vì lớp tôi nghèo? Lớp tôi không hoà đồng?
- Và câu nói của tôi không phải giận quá mất khôn để đến mứac để lại hậu quả. Xin hỏi hậu quả của tôi sẽ là gì. Trong đoạn viết của tôi đúng là có quá khích nhưng tôi vẫn không hề văng tục ra, vì đó là bản tính của tôi.
- Khi tôi nói sẽ không tham gia vào diễn đàn nữa thì các bạn nói thẳng ra đó là sự may mắn cho diễn đàn. Rằng diễn đàn không hoan nghênh tôi. Vâng. Cũng được thôi. Nhưng tôi hỏi các bạn đã xem xét tôi đã hoạt động như thế nào chưa? Tôi tham gia không chỉ topic của lớp tôi. Tôi còn tham gia vào các CLB khac trong truờng, mặc dù bài viết và cống hiến của tôi cho diễn đàn không thể sánh được với các bạn được. Nhưng tôi biết tôi đã có đóng góp cho diễn đàn. Các ban không biết à. Mới 1 bài viết của tôi trong lúc bức xúc. Các bạn cho sự ra đi của tôi là sự may mắn.
Tôi thật sự buồn về cách quản lí mù quáng này. Tôi rất buồn vì lớp tôi không thể được như xưa. Tôi rất buồn vì các bạn nói lớp tôi nên lập 4rum khác để nói chuyện thoải mái. Các bạn cư xử như vậy tôi có thể nói là có lý nhưng không có tình.
Tôi thật sự rất buồn về sự việc vừa rồi.

Pisces
15-06-2009, 02:27 PM
Chà sôi nổi nhỉ, mới có từ hôm qua đến nay mà tăng nhiều bài thế =).
Mới nhắc nhở nhẹ nhàng để cho các đồng chí còn có cơ hội sửa chữa, nhưng xem ra càng nói càng cùn. Ko biết các bạn đã thật sự "đọc lại" những bài các bạn viết trong những topic đó hay chỉ nói cho có vì?! Và vì kiếm được người "thế mạng" nên toàn tâm toàn ý dồn hết trách nhiệm lên cậu ta?! Này thì "chỉ có mỗi bạn Trung là nói bậy", "chỉ có bạn Trung mới ăn nói vô văn hoá", còn "bọn tôi có văn hoá cả"....

bố cái thằng lắm chuyện, cố gắng phát huy nhé, :)) B8 vô đối.

Thằng kia làm cái trò gì thế?Học nhiều quá nên điên mẹ nó rồi à.Nhìn mày post tao chả thèm đọc cũng biết nó chẳng liên quan cái mẹ gì đến topic cả.Muốn post mấy cái đó thì đi chỗ khác mà post.Mệt với mày quá đi.Mẹ,từ khi ra HN mày thay đổi mẹ nó rồi con trai à.Chán.Thôi giờ mày không muốn đi với lớp thì anh em cũng ☀☀☀ bắt mày đi đâu.Nếu đi đâu thì bọn tao vẫn sẽ rủ,đi hay không thì tùy mày.:angry::angry::angry:

Ha ha thằng Linh điếm thật :heheh: định thế chỗ con hàng Quang Nhặng của lớp à, định phúc vụ các anh kiếm tiền hả. Cố làm tốt rồi anh chiều :heheh::heheh::heheh:

ma? cha thằng hoàng nha trọng nam kinh nữ đến thế là cùng đấy,bay được lắm,cứ thích cái kiểu chia be cánh thế này đúng không:whaat::whaat::whaat::whaat::whaat:

Thằng ĐVT chết dẫm này,lúc nào cũng học học,ko biết mày ra đó học đc những gì. Nhưng mày chưa học đc cái cách sống mày ạ. Tao đây học hành bê bết,nợ nần chồng chất. Ko tính thì thôi,mày cứ la làm đek gì cơ chứ. Ko đi thì đừng nhìn măth anh em nữa. Khinh luôn :heheh:heheh:heheh:

_No_Love;125415']ĐVT mày phải nhìn Thọ đó mà noi gương, :darling: mặc dù nợ nần chồng chất học hành bê tha. Sắp bị thiến penis đến nơi rồi mà vẫn vui tương với cuộc sống cơ mà :heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

khà khà tao đang kiếm tiền để nghỉ hè về đi đây bố các ông tôi mới đùa thử tý mà mắng như tắt nước vào mặt.
:hot::hot::hot:

☀☀☀ thừa hơi! trời nóng 38 độ C còn bày đặt chui vào lò! ☀☀☀ có hứng!:sweat: Đi cái # đê!:giveme:

Mới chỉ dạo qua vào trang đầu của các topic B8 thôi đấy, tôi cũng ko đủ thời gian ngồi bới hết đống rác đó lên để mà phân loại đâu =). Nếu các bạn ko thích cư xử nhẹ nhàng thì tôi cũng ko cần phải hoà nhã làm gì. Nhỉ =)!

Edit: Trước khi có những lý luận biện minh gì khác, cảm phiền đọc lại mấy lời từ bài post đầu tiên của tôi:

Các bạn tham gia diễn đàn, chúng tôi ko bắt ép các bạn phải viết bài quá nghiêm túc hay khách sáo, nhưng ít nhất cũng phải đọc qua cái nội quy về phần ngôn từ và nội dung bài viết mà cư xử cho hợp lý. Những bài các bạn viết trên diễn đàn ko phải chỉ mình các bạn đọc, bạn cùng lớp đọc, mà có thể còn có các thành viên khác, nhiều tuổi hoặc ít tuổi hơn, thậm chí có thể các thành viên từ các trường khác, các tỉnh khác trên cả nước. Đừng để các thành viên nhỏ tuổi hơn đọc đc những "ngôn ngữ riêng" đó để rồi học theo, đừng để những lớp đàn anh đi trước đọc vào rồi nghĩ "lớp trẻ bây giờ ăn nói ko ra gì", đừng để những thành viên ở các nơi khác đến tham quan 4rum trường có suy nghĩ là "Hoá ra học sinh trường Đào Duy Từ - Thanh Hóa chỉ đến mức như thế",... Các bạn có thể viết thân mật, suồng sã, nhưng tuyệt đối không hoan nghênh việc mang "ngôn ngữ chat" và "chợ búa" cửa miệng hàng ngày lên diễn đàn.

Các bạn được quyền lập topic mới cho lớp B8, chúng tôi ko cấm. Nhưng nếu còn xảy ra tình trạng sử dụng ngôn từ vô văn hoá một cách bừa bãi, lúc đấy tôi ko nghĩ là vấn đề sẽ chỉ được giải quyết nhẹ nhàng bằng việc đóng cửa topic đâu =).

Chúng tôi ko ghét bỏ hay ác cảm thật sự đối với riêng lớp nào cả, chỉ mong muốn các bạn thay đổi lại chút cách cư xử khi còn muốn tham gia trên 4rum, còn nếu như các bạn cảm thấy ko phù hợp, các bạn muốn bỏ đi, chúng tôi cũng ko giữ =). Vậy nhé!

sunajirako
15-06-2009, 02:40 PM
Chà sôi nổi nhỉ, mới có từ hôm qua đến nay mà tăng nhiều bài thế =).
Mới nhắc nhở nhẹ nhàng để cho các đồng chí còn có cơ hội sửa chữa, nhưng xem ra càng nói càng cùn. Ko biết các bạn đã thật sự "đọc lại" những bài các bạn viết trong những topic đó hay chỉ nói cho có vì?! Và vì kiếm được người "thế mạng" nên toàn tâm toàn ý dồn hết trách nhiệm lên cậu ta?! Này thì "chỉ có mỗi bạn Trung là nói bậy", "chỉ có bạn Trung mới ăn nói vô văn hoá", còn "bọn tôi có văn hoá cả"....
Thật là những câu nói hàng ngày của bọn tôi không ngờ lại được xem là thiếu văn hoá đến mức này. Cái câu bố cái thằng lắm chuyện của tôi.. thật sự chưa bao giờ tôi nghĩ đó là 1 lời nói bậy và tục tĩu... Các bạn đã bao giờ đựoc nghe mẹ hay bà mình nói câu : '' sư bố cô, lắm chuyện" chưa? Chắc chưa hả. Đối với tôi đó là 1 ngôn từ đơn thuần hàng ngày. Các bạn không thể chấp nhận nó?. Vậy thôi.
Ý bạn nói là bọn tôi thân lừa ưa nặng. Mới cảnh cáo mà không chịu hiểu. Cố tình cãi. Vậy, ý bạn là sẽ xoá sổ topic của chúng tôi ra khỏi diễn đàn?
Bọn tôi cần được tâm phục khẩu phục cách sử lí của các mod. Vậy các bạn hãy bình tĩnh và nhẹ nhàng trả lời và giải thích cho chung tôi về những điều chúng tôi thắc mắc.

boycoj_1312
15-06-2009, 02:54 PM
lâu nay mình cũng ko lên diễn đàn nhìu
nhưng nói thật các bạn dùng từ có thể nói là " khó đọc " ở box của các bạn
nói thật là khi bị nhiều người nói mình như thế thì cũng phải có cái j` người ta gọi là tiếp thu đi chứ
đừng có cố mà cãi như vậy
có vẻ như các bạn rất thjk "cùn" thì phải ;))
mà các SMod và ad bane nick của bạn trúngieunhanh hộ em cái
ko chỉ nói tục ở lớp mình mà còn bêu rếu các lớp #
khó chịu

ks_thu
15-06-2009, 02:55 PM
(Đang suy nghĩ viết gì để thoả mãn được mọi người đây)
Có người nói đây là cuộc chiến giữa MOD và B8...thế nhưng tất cả chúng ta kô ai ngoài cuộc cả (tất cả các mem đều hoạt động cho 4rum hay chỉ vì lớp mình là 1 phần của trường Đào.
Vậy các bạn nghĩ chúng ta đang làm gì...nói xấu người này nói xấu người kia để thoả cơn bức xúc, hay là thể hiện rằng ta đây có văn hoá hơn người khác.
Tớ đi theo chiều hướng khác, vậy bạn Trung bạn nghĩ gì về những câu nói của chính mình...(đề nghị bạn Trung lên tiếng...mà nick Trungsieunhan bị Ban rồi nhỉ) và sau cuộc tranh luận (có phần quyết liệt này thì chúng ta được gì?)
+ Tớ có ý kiến cá nhân đóng góp nhé:
Về Lớp B8...sau này các bạn "sẽ" kô tham gia diễn đàn nữa, các bạn sẽ lập 4rum khác để nói chuyện... nhưng rồi mỗi lần nhắc tới 4rum D2T là các bạn "hận". Đừng giận quá thế nhé các bạn, không phải đây chỉ là 1 xã hội ảo ( 4rum) mà cuộc sống thực hay quá khứ các bạn thuộc về trường Đào. Thực sự cũng kô to tát thế đâu cuộc đời nhiều lúc ta cũng không hoài niệm nhớ quá khứ nh làm gì...nhưng rồi đừng âi để phải hối hận về sau là được.
+ Về cách nói bạn Trung (thực sự tớ chưa đc đọc bài của Trung chỉ là mọi người trích dẫn cho) : nghe lớp các bạn nói bạn rất vui tính và "cá tính" và đc các bạn quý mến. Mình cũng muốn như bạn, được thoải mái với 1 cái tôi của chính mình và đặc biệt nó đem lại sự vui vẻ cho những người nào đó. Nhưng cuộc sống không phải ai cũng chấp nhận được cá tính của mình. Phải biết biến hoá 1 chút để vui vẻ hơn bạn nhé....Ah mà theo tớ thấy lớp B8 mình kô phải mình Trung cá tính đâu mà tất cả các bạn đều rất đặc biệt :D
+ Về MOD: Mọi người đang thực hiện tốt chức trách của mọi người, nhưng các bạn đang cuốn sâu vào cuộc cãi vã, mình thực sự thất vọng khi cứ có bài này bài kia mọi người lại trích dẫn để rồi nhận xét (cái này các bạn mem B8 cũng rành lắm). Chúng ta còn thiếu kinh ngiệm trong thu phục cảm tính mọi người, qua việc này mong mọi người trưởng thành hơn....
Tớ đang có hẹn nên kô thể có ý kiến thêm. (Rất mong 2 bên chịu khó ngồi lại giải toả bức xúc)

Đề nghị cuối không trích dẫn bài này dưới mọi hình thức
Chúc mọi người vui vẻ!!!!

sunajirako
15-06-2009, 03:04 PM
cảm ơn anh trai lớp B6 khoá trước đã góp ý. Anh alf người lớn, anh nói chuyện rất đúng. Nhưng anh hãy thử đọc các bài ở topic của lớp em đi. Cũng không đến mức vậy đâu. Em biết ý tốt của anh là muốn giảng hoà 2 bên nhưng có lẽ anh chưa hiểu sâu về mọi chuyện.
Còn bạn bên B12 à. Bạn cũng là mod phải không? Bạn nói dễ nghe nhỉ. Tiếp thu ư?
Các bạn đã làm gì để bọn mình tâm phục khẩu phục hoàn toàn chưa?
Mình cãi cùn? Không đâu? Bài viết thứ 42 trong topic của mình đã nói rõ rồi. Bạn không đọc? Bạn có thấy mình vô duyên ko? Cái đó người ta gọi là '' biết thì thưa thôt, không biết thì dựa cột mà nghe"
Mình cần được trả lời những câu hỏi bọn mình đã đặt ra.
Thay vì bắt bọn mình cứ thế mà tiếp thu thì hãy trả lời đi.

Pisces
15-06-2009, 03:05 PM
@sunajirako: Vậy tôi hỏi bạn đang cố gắng tranh cãi, biện minh cho cái gì? Rằng những lời bạn nói ko đáng bị đánh giá là "thiếu văn hoá"?!

Như tôi đã nói ở bài đầu tiên, tiếng Việt ngoài 1 số từ ngữ mang tính chửi tục trực tiếp ra, thì rất nhiều các đại từ nhân xưng khác còn tuỳ thuộc vào vị trí người nói - người nghe, ngữ cảnh diễn đạt mà mang nghĩa bậy hay ko. Và đúng, có thể đối với người này thì ko bậy, nhưng với số đông người khác thì là bậy. Cứ cho là những câu như "bố cái thằng" đấy nó ko phải là bậy đi (tôi đảm bảo nếu trong trường hợp bạn sử dụng cụm từ này đối với người ko mấy thân thiết hoặc trong lúc giận dữ - đó sẽ là câu chửi), vậy còn những cụm từ khác?
Bạn đang cố vin vào một số ít ỏi những câu cửa miệng "chưa đến mức được coi là tục" và chỉ với 1 số ít người trong cái tập thể thường xuyên sử dụng "những câu từ tục" phải ko?! "Một con sâu làm rầu nồi canh", nhưng đằng này là rất nhiều sâu, phỏng ạh! Và từ việc các bạn đổ hết tội lỗi cho bạn Trung gì đấy ban đầu, giờ các bạn quay lại để biện minh cho những câu từ các bạn đã "thổ" ra trước đó. Cách cư xử rất linh hoạt, mềm dẻo: Bị bắn chỗ nào, ta che chỗ ấy. Phỏng ạh =)!

Bạn yêu cầu chúng tôi "bình tĩnh, nhẹ nhàng"... Ô hay, từ đầu đến giờ tôi có thấy ai hăm doạ, nổi cáu gì đâu?! Tôi chỉ thấy một số bạn hay giở bài cùn ra mỗi khi lý luận đi vào ngõ cụt mà thôi :-??.

Ý bạn nói là bọn tôi thân lừa ưa nặng. Mới cảnh cáo mà không chịu hiểu. Cố tình cãi. Vậy, ý bạn là sẽ xoá sổ topic của chúng tôi ra khỏi diễn đàn?
Câu này tự bạn suy diễn nhé, tôi chưa bao giờ nói cái ý này, nhưng nếu sự việc ko thể cải thiện đc, ngược lại càng ngày càng xấu đi thì chúng tôi tất cũng sẽ sử dụng đến biện pháp đấy =).

@Những bạn thuộc trường phái "ôn hoà" - ba phải: Trong khi xảy ra xung đột, chỉ có thể giải quyết bằng lý luận và dẫn chứng để thuyết phục đối phương. Vậy theo các bạn còn con đường nào khác để giải quyết vấn đề trên cái thế giới ảo này?

sunajirako
15-06-2009, 03:15 PM
Bạn viết hay đấy. Cái gì của mình có thể bới móc được thì cứ bới móc. Còn những gì mình cần được giải thích thì không có. Những mod đã nặng lời với bọn mình lúc trước đâu rồi?
Tôi đi qua 1 số cac topic khác của lớp tôi, những topic ko hề có 1 câu nào gọi là tục cả cũng bị khoá? Lí do gì vây? Có phải vơ đũa cả nắm không?

Pisces
15-06-2009, 03:25 PM
Rồi xong... giờ tôi bị coi là "bới móc" :)). Cũng ko nằm ngoài dự đoán. Có điều lúc đầu thấy có bạn đòi "dẫn chứng", tôi nói tôi ko thích làm cái trò bới lông tìm vết đấy mà để các bạn tự xem lại. Nhưng có vẻ cái khái niệm "lời nói thiếu văn hoá" của các bạn nó hơi đặc biệt nên ko ai "nhìn" thấy cả. Thế nên tôi phải lấy vài ví dụ trực tiếp. Và giờ tôi "đc" bạn khen là "bới móc". Rất thú vị :))!

Bài đấy tôi viết từ trước khi đọc đc cái bài dài dài của bạn. Cho nên có thể nội dung nó ko ăn khớp cho lắm. Nhưng mấy câu hỏi của bạn... Làm ơn viết lại rõ ràng một chút, và nhớ cuối câu hỏi nên đặt thêm cái dấu "?" để tôi còn biết đường phân biệt, chứ mắt tôi cũng kém lắm =).

boycoj_1312
15-06-2009, 03:28 PM
cảm ơn anh trai lớp B6 khoá trước đã góp ý. Anh alf người lớn, anh nói chuyện rất đúng. Nhưng anh hãy thử đọc các bài ở topic của lớp em đi. Cũng không đến mức vậy đâu. Em biết ý tốt của anh là muốn giảng hoà 2 bên nhưng có lẽ anh chưa hiểu sâu về mọi chuyện.
Còn bạn bên B12 à. Bạn cũng là mod phải không? Bạn nói dễ nghe nhỉ. Tiếp thu ư?
Các bạn đã làm gì để bọn mình tâm phục khẩu phục hoàn toàn chưa?
Mình cãi cùn? Không đâu? Bài viết thứ 42 trong topic của mình đã nói rõ rồi. Bạn không đọc? Bạn có thấy mình vô duyên ko? Cái đó người ta gọi là '' biết thì thưa thôt, không biết thì dựa cột mà nghe"
Mình cần được trả lời những câu hỏi bọn mình đã đặt ra.
Thay vì bắt bọn mình cứ thế mà tiếp thu thì hãy trả lời đi.
nói thì phải nghĩ bạn ah
đây là bài viết của 1 bạn khi mình nói về chuyện topic của bạn nguyen tuan nam

cậu nghĩ như thế nào mới là topic được??????? về suy nghĩ kĩ trước khi phát biểu nha:luckybadge:
đây là 1 bài nữa khi mình nói về vụ doantung viết ko dấu

nó chưa hoc cách viết có dấu thì viết sao được,tai sao phai nguyên tắc thế nhỉ..........?????/

bạn nói là ko tâm phục khẩu phục ah
cũng có vẻ đúng vì bạn cứ nghĩ là mình ko sai thì sao mà phục dc

hrockvn
15-06-2009, 03:51 PM
có mỗi một chiện mà bao nhiêu người nhảy vào xâu xé,
có đáng không????
topic b8 tình trạng nhu vậy không phải là mới, thế sao ko thấy ai nói gì trước đó
để rùi có người bức xúc quá lập topic phàn nàn thì lại nhảy bổ vào để cùng than.hik hik
Em góp ý thì ra góp ý nhé. Khi cảm thấy sự việc đang đi quá đà thì mới phải ngăn lại. Và vì thế mới có topic này. Cái này không nên dùng từ "xâu xé".

đề nghị các anh xoá ngay bài của mem: trungsieunhan giám nói tục trước topic lớp B9 chúng em

xin được del ngay, làm ô uế cả lớp tau.!
hix các lớp khác cũng bị trungsieunhan spam xin dc trích dẫn
ngay cả lớp B12 cũng bị thằng trungsieunhan chửi

spam nhiều mà chẳng thấy mod nào xoá,

đề nghị cho bắn nick ngay trungsieunhan làm gương cho các bạn khác học tập!
không nhất thiết phải cấm cửa b8 viết bài.!
B9 nhất loạt ủng hộ ý kiến.!
Cũng đừng có lon ton chạy và đá trái đá phải một câu thế nhé. Cần làm gì thì BQT biết, nếu bạn cảm thấy BQT xử lý không đúng hoặc chưa xử lý thì hãy report.

Xin lỗi đàn anh nhé, chỉ trong vong 30' các topic của B8 đóng cửa. Thử hỏi lúc đó tất cả thành viên đều online ư, và tất cả đều đọc ư ? Vô lý kô ? Anh nói nhưng cũng cần có những lời lẽ thuyết phục 1 tí. Thấy người ta khiển trách cũng nhảy vào làm ra vẻ ta đây quan tâm lắm, hiểu biết lắm. Nhưng thực chất chẳng có cái gì. Anh nói toàn triết lí cả đấy, hay đấy. Nhưng anh cũng thuộc top vơ đũa cả nắm thôi. Cả tập thể chưa biết chuyện gì , chưa đọc đc cái gì. Thế mà đã bị cảnh cáo vì để 1 chuyện gì đó xảy ra. Thật nực cười . Cái này MOD có nghĩ đến kô . Cái này MOD sai hay tập thể B8 chúng tôi sai. Tại sao MOD luôn đúng vậy. Tại sao tất cả các MOD vừa tung vừa hứng cho nhau thế. :hmm:
Đồng chí Mr.Banana bị tôi cảnh cáo 2 lần từ khi sáng ngày hôm qua 14/06/2009. Lần đầu là 8h31' và lần thứ hai là 8h47'. Tiếp đó mãi đến tối, lúc 20h13' tôi mới cảnh cáo trungsieunhan. Từ sáng đến tối, cũng có một cơ số bạn vào đấy nhỉ :)? Chắc không phải là 30', hình như là gần 12 giờ đồng hồ đấy.

Tôi đã nói là rút khỏi diễn đàn và không hoạt động trong các topic nữa, nhưng tôi thật sự rất bức xúc về chuyện này. Tôi xin phép được đi theo topic này đến cùng.
- Các bạn nói tôi nói cùn. Cứ cho là vậy đi, tôi chấp nhận. Tôi sẽ nói rõ ràng hơn để các bạn thấy được quan điểm của chúng tôi.
- Tôi chưa phát ngôn 1 câu nào bậy trong diễn đàn. c
- Và tôi đã theo những topic của lớp tôi từ đầu. Trong đây bọn tôi có sử dụng 1 số từ như ''dâm dê'' xin nói với các bạn đây là biệt dnah của bạn Hiệp lớp tôi, nếu có chơi với lớp tôi có lẽ bạn cũng sẽ biết. Không thể trách bọn tôi đem biệt danh ra để phân biệt các bạn trong lớp được. Nếu không được bọn tôi sẽ sửa. Còn từ ''thằng chó'' bọn tôi dùng từ này để cho có cách nói khác. Chứ không hề có ý cãi nhau. Và bọn tôi không nghĩ diễn đàn này lại cấm từ này.
- Bọn tôi có được cảnh cáo nhưng sao lúc cảnh cáo bạn không ghi rõ những từ ngữ nào bị cấm. Để bọn tôi chỉ có cảm giác mơ hồ về sự bị cảnh cáo.
- Bạn Trung lớp tôi, có lối nói chuyện khá ngông, là 1 phần cá tính của lớp. Ngoài những từ ngữ ngông cuồng ra thì Trung là 1 bạn rất được lớp tôi quý mến, bạn đã đậu ĐH, lại hoà đồng, quan tâm đến mọi ngượi, chưa từng bị cảnh cáo hay bị phạt, trong lớp Trung là 1 học sinh ngoan, chưa gây ra chuyện gì khiến các thầy cô ghét. Có những thầy cô còn rất quý mến Trung nữa. Bạn Trung là người tham gia diễn đàn muộn. Muốn được chú ý nên nói những câu quá khích. Lớp tôi đã chấp nhận và yêu quý 1 Trung như vậy. Có cái tốt và có cái xấu.
- Lớp tôi tham gia diễn đàn muộn. Nhưng tôi rất vui vì nhờ diễn đàn mà mỗi khi đi học về dù mệt mỏi hay muộn thế nào tôi cũng cố gắng online để xem lớp mình diễn biến thế nào rồi. Trong diễn đàn bọn tôi nói về lịch họp lớp, về những khiếm khuyết trong lớp, rồi nói với nhau nhưng câu bông đùa.
- Nói thật nếu bắt chúng tôi phải nói chuyện 1 cách rất rất VĂN HOÁ thì cũng sẽ nói được thôi nhưng như vậy thì bọn tôi không thấy được sự thoải mái. Thoải mái như trên lớp. Tôi đã coi diễn đàn này như lớp của tôi. Từ khi học lên thì tôi ko có cảm giác bạn bè như thời cấp 3. Tôi đã từng nghĩ mình đang học cấp 3 khi vào diễn đàn này, với lớp tôi, vẫn những đứa bạn này, vẫn cách nói chuyện này. Vẫn những cách chém gío như vậy.
- Tôi để ý từ khi lớp tôi tham gia diễn đàn thì công việc của các mod có vẻ bận hơn. Vì lớp tôi rât cham chỉ viết bài. Spam thì được gì? Tôi không quan tâm đến mấy cái cấp trong diễn đàn cho lắm. Tôi chỉ muốn được sống trong không khí ngày nào của lớp tôi.
- Tôi không rõ vì sao ngay từ đầu các bạn lại không có cảm tình với lớp chúng tôi. Vì sao vậy? tôi đã từng có ý nghĩ là các bạn thấy lớp tôi hoạt động mạnh còn lớp các bạn không thấy tăm hơi gì thì ghen ăn tức ở? ( trong suy nghĩ của riêng tôi), lớp tôi có chụp vài tấm ảnh khá khó xem, nhung như vậy mà các bạn ghét lớp tôi? hay vì lớp tôi nghèo? Lớp tôi không hoà đồng?
- Và câu nói của tôi không phải giận quá mất khôn để đến mứac để lại hậu quả. Xin hỏi hậu quả của tôi sẽ là gì. Trong đoạn viết của tôi đúng là có quá khích nhưng tôi vẫn không hề văng tục ra, vì đó là bản tính của tôi.
- Khi tôi nói sẽ không tham gia vào diễn đàn nữa thì các bạn nói thẳng ra đó là sự may mắn cho diễn đàn. Rằng diễn đàn không hoan nghênh tôi. Vâng. Cũng được thôi. Nhưng tôi hỏi các bạn đã xem xét tôi đã hoạt động như thế nào chưa? Tôi tham gia không chỉ topic của lớp tôi. Tôi còn tham gia vào các CLB khac trong truờng, mặc dù bài viết và cống hiến của tôi cho diễn đàn không thể sánh được với các bạn được. Nhưng tôi biết tôi đã có đóng góp cho diễn đàn. Các ban không biết à. Mới 1 bài viết của tôi trong lúc bức xúc. Các bạn cho sự ra đi của tôi là sự may mắn.
Tôi thật sự buồn về cách quản lí mù quáng này. Tôi rất buồn vì lớp tôi không thể được như xưa. Tôi rất buồn vì các bạn nói lớp tôi nên lập 4rum khác để nói chuyện thoải mái. Các bạn cư xử như vậy tôi có thể nói là có lý nhưng không có tình.
Tôi thật sự rất buồn về sự việc vừa rồi.

Thật là những câu nói hàng ngày của bọn tôi không ngờ lại được xem là thiếu văn hoá đến mức này. Cái câu bố cái thằng lắm chuyện của tôi.. thật sự chưa bao giờ tôi nghĩ đó là 1 lời nói bậy và tục tĩu... Các bạn đã bao giờ đựoc nghe mẹ hay bà mình nói câu : '' sư bố cô, lắm chuyện" chưa? Chắc chưa hả. Đối với tôi đó là 1 ngôn từ đơn thuần hàng ngày. Các bạn không thể chấp nhận nó?. Vậy thôi.
Bọn tôi cần được tâm phục khẩu phục cách sử lí của các mod. Vậy các bạn hãy bình tĩnh và nhẹ nhàng trả lời và giải thích cho chung tôi về những điều chúng tôi thắc mắc.
Bài viết của bạn khá dài nên một vài ý tôi cần phải in đậm để trả lời và giải thích cho bạn hiểu.
Mới đầu, tức là đọc những bài viết đầu và những topic các bạn lập ra tôi rất thích và hoàn toàn ủng hộ. Cũng vì hoài niệm về truờng cũ nên tôi mới duy trì cái forum này. Tôi nhắc lại là tôi rất rất hoan nghênh và khuyến khích các bạn gặp gỡ nhau, trao đổi và ôn lại cũng như gìn giữ các kỷ niệm thời học trò.
Nhưng mọi thứ luôn có quy định, giới hạn và ràng buộc. Tôi không quan tâm và không cần biết ở lớp các bạn thế nào. Nhưng trên forum bạn cần tuân thủ theo đúng nội quy forum. Cũng như việc bạn cho rằng bạn thích ngồi trà đá vỉa hè chẳng hạn. Nhưng ông công an phường không cho, bởi vì nó mất mĩ quan, gây ảnh hưởng giao thông. Bạn không thể nói rằng bạn thích mà bạn cứ ngồi đó được.
Tôi cảnh cáo, khóa các bài viết của lớp B8 (tất cả) là để nhắc nhở các bạn, yêu cầu các bạn nghiêm túc nhìn lại mình để không phải xảy ra những việc đáng tiếc hơn. Mục đích của tôi là để các bạn nhìn nhận lại mình, đọc kỹ lại cái nội quy hộ tôi. Tôi chưa từng có ý nào nói rằng muốn đuổi các bạn đi hoặc xóa bài viết của các bạn. Những điều đó là các bạn tự suy diễn mà ra.

- Tôi chưa phát ngôn 1 câu nào bậy trong diễn đàn.
Câu của bạn được bạn gọi là "hàng ngày của bọn tôi" và xin nhắc lại là nó không được phép trên diễn đàn.

Bọn tôi có được cảnh cáo nhưng sao lúc cảnh cáo bạn không ghi rõ những từ ngữ nào bị cấm. Để bọn tôi chỉ có cảm giác mơ hồ về sự bị cảnh cáo.
Chẳng lẽ rằng tôi lại còn phải đi dạy và nhắc nhở lại các bạn rằng từ nào là vi phạm, từ nào cấm mà các bạn không tự nhận thức, tự hiểu ra được sao ???? Vậy các bạn lôi Đại học ra đây làm gì????
Còn nếu bạn thắc mắc, thì cứ bài viết nào có cái thẻ màu đỏ hoặc màu vàng ở góc dưới mỗi bài viết, nó là bài viết vi phạm. Và muốn biết vi phạm gì cứ vào Profile của cái nick viết bài đó là rõ.

Bạn Trung lớp tôi, có lối nói chuyện khá ngông, là 1 phần cá tính của lớp.
Cũng xin nhắc lại lần nữa cho các bạn nhớ. Đây là diễn đàn, nó được quản lý và điều hành với nội quy riêng. Để được là lớp trong diễn đàn, trước hết bạn cần tuân thủ nội quy diễn đàn đã. Không lẽ, trong nội quy tôi phải ghi rõ danh sách các từ, câu không được sử dụng. Một học sinh, sinh viên không đủ lớn và ý thức được điều này hay sao mà lại còn phải đi ghi vào nội quy.

Tôi không rõ vì sao ngay từ đầu các bạn lại không có cảm tình với lớp chúng tôi. Vì sao vậy?

Không rõ "các bạn" mà bạn nói ở đây là ai. Và theo tôi thấy là không hề có bạn nào như thế. Mọi người chỉ muốn các bạn nhận ra rằng các bạn đang sai. Và các bạn cần phải sửa lỗi. Bản thân tôi đã nói rồi. Tôi rất hoan nghênh các bạn gặp gỡ và giao lưu trên forum này. Chứ xin lỗi bạn. Lớp tôi (thậm chí là cả khóa luôn) có mỗi mình tôi tham gia, thi thoảng 1-2 bạn vào đá 1-2 câu (trong cả năm trời) rồi ra luôn. Tôi cũng chẳng coi đó là vấn đề gì to tát để mà so sánh và phân bì nhé.

Xin nhắc lại với các bạn rằng, tôi chỉ muốn các bạn nhìn nhận lại những gì đã viết và từ đó rút kinh nghiệm. Thế thôi.

keke23
15-06-2009, 04:17 PM
hic... mới đọc qua chút mà ong hết cả đầu. Thực sự trước kia tớ ko biết nhiều về B8 lắm. Những tưởng toàn mấy cậu hiền hiền... ai ngờ khẩu chiến ác thật . Tớ nghĩ topic này lập ra ko phải để mọi người đấu khẩu hay cãi lộn, các mod cũng chỉ muốn góp ý cho B8 thôi.. Các cậu viết ra ko phải chỉ mình lớp các cậu đọc, đừng để mọi người có cách nhìn ko tốt về lớp mình. Thôi bỏ qua cả đi... cùng là học sinh trường Đào mà :duno: À... cho tớ hỏi chút... mem_vip là ai thế???

Wait_me
15-06-2009, 04:18 PM
Olala! Thật không thể ngờ ........... 1 scandan làm thu hút rất nhiều người tham gia. ...... Thú thật lúc đầu tôi còn có hứng đọc, nhưng giờ chữ nhiều quá rồi. Chê bai, châm biếm, đả kích nhau.. Thôi các bạn đừng làm thế nữa. Có lẽ mỗi bên chỉ nên đại diện 1 thành viên có trách nhiệm nhất để nói chuyện thì tốt hơn chăng.:@_@:

thomit.com
15-06-2009, 04:20 PM
Tất cả đã xong rồi. Tớ nghĩ nên đóng cái topic này đc rồi đấy. Mọi thứ lại bt như xưa thôi

hailicodon
15-06-2009, 04:20 PM
ôi ông mod xoá mất bài tui rùi.mất công viết lại hã ^_^!mệt quá đi

kẻ xấu
15-06-2009, 04:30 PM
_No_Love;125665']Đề nghị bạn xem lại những lời nói của mình
Thứ 1: "Thể hiện một lớp trẻ thiếu văn hoá" câu này là 1 câu nói mà chưa suy nghĩ chín chắn vơ đũa cả nắm.
Thứ 2: "Diễn đàn cần những con người thật sự" theo bạn thế nào là 1 con người thật sự ?
Bạn đừng nghĩ mình hơn tuổi người khác học vấn hơn, từng trải hợn bọn mình mà nói những lời khó nghe như vậy.
Có thể bạn nhìn xuống thì hơn bọn mình và rất nhiều người khác nhưng ngẩm lên thì chẳng bằng ai đâu. :cool::cool::cool:

Cám ơn bạn đã góp ý, mình thấy rất đúng, nhưng bạn fải hiểu mình thấy anh em B8 bọn mình chưa làm j quá đáng để phải nói là "Thiếu Văn Hoá" cả. Mình sorry chứ 1 người thì có thể chịu đc chứ cả 1 tập thể anh em thì ko chịu đc :stress::stress::stress::stress:

Thứ 1 Thật ra mà nói, ko phải b8 ai cũng như thế cả, nhưng mà, khó để chỉ đích danh từng người, ban quản trị ko có thời gian kiểm tra từng câu từng chữ của tất cả mọi người b8 cả, do các bạn học b8 gây cả thôi, Ảnh hưởng đến cả tập thể.
Thứ 2 Chính cậu cũng khó chịu vì BQT đã vơ đũa cả nắm, Thì chúng tôi - tất cả thành viên khác của diễn đàn - Cũng rất khó chịu khi lớp các cậu gây ảnh hưởng đến diễn đàn - bộ mặt của trường, học sinh và thầy cô giáo.
Thứ 3 Có rất nhiều mem của diễn đàn này, ăn nói rất bậy và chợ búa... nhưng từ ngữ trên diễn đàn của họ ko như thế.

Olala! Thật không thể ngờ ........... 1 scandan làm thu hút rất nhiều người tham gia. ...... Thú thật lúc đầu tôi còn có hứng đọc, nhưng giờ chữ nhiều quá rồi. Chê bai, châm biếm, đả kích nhau.. Thôi các bạn đừng làm thế nữa. Có lẽ mỗi bên chỉ nên đại diện 1 thành viên có trách nhiệm nhất để nói chuyện thì tốt hơn chăng.:@_@:

Tất nhiên, vì nó ảnh hưởng đến quyền lợi của rất nhiều người, nên mọi người lên tiếng đòi hỏi mà thôi. Các bạn đừng cho đó là trò đùa, Ko ai bắt và ko ai muốn các bạn tham gia diễn đàn để tạo nên " scandan " đâu.

hrockvn
15-06-2009, 04:33 PM
Tôi nghĩ và hy vọng là B8 đã nhận ra vấn đề. Xin không bình luận hay đá đểu gì vào nữa. Mọi hình thức nhảy vào đá đểu hay cố tình chọc phá nhau. Tôi tiễn đi hẳn luôn.

thomit.com
15-06-2009, 04:36 PM
Tất nhiên, vì nó ảnh hưởng đến quyền lợi của rất nhiều người, nên mọi người lên tiếng đòi hỏi mà thôi. Các bạn đừng cho đó là trò đùa, Ko ai bắt và ko ai muốn các bạn tham gia diễn đàn để tạo nên " scandan " đâu.
Chú trật tự đc rồi đấy, đã nói là đã xong. Có cần phải nói như thế nữa kô. Biết thế thôi, cần gì cứ phải trích ra rồi mà ngồi đó mỉa mai nhau

thienthu76114
15-06-2009, 05:35 PM
Tôi nghĩ và hy vọng là B8 đã nhận ra vấn đề. Xin không bình luận hay đá đểu gì vào nữa. Mọi hình thức nhảy vào đá đểu hay cố tình chọc phá nhau. Tôi tiễn đi hẳn luôn.

nếu anh đã nghĩ thế thì xoá luôn toppic này đi.tất cả thành viên B8 đã vào đây, đã đọc và đã hiểu. ok.nếu không xoá thì còn nhiề vấn đè nảy sinh đấy.............:kotowa::kotowa::kotowa:

ks_thu
15-06-2009, 05:35 PM
Sau một buổi chiều đã thấy ít tranh luận hơn...chắc buổi trưa nắng đã làm mọi người mệt mỏi và bớt cái đầu nóng ( tớ cũng hơi chạng lòng sau bài viết của mình lúc trước ). Nếu mọi người đã nhận ra vấn đề và mục đích của TOPIC này thì đề nghị Admin gỡ cái "Thông báo" ngay trên 4rum...vấn đề này không phải để tất cả nhảy bổ vào ý kiến. Mà nên thành quyết định luôn ( Các Mod có biện pháp trong quyền hạn thì nên thực thi )
Haha còn tớ cũng như anh " duynamckbk" sau khi góp ý mà vẫn ko có tác dụng gì cũng lặn luôn. Mình rất phục các bạn có thể đưa ra lời nói mà ai cũng lắng nghe và hài lòng, còn bây giờ xin phép cả nhà cho tớ "OUT"
Buổi tối vui vẻ :D

thienthu76114
15-06-2009, 05:58 PM
nói thì phải nghĩ bạn ah
đây là bài viết của 1 bạn khi mình nói về chuyện topic của bạn nguyen tuan nam

đây là 1 bài nữa khi mình nói về vụ doantung viết ko dấu

bạn nói là ko tâm phục khẩu phục ah
cũng có vẻ đúng vì bạn cứ nghĩ là mình ko sai thì sao mà phục dc

ok.mình chấp nhậ mình sai khi nói về vấn đè không dấu của doantung nhưng vấn đề tppic của nguyentuannam thì bạn cứ suy nghĩ tiép đi rồi hãy phát ngôn....
hình như mod quá trẻ con thì phải.vấn đề coi như đã được giải quyết tạm ổn nhưng các bài của trungsieunhan vẫn còn là sao.mod đang nghĩ phải có máy bài đó để chứng minh mod đúng và B8 đã sai.mấy bài đó không đáng bị xoa chăng,như vậy thì B8 đâu có sai???????????

boycoj_1312
15-06-2009, 05:58 PM
ok.mình chấp nhậ mình sai khi nói về vấn đè không dấu của doantung nhưng vấn đề tppic của nguyentuannam thì bạn cứ suy nghĩ tiép đi rồi hãy phát ngôn....
thế cái box 05-08 là để copy thơ vào lập 1 topic ah
bạn cứ nói tôi phải suy nghĩ thì bạn ko biết đọc ah
sinh ra box thơ văn để làm j` mà phải cop 1 bài thơ sang đây
tôi phát ngôn bừa bãi thì bây h tôi cũng xoá topic bừa bãi luôn :|

thienthu76114
15-06-2009, 06:02 PM
thế cái box 05-08 là để copy thơ vào lập 1 topic ah
bạn cứ nói tôi phải suy nghĩ thì bạn ko biết đọc ah
sinh ra box thơ văn để làm j` mà phải cop 1 bài thơ sang đây
tôi phát ngôn bừa bãi thì bây h tôi cũng xoá topic bừa bãi luôn :|
cậu biết chính xác trên diễn đàn nay có bao nhiêu bài spam??????? 1 bài thơ nhưng khi đọc vào cậu nhận ra được những gì trong bài thơ đó.có lẽ không có điều gì đúng không,chẳng trách cậu không nghĩ được gì.

shevchenbe90
15-06-2009, 06:06 PM
cậu biết chính xác trên diễn đàn nay có bao nhiêu bài spam??????? 1 bài thơ nhưng khi đọc vào cậu nhận ra được những gì trong bài thơ đó.có lẽ không có điều gì đúng không,chẳng trách cậu không nghĩ được gì.

Được gì thì có nghĩa là một bài thơ thì được lập một topic???
Cũng nói thẳng là bạn xem lại cái topic đó đi,tôi khẳng định là hoàn toàn vớ vẩn đấy,cứ cho là bài tho bạn kia làm hay ho ý nghĩa,mấy cái comment đằng sau thì thế nào vậy.

Diễn đàn mình có quá nhiều bài viết spam,Mod không thể nào bao kín sử lí toàn bộ được chính vì thế,ý thức ở trong chính bạn ấy.

boycoj_1312
15-06-2009, 06:08 PM
vấn đề ở đây ko phải là spam 1 bài viết mà là lập 1 topic thừa, ko đúng chỗ
có thể tớ học ngu môn văn, ko hiểu dc bài thơ nói j`
nhưng tôi biết chak 1 điều bài thơ ấy chẳng liên quan quái j` đến B8 của bạn cả
nếu ko vừa lòng B8 có thể kiện tôi vs BQT 4rum
tôi chịu mọi việc nếu tôi sai
còn nếu ko thì bạn đừng xoắn tôi nữa

thienthu76114
15-06-2009, 06:16 PM
vấn đề ở đây ko phải là spam 1 bài viết mà là lập 1 topic thừa, ko đúng chỗ
có thể tớ học ngu môn văn, ko hiểu dc bài thơ nói j`
nhưng tôi biết chak 1 điều bài thơ ấy chẳng liên quan quái j` đến B8 của bạn cả
nếu ko vừa lòng B8 có thể kiện tôi vs BQT 4rum
tôi chịu mọi việc nếu tôi sai
còn nếu ko thì bạn đừng xoắn tôi nữa

ok.cậu có quền xoá nếu cậu nghĩ là sai,tôi chăng muốn đôi co với cậu làm gì cả,đằng nào thì cậu cũng xoá rồi,cái tôi cần là có 1 lời giải thích thật chính đáng. kiện thì phap luật có can thiệp vào mấy vấn đề hài hước này không ...........????????????:attack::attack:

boycoj_1312
15-06-2009, 06:19 PM
cần 1 lời giải thik chính đáng ah
nghe thật buồn cười :))
đọc kỹ nội quy 4rum đi
ko thì đừng nói như đúng rồi như thế

sunajirako
15-06-2009, 07:30 PM
hrockvn có viết :
"Không rõ "các bạn" mà bạn nói ở đây là ai. Và theo tôi thấy là không hề có bạn nào như thế. Mọi người chỉ muốn các bạn nhận ra rằng các bạn đang sai. "
Vậy tôi xin trả lời đây:
shevchenbe90 viết tại bài thứ 27 như sau:
"Chỉ muốn nói rằng ấn tượng đầu tiên khi tôi nhìn thấy B8 trên forum đã chẳng mấy tốt đẹp."

Tôi đã đọc rất kĩ những bài viết trong mục này. Và tôi cảm thấy các mod làm việc chưa được. Tôi muốn các bạn trước khi nói điều gì cần phải đọc kĩ những gì người khác nói. Không phải chúng tôi ko hiểu các bạn nói gì.. nhưng nếu có thời gian mong các bạn hãy đọc lại những lời nói quá trớn của các mod đối với tập thể chúng tôi. Chính thái độ của các bạn làm chúng tôi thất vọng và không thể không nói lại được.

Vậy sau đây chúng tôi sẽ lưu ý khi hoạt động diễn đàn. Tôi sẽ chấp nhận những quy định của diễn đàn. Và nhân đây tôi cũng nói luôn tôi có 1 ấn tượng vô cùng xấu về các MOD đã được tuyển chọn để được quản lí trong 4rum.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm và nhắc nhở. Tôi cũng xin chấm dứt mọi chuyện tại đây. Và mong admin sẽ cho del topic này.

hrockvn
15-06-2009, 07:40 PM
Kết thúc ở đây thôi nhỉ. Closed topic này.
Đã open lại các topic của B8.