Đối thoại giữa sheva_tiamo và vitaminb12

21 Tin nhắn khách thăm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
  1. Thời gian đình chỉ tức là thời gian em bị tước tất cả các quyền lợi quản trị, ko phải là thời gian "nghỉ phép".
    Nghĩa là sau 3 tháng đình chỉ, nếu em còn có nguyện vọng đóng góp, tham gia BQT, em phải bất đầu lại từ việc kiến nghị với BQT. BQT sẽ xem xét hoạt động của em thời gian qua để quyết định việc em có được cấp trở lại quyền lợi hay ko.
    Hiện text ẩn<-- Anh ko có trách nhiệm, và anh ko có thời gian để đình chỉ em rồi lại ngồi canh tới ngày em hết bị đình chỉ và kiểm tra xem thời gian qua em làm được gì, rồi ngồi lục cục set lại cho em, blah blah...
    Em có quyền yêu cầu, và em phải chủ động yêu cầu lấy. Nếu em ko làm, đồng nghĩa với việc em ko có nguyện vọng. -->
  2. ê sao chưa cho e làm Mod lại haqr.............................................. ....
  3. Sao mà nó vẫn còn cái trắng trắng thế nhỉ, em muốn nó trong suốt................................
  4. http://daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=6401 <~ em xem lại bài này để hiểu cách làm.
  5. này sửa hộ em cái ngày sinh thàh 8-2 vs. Mà này, em muốn cái hình nền trong Profile của em không bị các ô chữ nó chèn thì phải làm sao .
  6. Quyết định cuối cùng về trường hợp của sheva_tiamo : đình chỉ công tác quản trị diễn đàn của sheva_tiamo và gỡ mọi quyền lợi đặc biệt mà sheva có được trước đây trong vòng 3 tháng. Thời gian đình chỉ bắt đầu tính từ hôm nay - 30.1.2010 và sẽ kết thúc vào ngày 30.4.2010. Trong khoảng thời gian này, BQT ko cấp bất cứ quyền lợi đặc biệt nào đối với sheva_tiamo.
  7. Thì em đã bảo là em không biết mà, nếu như em mà biết em bị cắt Mod và lại còn có cả 1 Topic riêng nữa thì đời nào em chịu để yên. cái bài mà anh Piesces nói ko phải là bài viết của em, đó là của con bạn em, hôm đó em ko đi xem TA được nên làm sao biết mà Post hình chứ.
    Anh Piesces đã không biết rồi lại còn nói. Các anh cho em 1 cơ hội giải thích đi rồi khi nào vào được trong cái Topic ấy em sẽ thanh minh,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
  8. Nói thế nào nhỉ? Anh ko quan tâm Anh trích bài viết này, và em sẽ hiểu thôi.
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết

Nếu nói về vấn đề online, thì tớ muốn nói rằng, ngay sau bài reply của tớ trong topic này ko lâu thì tớ nhìn thấy bài viết của sheva hiện ra trong khung bài viết mới . Tuy topic này viết trong box ẩn nhưng ko phải là sheva ko đọc được, và ở trang index - phần bài viết mới của forum nó chỉ nằm ngay bên dưới topic mà shava mới reply lúc đó chứ chẳng đâu xa. Xét khía cạnh khác, topic này nêu đích danh tên sheva_tiamo, vậy chẳng lẽ sheva ko thấy có chút ấn tượng gì để có phản ứng hợp lý hay sao ?

Lúc đó bọ nghĩ có thể sheva online gửi bài lúc đấy ko phải là "sheva", nên cũng lờ đi, nhưng đến lần online sau vẫn ko thấy đồng chí có động tĩnh gì . Điều này nghĩa là gì?
    Bọ cũng có cùng kết luận giống Vitaminb12, sheva có vẻ ko quan tâm mấy đến việc gì đang xảy ra trong khu vực hay nội bộ của đội ngũ điều hành viên, có vẻ ko quan tâm đến cái vị trí mod của mình cho lắm . Nếu đã vậy, việc sheva có "mang danh nghĩa Mod" hay ko - có lẽ cũng chẳng khác gì nhau. Nếu muốn đóng góp cho diễn đàn - cho box thì ko bắt buộc phải làm mod, và làm memb ko có nghĩa là ko thể đóng góp .

Nói về luật, trong nội quy chỉ có quy định chung dành cho tất cả các thành viên, chứ ko đề cập đến quy định cụ thể dành cho Mod, vì quy định - luật áp dụng cho mod chỉ được đề cập một khi thành viên trở thành mod - có nghĩa là "luật" dành cho mod thay đổi theo tình hình, phụ thuộc vào đường hướng hoạt động của mod. Nói cách khác, nếu xảy ra tình huống tương tự, thì cứ xử lý y như lần trước. Mọi người cứ tự định nghĩa 2 khái niệm "luật pháp toàn dân" và " quy định làm việc của 1 cơ quan" thì tất sẽ hiểu cái "luật" của Mod nó có tính chất gì.

Luật tất nhiên có ngoại lệ, nhưng nếu xét về thái độ trong 2 trường hợp linhlong và sheva, ít ra linhlong còn vào reply trả lời, cho dù cách trả lời của đồng chí ấy ko mang tính tường trình giải thích và hơi có thái độ bất mãn; còn đối với sheva, tuyệt nhiên ko hề có 1 reply, và theo tình hình thì có thể đặt ra câu hỏi là ko hiểu sheva có biết đến sự tồn tại của topic này hay ko? Xét về hành vi vi phạm, thì đối với Mod, việc share pass là tối kỵ, có thể nói là vi phạm nghiêm trọng nhất đối với một điều hành viên. Nếu trong trường hợp mod lộ pass và bị người khác lợi dụng để phá hoại diễn đàn thì ko chỉ dừng ở việc bãi bỏ vị trí Mod mà là khoá tài khoản + del bài viết nếu cần thiết!

Trong trường hợp của sheva, ta có thể thấy đây ko phải là một hành vi vô tình hoặc do tình thế bắt buộc mà là có chủ ý rõ ràng. Vậy, trường hợp này có xứng đáng được hưởng cái gọi là "ngoại lệ" hay ko?
  9. Ơ cái anh này buồn cười nhờ, có vào được trong cái mục của Box nữa đâu mà đòi em Com, muốn Com lắm nhưng ko Com được
  10. Quy định duy nhất : tất cả tài khoản thuộc các nhóm thành viên đặc biệt TUYỆT ĐỐI không được phép sang-chuyển cho bất cứ ai không được cấp quyền. Nếu vi phạm, lập tức gỡ mọi quyền lợi đặc biệt mà thành viên đó nhận được và không cấp trở lại trong vòng ít nhất 6 tháng. Nếu gây ra hậu quả cho diễn đàn, tài khoản còn có thể bị khoá vĩnh viễn.
    Thân.
  11. Xin lỗi anh em thấy cái hành vi cho mượn nick của em là sai, nhưng đâu có đến mức phải cắt Mod đi như thế. Cùng lắm xuống làm Ap Mod là cùng, đâu cần phải mạnh tay như thế........................
  12. em kiểm duyệt lại các topic về các câu lạc bộ đi. Cái nào thực sự là "fan club" thì để lại, cái nào chỉ có 1 người vào copy paste thì unstick rồi move bớt bài viết vào thùng rác.
    Đặc biệt là topic của MU, em xóa ngay các bài cãi nhau đi và nhớ xin vài SP làm lệ phí. (cứ trừ thẳng tay )
  13. em kiểm tra kĩ lại xem. Tốt nhất là chụp hình bài viết em ko thể phạt thẻ lại rồi gửi cho anh. Với lại nếu như bài viết của cấp cao hơn thì em cũng ko phạt được
  14. Sao mà em không phạt thẻ đ][cj anh nhỉ.................................
Đang xem Tin nhắn khách từ 1 đến 15 của 21
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối