Đối thoại giữa thuylinh281_pot và vitaminb12

18 Tin nhắn khách thăm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
  1. anh ơi, nếu cái điểm Sp đc 100 thì tiếp theo là gì ạ
    ( gần 1 dòng mà "vẫn quá ngắn" )
  2. ngại quá vì trời nóng mà có n` nhận thua mèn
    Hiện text ẩn<-- công ty chăm sóc khách hàng ko chu đáo -->
    Em ấn rồi nhưng chỉ thấy cái thẻ thôi, nó có trích đc đâu? Mà thôi chả cần anh bảo "thua" òi
    Không anh ạ, em không cần mẫn ngồi đọc đâu, em thì luôn nhắc nhở bản thân ko spam, còn cái nào mà em ko biết hoặc ko nghĩ tới đc thì bị mắc lỗi phải chịu thôi. Sai gì thì anh cứ warning hay give infraction em, chỉ cần nêu cái = chứng ra cho em đỡ thắc mắc là đc ^_^
    Thân Hiện text ẩn<-- thôi, ko "ái" đâu -->
  3. phù, thôi thế thì tùy em trời nóng quá mà anh cũng chẳng đủ kiên trì để type trả lời em tiếp nữa. Coi như anh chịu thua em Hiện text ẩn<-- công ty chúng tôi tạm nghỉ do lí do thời tiết, hẹn gặp lại quý khách ở một ngày đẹp trời --> . Vậy nhé
    Muốn có thẻ quote thì em nhấn vào cái icon cuối cùng của ô soạn thảo nhanh trên này này
    Và nhớ đọc kĩ nội quy, anh ko có sở thích warning hay give infraction với ai đâu
  4. Không anh ạ, cái gì cũng phải rõ ràng, nhất là khi nói ai đó sai thì phải nói cho họ biết họ sai ở đâu, chứ anh mà chỉ gửi lệnh về nhà, bảo n` ta sai ko thôi, ko có bằng chứng cụ thể thì n` ta nói anh "spam" đấy ạ Hiện text ẩn<-- --> . Sau anh cứ trích nội quy vào cho em, ko ai bảo anh cứng nhắc đâu và máy móc đâu Hiện text ẩn<-- em bảo kê -->
    Chán nhẩy, trong số các anh chị em quen trên 4rum mình thì em thấy ai cũng có kinh nghiệm và em nói gì họ cũng hiểu và biết trước hết, chỉ mỗi anh là còn "nông cạn" (cái này là anh tự nhận, ko phải em nói )
    Không anh ạ, cách sử dụng thẻ hide thì vào phần trả lời nâng cao là nó có rồi, còn cái phần trích dẫn thi ko thấy. Hay là mình phải copy đoạn đó rồi cho vào thẻ quote ạ?
    À, "point" thì có nghĩa là điểm thật, nhưng điểm ở trong trờng hợp này thì em ko hiểu lắm, anh nói luôn cái vd là đục lỗ trên bằng lái thì hiểu luôn, thế cố phải nhanh gọn ko
    Thú thực là đọc cái anh cho tham khảo em chả hiểu gì Theo như anh viết thì spam bài viết là gian lận điểm thưởng thì em thấy........... nó làm sao ý... hơi... gi nhà chả biết diễn đạt kiểu như, à, kiểu như là cái chức năng cho điểm ấy là cho sau khi n` ta viết bài, sau đó thấy n` ta spam thì lại bảo n` ta gian lận ý là đổ lỗi ý anh, nếu biết là n` ta spam rồi thi thôi đừng có cộng điểm, cộng xong lại nói thế, phải chăng là chỗ này chưa chặt chẽ còn thiếu sót ??????
    Còn việc em sử dụng smilies có vô nghĩa không còn tùy n` đọc anh à, nếu n` ta thực sự đọc thì sẽ hiểu thôi, tùy vào nhận thức của từng người
    Thân ái, "too",
  5. -Thứ bảy ( thực ra thì cái này không nằm trong số những cái trên, nhưng vì số 7 là số đẹp nên em cho nó vào cho đủ ):Cảm ơn vì anh đã hướng dẫn em vs tư cách là đàn anh. Nhưng sao anh lại nói là anh đang ĐỐT TIME VÀNG BẠC ạ? Chẳng phải ngay từ đầu anh nói là anh đang CHĂM SÓC KHÁCH HÀNG SAO ? Hiện text ẩn<-- -->
  6. -Thứ tư: cũng ko xa xôi quá anh ạ. Anh chẳng bảo "xã hội ảo" cũng như "xã hội thực" đấy sao.Mà dù sao thì nó cũng là "cũng như" thôi. Em biết và hiểu việc xả rác ra đường và việc spam là vô ý thức, đúng, chấp nhận. Nhưng em hoàn toàn không biết việc dùng nhiều smilies trong 1 bài viết thì là vô ý thức. Nội quy này em không biết, vì không biết nên mới cần người nói Hiện text ẩn<-- chứ em ko thèm ngụy biện "ko biết là ko có tội nhé" ^.^ --> . Smilies là gì hả anh? Nó có phải là những biểu tượng để nói lên cảm xúc không ạ? Và có phải mọi cảm xúc đều nói nên lời đc không anh? Chính vì thế mà mới sinh ra smilies, và nó là để thay lời muốn nói. Suy nghĩ của em còn hạn hẹp không biết là nó là 1 hành động "vô ý thức" như anh nói, mong anh chỉ giúp
    Dùng smilies quá nhiều mà cũng gây hại cho "xã hội" à anh? Cái này em hòan toàn chưa thông, anh nói giùm em nha Hiện text ẩn<-- "khách hàng" mà -->
    -Thứ năm": Ý em ko phải là nói anh là "giám đốc" và em là "nhân viên", nó chẳng có nghĩa gì trong diễn đàn cả, cái em nói đến là ý nghĩa của nó cơ Hiện text ẩn<-- em nói mà mấy ai hiểu đc ý em đâu, nói xa quá n` ta ko hiểu đcbùn Hiện text ẩn<-- tò mò tí ko phải chứ, anh học trường nào vậy, cái môn anh vừa thi xong có là ngành chính anh học ko, quản lí? --> -->
    Vì anh hiểu sai ý em nói về ví dụ "giám đốc-nhân viên" nên cái phần lí do anh nêu ra là ko cần thiết, thừa, nên em bỏ qua cho anh.
    -Thứ sáu: Còn việc anh cảnh cáo hay nhắc nhở em, em có cáu vs anh là nó sai đâu, nó đúng mà, ai nói gì đâu, đơn - giản - chỉ - là - cái - cách - anh - nói - thôi. "Công việc của anh có phải là đi chỉ trích người ta nhiều quá đến nỗi luôn khó chịu trong người hay không mà những lời anh nói cứ như đẩy người ta vào chỗ xấu thế. Những gì anh nói vs em đều đi đến kết luận là em - vô - ý - thức ! Là một Admin, anh đi phạt người ta theo quyền của anh hay là anh hướng dẫn cho người ta biết chỗ sai để người ta sửa?" -------------> anh không hiểu ý em nói sao?
  7. Ok. Anh đã cố ko trích nội quy mà thay vào đó là "một lời nhắc nhở nhẹ nhàng" nhưng em ko đồng ý Anh chỉ sợ lần sau có người sẽ bảo anh cứng nhắc và máy móc
    Anh cũng còn nông cạn và chẳng có "kinh nghiệm sống" gì, nên em nói những điều sâu xa với anh hơi ... vô ích
    Hmm, em hỏi về cách trích dẫn , nhưng anh thấy trong bài viết em đã học được cách sử dụng thẻ hide. Để trích dẫn em chỉ việc thay cặp thẻ hide bằng cặp thẻ quote là được.
    Về từ "point", nó đúng là điểm, giống như kiểu đục lỗ trên giấy phép lái xe vậy Và anh ko nhầm thì trong tiếng Pháp từ point cũng có nghĩa là điểm
    Về vấn đề "gian lận điểm thưởng", em có thể tham khảo tại đây
    http://www.daoduytu.edu.vn/forum/sho...43&postcount=1
    theo đó, hành vi sử dụng các kí tự vô nghĩa, spam bài viết được gọi là gian lận điểm thưởng đối với EXP
    Thân ái
  8. Em sẽ trả lời lại như sau:
    -Thứ nhất: em biết là lí do anh đưa ra là spam smilies, nhưng ý em là anh dẫn ra bằng chứng ấy, tức là anh trích luôn cho em cái nội quy, như thế thì tốt hơn Hiện text ẩn<-- à mà cũng ko hẳn là tốt hơn, nếu anh trích luôn thì em vs anh đâu đc tranh luận như bi chừ --> Hiện text ẩn<-- về chuyện có ý thức hay ko anh sẽ nói đến về sau ư? Về sau là khi nào ạ? -->
    -Thứ hai: "point" là gì ạ? Điểm số ạ? Em ko hiểu, bọn em học Pháp!
    "Hành vi GIAN LẬN điểm thưởng"? Ai gian lận? Gian lận cái gì? Điểm thưởng nào mà gian lận? Anh nói là em gian lận á? KHÔNG! Em ko bao h giở trò gian lận hay dối trá, em ghét nhất cái thói đó và never làm như thế, nên đề nghị anh sử dụng ngôn từ cho phù hợp vs "khách hàng" của mình. Không biết là vs diễn đàn mình thì khách hàng có là thượng đế ko nhi? . Điểm thưởng từ đâu mà có, ko phải từ v.a. các anh cho sao, đâu phải em tự đi lấy trộm đâu, đâu có quyền gì hay thủ thuật gì đâu mà lấy đc Cái này có khi phải nói là do sơ suất của các anh chứ, có n` vi phạm nội quy mà vẫn cộng điểm, rồi sau bảo n` ta là gian lận? Không biết em hiểu có đúng ý không nhưng nếu đúng thì thất vọng đấy, chẹp...........
    -Thứ ba:Anh đọc lại cái thứ ba lần trước của em đi! Đó là sự thật và dường như đã là mặc định rồi, phải biết chấp nhận anh ạ! Hiện text ẩn<-- anh đọc lại đi, không lại không hiểu em nói gì, vì nhiều khi nc em nói sâu xa lắm, ko mấy ai hiểu đc Hiện text ẩn<-- nhưng vs bậc đàn anh đàn chị đi trước thì chắc là có đủ kinh nghiệm để hiểu, anh nhỉ :d --> -->
  9. chán quá em không biết cách trích dẫn khi trả lời cho anh, cái này nhờ anh chỉ hộ. Haizzzzzz kể mà biết cách trích dẫn thì đỡ hơn bao nhiêu, nhưng thôi, vs những n` mù tin học như mình đành chấp nhận vậy
  10. PART 2
    Hiện text ẩn<--
    -Thứ năm ( theo chủ quan thôi ạ) : Công việc của anh có phải là đi chỉ trích người ta nhiều quá đến nỗi luôn khó chịu trong người hay không mà những lời anh nói cứ như đẩy người ta vào chỗ xấu thế. Những gì anh nói vs em đều đi đến kết luận là em - vô - ý - thức ! Là một Admin, anh đi phạt người ta theo quyền của anh hay là anh hướng dẫn cho người ta biết chỗ sai để người ta sửa? LÀ MỘT GIÁM ĐỐC ANH SẼ QUÁT MẮNG NHÂN VIÊN KHI NGƯỜI ĐÓ MẮC SAI LẦM HAY LÀ NHẮC NHỞ VÀ ĐỘNG VIÊN HỌ CỐ GẮNG? ANH MUỐN NHÂN VIÊN PHẢI KHÓ CHỊU KHI LÀM CÔNG ĂN LƯƠNG CỦA ANH THEO Ý ANH HAY LÀ MUỐN NGƯƠID TA TOÀN TÂM TOÀN Ý PHỤC VỤ CHO CÔNG TY ANH MÀ KO ĐÒI HỎI?
    anh ko muốn em lôi ví dụ "giám đốc" và "nhân viên" ra đây, vì thực ra anh thấy nó không hợp lí trong hoàn cảnh này. Hiện text ẩn<-- hay xa hơn nữa là anh cũng thấy nó không hoàn toàn đúng với thực tế mà anh đã thấy - và em sẽ thấy Hiện text ẩn<-- anh vừa thi qua môn Quản trị học đại cương --> -->
    Nó không hợp lí vì em tham gia diễn đàn phụ thuộc vào lợi ích riêng của em chứ không phải lợi ích riêng nào của anh. Tiếp nữa, kể cả khi anh có lợi ích, thì việc em vi phạm nội quy cũng ko ảnh hưởng đến lợi ích riêng đó. Chính vì thế, việc anh cảnh cáo hay nhắc nhở em là công việc hoàn toàn khách quan, giống như chuyện hàng ngày các chú công an giao thông vẫn đứng ở ngã ba ngã tư phân luồng xe và phạt người vượt đèn đỏ vậy. Vậy em có thể nói các chú cảnh sát ấy là "bắt người nhiều đến nỗi thấy ai cũng muốn bắt ko"...
    Chẳng những anh biết rõ ràng việc hướng dẫn cho memb mới là công việc mà V.admin cần làm, mà anh còn đang làm việc đó, ko phải chỉ với tư cách v.a, mà còn dựa trên tư cách của đàn anh trong diễn đàn. Không phải như thế thì tại sao anh chỉ dùng "warning" đối với lỗi mà em phạm phải, và anh đang đốt thời gian "vàng bạc" của mình để ngồi giải thích cho em hiểu lí do những của những việc anh đã làm, những lời anh đã nói. -->
  11. Chà, anh khá là bất ngờ vì nhận được nhiều reply dài từ em đến thế. Có lẽ đây là lần đầu tiên có người "nhận khuyết điểm" theo kiểu "cảm xúc mãnh liệt" như thế này
    về các câu hỏi của em, anh lại tiếp tục trả lời Hiện text ẩn<-- bởi vì nó là một trong những phần công việc chính của Vice Admin - chăm sóc khách hàng -->
    Hiện text ẩn<--
    -Thứ nhất: Khi anh phạt ai đó anh có thể đưa ra lí do luôn đc hok, có mất gì nhiều thời gian đâu ạ ( tức là trích cái nội quy ấy ạ ), em thấy như thế người bị phạt sẽ vui hơn ạ
    Lí do em bị warning đã quá rõ ràng, sử dụng smilies một cách thiếu ý thức. Hiện text ẩn<-- về chuyện ý thức hay ko ý thức, anh sẽ còn nói đến về sau -->
    -Thứ hai: Em biết là anh có quyền, nếu phạt trực tiếp thì em sẽ phạt như thế nào ạ?
    nếu phạt trực tiếp, có thể xử lí hành vi spam smilies theo nhiều mức độ. Thấp nhất là "spammed", lãnh 1 point phạt treo trong 10 ngày. Tiếp đến là "hành vi gian lận điểm thưởng" với 3p trong 7 ngày. Nặng nhất có thể là "vi phạm nội quy diễn đàn" với 10p, tức bị ban nick trong 3 ngày.
    -Thứ ba: Có một sự thật là anh cũng biết: trong 100 người đăng ký làm thành viên của một diễn đàn nào đó, thì sẽ có không quá 10 người có kiên nhẫn để đọc hết nội quy của diễn đàn đó. Và em cho rằng đó ko hoàn tòan là sự vô ý thức khi trở thành thành viên của diễn đàn, bởi lẽ vs cs như bây h việc bỏ thời gian ra đọc là ko cần thiết cho lắm, có tốn t/g, thị giác của mắt, ... Việc gì bỏ qua đc thì cho qua, phải biết sống nhanh. Em công nhận muốn tham gia diễn đàn thì phải tôn trọng nội quy, đó là điều hiển nhiên, tuy nhiên ko đọc nó ko có nghĩa là ko tôn trọng nó, vàô diền đàn vừa là tham gia, vừa là học hỏi, việc để hiểu hơn về nội quy thì có thể hiểu dần dần, từ những sai lầm mà mình mắc phải trong qúa trình tham gia. Em cho rằng vs tình trạng ko có mấy nhân đọc hết nội quy thì nh­ững người quản lí diễn đàn như anh, nên tìm cách để cái nội quy đó nó tiếp cận thành viên 1 cách thiết thực hơn. Ví dụ như trường hợp của em, em vi phạm nội quy, anh chỉ dẫn cái nội quy đó ra ( nói có sách mắch có chứng) thì em rất vui lòng nhận sai và sẵn sàng xin lỗi ngay lúc đó, chứ ko phải là 1 cục tự ái xuất hiện khi chẳng biết mình sai chỗ nào mà bị như thế, đồng thời em lại hiểu rõ hơn về nội quy diễn đàn, thấy bậc đàn anh đàn chị quản lí diễn đàn, thân thiện hơn, vì diễn đàn hơn là cái tin nhắn khô khan đc lập sẵn như của anh.
    Em nói rằng em nổi ngay một "cục tự ái" khi "bị phạt mà ko biết mình mắc lỗi gì". Vậy để anh nhắc lại, ko rõ lúc em đăng kí thành viên em có để ý đến việc đầu tiên mình phải làm là tick vào ô "tôi đồng ý" của bản nội quy. Việc làm đó chính là một bản cam kết rằng em đã đọc, nắm rõ và tuân thủ nội quy diễn đàn. Em có cái - gọi - là - "tự ái", vậy người viết ra bản nội quy có "tự ái" ko khi em nói
    bởi lẽ vs cs như bây h việc bỏ thời gian ra đọc là ko cần thiết cho lắm, có tốn t/g, thị giác của mắt, ...
    -Thứ tư: Em nằm trong số 90 người còn lại, nên EM CHƯA ĐỌC NỘI QUY. Vì thế nên Ý THỨC CỦA EM KHÔNG TỒI! Nội quy ko phải chỉ đọc 1 sớm 1 chiều là có thể nhớ ngay đc, và anh có thấy là rất điên rồ nếu như mỗi lần vào 4rum thì mỗi thành viên phải đọc NQ 1 lần hay ko, thường xuyên như vậy? Chẳng có ai vô công rồi nghề như thế, nhất là 1 diễn đàn của trường THPT ( nói thế chắc anh hiểu). Khi mà thành viên ko muốn tiếp nhận 1 cách khô khan sách vở như thế, thì anh có cho rằng chính những lãnh đạo cần làm cho nó gần gũi hơn ko, hay chỉ là để như 1 chính sách pháp luật mãi khô khan và cứng nhắc như thế/ Em không có ý nói nội quy các anh chị đặt ra là như thế này như thế kia, nó hoàn toàn có lí, ý em là : mang sách vở cho trẻ con miền núi học, ko nên bắt chúng ngồi nghe và làm theo mà hãy gắn nó vào cuộc sống thực tế, hay như dạy chúng chơi những trò chơi có sẵn bài học trong đó! (Anh có đọc HHT tuần này ko, 1 tách cà phê "Cài thêm niềm vui" ấy ạ
    Em đã nói quá xa xôi rồi. Em có thể tôn trọng một thứ khi chưa biết rõ nó không. "xã hội ảo" cũng như "xã hội thực", nó luôn có những quy tắc mà người ta coi là chuẩn mực khi tham gia. Ở xã hội thực em gọi việc xả rác ra đường là "vô ý thức" thì anh gọi việc "spam" là vô ý thức ở "xã hội ảo". Những điều này người ta không cần phải đọc từ các bộ luật, quy chế rồi nghị định, thông tư, quyết định này nọ nhưng vẫn "ý thức" được rằng nó là hành vi gây hại cho "xã hội".
    -->
  12. Và điều cuối cùng, ko nằm trong số những luận điểm trên, cái này riêng biệt
    Em muốn nói là dù gì đi nữa thì em cũng đã vi phạm nội quy cho dù là khách quan hay vô tình đến mấy đi nữa thì sai vẫn là sai. EM NHẬN SAI VÀ XIN LỖI DIỄN ĐÀN. Lần sau có sai tiếp mong anh chỉ dẫn cho, phaj gì cũng chịu
    Điều em muốn nói là : em ko khó chịu và bực tức gì khi bị anh cho thẻ vàng như thế, hay thể đỏ cũng thế cả thôi, mà chỉ là thấy tức tối khi người ta nói mình vô ý thức mà ko biết mình vô - ý - thức - với - người - ta ở đâu thôi.
    Chỉ đơn giản là cái cách anh nói, hay là cách mà diễn đàn phạt ?
  13. -Thứ năm ( theo chủ quan thôi ạ) : Công việc của anh có phải là đi chỉ trích người ta nhiều quá đến nỗi luôn khó chịu trong người hay không mà những lời anh nói cứ như đẩy người ta vào chỗ xấu thế. Những gì anh nói vs em đều đi đến kết luận là em - vô - ý - thức ! Là một Admin, anh đi phạt người ta theo quyền của anh hay là anh hướng dẫn cho người ta biết chỗ sai để người ta sửa? LÀ MỘT GIÁM ĐỐC ANH SẼ QUÁT MẮNG NHÂN VIÊN KHI NGƯỜI ĐÓ MẮC SAI LẦM HAY LÀ NHẮC NHỞ VÀ ĐỘNG VIÊN HỌ CỐ GẮNG? ANH MUỐN NHÂN VIÊN PHẢI KHÓ CHỊU KHI LÀM CÔNG ĂN LƯƠNG CỦA ANH THEO Ý ANH HAY LÀ MUỐN NGƯƠID TA TOÀN TÂM TOÀN Ý PHỤC VỤ CHO CÔNG TY ANH MÀ KO ĐÒI HỎI?
  14. -Thứ tư: Em nằm trong số 90 người còn lại, nên EM CHƯA ĐỌC NỘI QUY. Vì thế nên Ý THỨC CỦA EM KHÔNG TỒI! Nội quy ko phải chỉ đọc 1 sớm 1 chiều là có thể nhớ ngay đc, và anh có thấy là rất điên rồ nếu như mỗi lần vào 4rum thì mỗi thành viên phải đọc NQ 1 lần hay ko, thường xuyên như vậy? Chẳng có ai vô công rồi nghề như thế, nhất là 1 diễn đàn của trường THPT ( nói thế chắc anh hiểu). Khi mà thành viên ko muốn tiếp nhận 1 cách khô khan sách vở như thế, thì anh có cho rằng chính những lãnh đạo cần làm cho nó gần gũi hơn ko, hay chỉ là để như 1 chính sách pháp luật mãi khô khan và cứng nhắc như thế/ Em không có ý nói nội quy các anh chị đặt ra là như thế này như thế kia, nó hoàn toàn có lí, ý em là : mang sách vở cho trẻ con miền núi học, ko nên bắt chúng ngồi nghe và làm theo mà hãy gắn nó vào cuộc sống thực tế, hay như dạy chúng chơi những trò chơi có sẵn bài học trong đó! (Anh có đọc HHT tuần này ko, 1 tách cà phê "Cài thêm niềm vui" ấy ạ )
  15. -Thứ ba: Có một sự thật là anh cũng biết: trong 100 người đăng ký làm thành viên của một diễn đàn nào đó, thì sẽ có không quá 10 người có kiên nhẫn để đọc hết nội quy của diễn đàn đó. Và em cho rằng đó ko hoàn tòan là sự vô ý thức khi trở thành thành viên của diễn đàn, bởi lẽ vs cs như bây h việc bỏ thời gian ra đọc là ko cần thiết cho lắm, có tốn t/g, thị giác của mắt, ... Việc gì bỏ qua đc thì cho qua, phải biết sống nhanh. Em công nhận muốn tham gia diễn đàn thì phải tôn trọng nội quy, đó là điều hiển nhiên, tuy nhiên ko đọc nó ko có nghĩa là ko tôn trọng nó, vàô diền đàn vừa là tham gia, vừa là học hỏi, việc để hiểu hơn về nội quy thì có thể hiểu dần dần, từ những sai lầm mà mình mắc phải trong qúa trình tham gia. Em cho rằng vs tình trạng ko có mấy nhân đọc hết nội quy thì nh­ững người quản lí diễn đàn như anh, nên tìm cách để cái nội quy đó nó tiếp cận thành viên 1 cách thiết thực hơn. Ví dụ như trường hợp của em, em vi phạm nội quy, anh chỉ dẫn cái nội quy đó ra ( nói có sách mắch có chứng) thì em rất vui lòng nhận sai và sẵn sàng xin lỗi ngay lúc đó, chứ ko phải là 1 cục tự ái xuất hiện khi chẳng biết mình sai chỗ nào mà bị như thế, đồng thời em lại hiểu rõ hơn về nội quy diễn đàn, thấy bậc đàn anh đàn chị quản lí diễn đàn, thân thiện hơn, vì diễn đàn hơn là cái tin nhắn khô khan đc lập sẵn như của anh.
Đang xem Tin nhắn khách từ 1 đến 15 của 18
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối