Kết quả 1 đến 4 của 4
    Xuất sư hạ sơn Super Moderator thomit.com's Avatar
    Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Mặc định Một khoảng lặng..

Có đôi khi con người cần có Một khoảng lặng, Một khoảng lặng thật nhỏ để ở đó con người có thể suy nghĩ về nhiều thứ, những thứ mà giữa dòng đời ồn ả này chỉ chợt nghĩ đến và rồi chợt mất đi trong phút chốc.Một khoảng lặng be bé thôi nhưng ở đó con người trải lòng với suy nghĩ của mình, với con tim và lý trí của mình 1 cách chân thật nhất ........... Một khoảng lặng đó sẽ không sợ ai suy xét ta nghĩ gì,ta làm thế có đúng hay không hay là ta đã sai????? Một khỏang lặng để ta nhận ra mình có những gì, đang có những gì và sẽ mất những gì. Một khoảng lặng để biết được hạnh phúc đơn giản, để biết được ta sống vì cái gì, vì mục đích gì.

Sự im lặng là điều cần có trong cuộc sống. Tình Bạn cũng vậy, nó cũng cần những khoảng lặng đủ dài để cùng chiêm nghiệm cùng suy nghẫm về những điều đã qua và những gì sắp tới. Nhưng khoảng lặng đủ dài đó là bao lâu?

Đôi khi sự im lặng không có nghĩa là không có gì để nói. Khi bạn cho ai đó nghe một bài hát mà bạn yêu thích, khi bạn cho ai đưa ai đó đến một nơi đẹp. Trước sự im lặng của họ, bạn hãy nghĩ rằng, tâm hồn họ đang lắng xuống vì vẻ đẹp của cảnh vật và nét đẹp của những vần thơ. Và lúc này, cảm xúc chưa kịp thốt nên lời đó chính là sự lặng im.

Khi một câu hỏi của bạn đặt ra và cuộc sống ném trả lại bạn sự lặng im thay cho câu trả lời. Hỡi bạn mến, hãy đừng vội nghĩ rằng cuộc sống đang thờ ơ và thế giới đang quay lưng lại với bạn. Bởi chính lúc này đây cuộc sống đang dạy cho bạn bài học về sự lặng im. Từ khoảng lặng ấy, bạn sẽ thấy được nhiều hơn bạn nghĩ.

Khi bạn nói bạn quý mến một ai đó mà không nhận lại được một lời nói nào tương tự ngoài sự lặng im. Bạn đừng nghĩ rằng câu nói mình vừa nói ra không có giá trị. Bởi có thể sự im lặng không phải là một câu trả lời bạn đang mong đợi, nhưng bạn hãy tin rằng câu nói đó không tan trong hư vô mà nó đã thấm rất nhiều vào người nghe. Vì vậy, hãy im lặng nhiều thêm chút nữa để lắng nghe thấy sự yêu thương và để thấy mình được yêu thương.

Hãy đón nhận những người đến trong đời bạn một cách vô điều kiện. Đừng đòi hỏi hay suy xét. Trước một sự lặng im cần thiết đủ dài, bạn hãy tận dụng suy nghĩ và coi đó là một món quà nhỏ mà cuộc sống dành tặng bạn.
    Tớ thích cậu đủ để .......

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Mặc định Re: Một khoảng lặng..

''Khi bạn nói bạn quý mến một ai đó mà không nhận lại được một lời nói nào tương tự ngoài sự lặng im. Bạn đừng nghĩ rằng câu nói mình vừa nói ra không có giá trị. Bởi có thể sự im lặng không phải là một câu trả lời bạn đang mong đợi, nhưng bạn hãy tin rằng câu nói đó không tan trong hư vô mà nó đã thấm rất nhiều vào người nghe. Vì vậy, hãy im lặng nhiều thêm chút nữa để lắng nghe thấy sự yêu thương và để thấy mình được yêu thương. ''

Im là đỉnh cao của âm thanh??????
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Khoảng lặng, để suy nghĩ về 1 điều gì đó trong cuộc sống...!!!
    Khoảng lặng, để thấy tay cậu đang dần nắm chặt tay tớ....!!!
    Khoảng lặng, nhìn nhau..., và không nói gì.., vì tớ hiểu hết,..tất cả...!!!
    Khoảng lặng, cậu và tớ ở 2 thế giới khác nhau....!!!! Tớ biết...!! Tạm biệt cậu...!!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Đống Tro Tàn
    Thanks
    0

Đọc xong bài ni buồn quá
    Khoác balo lên vai, ta tiến bước về trước.
    Bỏ lại sau lưng bao nỗi đau buồn.
    Bước cứ bước, đến khi đôi chân không còn bước được nữa.
    Hãy nghỉ chân một chút để tìm một con đường.
    Để rồi lại đứng dậy và bước đi.

Thông tin về chủ đề này