Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Mặc định Internet Download Manager 5.18 Beta - Trình tăng tốc download số 1 thế giới

Internet Download Manager v5.18 beta

Ảnh dưới đây đã được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 800x462.

Internet Download Manager luôn là trình tăng tốc download số 1 thế giới, đây là phiên bản mới nhất, phiên bản này Update một Icon mới, khá lạ mắt cho IDM

Những tính năng chính:

-Hỗ trợ hầu hết các trình duyệt phổ biến.
    -Download dễ dàng, chỉ cần bạn nhất chuột vào link download ở bất cứ trình duyệt nào IDM hỗ trợ.
    -Tăng tốc 500% nhờ công nghệ phân đoạn thông minh.
    -Dừng tải về máy/Tiếp tục tải về máy
    -Cài đặt dễ dàng và nhanh chóng.
    -Kiểm tra virus file download (trên máy bạn phải có chương trình quét virus).
    -Tích hợp vào các trình duyệt và “tóm cổ” bất cứ thứ gì nhận dạng được ví dụ như khi trang web chơi một file mp3 thì một cửa sổ IDM sẽ hiện ra và bạn chỉ cần bất nút là file mp3 đó là của bạn mà không phải cực khổ dò link thủ công.
    -Xây dựng lịch biểu download: nối mạng – download – ngắt kết nối.
    -Hỗ trợ nhiều proxy servers.
    -Hỗ trợ các giao thức xác thực Basic, Negotiate, NTLM, and Keberos.
    -Chức năng download all, “tóm” tất cả các thứ trên trang web bất kỳ.
    -Tùy chỉnh giao diện như hệ thống nút chức năng.
    -Phân loại file download vào các danh mục giúp công việc quản lý dễ dàng hơn.
    - Hỗ trợ update.
    -Giới hạn băng thông download.
    -Hỗ trợ “drop link”.
    -Hỗ trợ đa ngôn ngữ

Điểm mới trong phiên bản Internet Download Manager v5.18 beta

* Added processing of site names in foreign languages
    * Added support of Unicode characters for download descriptions and file names
    * Updated IDM icon
    * Improved recognition of server bugs. For example when dailymotion.com proxy servers send incorrect data under certain conditions

Homepage
    Trích:
    http://www.internetdownloadmanager.com/
    Download
    Trích:
    http://www.internetdownloadmanager.com/idman518.exe
    Crack
    Trích:
    http://www.mediafire.com/?zykwmltzjjw
    Hoặc bản Full
    Trích:
    http://www.mediafire.com/?fmmndazjjza

Working 100%, đã test thành công, trên cả Windows 7 RTM
    Tỉnh dậy...Giấc mơ đã tàn ...
    Một mình ngỡ ngàng ... Trong căn phòng trống ...

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Mặc định Re: Internet Download Manager 5.18 Beta - Trình tăng tốc download số 1 thế giới

HÌnh như ko hỗ trợ HĐH Mac OS X nhỉ, đành dùng Speed Download vậy
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Re: Internet Download Manager 5.18 Beta - Trình tăng tốc download số 1 thế giới

Anh ko dùng MAC nên không rõ. Về MAC em nên vào macvn.com mà học hỏi ^^
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hrockvn Xem bài viết
    Anh ko dùng MAC nên không rõ. Về MAC em nên vào macvn.com mà học hỏi ^^
    vâng, em set làm homepage lun ròi đấy chứ ợ em chỉ tiếc là IDM ko hỗ trợ Mac os x thôi
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Linh đàm,Hà nội
    Thanks
    0

Các bạn có thể dùng cách khóa DNS mà xài IDM các phiên bản không cần crack(xài crack có thể không tương thích và tiềm tàng virus) cách làm như sau:
    Buoc 1 : Tải bản IDM mới nhất tại trang chủ của nó+ gỡ bỏ IDM đang dùng ra khỏi máy(các bạn có thể gỡ bỏ bằng Ccleaner(miễn phí) bản mới nhất hoặc Your Uninstall(cái này phải xài key lậu) gỡ bỏ và quét cho sạch sẽ khỏi máy_

Buoc2 :vào Run gõ: C:\WINDOWS\system32\drivers\etc rồi mở file "host" bằng Notepad.

Sau dó thêm vào file này 3 dòng sau rồi lưu lại
    207.44.199.159 registeridm.com
    207.44.199.16 registeridm.com
    127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com
    Buoc 3:Cài đặt bản IDM mới nhất và kích hoạt nó
    Ví dụ:
    FName=Tùy ý bạn
    LName=Tùy ý bạn
    Email=Tùy ý bạn
    Serial=7G7QY-NZWKQ-23KRA-RAMQ4
    QIBWH-F5SRH-9XAM2-DVHDR
    or
    L59BR-8CKUC-W9RIM-YSOT6
    or
    MWNDP-HO0R0-0U710-I63WG
    Sau dó nó sẽ active key này và nó báo là sẽ Reboot máy.
    Các bạn nên Reboot máy lại.
    Sau khi Reboot máy xong nó sẽ báo là check key thành công .
    Nếu bạn nào muốn update thì vào lại file host trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
    bỏ dòng 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com thì sẽ update lên phiên bản mới nhất bình thường,
    Mình lấy nguồn từ vn-zoom.vn(cách này thực chất là khóa ko cho IDM kết nối với máy chủ của nó để kiểm tra việc đăng kí)
    Cuối cùng mà không làm được cách trên các mem tải cái này về, xài thử xem có ngon hay không?
    link đây: http://www.mediafire.com/?nzwyjwz2zmy

Mấy bác ơi sao cái idm nhà em nó ko tự bắt link được ( em đang nghe trên nhaccuatui ). Hồi trước em cài bản 5.14 với 5.15 dùng bình thường, đến lúc dùng 5.18 crack thì chả biết thế nào mà nó ko tự bắt linh được--- cái này bạn vào tools-> addons của Fire Fox để kiểm tra xem đã enable cái add ons của IDM chưa? với IE8 thì vào manager addons tìm cái dòng ghi chữ add ons ấy, đồng thời vào IDM xem đã kích hoạt với fire fox chưa
    Lần sửa cuối bởi daicahobao, ngày 10-12-2009 lúc 11:24 PM.
    Chỉ Tay Lên Trời - Hận Đời Vô Đối

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Mấy bác ơi sao cái idm nhà em nó ko tự bắt link được ( em đang nghe trên nhaccuatui ). Hồi trước em cài bản 5.14 với 5.15 dùng bình thường, đến lúc dùng 5.18 crack thì chả biết thế nào mà nó ko tự bắt linh được, gỡ đi dùng lại mấy bản cũ cũng thế luôn. Lúc nãy cài cái bản của bác daicahobao cũng không bắt được link. Làm thế nào đây ai chỉ em với
    -----------------------------------------
    ôi trời ơi không phải nó không bắt link nữa mà ấn vào dowload nó cũng ko dow nữa luôn. Em gỡ trong add or remove thì mất rồi nhưng vào program file thì vẫn còn mà cũng ko có chỗ uninstart nữa. Thế là thế nào ai giúp em với
    Lần sửa cuối bởi minh_hg, ngày 06-12-2009 lúc 12:52 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

À còn nữa, lúc bật máy lên cái idm nó báo không thể dowload 2 file và hỏi là bạn có muốn dowload nó ko, em có nhưng mà nó ko dow về được là sao hả các bác. Có bác nào biết file đó là file gì share cho em với

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi minh_hg Xem bài viết
    Mấy bác ơi sao cái idm nhà em nó ko tự bắt link được ( em đang nghe trên nhaccuatui ). Hồi trước em cài bản 5.14 với 5.15 dùng bình thường, đến lúc dùng 5.18 crack thì chả biết thế nào mà nó ko tự bắt linh được, gỡ đi dùng lại mấy bản cũ cũng thế luôn. Lúc nãy cài cái bản của bác daicahobao cũng không bắt được link. Làm thế nào đây ai chỉ em với
    ôi trời ơi không phải nó không bắt link nữa mà ấn vào dowload nó cũng ko dow nữa luôn. Em gỡ trong add or remove thì mất rồi nhưng vào program file thì vẫn còn mà cũng ko có chỗ uninstart nữa. Thế là thế nào ai giúp em với
    anh thử lên trang chủ cài lại cái 5.18 mới nhất đi
    nó sẽ tự gỡ cái còn trong máy mà như mấy bản trước máy nhà em thì vào nhaccuatui ý
    IDM nó hok cho nghe thử mà mjnh phải tải về máy lun
    nhưng đến bản này nó cho mjnh nghe thử trước mà
    nhấn vào chỗ nhấn vào đây để down load là được

À còn nữa, lúc bật máy lên cái idm nó báo không thể dowload 2 file và hỏi là bạn có muốn dowload nó ko, em có nhưng mà nó ko dow về được là sao hả các bác. Có bác nào biết file đó là file gì share cho em với
    nó hiện cả tên mà anh nhìn góc màn hình có cáo icon của IDM ý hình trái đất thì phải nhấn vào đó xem fine nào còn thiếu là bjk mà
    Tỉnh dậy...Giấc mơ đã tàn ...
    Một mình ngỡ ngàng ... Trong căn phòng trống ...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Linh đàm,Hà nội
    Thanks
    0

Bản dùng Ccleaner để xóa cho sạch sẽ rồi hãy cài bản mới vào, lần đầu thì chọn chế độ dọn dẹp tổng thể luôn( có thể nó vẫn lưu các khóa trong reg của bạn) sau đó cài lại thử xem nhé, mình cài các bản từ 5.11 đến giờ rất tốt, luôn tự bắt link mà.
    Ngoài ra bạn nên vào các quản lý add-on của trình duyệt để xem đã enable add-on của IDM chưa,thử xem nhé
    Chỉ Tay Lên Trời - Hận Đời Vô Đối

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Vấn đề có vẻ khá nặng. Giờ em thử thế này nhé:
    B1: Download bản 5.14 của anh về tại đây nếu em đang dùng Windows 32bit:
    http://www.mediafire.com/file/yzkhrzmmzzz/IDM5.14.rar
    Đây là bản rất ổn định và hiện anh đang để cho khách hàng của anh download từ website của công ty. Em tải về cài đè lên cái bản IDM đang lỗi. Chưa cần crack.
    B2: Restart lại máy.
    B3: Sau khi restart lại máy, em tiến hành gỡ IDM ra. Tiến hành bước cài đặt rồi lại gỡ ra là để cố gắng loại bỏ lỗi khi em Uninstall ở các lần trước. Có thể khi em Uninstall có lỗi gì đó. Sau khi gỡ xong thì restart máy tiếp.
    B4: Tiến hành cài lại bản IDM 5.14 anh share ở trên. Lần này thì crack và sử dụng xem sao.
    Trường hợp em làm như trên không được. Em nên cố gắng cài lại IDM, chỉ cài lên thôi, không cần biết nó chạy hay không. Cài lên để lưu các bản ghi vào Registry của Windows.
    Sau đó em tải Your Uninstall 2008 tại đây: http://www.mediafire.com/file/lt21o1...nistallPro.rar
    Đây là cứu cánh của anh khi làm máy chủ. Cài IDM lên và dùng Your Uninstall để gỡ sạch nó ra khỏi máy, kể cả các thông tin trong Registry. Khi đó máy mới sạch. Và cuối cùng là em cài lại bản IDM 5.14
    Cuối cùng vẫn không được thì em có thể alo anh qua Yahoo vào buổi tối, sau 22h. Anh xem giùm cho

Về vấn đề tự động bắt link, em nên kiểm tra trước ở menu Downloads ---> Options --->Thẻ File Type. Em muốn IDM tự động bắt link và down các định dạng nào thì em thêm vào đấy. Không muốn thì xóa đi

Có 2 trường hợp:
    - IDM đang lỗi
    - Em đang dùng một bản portable (chạy thẳng không cần cài đặt) nào đó của IDM.
    Khả năng cuối (ít xảy ra) là em đang load 2 file nào đó có trong Queue của IDM, em kiểm tra xem có thì xóa đi. Thường dù có nằm trong Queue nhưng IDM không bao giờ ép người dùng phải download cả.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này