Xem kết quả Bình chọn: Nếu trường hợp phải chọn một trong hai. Lưỡng lự sẽ mất cả, bạn chọn ai?

Người bình chọn
27. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Bạn bè là trên hết, đã gắn bó với nhau lâu năm rồi.

17 62.96%
  • Người yêu, đâu dễ tìm được người thứ hai.

10 37.04%
Trang 1 của 5 12345 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 44
    Tu luyện đệ tử ĐDT Member hacker's Avatar
    Đang ở
    Mù Cang Chải
    Thanks
    0

Mặc định Bạn thân - người yêu - bạn chọn ai?

Bạn có một đứa bạn thân, và bạn đang yêu một ai đó. Lúc này bạn thấy ai quan trọng hơn ?

Theo quan điểm của tui thì bạn thân là người quan trọng hơn. Vì bạn thân là người bên cạnh ta trong suốt cuộc đời. Là người bên cạnh ta những lúc vui buồn. Là người hiểu đc ta nghĩ gì, muốn gì!!!
    Còn người yêu là người bên cạnh ta có thể chỉ là trong một khoảng thời gian nào đó của cuộc đời. Nhớ là có thể thôi đấy.
    Như vậy theo tui cách tốt nhất để có được vẹn cả đôi đường đó là:

Hãy bắt đầu một tình yêu từ tình bạn!

Ý kiến các bạn thế nào?

Tu luyện đệ tử ĐDT Member vuminhhai's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hacker
    bạn thân là người bên cạnh ta trong suốt cuộc đời. Là người bên cạnh ta những lúc vui buồn. Là người hiểu đc ta nghĩ gì, muốn gì!!!
    Nếu định nghĩa như vậy thì theo tôi đó là người yêu thôi! Chẳng lẽ bạn đang yêu mà lúc bạn vui buồn lại ở bên bạn thân? Vô lý khôgn tưởng được!
    VMH

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vuminhhai
    Nếu định nghĩa như vậy thì theo tôi đó là người yêu thôi! Chẳng lẽ bạn đang yêu mà lúc bạn vui buồn lại ở bên bạn thân? Vô lý khôgn tưởng được!
    đúng vậy, bạn thân thì lúc nó có người yêu thì nó cung phải từ biệt mình mà. Bám mãi sao được.
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Đang ở
    Mù Cang Chải
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ngày xưa
    đúng vậy, bạn thân thì lúc nó có người yêu thì nó cung phải từ biệt mình mà. Bám mãi sao được.
    các chú cứ yêu đi thì biết, kiếm được thằng bạn thân là hơi bị khó đấy.

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hacker
    các chú cứ yêu đi thì biết, kiếm được thằng bạn thân là hơi bị khó đấy.
    hacker ơi. Đành là vậy rồi, sống mà ko có ban thì sống lam sao được, nhưng ko phai bạn là tất cả đúng ko. Chỉ có trong hoạn nan ta mơi biết được đâu là người ban thực sự của ta, khi đó tất cả sẽ hiểu đúng thế nào là bạn, thế nào là bè...???!!!
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Đang ở
    Mù Cang Chải
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ngày xưa
    hacker ơi. Đành là vậy rồi, sống mà ko có ban thì sống lam sao được, nhưng ko phai bạn là tất cả đúng ko. Chỉ có trong hoạn nan ta mơi biết được đâu là người ban thực sự của ta, khi đó tất cả sẽ hiểu đúng thế nào là bạn, thế nào là bè...???!!!
    Chính xác !!! Tùy từng người nhưng đối với tui thì bạn thân cũng là 1 trong 3 thứ tất cả trong cuộc sống.

VIP DDT Friend alex's Avatar
    Đang ở
    Conegliano-Italia
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hacker
    Bạn có một đứa bạn thân, và bạn đang yêu một ai đó. Lúc này bạn thấy ai quan trọng hơn ?
    Nếu cứ bình thường thì bạn thân vẫn là bạn thân, người yêu vẫn là người yêu thôi, hai người đều quan trọng như nhau. Vì vậy đó là hai khía cạnh hoàn toàn khác nhau. Chẳng việc gì phải chọn cả

Nhưng giả định như thế này : Bạn có một người bạn thân từ hồi bé đến giờ , hai người như anh em , việc gì cũng nói hết cho nhau , Trong một lần hai đứa uống rượu ,người bạn thân đó đã cho bạn biết rằng cậu ấy rất yêu một người con gái . Người con gái đó là bạn chung của hai đứa, chính vì vậy cậu ấy đã nhờ bạn giúp đỡ để có được tình cảm của cô gái kia. Nhưng trớ trêu thay , cô gái đó cũng là tình yêu của bạn, và đặc biệt cô gái kia cũng dường như là có cảm tình với bạn hơn. Vậy bạn sẽ làm thế nào ? Hy sinh tình yêu để chọn người bạn thân thiết với mình từ tấm bé. Hay tình yêu là trên hết

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi alex
    Nếu cứ bình thường thì bạn thân vẫn là bạn thân, người yêu vẫn là người yêu thôi, hai người đều quan trọng như nhau. Vì vậy đó là hai khía cạnh hoàn toàn khác nhau. Chẳng việc gì phải chọn cả

Nhưng giả định như thế này : Bạn có một người bạn thân từ hồi bé đến giờ , hai người như anh em , việc gì cũng nói hết cho nhau , Trong một lần hai đứa uống rượu ,người bạn thân đó đã cho bạn biết rằng cậu ấy rất yêu một người con gái . Người con gái đó là bạn chung của hai đứa, chính vì vậy cậu ấy đã nhờ bạn giúp đỡ để có được tình cảm của cô gái kia. Nhưng trớ trêu thay , cô gái đó cũng là tình yêu của bạn, và đặc biệt cô gái kia cũng dường như là có cảm tình với bạn hơn. Vậy bạn sẽ làm thế nào ? Hy sinh tình yêu để chọn người bạn thân thiết với mình từ tấm bé. Hay tình yêu là trên hết
    Còn tùy vào tình cảm mình dành cho cô gái kia nữa , nhưng nếu gặp trường hợp này thì có lẽ em sẽ chọn bạn thân :hum:. Tuy nhiên em sẽ ko bao giờ để cái chuyện nì xảy ra :sao:, vì việc gì cũng nói hết cho nhau, đã hiểu nhau như anh em rồi thì làm sao mà người này lại ko biết người kia thix ai, để đến nỗi rơi vào hoàn cảnh đó chứ...auho:
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Hacker ra 1 chu đề hay đó! Nhưng thực tế thì không bao giờ có chuyện đó xẩy ra cả, bởi vì như hacker đã nói hai người chơi với nhau rất thân từ bé có chuyện gì cũng chia sẻ với nhau vì vậy chắc chắn hai người cùng thích 1 bạn gái thì sẽ có người tâm sự với bạn thân trước. Vì vậy nếu ở trường hợp của tui thì bạn mình đã nói ra thì mình phải biết dừng lại đúng lúc để cho hai người sẽ cư sử dễ dàng hơn. Trong truòng hợp này ta có thể nói rằng bạn thân sẽ hơn người con gái ta chọn bởi vì ...............
    Nếu ngày mai em có yêu người khác
    Đừng đem anh ra so sánh để làm gì
    Nỗi đău nào rồi cũng sẽ qua đi
    Cuộc chơi ấy anh là người mất trắng.............

Đệ tử ĐDT Member hunter_1102's Avatar
    Đang ở
    Hanoi-Vietnam
    Thanks
    0

ko nên bắt đầu một tình yêu từ một tình bạn.nhất là bạn thân thì càng ko nên.mất người yêu coi như mất luôn bạn.vậy là mất 1 mà thành 2
    Chữ ký vi phạm nội quy
    --- Edited by Administrator ---

Trang 1 của 5 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này