Kết quả 1 đến 5 của 5
    Tu luyện đệ tử ĐDT Member vuminhhai's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Câu chuyện hai người mù!

2 ng yeu nhau,co gai bi mu`,co ta noi voi chang trai la khi nao co ay nhin thay duoc the gioi,co ay se lay anh ta,roi mot ngay kia co gai duoc phau thuat va nhin thay anh sang,luc nay chang trai hoi co gai "bay h em nhin thay roi,em se lay anh chu?" ,co gai shock vi thay chang trai cung bi mu nhu minh,co ta tu choi anh ay,ban trai co ay ra di voi nuoc mat va noi rang:" hay giu gin can than doi mat cua minh em nhe" . Doi mat cua co gai luc nay chinh la cua nguoi yeu co ay tang cho co ay -- hay cau chuc cho anh ay hanh phuc va` cung mong rang nguoi ay nhan ra tam long` cua anh ay bang cach gui cac tin nhan nay den tat ca moi nguoi !!.

Đây là trích tin nhắn của một người bạn gửi cho tôi, thấy có lẽ nên cho mọi người đọc nên tôi post lên đây.
    Tôi đặt tên chủ đề là chuyện hai người mù vì tôi nghĩ có lẽ cô gái đó dù mắt sáng nhưng tâm lại mù. Bạn có nghĩ vậy không?
    Đáng thương cho người con trai khi yêu phải một cô gái như vậy!
    VMH

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Angry

Trích dẫn Gửi bởi vuminhhai
    2 ng yeu nhau,co gai bi mu`,co ta noi voi chang trai la khi nao co ay nhin thay duoc the gioi,co ay se lay anh ta,roi mot ngay kia co gai duoc phau thuat va nhin thay anh sang,luc nay chang trai hoi co gai "bay h em nhin thay roi,em se lay anh chu?" ,co gai shock vi thay chang trai cung bi mu nhu minh,co ta tu choi anh ay,ban trai co ay ra di voi nuoc mat va noi rang:" hay giu gin can than doi mat cua minh em nhe" . Doi mat cua co gai luc nay chinh la cua nguoi yeu co ay tang cho co ay -- hay cau chuc cho anh ay hanh phuc va` cung mong rang nguoi ay nhan ra tam long` cua anh ay bang cach gui cac tin nhan nay den tat ca moi nguoi !!.

Đây là trích tin nhắn của một người bạn gửi cho tôi, thấy có lẽ nên cho mọi người đọc nên tôi post lên đây.
    Tôi đặt tên chủ đề là chuyện hai người mù vì tôi nghĩ có lẽ cô gái đó dù mắt sáng nhưng tâm lại mù. Bạn có nghĩ vậy không?
    :tim: Thật sự là đáng buồn nhỉ, hi sinh cho người mình yêu nhưng sự hi sinh thật là đáng thương, ko được sự đền đáp mà ngược lại nhận sự đau khổ về mình. Cô gái ấy rồi sẽ ko được hạnh phúc như anh ta cầu mong, vì đó là quy luật của cuộc sống mà...:khoc: :khoc: :khoc:
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

VIP DDT Friend alex's Avatar
    Đang ở
    Conegliano-Italia
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vuminhhai

Chài ! Kịch bản này hơi giống trong " Thiên long bát bộ " của Kim Dung.

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

EM cũng đã đọc tin nhắn này rồi. Nhưng trong tin đó thì người cho đôi mắt lại là cô gái!
    Lúc đọc xong thì chửi rủa thằng kia thậm tệ. Bây giờ đọc đc cái này...
    Ack ack... bó tay ko biết đâu là dị bản
    Lần sửa cuối bởi Pisces, ngày 10-08-2006 lúc 03:17 AM.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Wink

Trích dẫn Gửi bởi Pisces
    EM cũng đã đọc tin nhắn này rồi. Nhưng trong tin đó thì người cho đôi mắt lại là cô gái!
    Lúc đọc xong thì chửi rủa thằng kia thậm tệ. Bây giờ đọc đc cái này...
    Ack ack... bó tay ko biết đâu là dị bản
    :^! Đó cũng chỉ là câu chuyện xử thế của người đời thôi mà, trong từng thờ kì thì được con người hư cấu lại thôi mà, nên gái trai cũng được .
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Thông tin về chủ đề này