Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: [Truyện - Download] Vợ ơi chồng biết lỗi rồi

Có những việc xảy ra mà ta chẳng hề hay biết. Có những điều đôi khi ta phải suy xét kĩ nếu ko sẽ phải ân hận cả đời!
    Theo bác Pis, câu này là câu cần phải suy nghĩ sao ? Lần này em mới đọc kĩ. Thanks bác. Câu chuyện này quả thật kết thúc quá hay vì nó hợp với ý của em.
    Hiện text ẩn<-- Huy và Mai ko xảy ra chuyện gì cả, Người đêm đó là ngủ với Mai ko ai khác chính là Lâm. Trong cơn say, Lâm đã làm những gì mà ko hay biết, đó là lí do khi xét nghiệm ADN Lâm là bố đứa trẻ -->

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Câu đấy suy nghĩa ra thì nó hơi bị rộng, còn trong trường hợp cụ thể của tác phẩm thì đối với Lâm, có thể hiểu đơn giản... Hiện text ẩn<-- nếu như cuối cùng anh ta ko suy xét kỹ càng mà vẫn quyết định li dị Mai thì ko ai khác, người hối hận suốt đời và chịu nỗi đau lớn nhất là Lâm. -->

Ý kiến riêng, kết thúc ổn, có điều cái chi tiết dàn nhạc ở phiên toà trước đó hơi nhảm shit! Cái đấy 1 lần nữa thể hiện tác giả bị ảnh hưởng từ những pha lãng mạn chuối củ của phim Hàn. Ta hoàn toàn có thể thay đổi bằng một cách 'trở về' chín chắn, người lớn và hợp lý hơn cho trường hợp đó. Đang rất cuốn hút vào câu truyện, một lần nữa tớ đã phải cười khẩy khi đọc đến đoạn này .
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Truyện này em đã đọc xong rồi (mới hôm qua thôi)

Ở đầu tác phẩm có đề nguồn là HHT, ko biết là có phải đã đc xuất bản đưa lên báo hay chưa , vì qua đọc ở dưới có thể nhận thấy bản này được copy lại từ các bài post trên 1 forum
    Truyện này là của caycodai (member của 4rum HHT - mọi người đừng nhầm là của báo Hoa học trò nhé) Hiện text ẩn<-- cũng may là mình có njk ở 4rum này từ lâu lắm rồi -->
    Link gốc: http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=322171

Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt
    Lươn lẹo luồn lách lại leo lên

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Theo bác Pis, câu này là câu cần phải suy nghĩ sao ? Lần này em mới đọc kĩ. Thanks bác. Câu chuyện này quả thật kết thúc quá hay vì nó hợp với ý của em.
    Hiện text ẩn<-- Huy và Mai ko xảy ra chuyện gì cả, Người đêm đó là ngủ với Mai ko ai khác chính là Lâm. Trong cơn say, Lâm đã làm những gì mà ko hay biết, đó là lí do khi xét nghiệm ADN Lâm là bố đứa trẻ -->
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Câu đấy suy nghĩa ra thì nó hơi bị rộng, còn trong trường hợp cụ thể của tác phẩm thì đối với Lâm, có thể hiểu đơn giản... Hiện text ẩn<-- nếu như cuối cùng anh ta ko suy xét kỹ càng mà vẫn quyết định li dị Mai thì ko ai khác, người hối hận suốt đời và chịu nỗi đau lớn nhất là Lâm. -->

Ý kiến riêng, kết thúc ổn, có điều cái chi tiết dàn nhạc ở phiên toà trước đó hơi nhảm shit! Cái đấy 1 lần nữa thể hiện tác giả bị ảnh hưởng từ những pha lãng mạn chuối củ của phim Hàn. Ta hoàn toàn có thể thay đổi bằng một cách 'trở về' chín chắn, người lớn và hợp lý hơn cho trường hợp đó. Đang rất cuốn hút vào câu truyện, một lần nữa tớ đã phải cười khẩy khi đọc đến đoạn này .
    Về vấn đề Huy và Mai có quan hệ không. Ban đầu thì tớ nghĩ là Huy và Mai có quan hệ thật, hơn nữa trong nhật ký Mai có viết về cảm giác "tội lỗi" và "nhơ nhuốc". Điều đó khiến tớ khẳng định 2 đồng chí này có quan hệ. Nhưng khi tớ đọc cái thư của Huy, Huy nói rằng Mai chỉ gọi tên Lâm và Huy hiểu trong lòng Mai chỉ có mình Lâm. Chỗ này lại khiến tớ nghĩ rằng Huy sẽ chủ động ko quan hệ.
    Tuy nhiên, theo phân tích của Vũ là đêm đó Lâm say và người ngủ với Mai là Lâm thì ko chính xác. Vì 2 ngày đó là 2 ngày khác nhau. Mai và Huy quan hệ trước rồi mới đến vụ Lâm đi nhà nghỉ. Nó không phải trong cùng 1 ngày.
    Vì thế, cuối cùng tớ nghĩ rằng Mai và Huy có quan hệ. Nhưng các bạn cũng biết là ko phải quan hệ là đều có thai.
    Quan điểm tớ thế ^^. Cũng hơi lằng nhằng. Nhở

Về cái chỗ dàn nhạc, đúng như Nam nói, đoạn này dở một cách điên đảo. Nhưng tớ đang tập trung cho kết quả cuối nên tạm thời bỏ qua đoạn đó và cho vào dạng là chấp nhận đc vì tác giả sinh năm 92 ^^
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Vừa mở khoá cửa, tôi thấy bóng vợ đứng ngay sau mình, ngã khuỵ xuống đất. Tôi vội vã bế vợ vào nhà, người cô ấy mềm nhũn, nồng nặc mùi rượu. Nhưng cái tôi quan tâm hơn cả là cái áo cô ấy mặc xộc xệch, đứt cúc, áo trong cũng bị tuột quai, trễ sâu để lộ bờ ngực trắng, phổng phao. Mím chặt môi, cố kìm cơn giận dữ, tôi bế cô ấy vào phòng, lấy khăn ướt chườm chán và đắp chăn cho vợ ngủ.

Gìơ đây chỉ còn mình tôi với nỗi đau đớn tột cùng. Tôi lôi chai rượu Pháp ra và bắt đầu gặp nhấm nỗi đau. Với ý nghĩ bị phản bội cứ xâm chiếm lấy đầu tôi, tôi uống cạn cả chai rượu Pháp hoà trong vị mặn và trở về phòng ngủ.

Có những việc xảy ra mà ta chẳng hề hay biết. Có những điều đôi khi ta phải suy xét kĩ nếu ko sẽ phải ân hận cả đời!
    Anh Hảo có vẻ nhầm rồi, Cùng một ngày chứ. Anh đọc kĩ đoạn này sẽ rõ. Em cũng giống anh Hảo , khi đọc đoạn nhất kí cũng nghĩ rằng Mai - Huy đã có quan hệ với nhau. Cũng như anh nói, quan hệ với Huy chắc gì đã có thai. Sau đó, quan hệ với Lâm mới có thì sao ? Và sau khi đọc đoạn bức thư của Huy em vẫn giống anh Hảo : lại nghĩ xem đã có chuyện gì xảy ra chưa ?
    Chính vì thế, thắc mắc lớn nhất của em vẫn chưa thể xác định được. Thật ra Huy và Mai đã có quan hệ gì chưa ? Dù đứa con là của Lâm nhưng chưa hẳn Mai và Huy ko có gì với nhau

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Ừhm, có lẽ anh đọc vội quá. Mới đọc lại đoạn này (trang 107)
    Vừa mở khoá cửa, tôi thấy bóng vợ đứng ngay sau mình, ngã khuỵ xuống đất. Tôi vội vã bế vợ vào nhà, người cô ấy mềm nhũn, nồng nặc mùi rượu. Nhưng cái tôi quan tâm hơn cả là cái áo cô ấy mặc xộc xệch, đứt cúc, áo trong cũng bị tuột quai, trễ sâu để lộ bờ ngực trắng, phổng phao. Mím chặt môi, cố kìm cơn giận dữ, tôi bế cô ấy vào phòng, lấy khăn ướt chườm chán và đắp chăn cho vợ ngủ.

Gìơ đây chỉ còn mình tôi với nỗi đau đớn tột cùng. Tôi lôi chai rượu Pháp ra và bắt đầu gặp nhấm nỗi đau. Với ý nghĩ bị phản bội cứ xâm chiếm lấy đầu tôi, tôi uống cạn cả chai rượu Pháp hoà trong vị mặn và trở về phòng ngủ.

Và ở trang 143:
    Chúng tôi tiếp tục bóc phong bao lớn. Bên trong là một tờ giấy. Giấy xét nghiệm ADN. Chúng tôi ko thể tin nổi. Tôi và con gái có chung mẫu ADN!

Những mảnh vụn kí ức chợt ùa về.

Đêm đó, cái đêm định mệnh đó:
    “Gìơ đây chỉ còn mình tôi với nỗi đau đớn tột cùng. Tôi lôi chai rượu Pháp ra và bắt đầu gặp nhấm nỗi đau. Với ý nghĩ bị phản bội cứ xâm chiếm lấy đầu tôi, tôi uống cạn cả chai rượu Pháp hoà trong vị mặn và trở về phòng ngủ.”

Kết hợp với bức thư mà Huy gửi thì có thể nói là Huy đã ko quan hệ với Mai dù khi đó Mai đã say mềm . Và đêm đó Lâm cũng đã quan hệ với Mai luôn. Chậc chậc.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Phù !!!! Nghe anh Hảo mà mầng hết cả lòng, Nếu thật sự chưa có chuyện gì thì chuyện này thật là hay vì nó đúng ý của em. Một chuyện tình đẹp như thế ko bị phá vỡ, ko thể trở thành bi kịch được. hi hi

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Nói tóm lại là các đồng chí đang còn cần phải luyện đọc nhiều .
    Chả bù cho mềnh, điểm reading cứ toàn 90-100/100%
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Dưới nắp chai Pepsi
    Thanks
    0

Truyện nè teen ghê.............................................. ......................Đọc cũng đc.

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    hiệp hội còn "ZIN"
    Thanks
    0

Truyện này hay các bác ạk,em đọc rồi,bọn bạn em nó in ra một tập cơ,hihi,đọc cũng thấy teen fết
    Cô em đầu tiên nghịch thế mà sau này suy nghĩ đáo để
    Em không thích cái tên truyện lắm.....
    Em yêu theo cách của riêng em, nghĩ thật đơn giản – cho đi thật nhiều rồi sẽ nhận được bấy nhiêu. Nhưng cuộc sống vốn không phẳng lặng như thế, và phải chăng lẽ đời, khi đã hạnh phúc rồi, người ta rất dễ quên đi những điều đơn giản đó ?

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này