Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Học viện ma thuật
    Thanks
    0

Mặc định Re: [Truyện - Download] Vợ ơi anh biết lỗi rồi

truyện hay tuyệt..Mọi rắc rối có lẽ bắt nguồn từ Lâm..
    dù sao kết thúc như vậy là cũng thoả lòng bạn đọc nhỉ ^^
    tác giả là teen 92 nên nhiễm hơi bị nhiều từ phim ảnh Hàn ^^
    Thay vì spam 10 bài hãy viết 1 bài có ý nghĩa bạn nhé

Đọc không thanks uổng công người post
    Thanks không đọc mất nghĩa chữ thanks

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

"Cánh cửa chợt mở tung.
    - Anh Lâm! Anh điên rồi! - Một bàn tay chắc khoẻ kéo tôi ra khỏi cô gái. Cậu Đức. – Cô cầm lấy cái này rồi đi đi! – Cậu Đức rút ra mấy tờ tiến đưa cho cô gái. – Cút đi nhanh trước khi tôi nổi điên. – Cậu ta lớn tiếng.
    - Đúng là!... Đi thì đi! – Cô ta cầm tiền đút vào ngực rồi đánh mông đi thẳng, liếc vợ tôi một cái rồi cười khẩy.
    - Anh Lâm! Em thất vọng về anh quá đấy! – Tôi quay qua nhìn về phía cửa. Thanh Mai, cô ấy vẫn đứng nguyên chỗ cũ, khuôn mặt đã đẫm nước mắt. - Chị Thanh Mai, chúng ta về. - Cậu Đức kéo Thanh Mai đi để mặc tôi đó. Nhưng Thanh Mai lại kéo tay cậu Đức ra. Trước sự ngỡ ngàng của cả cậu Đức và tôi, cô ấy bước đến bên tôi, đỡ lấy người tôi và dìu bước đi.
    - Về thôi anh! - Một giọt nước mắt chợt lăn dài trên má người vợ. Nóng bỏng. Tôi muốn đưa tay ra lau lấy nó."
    Phụ nữ thật độ lượng

Thanks
    0

k phải độ lượng mà cô ấy nghĩ mình là người có tội nên cô ấy không dám lên tiếng chứ không phải độ lượng đọc kĩ truyện nhá híhí

Đang ở
    bi' mật
    Thanks
    0

"Cánh cửa chợt mở tung.
    - Anh Lâm! Anh điên rồi! - Một bàn tay chắc khoẻ kéo tôi ra khỏi cô gái. Cậu Đức. – Cô cầm lấy cái này rồi đi đi! – Cậu Đức rút ra mấy tờ tiến đưa cho cô gái. – Cút đi nhanh trước khi tôi nổi điên. – Cậu ta lớn tiếng.
    - Đúng là!... Đi thì đi! – Cô ta cầm tiền đút vào ngực rồi đánh mông đi thẳng, liếc vợ tôi một cái rồi cười khẩy.
    - Anh Lâm! Em thất vọng về anh quá đấy! – Tôi quay qua nhìn về phía cửa. Thanh Mai, cô ấy vẫn đứng nguyên chỗ cũ, khuôn mặt đã đẫm nước mắt. - Chị Thanh Mai, chúng ta về. - Cậu Đức kéo Thanh Mai đi để mặc tôi đó. Nhưng Thanh Mai lại kéo tay cậu Đức ra. Trước sự ngỡ ngàng của cả cậu Đức và tôi, cô ấy bước đến bên tôi, đỡ lấy người tôi và dìu bước đi.
    - Về thôi anh! - Một giọt nước mắt chợt lăn dài trên má người vợ. Nóng bỏng. Tôi muốn đưa tay ra lau lấy nó."
    Đọc đoạn này với chương Nhật kí buồn..mình thấy thương Mai quá
    Yêu thương giống như 1 cuộc hành trình, ngay cả khi nhận ra nhau trong sân ga đông đúc, thì trên con tàu ấy, vẫn phải cùng nhau tiếp tục kiếm tìm. Để không chỉ trông thấy những điều lạ lùng bên kia cửa sổ con tàu, mà còn nhìn thấu thương yêu và những bí mật còn ẩn giấu trong người đồng hành bên mình ♥

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

Truyện này cũng là 1 kỉ niệm vs mình,năm ngoái có cô bé đã nói mình thử đọc truyện này đi. Đọc cũng thấy được,buồn nhất là khi đọc chương " Nhật kí buồn ",đọc chương đó thấy những nỗi đau,những cảm xúc bị dồn nén của cô bé Thanh Mai quả thật là rất đáng thương.
    Truyện này thật sự là có nhiều lúc thể hiện đuợc những tình tiết,cảm xúc rất "con người" nhưng nhiều lúc cảm giác nó hơi giống truyện cổ tich quá bởi vì nó có những chuyện rất khó xảy ra vs cuộc sống bây h.
    Lần sửa cuối bởi vietdung36, ngày 24-06-2011 lúc 09:03 PM.
    l F * 2, MS

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    DBSK House !!!
    Thanks
    0

chuyện này cảm động ghê luôn á....em đọc mak ko kìm nổi nước mắt luôn....càng về sau chuyện càng lâm ly....thương Thanh Mai dã man luôn á...
    ♥ Một nỗi buồn vô cớ ♥
    ♥ • ¤-:- -» Một nỗi nhớ vô hình«- -:¦:-¤ • ♥
    ♥ °º¤ø,¸¸,ø¤º°`°º¤ø Một mối tình thầm lặng ¤ø,¸¸,ø¤º°`°º¤ø ♥
    ♥ (¯`’•.¸(¯`’•๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ Một hi vọng mong manh ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑.•’´¯)¸.•’´¯) ♥

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi oc_luv_kun_c11 Xem bài viết
    chuyện này cảm động ghê luôn á....em đọc mak ko kìm nổi nước mắt luôn....càng về sau chuyện càng lâm ly....thương Thanh Mai dã man luôn á...
    Thực sự là những nỗi đau về tinh thần mà Thanh Mai phải chịu đựng thật là quá sức đối vs 1 người phụ nữ,cũng công nhận là nhân vật Lâm hơi sĩ diện và đôi khi còn ích kỉ,ko độ lượng nữa. Nhưng cái gì cũng phải nhìn vào 2 mặt của nó em ah. Là 1 thằng con trai rất...rất khó chấp nhận được người phụ nữ mình yêu thương phản bội mình ( trong truyện là hiểu nhầm vs kịch bản như thật ) dù cho tình yêu dành cho người đó có lớn đến đâu.
    l F * 2, MS

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    DBSK House !!!
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vietdung36 Xem bài viết
    Thực sự là những nỗi đau về tinh thần mà Thanh Mai phải chịu đựng thật là quá sức đối vs 1 người phụ nữ,cũng công nhận là nhân vật Lâm hơi sĩ diện và đôi khi còn ích kỉ,ko độ lượng nữa. Nhưng cái gì cũng phải nhìn vào 2 mặt của nó em ah. Là 1 thằng con trai rất...rất khó chấp nhận được người phụ nữ mình yêu thương phản bội mình ( trong truyện là hiểu nhầm vs kịch bản như thật ) dù cho tình yêu dành cho người đó có lớn đến đâu.
    nhưng nếu đã yêu nhau thì cần tin tưởng và thông cảm cho nhau...tuy trong tyo ko có lòng bao dung nhưng nếu đã chấp nhận yêu nhau là chấp nhận mọi thứ của đối fương chứ anh...Đằng này Thanh Lâm mơ hồ suy nghĩ như thế rồi cho là thật...ko tin tưởng Mai nữa...em thấy như thế quá ích kỉ, chẳng có lòng tin j kả rồi cũng chọn cách để fản bội...như thế e thấy là sự ngu dốt, nhỏ nhen trong tình yêu của Thanh Lâm....
    ♥ Một nỗi buồn vô cớ ♥

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi oc_luv_kun_c11 Xem bài viết
    nhưng nếu đã yêu nhau thì cần tin tưởng và thông cảm cho nhau...tuy trong tyo ko có lòng bao dung nhưng nếu đã chấp nhận yêu nhau là chấp nhận mọi thứ của đối fương chứ anh...Đằng này Thanh Lâm mơ hồ suy nghĩ như thế rồi cho là thật...ko tin tưởng Mai nữa...em thấy như thế quá ích kỉ, chẳng có lòng tin j kả rồi cũng chọn cách để fản bội...như thế e thấy là sự ngu dốt, nhỏ nhen trong tình yêu của Thanh Lâm....
    Anh có công nhận là Lâm đã sai(vì truyện viết ly kì như Hàn Quốc ấy. He he ! ),nhưng nếu là em khi : em biết được người chồng đáng yêu của mình say rượu và đi cùng 1 người phụ nữ khác vào Hotel thì em nghĩ tn ? Với lại " thông cảm " ah ? thông cảm làm sao được khi mình bị người minh yêu thương nhất " cắm sừng ",nếu thông cảm và bỏ qua cho Mai thì 1 ngày nào đó cô ta say rượu và lại có bé " Lệ Dương " 2.0 thì tn ? He He!

Vs lại ngay trong cơ bản, suy nghĩ và quan niệm về tình yêu của con trai và con gái cũng khác nhau nữa em ah. Con gái khi yêu thường mù quáng (có thể do cg bao dung,độ lượng hơn) hơn,em có tin ko ? Con gái vẫn có thể chấp nhận người mình yêu sau khi biết họ phản bội mình,còn vs con trai thì điều đó thật sự rất khó em ah.
    l F * 2, MS

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    DBSK House !!!
    Thanks
    0

có lẽ là vậy...nhưng em muốn hỏi một chút là bé Lệ Dương đó thực chất là con ai anh nhỉ....đọc qua lâu rồi em ko còn nhớ tình tiết truyện nữa...em nghĩ bé Lệ Dương là con ruột của Thanh Lâm mak nhỉ..
    ♥ Một nỗi buồn vô cớ ♥

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này