Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Talking [Truyện - Download] Vợ ơi anh biết lỗi rồi

Truyện này mình biết khi đang lang thang bên vOz. Thấy hay quá nên lấy về cho anh em đọc.
    Theo như mình được biết thì tác giả là một cô bé sinh năm 92. Nếu đúng là như thế này thì quả thật là tuổi trẻ tài cao.
    Những phần đầu, người đọc sẽ cảm nhận sự "xùy tuyn" trong cách viết. Mang đậm chất của một "con nhóc" 92 bướng bỉnh và ngang tàng. Càng về sau, người đọc càng cảm nhận được sự sâu sắc trong từng câu văn. Như là một thiên bẩm của người phụ nữ vậy.
    Tải ở dưới về đọc nhé.
    File đính kèm File đính kèm
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Mặc định Re: [Truyện - Download] Vợ ơi chồng biết lỗi rồi

Dài qá,em mới đọc phần đầu nhưng thấy cô nhóc đó...khá giống mình ,quậy thật.
    Chắc cuối cùng yêu cô em rồi.
    tác giả teen nên viết truyện cũng teen
    11-11
    11-03

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi vyna_candy Xem bài viết
    Dài qá,em mới đọc phần đầu nhưng thấy cô nhóc đó...khá giống mình ,quậy thật.
    Chắc cuối cùng yêu cô em rồi.
    tác giả teen nên viết truyện cũng teen
    Ừ, xuỳ tuyn đoạn đầu thôi. Về sau, khi chính thức là một gia đình, bắt đầu nảy sinh những vấn đề như một gia đình thật. Khi đó mới thấy sự sâu sắc trong người con gái được
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Công nhận cô bé rất 9x, ngoài ra e cũng khoái anh chàng này vì có con xe SANTAFE
    ...

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Hu hu, đùa đấy chứ, sao chuyện ko nói rõ là : Thanh Mai có ngủ với Huy ko ? Nếu ko có chuyện đó xảy ra thì quá tốt. Nếu là mình, mình sẽ ko bao h độ lượng được như Lâm.

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Hôm qua tải về đọc, và sau khi đi được tầm 6x/144 trang thì nói thật cảm giác là... khó hiểu?!

Khó hiểu vì tuy rằng câu truyện đọc có nhiều tình tiết hài hước, thú vị, nhưng quả thật đúng là nó được viết bởi một người còn thiếu vốn kinh nghiệm sống và cả cách xây dựng hình tượng - tích cách nhân vật còn chưa sâu sắc [tất nhiên đã loại bỏ các tiểu tiết như các từ ngữ mang phong cách 9x và một cơ số lỗi chính tả]. Đặc biệt hơn nữa, nội dung câu truyện mang ảnh hưởng từ plot của phim tình củm Hàn rõ rệt, tức là có nhiều chi tiết thừa thãi dài dòng mà những chi tiết đó chỉ làm câu truyện trở nên rối rắm và có vẻ... -bi kịch- một cách ko cần thiết -> hơi nhạt khi lặp đi lặp lại hoặc chỉ có tác dụng kéo dài câu truyện. Đã định viết luôn vài lời bình phẩm vào lúc đó, thế nhưng đọc lại comment của cụ Hảo, thấy cụ đánh giá tác phẩm này khá cao. Chẳng lẽ khả năng cảm nhận của cụ chỉ dừng ở mức này?!

Lạ.

Thế nên, bạn lại cố gắng đọc nốt cho hết câu truyện.

Và quả thật, giá trị nội dung của tác phẩm được bộc lộ dần khi tiến dần đến phần cuối của câu truyện: các tình tiết được sắp đặt hợp lý hơn, nhân vật thể hiện có chiều sâu nội tâm và sự trưởng thành trong suy nghĩ của những người lớn.

Nếu tác giả là một người sinh năm 92 mà viết được như thế thì quả là có tiềm năng đấy . Ở đầu tác phẩm có đề nguồn là HHT, ko biết là có phải đã đc xuất bản đưa lên báo hay chưa , vì qua đọc ở dưới có thể nhận thấy bản này được copy lại từ các bài post trên 1 forum [nhìn mấy cái vết của hệ thống lọc từ củ chuối để lại là thấy ]. Nếu chưa từng được xuất bản, chỉ cần có người sắp xếp lại câu chữ, fix lỗi chính tả và sửa đổi tình tiết ở một số đoạn thì có thể xuất bản thành sách được đấy .

@kẻ xấu: đọc hết truyện chưa? chưa thì đọc hết đi. Còn đọc hết rồi mà còn hỏi câu đấy thì...
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Thật tình khi đọc Chương : Nhật kí buồn. Em thấy Thanh Mai có thừa nhận việc vào KS với H Em cảm thấy hơi buồn, vì một cuộc tình đẹp của Lâm và Mai lại vì phá vỡ bởi chuyện khó lòng chấp nhận được. Nhưng đọc đến gần cuối, chính xác là bức thư của Huy viết cho vc Lâm - Mai, làm cho em thêm một hi vọng, hi vọng rằng chưa có chuyện gì xảy ra giữa Huy và Mai cả. Còn việc Mai viết nhật kí như thế có lẽ do hôm đó cô ấy say mềm và ko nhớ điều gì cả ?

@ Pis : có lẽ em năng lực kém, nhưng thật tình em vẫn muốn biết thật sự đã có chuyện xảy ra hay chưa ? và cụ thể nó nói ở đoạn nào ?

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Đọc trong Profile nhé =). Người đọc sẽ cảm thấy mất hay nếu những chi tiết quan trọng của truyện đều đã biết trước, thế nên ko nên nói nhiều đến tình tiết truyện - hạn chế spoiled. Ta chỉ bàn đến nội dung chung thôi, còn nếu thật sự thích bàn luận về các tình tiết, dùng thẻ hide Hiện text ẩn<-- _ --> nhé .

*

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Khi đọc nhật kí của Mai thì chắc ai cũng hiểu rằng Mai và Huy đã xảy ra chuyện như thế. Nhưng có thêm tình tiết : Gọi tên Lâm làm cho em càng hi vọng ko có chuyện gì xảy ra. Một chuyện tình đẹp. Thế em mới muốn biết rõ.
    Chẳng lẽ Mai ko ý thức được rằng Mình đã làm gì tối hôm qua sao, dù say khướt đi nữa, Mai vẫn có thể cảm nhận được mình bị hay ko bị từ cơ thể của mình cơ mà -->

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Nếu uống rượu say đến ko biết gì mà vẫn còn "cảm nhận" được gì từ cái vụ đó thì tớ hỏi thật, làm gì trên đời này còn tồn tại cái chiêu "gái chuốc say cho giai để rồi giả vờ đã ăn nằm với nhau và bắt giai cưới gái" . Thêm nữa, trong truyện còn có nói đến một chi tiết là cũng trong đêm đó, Lâm cũng đã uống rượu đến say mềm mới đi ngủ, và chính vì cơn giận đang bùng cháy trong tâm trí nên Lâm đã quan hệ với vợ để thoả cơn giận dữ một cách vô thức. Và đến chính Lâm, người đã làm chuyện đó còn ko nhớ nổi, để hiểu lầm người vợ thì sao mà Mai nhớ được người mình thật sự đã quan hệ là ai trong tình trạng đó :/. -->

Đọc kỹ lại các tình tiết truyện, và chịu khó động não chút, cậu sẽ tìm đc câu trả lời

*

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này