Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    lovelychip1599
    Khách

Mặc định Re: Dành cho những ai quan tâm đến ĐH Ngoại Thương

Rì đâu, giúp các em ý đạt được ước mơ và nguyện vọng thôi mà

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi lovelychip1599 Xem bài viết
    Rì đâu, giúp các em ý đạt được ước mơ và nguyện vọng thôi mà
    Cho em hỏi có phải bây h khoa hot nhất tại ngoại thương là khoa tài chính quốc tế không ạ
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Cho em hỏi có phải bây h khoa hot nhất tại ngoại thương là khoa tài chính quốc tế không ạ
    Còn tuỳ sở thích khả năng và nguyện vọng từng người em ạ có người thích khoa này người thích khoa kia . Nhưng số đông thì theo tài chính vì KTDN làm không rộng như tài chính quốc tế ngân hang , bất động sản , ngoại tệ .........mấy bạn học KTDN phải đăng kí chuyên nghanhf 2 tài chính quốc tế đấy thôi
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Cho em hỏi, khoa tài chính quốc tế và khoa kế toán lấy bao nhiêu điểm. Mà nghe nói năm nay trở đi NT không tuyển sinh hệ B nữa đúng ko ạ
    em ơi từ năm 2010 bộ gddt không cho phép các trường mwor hệ B tức hệ ngoài ngân sách nữa em à contact 01653072686
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi Mr.BEO Xem bài viết
    em hỏi chút bằng kế toán của ĐH ngoại thương với bằng Kế toán của ĐH Hồng Đức có gì khác nhau ngoài thương hiệu của trường ko ạ
    tất nhiên rồi khác hẳn về chương trình đào tạo rồi với lại nếu bằng nhau thế thì sao còn gọi là havard của Việt Nam nữa
    Lần sửa cuối bởi huudungqh5, ngày 10-05-2010 lúc 10:40 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi huudungqh5 Xem bài viết
    tất nhiên rồi khác hẳn về chương trình đào tạo rồi với lại nếu bằng nhau thế thì sao còn gọi là havard của Việt Nam nữa
    Bạn ơi, Havard đâu phải là trường ĐH Kinh tế

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Bạn ơi, Havard đâu phải là trường ĐH Kinh tế
    hi bạn nói hay lắm bạn phẩi vào trường mới biết đc hoạt động ngoại khoá của ngoại thương là tốt nhất Việt Nam

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

hi bạn nói hay lắm bạn phẩi vào trường mới biết đc hoạt động ngoại khoá của ngoại thương là tốt nhất Việt Nam
    Hiện text ẩn<-- vậy ra trường NT hữu danh vô thực à Lâu nay tớ tưởng NT hơn gì các trường khác, --> hoá ra Hiện text ẩn<-- chỉ --> hơn ở hoạt động ngoại khoá
    Dám hỏi, bạn đã đi tất cả các trường đại học khác ở Vn chưa? Đã tham gia các hoạt động ngoại khóa "ko phải tốt nhất Vn" của các trường Đh khác chưa?

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Độc thân hội
    Thanks
    0

chả thấy ai thật sự muốn hiểu về lịch sử, gốc gác, chuyên môn của ngoại thương cả. Toàn thấy mọi ng vào để vạch lá tìm... vết thoai!!!
    Em thì ngưỡng mộ sinh viên ngoại thương lắm... nhưng em thích trường KTQD hơn!!! Mục tiêu phấn đấu như thế cũng thấy cần phải nỗ lực nhiều lắm rùi
    »—♥ Độ¢ ¯¶¯ħâภ ¶-¶ộï ♥—«
    snow_b7

ban là một cá nhân đặc biệt...
    ...và cũng là duy nhất

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi crazy Xem bài viết
    *** Hidden Content *** hoá ra *** Hidden Content *** hơn ở hoạt động ngoại khoá
    Dám hỏi, bạn đã đi tất cả các trường đại học khác ở Vn chưa? Đã tham gia các hoạt động ngoại khóa "ko phải tốt nhất Vn" của các trường Đh khác chưa?
    Mình chưa nói hết mà bạn chẳng phải ngẫu nhiên mà sv ngoại thương luôn đc ưu tiên trong mắt các nhà tuyển dụng nước ngoài còn nếu về cách học ngoại thương thì bạn hãy vào trường thì sẽ biết Nói có sách mách có chứng bạn nè
    http://doanthanhnien.ftu.edu.vn/inde...ckh&Itemid=266
    http://doanthanhnien.ftu.edu.vn/inde...rng&Itemid=379
    http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/3504...giai-nhat.html

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Mình chưa nói hết mà bạn chẳng phải ngẫu nhiên mà sv ngoại thương luôn đc ưu tiên trong mắt các nhà tuyển dụng nước ngoài còn nếu về cách học ngoại thương thì bạn hãy vào trường thì sẽ biết Nói có sách mách có chứng bạn nè
    http://doanthanhnien.ftu.edu.vn/inde...ckh&Itemid=266
    http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/3504...giai-nhat.html
    Trước hết, phải nói với bạn, mình quen ko quá nhiều bạn trường NT. Các bạn học NT mà mình biết đều rất tự tin nhưng vẫn rất khiêm tốn. Mình công nhận, NT là một trong những trường ĐH khối kinh tế hàng đầu VN - nhưng ko phải là NHẤT
    Lại hỏi, bạn mới là sv năm thứ nhất Hiện text ẩn<-- còn chưa biết có được tốt nghiệp hay ko --> - hay chính bạn là nhà tuyển dụng nước ngoài nào đó, mà dám nói rằng
    Chẳng phải ngẫu nhiên mà sv ngoại thương luôn đc ưu tiên trong mắt các nhà tuyển dụng nước ngoài
    Cũng có lẽ, bạn mới bước chân vào trường Đh, nên các hoạt động ngoại khóa ở trường Đh đối với bạn còn quá mới mẻ. Mình ko có thời gian để tìm kiếm, nhưng các bạn khác - học khối Kinh tế - sẽ có thể cho bạn thấy - các "bằng chứng" về cái sự "nhất Vn" của trường NT mà bạn nêu ra - thì ở trường nào cũng ... có
    Cuối cùng, nếu mình là nhà tuyển dụng, mình sẽ ko tuyển một người chưa học qua môn ngữ pháp, cho dù người đó - bằng một cách nào đó - có đến 5 hay 6 cái bằng NT đi chăng nữa
    Hiện text ẩn<-- p.s. "Tiên đề" thì ko phải "chứng minh". Bạn tự hào về ngôi trường Đh mình đang học - điều đó ko có gì sai cả. Chỉ có điều, đừng phá hoại niềm tự hào của chính bạn bằng thói khoe khoang -->

Thanks
    0

bỏ Bưu Chính leo ngoại Thương ,cố lên Hùng Mạnh anh ủng hộ chú ,sau còn có cơ hội thăm chú tiện thể tán gái Ngoại Thương nữa
    Giờ ...Anh đã bỏ làm thi sĩ...
    Em....lấy chồng "già" hết ước mơ....

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này