Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Smile Đào Duy Từ thua Lam Sơn là điều tất yếu.... Lam Sơn vô đối

Xét trên thực tế thì chúng ta không thể trách đội bóng rổ nam Đào khi thất bại trước Lam Sơn trong trận chung kết, nếu bạn có cơ hội xem trận chung kết, bạn sẽ hiểu tại sao đội Đào lại thua.Khi giải bóng rổ không còn sự có mặt của thầy Cảnh (đẹp trai) thì sự công bằng cũng ít được xuất hiện ở các trận chung kết.Khi phân tích trận đấu thì Lam Sơn chiến thang là 1 điều tất yếu, đúng như sự mong muốn của các tuyển thủ đội Lam Sơn và cũng như một số người (không biết sự mong muốn đó là vô tình hay cố ý
    Trong trận đấu bóng rổ và nhất là trận chung kết có 1 số điều ảnh hưởng trực tiếp đến tâm lý thi đấu của các cầu thủ và kết quả của toàn trận:
    1. Sân bãi.
    2. Trọng tài.
    3. Luật thi đấu.

Ở trận đấu giữa Đào và Lam Sơn chúng ta đều biết Lam Sơn được thi đấu trên sân nhà, điều này cũng góp phần rất lớn đến tâm lý của 2 đội.

Trọng tài - một yếu tố vô cùng quan trọng và việc lấy được cảm tình trọng tài là một điều mà các đội đều chú ý, duờng như ở trận đấu nầy thì Lam Sơn đã thành công ở công việc này. Phải chăng Đào bị ghét vì chơi quá tốt hay một lý do khác chác chỉ có Lam Sơn mới hiểu .Trọng tài thật là công bằng khi đã lỡ không nhìn thấy một số pha đập bóng, chạy bước , đẩy người.... của đội Lam Sơn và tổ trọng tài đã quên Lam Sơn mắc 4 lỗi đồng đội ở nửa cuối hiệp 2.

Luật thi đấu là một trong những điều không thể nào thay đổi nhũng ở trân thi đấu này luật thi đấu đã biến hòa khôn lường (đến Ngộ không cung phải bái phục) . Một điều mới xuất hiện ở trận chung kết là: "Trong 1 trận đấu bóng rổ 2 hiệp thì mỗi hiêp 1 đội chỉ được hội ý 1 lần". Đây cũng chính là câu trả lời mà tổ tròng tại đáp lại những khúc mắc của đội Đào.Khi Lam Sơn mắc 4 lỗi đồng đội hay thời gian thi đấu sắp kết thúc thì tổ trọng tài không hề thông báo. Đây là 1 số điều mới là, độc đáo và rất thú vị ở giải đấu mà chúng ta cần phải nhớ.

Với những phân tích trên đây thì có thể khẳng định rằng đội Đào thất bại trước Lam Sơn là vô cùng hợp lý, Chúng ta (đội Đào vs cổ động viên) đã trượt trong cuộc thi "bình tĩnh. chấp nhận". Nhũng ảnh hưởng tâm lý đã khiến cầu thủ số 7 (Trường), số 4 (Nam) đã phải dùng đến cùi trỏ , hay những lời lẽ không được hay lắm của các cổ động viên dành cho vị trọng tài đáng kính .

Tôi viết bài này củng chỉ để nói lên những suy nghĩ của bản thân, tôi cũng không mong có thể tổ chức lại 1 trận chung kết công bằng và có chất lượng cao như các trận chung kết trước (có muốn cũng không được).

Tôi xin chia buồn với đội Đào, hy vọng đây cũng là một bài hoc kinh nghiệm cho toàn đội ở các mùa giải tiếp theo và cũng xin chúc mừng đội Lam Sơn cùng tổ trọng tài đã hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao .

Ký tên
    Chimconbe07 (do chưa được kích hoạt tài khoản nên
    đành phải dùng tạm nick bạn. Anh ơi kích
    hoạt tài khoản luôn hộ em với)

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    london
    Thanks
    0

Mặc định Re: Đào Duy Từ thua Lam Sơn là điều tất yếu.... Lam Sơn vô đối

em nhầm rồi em ạ,những 7 lỗi tập thể cơ,ko phải 4 đâu

Thanks
    0

biết anh là ai không mà xưng em như thật ấy. buồn cười quá ta, thế em học lớp nào, chỉ đọc kĩ lai đi rùi hãy nhận xét, vớ vẩn

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trangarsenal Xem bài viết
    em nhầm rồi em ạ,những 7 lỗi tập thể cơ,ko phải 4 đâu
    Lỗi đồng đội chứ. Nhưng nói gì thì nói, cũng ko nên đổi hết lỗi cho khía cạnh khách quan. Trước trận đấu này tớ có nghe rất nhiều người đồn rằng Lam Sơn mạnh hơn Đào. Đó cũng là một yếu tố quan trọng nhất quyết định. Không bỗng nhiên một đội đẳng cấp như Đào lại bị xếp sau như thế. Cái này mới cần phải suy nghĩ nhiều hơn. Trọng tài - Sân Bãi - Luật có thể sẽ được chỉnh sửa ngay tức khắc, nhưng cái để tạo nên chiến thắng - quan trọng nhất là Thực Lực cơ.
    Hôm nay, đội Đào cũng đã chơi hết sức, cũng cống hiến cho khán giả hết mình rồi. Lực bất tòng tâm, đành phải chờ đợi những cơ hội mới vậy. Mong trường mình năm nay sửa sân để Đào có thể đấu trên sân nhà

Đóan ko lầm thì là thằng Hà Vẹt viết bài này.

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    london
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tRai_Xinh_a6 Xem bài viết
    biết anh là ai không mà xưng em như thật ấy. buồn cười quá ta, thế em học lớp nào, chỉ đọc kĩ lai đi rùi hãy nhận xét, vớ vẩn
    Hee hee sr anh,em mới nhìn cái A6 mà chưa nhìn cái khoá. 06-09
    Em đọc kĩ rồi mà.
    Trọng tài thật là công bằng khi đã lỡ không nhìn thấy một số pha đập bóng, chạy bước , đẩy người.... của đội Lam Sơn và tổ trọng tài đã quên Lam Sơn mắc 4 lỗi đồng đội ở nửa cuối hiệp 2.

Thanks
    0

Hém, không phải khách quan, mà Đào thua là do trọng tài, bạn có xem trận đấu này không, nếu xem bạn mời thực sự hiểu rõ.

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tRai_Xinh_a6 Xem bài viết
    Hém, không phải khách quan, mà Đào thua là do trọng tài, bạn có xem trận đấu này không, nếu xem bạn mời thực sự hiểu rõ.
    Có xem chứ. Đồng ý là việc trọng tài bắt sai nhưng mà khổ nỗi " Trọng tài là cha là mẹ " mà. Thua là thua trọng tài còn gì ?

Thanks
    0

bạn có thục sự nắm luật thi đấu bóng rôt không, 4 lỗi đống đội, sang lỗi thứ 5 là được nem phạt 2 quả trực tiếp, trong trận đấu này phải đến sang lỗi thứ 7 trọng tài mới cho ném phạt

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    0

Thắng thua là chuyện bình thường trong thể thao chúng ta thua vì chúng ta chưa hội tụ đủ đc những điểm cần có của 1 nhà vô địch đó là khả năng và may mắn. Thua nhưng thi đấu hết mình và thể hiện hết khả năng thì cũng là 1 thành công lớn rồi, chức vô địch sẽ còn đó và chúng ta sẽ cố gắng hơn trong lần tới!
    Hội Smen C4 đã và đang tiếp tục phát triển và có mặt như hầu hết ở các trường đại học trên cả nước,chúc mừng các thành viên của hội
    [SIGPIC][/SIGPIC]MỘT TRÁI TIM NHỎ BÉ NHƯNG CHỨA TRONG NÓ MỘT TÌNH YÊU RỘNG LỚN

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Vâng LS "mua" trọng tài ạ, mua trọng tài mà ngày hôm kia LS suýt thua vì trọng tài <chính ông trọng tài hôm qua bắt lỗi> đã không tính 5đ LS ghi vào, đã bắt đủ thứ lỗi mà đến các huấn luyện viên cũng khó hiểu... để rồi cuối giờ cả đội vây xung quanh để nói trọng tài, để "hỏi" trọng tài những lỗi ông ta bắt... rồi cuối cùng trước khi ra về 1 mọi người còn nói rằng "thôi yên đi, mai ông ta làm trọng tài đấy"....LS "có" tiền "mua" trọng tài đấy... có tiền "mua" trọng tài mà đang kêu lên khi Đào có tiền đi taxi để đi cổ vũ br, trong khi LS có muốn cũng chỉ lóc cóc xe đạp mà thôi... Thật sự mà nói thì trọng tài bắt lỗi hqua làm ăn không ra gì Hiện text ẩn<-- nói thật là chả hnào ra zì cả... --> Trong các trận đấu thắng thua là chuyện thường tình, 2 năm qua LS thua Đào chỉ giành Á quân nhưng vẫn công nhận thực lực của Đào, khen Đào giỏi, Đào chơi hay... vậy tại sao đến hnay LS chiến thắng lại không nhìn vào sự nỗ lực tập luyện của LS, không nhìn vào điểm mạnh của LS... Hiện text ẩn<-- mà cứ nhìn tất cả do trọng tài... do "mua" trọng tài... điều này ai chứng minh đây ạ --> Rõ ràng là trước giải ai cũng nhận xét Đào năm nay không mạnh = năm ngoái, LS thì tiến bộ hơn, mạnh hơn .... Dù không thể bằng anh Hùng Heat năm ngoái nhưng số điểm của anh Thịnh Hiện text ẩn<-- thành viên mới --> ghi trong giải cũng là 63, kém anh Hùng 4đ,.... hay như Long Hiện text ẩn<-- cũng thành viên mới --> chơi rất hay, kĩ thuật tốt... Còn Đào mất đi một số trụ cột năm ngoái, những thành viên thay thế liệu có giỏi hơn không ạ, chiến thuật có tốt hơn không ạ...
    Mọi người nên nhìn vào sự thật mà nói chứ ạ, tại sao cứ vin là do LS "mua" trọng tài, sao không nhìn vào sự cố gắng của LS đi.... Đây là cách biện hộ cho việc không chiến thắng ạ. Như thế này thì em nghĩ một số "thành viên" Đào "tầm thường" quá .Còn bên cạnh một số thành viên cứ nói LS thắng không vẻ vang... thử hỏi trong số những trận này "ai" đã xem được hết những trận và Đào vs LS đấu ạ trong lúc luyện tập ạ...Mới xem được một trận hqua rồi nghe này nọ lại vin ngay vào...Gỉa dụ nếu không bị trọng tài bắt thì có chắc đội Đào sẽ lật lại LS vs tỉ số 14-7 không ạ.Nếu em nhớ không nhầm là chẳng có quả nào của Đào là không được tính điểm cả. Mọi người nên nhìn nhận vđề từ nhiều phía đi, đừng nên đổ hết tội lỗi cho người khác để bao biện cho mình... LS và Đào dẫu gì đã là những hàng xóm lâu năm nếu không nói là có chung nguồn gốc... đừng nên vì một mùa giải br mà tất cả lại quay lưng với nhau.
    Xin lỗi mọi người, mọi người cũng hiểu học trường nào thì theo trường đó thôi... Em bảo vệ LS nhưng không phải em "mù" khi không nhìn thấy cái gì đã vội "bốp chát". Nếu em có nói gì quá lời mong mọi người bỏ quá cho... Cái gì thì cái chứ nói sai và khiêu khích nhau thế này thì em không thể nào đứng yên được nữa.Mong mọi người hiểu.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này