Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    nơi tình yêu luôn tồn t
    Thanks
    0

Mặc định Gặp lại người xưa !

Hnay tìm lại được nick...thủy đã xem qua 1 vài topic nhưng năm thì mười hoạ mới có 1 thành viên vào. vì vậy th xin phép được lập thêm bài viết này để mọi người khóa 02- 05 vào chia sẻ c.s hiện tại. Th xin được viết đầu tiên:
    tiểu sử cũ thì cũng ko có gì đặc biệt. thủy chỉ nói sơ qua thôi nha. Thủy học b2 lớp thầy Long chủ nhiệm. Biết hát 1 chút ( là thành viên trong tam ca B2), hơi đanh đá, và mũm mĩm. kết thúc phần tiểu sử. Bây giờ là phần hiện tại. trong times 5 năm. Th đã làm đc khá nhiều việc. Th học trung cấp kế toán đã xong, thời gian sắp tới th chuẩn bị học liên thông lên đại học. đã từng làm nhân viên quảng cáo cuả 1 tờ báo chính trị, rồi nhân viên cskh viettel. làm nvcskh thì có 1 tình huống th ko thể quên đc đó là có 1 bạn gọi lên tổng đài và th là ng tiếp nhận cuộc gọi. Bạn ấy hỏi là rốn con gà nằm ở đâu? Và tai con rắn nằm ở vị trí nào. Thời gian làm việc ở viettel tuy căng thẳng nhưng vui. nhưng những gì vui thường qua nhanh. Th phải chuyển về th tiếp quản việc kinh doanh cho chị gái đi lấy chồng. Hiện tại c.v kinh doanh của th khá tốt. Th vẫn chưa lập gđ riêng. Vì chưa sẵn sàng cho c.s gđ.
    Mọi ng đang thắc mắc là sao cái topic này lại lấy tên là gặp lại ng xưa đúng ko? chuyện là thế này. Ngày th mới bước chập chững vào cấp 3. Có bạn phương ở b3 để ý. Ngày đấy tóc th cắt ngắn như con giai và còn nghịch nữa. Đến bjờ vẫn k hiểu ngày đấy bạn phương thích mình ở điểm nào. mà ngày đấy th có biết gì đâu. Đã từ chối bạn phương. Trẻ con thật. Chợt nhớ là bạn phương đã tặng hoa făng cho thủy mấy lần khi th hát. Những bông hoa phương tặng khi cầm lên lớp bị các bạn tàn phá nặng nề. Th tiếc lắm, vì đấy là loại hoa th thích mà. Nếu bạn b3 nào đọc đc những dòng này thì gửi lời cảm ơn chân thành cuả th đến phương nha. Câu cám ơn mà ngày đấy th chưa nói được. Hôm thấy phương đi ngược đường ở chỗ lam sơn. Th có nhận ra, nhưng th biết là phương ko nhận ra đc th vì th trưởng thành nhìn khác lắm. Cũng thông cảm. Nhớ lại thời học sinh, thấy tiếc qúa. Ước gì thời gian quay trở lại...

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Mặc định Re: Gặp lại người xưa !

Ôi... vẫn còn nhớ mà vào diễn đàn àh mi , xúc động quá

Ờ mà hỏi bạn Phương có phải vì:
    Th vẫn chưa lập gđ riêng.
    ko ? Định nối lại tềnh cũ àh

#Mà nói thật ta vẫn chẳng thể nhớ nổi là hồi đó mi được người ta tặng hoa kia . Hoặc có thể là nó đã bị "tàn phá nặng nề" trước khi ta kịp nhìn thấy .

Anyway, welcome back! Though I'm not sure if you could recognize me or not
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    nơi tình yêu luôn tồn t
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Ôi... vẫn còn nhớ mà vào diễn đàn àh mi , xúc động quá

Ờ mà hỏi bạn Phương có phải vì:

ko ? Định nối lại tềnh cũ àh

#Mà nói thật ta vẫn chẳng thể nhớ nổi là hồi đó mi được người ta tặng hoa kia . Hoặc có thể là nó đã bị "tàn phá nặng nề" trước khi ta kịp nhìn thấy .

Anyway, welcome back! Though I'm not sure if you could recognize me or not
    nàng ơi, chưa lập gđ riêng ko có nghĩa là độc thân. Hi, còn vụ nối lại tình cũ là điều ko tưởng. Vì ngày trước đã có tình đâu mà bây giờ nối lại. mà sao vào topic này ko chịu giới thiệu về c.s hiện tại của nàng bây giờ nhỉ? Đề nghị up thông tin

Đệ tử
    Noa's Avatar
    Đang ở
    Illusion
    Thanks
    0

Con Chồn này, đúng nó quên thật rồi...

Quote bài rồi, thấy tên rồi mà vẫn còn gọi "nàng"...

Đau lòng quá...

Mà cũng phải thôi, 5-6 năm chưa gặp lại 1 lần còn gì, giờ nó vẫn béo hay đã gầy đc vài lạng do ngồi ngoác miệng cười cả ngày ở chỗ CSKH mình cũng chả biết...

Cuộc sống thì... nói chung vẫn khoẻ, chưa chết được! Vẫn tưng tửng thế, chả thay đổi gì =).
    [♓]
    Thiên hạ đại loạn, phong hóa suy đồi...

-- Chính tà lẫn lộn, thiện ác bất minh --

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    nơi tình yêu luôn tồn t
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Noa Xem bài viết
    Con Chồn này, đúng nó quên thật rồi...

Quote bài rồi, thấy tên rồi mà vẫn còn gọi "nàng"...

Đau lòng quá...

Mà cũng phải thôi, 5-6 năm chưa gặp lại 1 lần còn gì, giờ nó vẫn béo hay đã gầy đc vài lạng do ngồi ngoác miệng cười cả ngày ở chỗ CSKH mình cũng chả biết...

Cuộc sống thì... nói chung vẫn khoẻ, chưa chết được! Vẫn tưng tửng thế, chả thay đổi gì =).
    Háhá, cố Nam của con đấy à. Ý, mà bjờ lớn rồi. Gọi là anh Nam ( lớp mình chưa từng gọi ai là anh). Cho thủy gọi là anh Nam nha. anh yêu qúy. Em dạo này mi nhon rồi. Chưa đc làm siêu mẫu nhưng mà zai nhìn cũng đủ... Nhìn thêm 1s nữa rồi quay đi. Thi thoảng bố mẹ em cũng hỏi về anh. Nhưng em ko biết trả lời thế nào vì mất liên lạc lâu qúa. Mà em ngó mãi trên yahoo có thấy anh Online bjờ đâu. Anh dùng nick nào thì cho em biết thi thoảng còn buôn với anh. Ngày đi học anh rất number one trong mắt em. Ui, em nhớ anh và lão sư phụ già nua cuả em qúa. em với cái Nguyên Ngố ngồi bàn 3, anh ngồi bàn 4. thèm cái cảm giác quay xuống buôn chuyện cùng anh...

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Sơn béo, ko, giờ gọi là Sơn hói rồi
    Nó vẫn đi đi về về suốt Hà Nội - Thanh Hoá đấy, thành lái xe rồi. Có gì nhớ quá gọi nó đi tán phét, mà còn nhớ nhà nó ko, hay có biết nick yahoo của nó ko? gì nhỉ, lavanson1987 thì phải...
    Giờ cũng chả biết xưng hô thế nào cho hợp (cả đời mềnh chưa gọi đứa con gái nào [bằng hoặc trên tuổi] là em - xưng anh, ngượng mồm __,,__|!), gọi mi-tau có vẻ... bất lịch sự so với thành ý của người ta quá . Thông thường trong trường hợp này là bọ xổ tiếng Anh, nhưng mà chắc ko dùng với Chồn đc =.="

Yahoo thì vẫn cái nick đó thôi, nhưng mà từ dạo "vượt biên" trốn ra nước ngoài đến giờ ít dùng hẳn, giờ dùng Window Live, Yahoo add được đấy, thích thì add vào =): m3noa@live.com

Cho hỏi thăm sức khoẻ các cụ bên nhà nhớ, mặc dù giờ cũng chỉ còn nhớ mang máng nhân dạng các cụ, có gặp ngoài đường chắc cũng chả nhận ra được .

*

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    nơi tình yêu luôn tồn t
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Sơn béo, ko, giờ gọi là Sơn hói rồi
    Nó vẫn đi đi về về suốt Hà Nội - Thanh Hoá đấy, thành lái xe rồi. Có gì nhớ quá gọi nó đi tán phét, mà còn nhớ nhà nó ko, hay có biết nick yahoo của nó ko? gì nhỉ, lavanson1987 thì phải...
    Giờ cũng chả biết xưng hô thế nào cho hợp (cả đời mềnh chưa gọi đứa con gái nào [bằng hoặc trên tuổi] là em - xưng anh, ngượng mồm __,,__|!), gọi mi-tau có vẻ... bất lịch sự so với thành ý của người ta quá . Thông thường trong trường hợp này là bọ xổ tiếng Anh, nhưng mà chắc ko dùng với Chồn đc =.="

Yahoo thì vẫn cái nick đó thôi, nhưng mà từ dạo "vượt biên" trốn ra nước ngoài đến giờ ít dùng hẳn, giờ dùng Window Live, Yahoo add được đấy, thích thì add vào =): m3noa@live.com

Cho hỏi thăm sức khoẻ các cụ bên nhà nhớ, mặc dù giờ cũng chỉ còn nhớ mang máng nhân dạng các cụ, có gặp ngoài đường chắc cũng chả nhận ra được .
    Hi, nếu ngại thì xưng tên và tên nha. Vì nam có xổ tiếng anh thủy cũng ko biết cơ mà. Ngu tiếng anh lắm. Th add nick của nam rồi đấy. hi vọng sớm đc cập nhập tin tức từ nam

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Hự... Add kiểu gì sao chả thấy nó thông báo gì nhể, đang để online mà
    Add nick của Window Live thì phải điền đầy đủ cả địa chỉ mail vào nhé

*

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Tớ là Phong học B3 ko biết T có nhớ ko , Phương nó cũng hay vào diễn đàn lắm đấy , để hôm nào gặp tớ sẽ nói cho nó biết về bài viết này

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hoá
    Thanks
    0

Phương nào ấy nhỉ ? có phải phương trọc không ? dạo này cũng hay gặp nó suốt. Thuỷ B2 thì mình nhớ roài, hồi xưa quậy phải biết !!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này