Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hoá
    Thanks
    0

Mặc định www.viettorrent.vn - Một trong những tracker về torrent hàng đầu Việt Nam (không thể bỏ qua)

Các bạn thân mến, trong cuộc sống hiện đại ngày nay thì nhu cầu về giải trí luôn được ưu tiên hàng đầu. Và internet đã giúp tất cả chúng ta dễ dàng tìm kiếm được những gì mình mong muốn.

tracker : được xây dựng trên tiêu chí phục vụ cho nhu cầu giải trí ngày càng cao của tất cả các bạn, vậy khi gia nhập viettorrent bạn sẽ tìm kiếm được những gì ?

1. Movie : Tất cả các thể loại movie mà bạn cần từ Cam, TS, DVDrip, mnHD, HD... nếu như không tìm kiếm đưọc phim bạn mong muốn, bạn cũng có thể dễ dàng đặt hàng đội ngũ tìm kiếm phim cho bạn. Tại VT luôn có một nhóm Uploader chuyên săn hàng nước ngoài và up lên tracker (chủ yếu là các movie mới, hiếm, chất lượng cao)
    Bên cạnh đó là đội ngũ High Speed bao gồm rất nhiều những thành viên có đường truyền mạng cao như cáp quang, seedbox, VPS, FTTH... luôn đáp ứng nhu cầu up load max speed cho bạn. Nếu các con số down và up vài chục MB/s bạn ít được gặp thì tại VT nó vẫn diễn ra thường xuyên.
    Ngoài ra là đội ngũ Enconde Movie - giúp các bạn có được những bộ phim chất lượng HD với một size vừa phải phù hợp với HDD của bạn.
    Cuối cùng là nhóm Team Sub chuyên cho ra lò những sub phim hay và mới mẻ nhất với những thước phim tài liệu vô cùng hiếm có của BBC, Animal Planet và các phim bom tấn đang còn chiếu rạp tận bên Bắc Mỹ.

2. Music : Gồm một Team Music chuyên nghiệp chuyên cung cấp những CD, DVD, nhạc FLAC (nhạc chất lượng cao), Video Clip, Video HD... cho những ai yêu mến âm nhạc.

3. Image: Team Image sở hữu một số lượng khổng lồ về lượng ảnh đủ các thể loại các chất lượng, kích cỡ, nói chung đến với Image Team các bạn sẽ yên tâm vì muốn gì là có đấy.

4. Software : Team phần mềm với đội ngũ chuyên gia máy tính, có thể trả lời các câu hỏi của các bạn, giải đáp các thắc mắc, tư vấn hướng dẫn cài đặt các phần mềm mà các bạn muốn. Tất nhiên kiến thức vẫn là vô hạn !

5. Game: Team Game, chuyên cung cấp những game online và offline chất lượng, có crack, key bản quyền, ngoài ra hướng dẫn cụ thể cài đặt và chơi game.

6. BQT : Gồm 1 owner có quyền hành cao nhất của VT, 4 Team Poli chịu trách nhiệm chung phát triển VT, 10 Admin phụ trách từng mảng công việc và đội ngũ 24 Mod, Smod tâm huyết, nhiệt tình với công việc, luôn có mặt hàng ngày để giải quyết các vấn đề của VT.

Đến với VT : Bạn sẽ được giao lưu với anh em trên toàn quốc với số lượng mem lên đến hơn 20.000 thành viên và vẫn đang mở cửa sign up miễn phí cho tất cả các bạn.

SB : luôn luôn có người trên SB, chém gió, phang bão, xoắn lốc cùng bạn 24/24h. Với rất nhiều những member vui tính đã có thương hiệu toàn quốc.

Events: Hàng tháng, hàng quý, hàng năm Viettorrent luôn tổ chức các Events với quy mô lớn và cách thức khác nhau tạo ra một sân chơi vui, mới mẻ, bổ ích cho từng thành viên.

OFFLINE : là điều không thể thiếu với VT để biến một sân chơi ảo thành thật. Đã có rất nhiều những sự kiện OFFLINE lớn với quy mô toàn quốc đưọc tổ chức trong suốt 3 năm thành lập của VT. Với số lượng thành viên luôn nằm ở con số đáng ngạc nhiên cả về nam và nữ. Và với những ngừoi đứng đầu mỗi miền Bắc - Trung - Nam đầy nhiệt tình + máu ăn chơi thì các sự kiện OFFLINE sẽ còn diễn ra thường xuyên hơn nhiều.

Ngoài ra, VT còn phát triển phiên bản cá độ bóng đá ảo, lô đề ảo cho anh em bàn dân thiên hạ vui chơi có thưởng nhưng không thiệt hại gì nhiều về mặt vật chất.

Sắp tới sau khi kết thúc World Cup 2010 - 3 miền sẽ lại tổ chức OFFLINE nhân sự kiện này, và Thanh Hoá vui mừng là đại diện của miền trung đứng ra đăng cai tổ chức. Chính vì vậy các bạn hãy nhanh tay đăng ký để làm thành viên của VT và chuẩn bị tham gia vào các sự kiện mới nhất do VT tổ chức.

Ở TPTH ai chưa biết nhiều lắm về Torrent có thể p/m nick mình : quangchien0210, phone : 0948.109.360 để trao đổi thêm.

Hy vọng sẽ có thêm một sân chơi bổ ích nữa cho cộng đồng member TPTH.

Địa chỉ quán cafe của Viettorrent : 34 - ngõ 178 - Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội

----------------------------
    quangchien0210@gmail.com
    Tracker : www.viettorrent.vn

Phong Vân huyền thoại DDT Friend
    Đang ở
    một nơi có kk và A
    Thanks
    1

Mặc định Re: www.viettorrent.vn - Một trong những tracker về torrent hàng đầu Việt Nam (không thể bỏ qua)

làm thế nào để tăng tốc độ down nhanh hơn ạk.e có đọc mấy bài hướng dẫn rồi nhưng mà không hiểu làm thế nào
    hình như dùng càng lâu ngày thì nó load càng chậm hay sao ấy
    em còn nmấy tập phim dùng torent nhưng mờ nó load cả tuần nay rồi vẫn chả thấy nhích lên tí % nào =.=". mà tròn khi vẫn hiện loading. ấn vào Speed thì thấy nó vẫn chuyển động mà =.="
    Our long journey has ended
    But we'll run into each other someday
    We'll definitely meet in the next world....

Sometimes when the tears come to find me
    I'll remember how beautiful we were....

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hoá
    Thanks
    0

Mặc định Re: www.viettorrent.vn - Một trong những tracker về torrent hàng đầu Việt Nam (không thể bỏ qua)

Trích dẫn Gửi bởi Jubi Xem bài viết
    làm thế nào để tăng tốc độ down nhanh hơn ạk.e có đọc mấy bài hướng dẫn rồi nhưng mà không hiểu làm thế nào
    hình như dùng càng lâu ngày thì nó load càng chậm hay sao ấy
    em còn mấy tập phim dùng torent nhưng mờ nó load cả tuần nay rồi vẫn chả thấy nhích lên tí % nào =.=". mà trong khi vẫn hiện loading. ấn vào Speed thì thấy nó vẫn chuyển động mà =.="
    - Tăng tốc độ down nhanh hay còn gọi là mở port của máy tính để kết nối được với các máy tính khác nhanh hơn. Tuy nhiên theo anh thì không cần phải mở port vì viettorrent là tracker trong nước, nên em sẽ bắt được peer (người chia sẻ) khá nhanh. Còn nhanh hay chậm chủ yếu là do đường chuyền nhà em, ví dụ em dùng gói cước ADSL của vinaphone chỉ cho phép có download max là 250-350 kb/s thì làm sao em vượt cái ngưỡng đó được. Torrent chỉ đảm bảo cho em là max speed với tốc độ như em down bằng IDM thôi chứ không vượt được quy định gói cước em đang sử dụng đâu.
    - Không có chuyện dùng ngày càng lâu thì nó càng chậm đâu em ạ. Có thể do em down từ các trang web nước ngoài và không nhìn vào chỉ số người đang chia sẻ (goi là seed) và số người down (gọi là leech) mà cứ thế load về. Em phải hiểu một điều là một số trang web nước ngoài có chặn download với server Vietnam nhất là FPT hay bị limit quốc tế.

- Còn nữa, để down bằng torrent nhanh, em chỉ cần hiểu đơn giản thế này, ví dụ anh có 1 bộ phim anh up lên (khi đó anh gọi là 1 seed) sau đó có 1 người leech về là em chẳng hạn. Sau khi em leech về xong em sẽ không còn đc gọi là leech nữa mà sẽ là seed khi đó số seed sẽ là 2 (anh và em) và cứ thế cứ thế cho những người đến sau. Suy ra một điều, torrent nào mà càng nhiều người chia sẻ thì tốc độ nó sẽ càng ổn định và càng nhanh hơn.

P/s : Hiện nay sau khi register Viettorrent.vn, các bạn sẽ cần 2 điều kiện sau để kích hoạt tài khoản :

1 - nhắn tin bằng SMS đến số 8632 để kích hoạt (10.000đ/tháng)
    2 - active bằng point (điểm thưởng dành cho các thành viên hoạt động trên VT) 350 points/tháng.

Chỉ sau khi đã kích hoạt tài khoản thì các bạn mới có thể sử dụng được hết tất cả các chức năng và mới có quyền download tại VT.

Do đó anh xin tặng 4 bạn của diễn đàn mình đăng ký làm thành viên sớm nhất của VT mỗi bạn 400point để active nick. Sau khi đăng ký xong, các em pm nick của mình tại đây, anh sẽ chuyển point để các em active. Trước khi chuyển point anh sẽ kiểm tra ngày giờ đăng ký đó nên tốt nhất là tinh thần tự giác nhé !

-----------------------------------------
    Quảng cáo tý :

Xin chào toàn thể anh chị em diễn đàn D2T !!

Sau khoảng vài chục năm suy nghĩ, đắn đo, lên kế hoạch, nếm mật nằm gai nay BQT của tracker Viettorrent khu vực miền Bắc đã quyết định thành lập căn cứ địa Cách Mạng mang tên cà phê Việt To Dần do chùm xò Nghiemthai tức Tùng phèo và anh P_M_H tức anh Hùng Ma-na-canh cầm đầu với "ý đồ" tạo ra một nơi ăn chốn ở, tụ tập đàn đúm, ngon bổ rẻ, hợp túi tiền mà đảm bảo vệ sinh, nơi hoạt động Cách Mạng bí mật của anh em Việt To Dần chờ đến ngày quật khởi anh hùng!!! Quán là mồ hôi , nước mắt và xương máu của 2 anh và 1 số anh em khác (không tiện nêu tên ở đây nhằm đảm bảo anh toàn tính mạng cho các anh em đó) !! Nay thông báo cho toàn thể anh chị em được biết !!

Tình hình cụ thể như sau:

1. Căn cứ địa đặt tại: số 37 ngõ 178 Thái Hà - Trung Liệt phường - Đống Đa quận - Việt Nam quốc !!

2. Căn cứ địa đang trong thời gian gia cố củng cố sức mạnh !! Đảm bảo với anh em là cực kì teen, cực kì ấn tượng, cực kì hấp dẫn !!

Tầng 1: Tiếp khách, bầy bán quà lưu niệm tầm 5 triệu đổ lên!!

Tầng 2: Bí mật không nói được ạ !

Tầng 3: Chiếu phim HD với dàn loa hi-fi 5.1 !! Mang cả thế giới phim ảnh đến với bạn

Tầng 4: Nơi mang đến cho bạn nững phút giây tận hưởng sự thư thái của những bản Lossless từ VTMT

Tầng 5: Xích đu tình yêu, nơi dành cho anh em và chị em tâm tình những cuộc tình thời chiến !!

Sau đây là một số hình ảnh thủa sơ khai của căn cứ :

Lần sửa cuối bởi quangchien0210, ngày 28-06-2010 lúc 12:49 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    quangchien0210@gmail.com
    Tracker : www.viettorrent.vn

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

torrent thì không quá tệ nếu nhiều người cùng tham gia.
    Em thấy nó ko phù hợp vs học sinh > học sinh cần phim ở site MF là đủ.
    torrent > HD< files dung luớngnuw- Và những người có khả năng về thời gian.
    #13 THPT Đào Duy Từ 2k10

Đang ở
    một nơi có kk và A
    Thanks
    1

kái torrent này mà tắt máy đi thì phải pause lại hay thês nào ạk?
    có ảnh hưởng j` ko ạk. e sreach lòi mắt mà ko thấy
    mấy lần tắt máy rồi bật lên thấy số lương down thì còn nhưng tốc độ về mo. % cung về mo.
    check ... một lúc thì thấy nó bt`.
    hjxx.
    e đăng down 2file tầm 27GB cứ đà này+tốc độ max chỉ đến 80kb hjxxx không bít khi nào mới xong...............
    help///////////////

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Tắt thoải mái luôn. Nhưng down torrent phụ thuộc khá nhiều yếu tố. Down gì vậy??
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Jubi Xem bài viết
    kái torrent này mà tắt máy đi thì phải pause lại hay thês nào ạk?
    có ảnh hưởng j` ko ạk. e sreach lòi mắt mà ko thấy
    mấy lần tắt máy rồi bật lên thấy số lương down thì còn nhưng tốc độ về mo. % cung về mo.
    check ... một lúc thì thấy nó bt`.
    hjxx.
    e đăng down 2file tầm 27GB cứ đà này+tốc độ max chỉ đến 80kb hjxxx không bít khi nào mới xong...............
    help///////////////
    Cứ tắt máy thoải mái, chẳng cần pause gì hết. Với cả giời lạnh như này thì cắm máy cho nó chạy cả tuần luôn cũng chả sao đâu
    Tìm file khác đi em
    Max mà chỉ có 80kb thì down làm gì phí điện. Chỉ trừ khi thứ mà em muốn kiếm hiếm đến mức không còn cách nào khác thì mới phải chấp nhận cắm máy như thế thôi

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Vậy thì các bác lập 1 topic nhờ kiếm link torrent

Đang ở
    một nơi có kk và A
    Thanks
    1

hi thanks mấy a
    h` thì ok rồi
    đêm wwa e để thấy tốc độ lên hơn 200.
    h` cứ bật đêm thôi hhehhe

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Nếu cái em cần down không phải hàng "quốc cấm" hay "tuyệt mật" thì share cho anh, anh load về server cho mà direct về cho khỏe .
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này