Trang 4 của 44 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 439

Chủ đề: [Lý] Vật lí vui

Phong Vân bang chủ DDT Friend
    Thanks
    0

Mặc định Re: Đố zui zật lí đây

Trích dẫn Gửi bởi S_Star8x Xem bài viết
    Sau khi trả lời những câu hỏi này em cho nguồn tham khảo nhé ( cũng chứng minh câu trả lời chính xác )
    Câu 11 em giải thích đơn giản quá... có thể nói là mò.Kô thể nói thẳng là lực tác dụng của cái xe lên con ngựa là bé hơn ngay đc...Ví dụ như nếu xe kô có bánh thì với 1 cái xe thật nặng thì có mấy con ngựa bó tay...Bài này có thể giải thích bằng lực ma sát...

Học lý giỏi sau thi tr][ngf anh tha hồ mà ngâm cứu mà đặc biệt giỏi về phần cơ...Trường ĐH XD vô đối về cơ.
    Ồ anh ơi mấy câu này em đọc sách thấy hay và chọn ra 1 số câu cho mọi người thui à!!
    Còn về câu 11 có lẽ giải thích như em cũng chưa rõ ràng lắm nhưng đại ý chắc cũng giống anh. Ma sát nhỏ hơn mà lại cùng 1 lực tác dụng thì sẽ ra sao ai cũng biết!! Nhưng em thấy trong trường hợp cái xe rất nặng thì chỉ cần nhiều ngựa vẫn có thể kéo đc, vì bánh xe với mặt đường là ma sát lăn nên nhỏ hơn ma sát trượt của chân ngựa ( móng sắt) với mặt đường rất nhiều lần!!!

Mọi người trả lời câu này đi
    12.Có 1 câu hỏi rất hay nè mọi người: Làm sao để cho 1 quả trứng đứng đc mà ko dùng thêm 1 dụng cụ hỗ trợ nào!!!!!!!!!!! Có thể có rất nhìu cách giải vì vậy mọi người cứ đưa ra ý kiến của mình nhé!!!
    Ai muốn gia nhập group Phong Vân thì click vào: http://www.daoduytu.net/forum/profil...editusergroups

Trên đời k có sự trung thành chẳng qua là chưa đủ lợi ích để phản bội!

[Kỹ][Sư][Xây][Dựng] DDT Friend ks_thu's Avatar
    Thanks
    0

Đứng đc là như thế nào...thực chất anh suy nghĩ linh tinh thế này : Hãy cho tôi 1 điểm tựa tôi sẽ "nâng" cả Trái đất... còn bài này hày cho tôi 1 mặt phẳng vuông góc với trục quay qua tâm của tôi.Nhiều khái niệm mơ hồ quá vì lâu kô học bài...

Bài viết mang tính suy luận cá nhân! TT
    36K9-0126
    -Kô 1 ai xấu-

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi letheanh Xem bài viết
    Ồ anh ơi mấy câu này em đọc sách thấy hay và chọn ra 1 số câu cho mọi người thui à!!
    Còn về câu 11 có lẽ giải thích như em cũng chưa rõ ràng lắm nhưng đại ý chắc cũng giống anh. Ma sát nhỏ hơn mà lại cùng 1 lực tác dụng thì sẽ ra sao ai cũng biết!! Nhưng em thấy trong trường hợp cái xe rất nặng thì chỉ cần nhiều ngựa vẫn có thể kéo đc, vì bánh xe với mặt đường là ma sát lăn nên nhỏ hơn ma sát trượt của chân ngựa ( móng sắt) với mặt đường rất nhiều lần!!!

Mọi người trả lời câu này đi
    12.Có 1 câu hỏi rất hay nè mọi người: Làm sao để cho 1 quả trứng đứng đc mà ko dùng thêm 1 dụng cụ hỗ trợ nào!!!!!!!!!!! Có thể có rất nhìu cách giải vì vậy mọi người cứ đưa ra ý kiến của mình nhé!!!
    dựng mãi mà quả trứng ko đứng được,tức quá cầm đập bộp 1 cái lên bàn,trứng vỡ đít>đứng ngon lành
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    thanh hoa
    Thanks
    0

Thế anh,chú đang buôn với 1 thàng học xây dựng đấy,mấy cái này bọn nó cày kinh lắm,đưng đua làm j mệt.
    cái câu 12 ấy,cho nó quay tít lên là thẳng ngay(pải ko)anh ko pải chuyên gia ,co sai sót mong lượng thứ!!!!!
    anh mới chú hòa nhau rồi nhá,đừng có về hùa với nico sâu ngủ mà bơm anh nữa nhá

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi letienquana12 Xem bài viết
    dựng mãi mà quả trứng ko đứng được,tức quá cầm đập bộp 1 cái lên bàn,trứng vỡ đít>đứng ngon lành
    Trứng vỡ đít thì bên trong có còn gì đâu mà gọi là trứng!! Hix hix!! Ít ra pác cũng phải luộc chín nó đi rồi hãy đập chứ!! Hehe em đùa thui!

Đáp án của anh scorpion đúng roài, quay quả trứng thật nhanh thì quả trứng sẽ đứng đc thôi, ít nhất là trong 1,2 giây.
    ------------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi S_Star8x Xem bài viết
    Đứng đc là như thế nào...thực chất anh suy nghĩ linh tinh thế này : Hãy cho tôi 1 điểm tựa tôi sẽ "nâng" cả Trái đất... còn bài này hày cho tôi 1 mặt phẳng vuông góc với trục quay qua tâm của tôi.Nhiều khái niệm mơ hồ quá vì lâu kô học bài...

Bài viết mang tính suy luận cá nhân! TT
    Cái mặt phẳng vuông góc với trục quay qua tâm... em ko hiểu có lẽ vì chưa học!!!
    Còn về câu hãy cho tôi 1 điểm tựa tôi sẽ nâng cả Trái Đất là ko thể thực hiện đc đâu anh ơi!
    Chỉ trên lý thuyết mà thôi!
    ------------------------------------------
    Câu này dành cho tất cả mọi người nhưng đặc biệt là danh cho pác S_Star8x nha bởi vì pác đang học XD và đây là 1 câu hỏi về cơ học:
    Cho 1 dây xích gồm nhiều mắt xích, các mắt xích giống hệt nhau, làm thế nào để xác định đc hệ số ma sát của dây xích đó!!!!
    Lần sửa cuối bởi letheanh, ngày 13-11-2007 lúc 06:07 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết
    Ai muốn gia nhập group Phong Vân thì click vào: http://www.daoduytu.net/forum/profil...editusergroups

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Cái câu hỏi này chuối quá. Có nhìu thứ khác nhau lắm em xin mạn phép trả lời:
    - Ánh sáng chỉ có tác dụng chiếu sáng nhưng điện còn có nhiều tác dụng khác nữa như tác dụng sinh học, hóa học.
    - Ánh sáng ko tạo ra điện (ko biết có đúng ko) còn điện có khả năng tạo ra ánh sáng.
    - Ánh sáng chỉ có vào ban ngày còn điện tạo ra ánh sáng trong cả ngày.
    - Ánh sáng là của tự nhiên (mặt trời) còn điện là nhân tạo.
    - Điện cần có vật dẫn còn ánh sáng thì ko.
    - Từ "ánh sáng" và "điện" đã có khác nhau r
    à, hoan nghênh chú đã trả lời, nhưng cái nì anh hỏi theo kỉu hỉameki kìa!
    Điện thì mất tiền mua, còn ánh sáng thì free mà !
    thêm 1 câu toán hirameki: làm sao chia 5 quả táo cho 3 người?
    1 câu địa lý: tại sao tượng nữ thần tự do lại đứng bên cảng NewYork?

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Thì cứ đưa cho họ, 2 người 2 quả và 1 người 1 quả. Có cần chia đều đâu.
    Cái tượng thì nó đứng vì nó ... chả ngồi đc .
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    à, hoan nghênh chú đã trả lời, nhưng cái nì anh hỏi theo kỉu hỉameki kìa!
    Điện thì mất tiền mua, còn ánh sáng thì free mà !
    thêm 1 câu toán hirameki: làm sao chia 5 quả táo cho 3 người?
    1 câu địa lý: tại sao tượng nữ thần tự do lại đứng bên cảng NewYork?
    Cho em xin lỗi cả tháng nay ko đc lên mạng nên ko tham gia 4rum đc, anh vitamin cho em hỏi cái hirameki là gì zậy anh!!
    Còn câu 5 quả táo em với pác hrock chung ý kiến, chia chứ có phải chia đều đâu!

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

bái phục, bái phục! thua bác Hảo luôn!
    thật ra câu thứ nhất đáp án là ép thành nước táo ép, nhưng mà trả lời như bác cũng không sai...
    @ Thế Anh: à, cái hirameki là cái kiểu tuy dư - xí lộn, tư duy độc đáo thôi mà. Để ý xem quảng cáo Lipton sẽ thấy!

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Thanks
    0

Ặc lại còn ép ra nước cam nữa chứ. thua luôn!!!!
    Câu này mãi mà chưa có ai trả lời nè:
    12.Cho 1 dây xích gồm nhiều mắt xích, các mắt xích giống hệt nhau, làm thế nào để xác định đc hệ số ma sát của dây xích đó!!!!(Hệ số ma sát ở đây là tỉ lệ giữa lực ma sát với trọng lượng)

Trang 4 của 44 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này