Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    36DunkCLub
    Thanks
    1

Mặc định Re: Xôn xao file ghi âm 'cô chửi trò' trên mạng

Trích dẫn Gửi bởi OLSJ13 Xem bài viết
    Mình cũng đoán là trc sau cũng có người sẽ post cái này lên T__T

Long học thêm Tiếng Anh cùng mình từ cấp 2, và mình biết rõ lực học, tính cách của cậu ấy ra sao. Và cũng nghe được "tiếng" của cô Thảo Nguyên từ nhiều bạn hs Trần Phú (kể từ trước khi có đoạn băng ghi âm này). Nói như vậy là vì mình nghĩ mình sẽ biết rõ sự việc này hơn mọi người ở đây.
    Mình đảm bảo là những gì báo chí đề cập tới chỉ là một nửa vấn đề. Cứ cho là bạn Long có thái độ không đúng với cô, nhưng xét về tư cách và kiến thức, cô TN không phải sai lần 1 lần 2 mà là cả quá trình giảng dạy, và những lỗi sai của cô đều là những thứ tối thiểu của Tiếng Anh. Khi hs có góp ý thì mấy lần đầu cô toàn cười trừ, nhưng sau dó thì bắt đầu có hiện tượng cáu gắt và mắng hs.
    Theo những gì mình biết và được chính các bạn ở lớp đó kể lại, việc các bạn lớp 11Lý ghi âm không phải ngẫu nhiên hay tự phát, mà có thể nói là có sự sắp đặt. Kể cả việc bạn Long có hành động như thế cũng là sắp đặt.
    Mọi người cứ nói rằng sao không thể nói chuyện với BGH hay thầy CN, nhưng thử hỏi không có đoạn ghi âm thì ai sẽ tin lời học sinh?! Và cũng không phải là không góp ý, mà là đã góp ý rất nhiều nhưng không có sự thay đổi.
    Lỗi của hs ở đây chỉ là phát tán đoạn ghi âm đó lên mạng mà lẽ ra chỉ nên nộp cho BGH. Tự nhiên cả cô và trò đều tình cờ thành người nổi tiếng như vậy cũng chả ai muốn.
    Nhưng như thế cũng có phần nào giúp mọi người nhìn nhận rõ hơn về cái tiêu cực trong giáo dục bây giờ. Tôn sư trọng đạo thì chả ai phản đối, nhưng học sinh cũng cần có tiếng nói, và cần có người lắng nghe tiếng nói của mình.

cả về khách quan lẫn chủ quan, mình vẫn đứng về phía học sinh hơn '__'
    Mà nghe đoạn ghia am, lẫn đầu đuôi sự việc, mình thấy Long chả có gì sai cả T__T
    theo em thì cái câu "tôn sư trọng đạo" vs "nhất tự vi sư bán tự vi sư" nó có ý nghĩa như nào, em thử nhìn 1 cách khách quan xem, ko thiên vị cho ai cả, tất nhiên cô giáo xưng hô như thế là sai, nhưng học trò như thế kia có được ko,em đã nghe kỹ chưa, xem thái độ của cậu ta như thế nào, rồi lại còn lầm bầm lẩm nhẩm cái gì trong mồm, đoạn ghi âm ấy chỉ có tiếng của cô giáo là chủ yếu, chứ có ai nhìn thấy cậu học trò kia làm những "trò" gì không, đâu phải tự nhiên mà 1 cô giáo lại la mắng học trò 1 cách quyết liệt như thế, thử hỏi có ai tự nhiên làm thế ko? 1 con người có tới 7 tính cách em ạ, và con người là từ ghép từ 2 chữ "con" và "người" nhưng cái từ "người" mới là bộ mặt của tất cả chúng ta, còn từ "con" thì ai cũng muốn giấu kín nó hết Hiện text ẩn<-- tất nhiên là trừ mấy thằng điên --> , nếu ngẫm cho kỹ thì rất dễ dàng nhận thấy các cậu học trò kia đã lên kế hoạch từ trước, cố tình cho cô giáo của mình vào bẫy, như thế mà gọi là học trò à, như thế gọi là nham hiểmmất dạy em ạ
    P/s theo anh thấy thì cả cô giáo và bạn học sinh đều sai, nhưng mà tệ nhất là cái "thằng" ghi âm ấy, thật đáng buồn cho "nó", anh nghĩ "thằng" đấy chỉ đáng gọi là "con" thôi vì "nó" cũng chẳng bao giờ nên người được đâu
    Nếu sống chân thành
    Em sẽ hiểu đôi khi phải buông tay để tình bạn ra đi
    Nhẹ nhàng trong luyến tiếc...

Bởi sự thân mật trong gượng ép
    Cốt để níu kéo một mối quan hệ vốn đã nhạt nhoà
    Sẽ tạo nên những vết hằn xấu xí
    Trên gương mặt hồn nhiên của kỉ niệm.

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Nghe clip có vẻ cô giáo rât " Gấu " nhé .

Trích dẫn Gửi bởi Một người nào đó
    Xong. Cô giáo này chuẩn bị nghỉ việc. Ko thấy tiếng học sinh chỉ thấy tiếng cô giáo. Cô này quê Thanh Hoá à. Nghe giọng chọ choẹ nhỉ. Chắc tốn tiền lắm mới xin vào trường.

Thằng này cao thủ thật chọc cho bà ý bức xúc.
    Nghe thấy cm mà tức ơi là tức. Nhưng mà công nhận nhiều từ giống Thanh Hóa mình thật.
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Nghe clip có vẻ cô giáo rât " Gấu " nhé .

Nghe thấy cm mà tức ơi là tức. Nhưng mà công nhận nhiều từ giống Thanh Hóa mình thật.
    Giống quái gì, toàn sai lỗi "iem" với cả "n - l"
    Cái thằng phát biểu câu đấy đúng loại dek biết gì được cái chụp mũ là nhanh

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi OLSJ13 Xem bài viết
    Mình cũng đoán là trc sau cũng có người sẽ post cái này lên T__T

Long học thêm Tiếng Anh cùng mình từ cấp 2, và mình biết rõ lực học, tính cách của cậu ấy ra sao. Và cũng nghe được "tiếng" của cô Thảo Nguyên từ nhiều bạn hs Trần Phú (kể từ trước khi có đoạn băng ghi âm này). Nói như vậy là vì mình nghĩ mình sẽ biết rõ sự việc này hơn mọi người ở đây.
    Mình đảm bảo là những gì báo chí đề cập tới chỉ là một nửa vấn đề. Cứ cho là bạn Long có thái độ không đúng với cô, nhưng xét về tư cách và kiến thức, cô TN không phải sai lần 1 lần 2 mà là cả quá trình giảng dạy, và những lỗi sai của cô đều là những thứ tối thiểu của Tiếng Anh. Khi hs có góp ý thì mấy lần đầu cô toàn cười trừ, nhưng sau dó thì bắt đầu có hiện tượng cáu gắt và mắng hs.
    Theo những gì mình biết và được chính các bạn ở lớp đó kể lại, việc các bạn lớp 11Lý ghi âm không phải ngẫu nhiên hay tự phát, mà có thể nói là có sự sắp đặt. Kể cả việc bạn Long có hành động như thế cũng là sắp đặt.
    Mọi người cứ nói rằng sao không thể nói chuyện với BGH hay thầy CN, nhưng thử hỏi không có đoạn ghi âm thì ai sẽ tin lời học sinh?! Và cũng không phải là không góp ý, mà là đã góp ý rất nhiều nhưng không có sự thay đổi.
    Lỗi của hs ở đây chỉ là phát tán đoạn ghi âm đó lên mạng mà lẽ ra chỉ nên nộp cho BGH. Tự nhiên cả cô và trò đều tình cờ thành người nổi tiếng như vậy cũng chả ai muốn.
    Nhưng như thế cũng có phần nào giúp mọi người nhìn nhận rõ hơn về cái tiêu cực trong giáo dục bây giờ. Tôn sư trọng đạo thì chả ai phản đối, nhưng học sinh cũng cần có tiếng nói, và cần có người lắng nghe tiếng nói của mình.

cả về khách quan lẫn chủ quan, mình vẫn đứng về phía học sinh hơn '__'
    Mà nghe đoạn ghia am, lẫn đầu đuôi sự việc, mình thấy Long chả có gì sai cả T__T
    Ở đây có cô chú nào chưa bao giừo gọi các thầy cô giáo là ông bà giơ tay anh phát. Cô giáo kia còn trẻ thì việc dễ bị nổi nóng khi bị ai đó chỉnh cũng là đơn giản. Tuy nhiên việc một học sinh mà đứng lên chỉnh thầy cô như thế chứng tỏ học sinh đó tuy đc coi là con ngoan trò giỏi nhưng nói thật ra là học hơi ngắn. Việc đứng lên chỉnh thầy cô chỉ đc xem như là thể hiện ta đây. Những việc như thế mà đc mồm cô véo von mở ra để thấy là bạn kia đúng thì a nghĩ là a phải đánh giá lại e rồi đấy
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Hộ pháp tự DDT Friend
    Đang ở
    Lovaholic
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    Ở đây có cô chú nào chưa bao giừo gọi các thầy cô giáo là ông bà giơ tay anh phát. Cô giáo kia còn trẻ thì việc dễ bị nổi nóng khi bị ai đó chỉnh cũng là đơn giản. Tuy nhiên việc một học sinh mà đứng lên chỉnh thầy cô như thế chứng tỏ học sinh đó tuy đc coi là con ngoan trò giỏi nhưng nói thật ra là học hơi ngắn. Việc đứng lên chỉnh thầy cô chỉ đc xem như là thể hiện ta đây. Những việc như thế mà đc mồm cô véo von mở ra để thấy là bạn kia đúng thì a nghĩ là a phải đánh giá lại e rồi đấy
    Nói như anh thì khi giáo viên sai, học sinh không được phép lên tiếng sao ạ? Và lên tiếng thì bị gọi là lên mặt ta đây.
    Trong khi việc sai của cô ý không phải một lần hai lần mà cả là quá trình. Nói đến đây thì mới luận ra thái độ gay gắt đến thế của cô. Đúng là vì học sinh, và đúng hơn nữa là do cô bị học sinh phản ánh quá nhiều về lỗi sai của mình. Có thể cũng chỉ là phản xạ tự nhiên của 1 người giáo viên khi bị học sinh của mình làm như thế. Hơn nữa, cứ cho là học sinh sai, nhưng dù sao vẫn chỉ là một đứa trẻ. Còn cô là người lớn, lại có nghiệp vụ sư phạm. Một đứa trẻ có thể mắc lỗi sai, cần được uốn nắn. Nhưng cô cũng không thể dùng lời lẽ và thái độ như thế với học sinh được.
    Không nói đến Long là người thế nào nhưng riêng trong việc này, Long không sai gì cả. Cậu ấy cũng không cãi lại một lời nào. Nếu có phần sai về học sinh, thì là ở người đã phát đoạn ghi âm lên mạng thôi. Việc ghi âm cũng chả có gì sai cả. Vì không ghi âm thì lấy đâu ra bằng chứng để kiến nghị, để được mọi người tin?

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Tiêu cực? Ý em là ở chuyện học sinh học trò vênh mặt lên với giáo viên ấy hả
    Ai ngăn cấm các em lên tiếng? Ai nói rằng các em "tôn sư trọng đạo" nghĩa là không được nói lên tiếng nói của mình? Cái quan trọng, là bằng cách nào !
    Muốn xin, đòi hỏi hay kiện tụng thì cũng phải đúng lúc đúng chỗ.
    Làm như em kia đã đúng chưa? Đã hay chưa?
    Em ấy mới là hs lớp 11, đã đi được bao nhiêu, đã sống được bao lâu?

Dĩ nhiên nếu em "vẫn đứng về phía học sinh" thì em sẽ không bao giờ hiểu ra được vấn đề. Hãy thử 1 lần đứng vào vị trí của thầy, của cô chúng ta, trên cái bục cao hơn nơi chúng ta ngồi ấy .

Thấy nực cười, không biết các bạn trẻ suy nghĩ gì khi sẵn sàng đi đi quỳ lạy mấy thằng kép hát vớ vẩn xứ nào, mà lại không thể dành chút tôn trọng tối thiểu với người mình vẫn gọi là Thầy! Vậy cái vẫn được gọi là đạo đức nó nằm ở đâu?

p.s. mịa, mạng với mẽo
    em bảo tiêu cực là tiêu cực ở cái chuyện tiếng nói của học sinh ấy. Bọn em nói, nhưng không thể nói mà trong khi không có ai nghe, và nói mà không thu lại được gì.
    đặt mình vào địa vị của người đứng trên bục giảng, vậy sao chính những người trên đó không nghĩ xem mình đã làm hết trách nhiệm với vị trí của mình hay chưa?
    cô nói là cô đứng ở cái bục cao hơn, nhưng hành động của cô như thế thì không thể hiện cái bậc cao hơn ấy.

Học sinh hư thì có giáo viên rắn. Nhưng giáo viên "hư" thì ai trị đây?
    không lẽ cứ phải một điều thầy nói là đúng, hai điều thầy nói là đúng dù thực tế không phải như vậy. Cứ im lặng mà chịu sự giáo dục sai thiếu mới là phải à?!

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Nói như anh thì khi giáo viên sai, học sinh không được phép lên tiếng sao ạ? Và lên tiếng thì bị gọi là lên mặt ta đây.
    Trong khi việc sai của cô ý không phải một lần hai lần mà cả là quá trình. Nói đến đây thì mới luận ra thái độ gay gắt đến thế của cô. Đúng là vì học sinh, và đúng hơn nữa là do cô bị học sinh phản ánh quá nhiều về lỗi sai của mình. Có thể cũng chỉ là phản xạ tự nhiên của 1 người giáo viên khi bị học sinh của mình làm như thế. Hơn nữa, cứ cho là học sinh sai, nhưng dù sao vẫn chỉ là một đứa trẻ. Còn cô là người lớn, lại có nghiệp vụ sư phạm. Một đứa trẻ có thể mắc lỗi sai, cần được uốn nắn. Nhưng cô cũng không thể dùng lời lẽ và thái độ như thế với học sinh được.
    Không nói đến Long là người thế nào nhưng riêng trong việc này, Long không sai gì cả. Cậu ấy cũng không cãi lại một lời nào. Nếu có phần sai về học sinh, thì là ở người đã phát đoạn ghi âm lên mạng thôi. Việc ghi âm cũng chả có gì sai cả. Vì không ghi âm thì lấy đâu ra bằng chứng để kiến nghị, để được mọi người tin?
    E đão bao giờ nghĩ đến từ góp ý chưa??? Góp ý có khác phê phán ko??? E hiểu đc việc liệu có bao nhiều người VN phát âm chuẩn TA ko??? E phát âm chuẩn TV ko??? A nói thật một câu nhé,chả phải ở đâu, nước ngoài hay VN cũng thế thôi. E thử đứng lên chửi sếp mình 1 lần xem, đừng nói e tự lực cánh sinh, e có bố mẹ làm ở Bộ cũng đến nằm ở nhà mà chờ việc thôi. Người hiểu biết là người phải tránh đc việc làm tổn thương người khác nếu việc đó ko quan trọng. E nghĩ cậu kia làm vậy có ý nghĩa thế nào??? Ghi âm lại là hành động sắp đặt, như thế nghĩa là cậu ấy muốn bôi xấu cô giáo + muốn thể hiện mình ??? A nói có gì sai ko???
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

giáo viên chửi học sinh là chuyện bình thường,,,
    iêm lấy ví dụ cụ thể là thầy Gấm dạy Tiếng Anh, kiến thức của thầy không "chuyên sâu" nhưng thầy vẫn tha hồ chửi... nhưng bởi đó là thầy, "Một chữ cũng là thầy, nửa chữ cũng là thầy" dù thầy sai thì học trò chỉ có quyền lên góp ý chứ không có quyền phản bác
    Long học thêm Tiếng Anh cùng mình từ cấp 2, và mình biết rõ lực học, tính cách của cậu ấy ra sao.
    dù em có quen đến mấy thì cũng sao biết hoàn cảnh lúc đó như thế nào !!
    Giáo viên sai là chuyện hoàn toàn bình thường,
    Học sinh có quyền lên tiếng là đúng. Nhưng chỉ trong một phạm vi nhất định
    Các em tương đối tự do trong việc này và không lường trước được hậu quả. Tôi đã nói giáo viên chủ nhiệm nhắc nhở các em. Những học sinh này cũng đã xin lỗi giáo viên."
    câu này chính là cái lỗi của học sinh đây
    Học sinh muốn giáo viên này hoặc muốn giáo viên nọ là điều dễ hiểu... bởi mà chả thích giáo viên dạy trên lớp dễ hiểu... nhưng muốn thì phải có ý kiến với nhà trường, làm thế này là bôi nhọ nghiêm trọng nhà giáo.
    Việc làm này còn ảnh hưởng đến cả tình cảm giữa học trò và giáo viên khác chứ không riêng cô N.T
    bởi cô giáo mà dạy sai hay chửi mắng học sinh là học sinh có thể lại ghi âm và phát lên mạng tương tự....
    KL: Việc tạo nên file ghi âm này là có sự sắp đặt của cả lớp mà tính cả Long? Hành vi đáng xấu hổ đối với những học trò
    p/s cô dạy sử lớp tớ nói chuyện toàn xưng mày - tao kìa

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Lúc đầu tớ không nhắm nhó gì bạn Long gì đâu Hiện text ẩn<-- (thậm chí còn ko rõ tên tuổi cậu này - trong đoạn băng có nhắc nhưng tớ ko quan tâm lắm) --> , cũng không bênh vực bên nào (vì cả 2 bên đều có phần sai), chỉ thấy khó chịu với thái độ của một vài người không liên quan nhưng cứ thích làm to chuyện - đọc post trước nhé. Tưởng cậu này thuộc thành phần "nạn nhân" kia, chứ theo như lời đồng chí Vy giải thích thì hoá ra lại là "nhân vật chính" =). Nếu thế thì tớ sẽ phân tích kiểu khác:

1 - Đứng ở bên thứ 3 khách quan mà nhận xét, thì dù ko thể nhìn thấy nét mặt hay cử chỉ của Long, nhưng nghe đoạn trả lời lúc cậu giải thích là cô T.N dạy sai, người nghe hoàn toàn có thể cảm nhận được sự thiếu tôn trọng, không nghiêm túc trong câu trả lời. Có thể vì em là bạn bè với cậu ta nên ko để ý đến thái độ đó, hoặc, tệ hơn, đó là thái độ "chuẩn mực bình thường" của giới học sinh bây giờ khi nói chuyện với thầy cô giáo. Chốt lại: Thái độ học sinh có vấn đề.

2 - Nếu việc ghi âm chỉ là tình cờ thì sẽ không đáng để bàn, nhưng nếu là một kế hoạch dàn dựng trước để "đưa cô giáo vào bẫy" thì lại là chuyện khác. Việc ghi âm lời thầy cô trên lớp là một chuyện bình thường - học sinh được phép, nhà trường không hạn chế, pháp luật không cấm. Nhưng đó là với mục đích chính - ghi lại bài giảng, chứ không phải những chuyện nhạy cảm như thế. Một khi đã ghi âm lại những lời lẽ đó, những học sinh có đạo đức sẽ không làm cái chuyện chuyền tay nhau nghe, tung lên mạng phát tán tạo scandal. Tổng quát: Việc học sinh làm không vi phạm pháp luật, nhưng về mặt tư cách đạo đức thì vi phạm nghiêm trọng.

3 - Tớ không phải người biết rõ chuyện các đồng chí "đấu tranh" như thế nào, nhưng nếu thông qua nội dung các bài viết của Vy ở trên thì có thể nói: "đường lối đấu tranh" như thế là sai lầm.
    Mọi người cứ nói rằng sao không thể nói chuyện với BGH hay thầy CN, nhưng thử hỏi không có đoạn ghi âm thì ai sẽ tin lời học sinh?!
    Em có được biết là học sinh lớp đó đã bao nhiêu lần phản ánh lên BGH hoặc thầy cô CN? 1? 2? Hay mới chỉ là "thử" chứ chưa phải "thật"? Dù đã làm thật, vậy mỗi lần lên phản ánh đi được bao nhiêu người, hoặc có chữ ký của đông đủ học sinh trong lớp tán đồng hay ko? Nếu chỉ một hai người lên nói thì lẽ tất nhiên làm sao đủ trọng lượng để tác động được?!.

Việc các em sắp đặt làm thế là cực kỳ thiếu suy nghĩ và xin lỗi nói thẳng, không hiểu học được ở đâu :/? Việc ghi âm là một trong những biện pháp cuối cùng trong việc "đấu tranh" Hiện text ẩn<-- Thật ra mà nói, việc dùng từ đấu tranh của các em cũng là quá nghiêm trọng hoá vấn đề. Các em có bị áp bức không? Các em có bị bắt ép làm gì đó mình không thích, hoặc bị tước đoạt quyền lợi gì không?... Chỉ đơn giản là cảm thấy trình độ giảng dạy của cô giáo không phù hợp, muốn đổi người mà thôi. --> thu thập bằng chứng (chỉ sau mỗi cái quay hình + ghi âm) và chỉ áp dụng trong trường hợp nghiêm trọng không thể dùng biện pháp hoà giải. Tớ dám chắc là học sinh lớp đó chưa hề làm hoặc thậm chí nghĩ đến việc thu thập ý kiến cả lớp qua chữ ký, hoặc trực tiếp kéo cả lớp lên góp ý kiến cho thầy CN hoặc BGH. Các em có vẻ ngại đường lối đấu tranh công khai (như kiểu sợ bị đàn áp, lolz) mà chuộng chơi trò lén lút (ghi âm, quay hình) hơn thì phải?

Đấy nhé, nếu ko làm rõ thì thôi, còn đã phân tích ra thì 10 phần, học sinh sai đến 9 rồi :/.

Chuyện tính cách học sinh tuổi mới lớn thì chắc cũng chưa nghĩ được đến chuyện tránh làm tổn thương người khác như bác Nam nói được đâu, chung quy cũng là thiếu kinh nghiệm thôi. Nhưng cho dù vậy, nếu có sự tôn trọng và thái độ đúng mực thì người bị "sửa" họ cũng ko đến mức nổi sùng lên đâu. Bằng chứng ngay trong đoạn ghi âm thôi, dù sau khi bị Long nói là " cô dạy sai", cô giáo cũng chỉ tự ái mà nói móc lại Long chứ chưa có gì gay gắt. Chỉ sau đó cậu này có hành vi hoặc thái độ gì đó mới khiến cô giáo điên tiết lên chửi bới thôi :/.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

http://letgo.hnsv.com
    MPP of F.P.D Contest

Đang ở
    Vườn chuồn chuồn
    Thanks
    0

vừa nghe xong đoạn clip này =)
    thấy đấy là cái chợ chứ chẳng phải lớp học
    học sinh thì vênh vênh váo váo váo =) thái độ cười cợt, khinh bỉ khi nói chuyện vs cô giáo => sai hoàn toàn
    nhưng cô giáo lại ko kìm nén được, xưng mày tao, dùng những lời lẽ hết sức chợ búa, mà những lời lẽ đó ko phải nhằm mục đích răn dạy mà mục đích lăng mạ, sỉ nhục học sinh... người như thế chẳng đủ tư cách là giáo viên chứ chưa muốn nói là 1 giáo viên gỏi dạy trường chuyên...

=> nói chung chả ai ra gì cả, nếu mỗi người biết kiềm chế 1 chút thì chuyện này đã ko xảy ra... haizz

@ lâm xúc: thiểu năng thế:
    co sử xưng mày tao là thế hiện sự thân mât, cô này xưng mày tao để sỉ nhục học sinh mà đi so sánh vs nhau chú về giở sách giáo khoa ngữ văn lớp 6 học lại bài so sánh đi nhá

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Đây -->
    đây là file ghi âm mà cô giáo "chửi" học trò
    không thể nào có chuyện cô tự dưng lại nổi điên như thế cả. Thái độ của học sinh này là dạng điển hình cho sự kiêu căng đây...

@ lâm xúc: thiểu năng thế:
    co sử xưng mày tao là thế hiện sự thân mât, cô này xưng mày tao để sỉ nhục học sinh mà đi so sánh vs nhau chú về giở sách giáo khoa ngữ văn lớp 6 học lại bài so sánh đi nhá
    không hiểu chú giả vờ ngu hay là ngu thật nữa... Hết nói
    Nói thế để hiểu là việc cô có nói mày tao trong trường hợp này cũng là chuyện bình thường...
    Ăn cái gì mà thông minh vãi chưởng
    Lần sửa cuối bởi ܓܨOrion.p0n, ngày 01-10-2010 lúc 03:53 PM.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này