Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Mặc định Re: Xôn xao file ghi âm 'cô chửi trò' trên mạng

đặt mình vào địa vị của người đứng trên bục giảng, vậy sao chính những người trên đó không nghĩ xem mình đã làm hết trách nhiệm với vị trí của mình hay chưa?
    Anh kết luận một câu là em chưa bao giờ thử làm như thế cả. Qua con mắt chủ quan của em - với cái tầm nhìn ấy - thì anh có nói gì nữa em cũng vẫn cố chấp bảo vệ - anh nói thẳng - cái thằng bạn mất dạy của em!

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

nhưng cô giáo lại ko kìm nén được, xưng mày tao, dùng những lời lẽ hết sức chợ búa, mà những lời lẽ đó ko phải nhằm mục đích răn dạy mà mục đích lăng mạ, sỉ nhục học sinh...
    Liệt kê cho tớ xem những từ nào là "chợ búa", "lăng mạ, xỉ nhục" trong đoạn đó cái? Ngoài một số cụm từ hơi hình ảnh như "lỗ mồm", "ngồi nhầm chỗ" <~ cái này tuy là xúc phạm nhưng vẫn còn lịch sự chán, thì nếu thay tao - tôi/cô, mày - anh/em, ngôn từ đó hoàn toàn chấp nhận được, nhất là khi nói với người vai vế thấp hơn. Việc đổi cách xưng hô của cô này chỉ là đạt đến mức giới hạn ko thể kìm nén để giữ cách xưng hô chuẩn mực mà thôi.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Xuất sư hạ sơn Super Moderator thomit.com's Avatar
    Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Bạn nào mà cứ có ý kiến cho rằng bạn học sinh trong đoạn băng ghi âm kia là đúng thì nên xem xét lại tí . Ra ngoài đường thì tớ không biết thế nào . Nhưng ở trường thì các thầy cô giáo cũng như cha mẹ của mình ( Các bạn đã nghe bài : Lúc ở nhà mẹ cũng là cô giáo , khi đến trưồng ô giáo như mẹ hiền .... chưa nhỉ ) . Và giờ thử đổi lại một tí nhé , các bạn nói chuyện với bố mẹ mình về một vấn đề gì đấy . Mà các bạn thử nói bố mẹ mình không biết gì xem, hay chỉ trích bố mẹ mình xem ( mà ở đây bố mẹ các ban sai nhé ) . Bố mẹ các bạn k nổi đáo lên mới lạ đấy . Kiểu gì chả có câu : " Mớt nứt mắt ra đã đòi dạy khôn " hay là " chưa học bắt chuột đã học ị bếp " .... Đơn giản như thế thôi . Mà khi đã nổi đoá lên thì khó giữ được bình tĩnh . Bố mẹ các bạn cũng sẽ chuyển tau mi hay tao mày ngay thôi . Vì thế ở vị trí của cô giáo trên thì cũng k có gì là lạ cả . Tất nhiên co giáo ấy k đúng hoàn toàn , nhưng dù sao thì lỗi cũng chính là ở bạn học sinh kia.
    Tớ thích cậu đủ để .......

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    trái đất T_T
    Thanks
    0

nghe ở đâu ạ .. e ko thấy >.< tìm mãi mà vẫn ko thấy đâu
    Nơi phía cuối con đường anh như 1 người xa lạ đang đứng nhìn em bên ai
    Vui cùng ai, bên ai, nơi đôi tay đó
    Có còn hơi ấm của anh không và nơi trái tim đó, có còn rung động vì anh không
    Và trong đôi mắt đó, tồn tại chút gì về anh không???

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Thực sự em thấy cô giáo kia sai 1 nhưng cậu kia thì tồi tệ hơn , sai 10 , mà thật ra cậu ta là nguyên nhân khiến cô giáo ấy như vậy , 1 học sinh như vậy thì... , miễn bàn =.=
    @Thức : văn vẻ quá đấy =.=
    Lần sửa cuối bởi Reddevils, ngày 01-10-2010 lúc 09:39 PM.

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    london
    Thanks
    0

Lúc đầu còn xưng hô anh với tôi lịch sự đấy chứ nhưng do thằng kia bố láo quá nên ko kiềm chế mà giữ mình xưng mày tao thôi.
    Cái loại này đến mình-đang là học sinh mà nghe còn tức huống gì trong hoàn cảnh của các thầy cô giáo.Học sinh mới tý tuổi đầu mà ra vẻ mình giỏi lắm,còn tỏ vẻ thái độ chả giống ai nữa
    Hoàn toàn ủng hộ cô này nói hay phết, mà chửi như thế còn bt đấy.
    Như gv trường mình cho lên giám thị lâu rồi.

http://letgo.hnsv.com
    MPP of F.P.D Contest

Đang ở
    Vườn chuồn chuồn
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Liệt kê cho tớ xem những từ nào là "chợ búa", "lăng mạ, xỉ nhục" trong đoạn đó cái? Ngoài một số cụm từ hơi hình ảnh như "lỗ mồm", "ngồi nhầm chỗ" <~ cái này tuy là xúc phạm nhưng vẫn còn lịch sự chán, thì nếu thay tao - tôi/cô, mày - anh/em, ngôn từ đó hoàn toàn chấp nhận được, nhất là khi nói với người vai vế thấp hơn. Việc đổi cách xưng hô của cô này chỉ là đạt đến mức giới hạn ko thể kìm nén để giữ cách xưng hô chuẩn mực mà thôi.
    cái từ " lỗ mồm" đấy. Người taz chỉ nói lỗ mũi, lỗ tai, lỗ đ... chứ chẳng ai nói lỗ mồm cả. Vì ít nhất người taz cũng phải nghĩ đc là cái mồm để nói, để cho thức ăn vào =). người bình thường còn chả bao h nói ra những từ như thế nói gì đến đây là người có học... cô ấy nói " mày là cái loại mất dạy" " cái loại như mày mà có thể thi đc vào trường này àh " ko phải lăng mạ người taz là gì, cô ấy có bằng chứng gì mà nói người taz là ngồi nhầm chỗ, .... Những lời đó chứng tỏ cô giáo đó bất lực và thiếu bản lĩnh sư phạm, mới gặp 1 hs như thế mà đã k bík cách giải quyết mà đã bất lực chửi mắng thì nếu cả lớp đều như bạn kia thì chắc cô ấy mang cái loa ra chửi mất =)

còn bạn học sinh kia sai hoàn toàn thì chả có gì để nói rồi. vừa vênh váo vừa hỗn láo thì ai cũng khó chịu nhưng cái sai của cô giáo là ko kiềm chế được bản thân

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Xôn xao file ghi âm "cô chửi trò" trên mạng
    nhưng thực tế là chẳng đưa ra cái file ghi âm ấy cho người ta nghe... đây là vì cô giáo chửi học sinh quá ác nghiệt hay là do nguyên nhân của việc này không chỉ là do cô giáo... Em thấy mấy ông nhà báo cũng có tội

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Khổ công mình viết 1 bài dài giờ mất hết,mạng với mẽo
    Nói vắn tắt ý của em là đoạn ghi âm trên em thấy cô giáo không sai,có sai cũng chỉ là trục trặc kĩ thuật về phần âm dạy chưa tốt,còn về mặt là người đứng lớp thì cô đã quá làm tròn bổn phận của người giáo viên rồi.Tiên học lễ hậu học văn.Cậu học sinh này có cái thái độ vừa hỗn láo vừa mất dạy thì..ố ai mà chịu được.
    Cô cũng vì muốn học sinh hiểu cô hơn,và muốn răn đe học sinh mà thôi,thế mà cậu này còn quá chi là đười ươi,lại còn vênh váo để cô giáo để ý từ đầu năm học thì có vấn đề nặng rồi.Đây là dạy làm người đây,cô dạy văn thì quá chuẩn
    Trước học với cô dạy hoá,cô còn chửi ác liệt hơn,nhưng rồi cô cũng bảo cô chửi bay nhiều để bay hiểu đời sống này,mình là ai,mình nên sống như thế nào,mình nên biết người biết ta...để mày học tâp tốt thôi.
    Một chữ cũng là thầy,nửa chữ cũng là thầy...đằng này cô còn dạy cả 1 quá trình dài rồi,ý thức của cậu ta ở đâu?thái độ nhạo báng và hỗn xược với thầy cô là không thể chấp nhận.
    Phần nào ở đoạn cuối ghi âm ta cũng thấy cô đã lí giải tại sao cô lại sử sự bằng những từ ngữ thô thiển và dân dã.Đó là 1 cách xin lỗi học sinh,chỉ là không trực tiếp thôi,nhưng em nghĩ học sinh lớp 11 thì phải hiểu đc điều đó chứ .
    Cô vì ức chế quá nên mới phải dùng mày tao...mà nói thật,từ bé đến giờ,chả có thầy cô nào không gọi em là mi ( tiếng địa phương TH của từ mày) cả
    Đoạn đầu cô đang còn gọi anh tôi,quá lịch sự,nhưng khổ nỗi học sinh chuyện lý không để cô được yên thôi,nghe cả tiếng ho của cô,chắc chắn cô đang rất mệt,mà được học sinh "âu yếm" chăm sóc bằng cách chọc máu thì đúng là dạ xoa với yêu ma
    Cô nói luôn :Mày biến tao thành dạ xoa còn mày là 1 con ma...
    Haizz,ý thức học sinh còn chả ra gì mà dám tung lên mạng nói này nọ,thử đặt lại câu hỏi cho bản thân mình xem nào.Không ý thức là lên tiếng như có ý thức lắm ấy.SẮp đặt để cho cô giáo mình phải thành dạ xoa,thì đúng là mấy thằng vô học,chả ra cái quái gì.Vô tích sự hết việc làm
    11-11
    11-03

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Cái trò ghi âm của cậu này hèn, cô ấy dạy sai chứ mắc tội gì mà cậu ta có thái độ ấy , muốn đổi người thì cả lớp ý kiến với trường , làm cái trò lén lút ghi âm bôi bác người khác ko thể chấp nhận đc , đấu tranh kiểu j , kiểu đấy á , ~> hèn , mà đấu tranh cái j , ko muốn ng ta dậy cả lớp ý kiến , ko thì phụ huynh , làm cái trò đấy, cố tình làm giáo viên bực bình ~> nói thẳng như anh Kiên ~> mất dậy, hết !
    @Vy : em nên đứng đa chiều để xem xét , ko phải các anh thù địch j bạn Long kia vì chả biết bạn ấy là ai , bọn a đứng dưới con mắt của 1 học sinh giống em thôi !

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này