Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Mưa và..

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

Mặc định Mưa và..

hôm nay đang mệt mệt mà nó vẫn vào sân trường đá bóng và tắm mưa. bây h ngồi nghĩ lại nó vẫn thấy nó:đã 22 tuổi rồi mà vẫn còn những sở thích...hâm hâm. hix hix! Trời mưa nó lại nhớ đến 2 người:người thứ nhất thì đă ra đi mãi mãi ko trở lại vào một buổi sáng mưa còn người thứ 2 dù vẫn còn nhưng cũng rời xa nó sau 1 buổi chiều mưa Hp của 2 đứa(đó là nó nghĩ thế).
    Nhớ đến người thứ 2 nó nhớ đến chiều 8-3 đó. Đợi người đó đi học về và tặng hoa ngay trước cổng nhà thờ. Nó vẫn lãng mạn vs cách của riêng nó:nó nghĩ cổng nhà thờ là nơi thiêng liêng minh chứng cho TC của nó dành cho người đó mặc dù nó đâu có theo Đạo. Ah,trước khi gặp được người đó thì nó phải dựng xe và đứng ngoài trời mưa để đợi người đó. Mưa,hơi lạnh nhưng lạ thay nó lại thấy ấm ấm lòng. Và rồi,và rồi...người đó cũng đến;tặng hoa và vừa ôm người đó vừa đọc bài thơ nó sáng tác. Mặc cho dòng người qua lại lúc đó cứ nhìn và nghĩ 2 đứa này hâm nặng nhưng 2 đứa vẫn chỉ cười và trêu nhau:chúng mình "hâm"nhỉ? Rồi 2 đứa lại đi lượn 1 vòng,đến 1 chân cầu 2 đứa dừng lại và nó nói:"hôm trước em đòi đánh anh,bây h anh đứng im cho em đánh đấy". Người đó ngại quá và chỉ biết...cười trừ. Nó nói :" anh làm gì có tội gì mà em cứ đòi đánh anh thế? gãi đầu và suy nghĩ nó lại nói:'à quên. anh có một tội:đó là...anh thích em". mỉm cười Hp người đó nói vs nó:'em cũng ...anh nhưng mà anh ngốc lắm anh có biết ko?" lúc đó nó biết vì sao người đó nói nó ngốc,nó cũng hiểu vs người đó nó ngốc ở những điểm nào. thế mà nó vẫn ko thay đổi được cách sống và quan điểm của nó về ty...để cuối cùng nó vẫn "ngốc",ngốc đến nỗi nó để người nó yêu ra đi mà ko 1 lời trách cứ hay níu kéo gì bởi vì đôi khi nó mặc cảm về hoàn cảnh của nó và nó sợ ai yêu nó mà vì nó phải chịu đựng bất cứ điều gì.
    "Ô kìa! Cầu vồng đẹp chưa kìa!",đó là tiếng của 1 vài cô cậu trong KTX. Bây h nó mới chợt nhớ ra là đã tạnh mưa rồi. Vội bước nhanh để về phòng,vừa đi vừa tự cười và nghĩ:mình lại...rồi. Hix Hix!
    Lần sửa cuối bởi vietdung36, ngày 14-10-2010 lúc 12:17 AM.

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

Mặc định Re: Mưa và..

Trích dẫn Gửi bởi vietdung36 Xem bài viết
    hôm nay đang mệt mệt mà nó vẫn vào sân trường đá bóng và tắm mưa. bây h ngồi nghĩ lại nó vẫn thấy nó:đã 22 tuổi rồi mà vẫn còn những sở thích...hâm hâm. hix hix! Trời mưa nó lại nhớ đến 2 người:người thứ nhất thì đă ra đi mãi mãi ko trở lại vào một buổi sáng mưa còn người thứ 2 dù vẫn còn nhưng cũng rời xa nó sau 1 buổi chiều mưa Hp của 2 đứa(đó là nó nghĩ thế).
    Nhớ đến người thứ 2 nó nhớ đến chiều 8-3 đó. Đợi người đó đi học về và tặng hoa ngay trước cổng nhà thờ. Nó vẫn lãng mạn vs cách của riêng nó:nó nghĩ cổng nhà thờ là nơi thiêng liêng minh chứng cho TC của nó dành cho người đó mặc dù nó đâu có theo Đạo. Ah,trước khi gặp được người đó thì nó phải dựng xe và đứng ngoài trời mưa để đợi người đó. Mưa,hơi lạnh nhưng lạ thay nó lại thấy ấm ấm lòng. Và rồi,và rồi...người đó cũng đến;tặng hoa và vừa ôm người đó vừa đọc bài thơ nó sáng tác. Mặc cho dòng người qua lại lúc đó cứ nhìn và nghĩ 2 đứa này hâm nặng nhưng 2 đứa vẫn chỉ cười và trêu nhau:chúng mình "hâm"nhỉ? Rồi 2 đứa lại đi lượn 1 vòng,đến 1 chân cầu 2 đứa dừng lại và nó nói:"hôm trước em đòi đánh anh,bây h anh đứng im cho em đánh đấy". Người đó ngại quá và chỉ biết...cười trừ. Nó nói :" anh làm gì có tội gì mà em cứ đòi đánh anh thế? gãi đầu và suy nghĩ nó lại nói:'à quên. anh có một tội:đó là...anh thích em". mỉm cười Hp người đó nói vs nó:'em cũng ...anh nhưng mà anh ngốc lắm anh có biết ko?" lúc đó nó biết vì sao người đó nói nó ngốc,nó cũng hiểu vs người đó nó ngốc ở những điểm nào. thế mà nó vẫn ko thay đổi được cách sống và quan điểm của nó về ty...để cuối cùng nó vẫn "ngốc",ngốc đến nỗi nó để người nó yêu ra đi mà ko 1 lời trách cứ hay níu kéo gì bởi vì đôi khi nó mặc cảm về hoàn cảnh của nó và nó sợ ai yêu nó mà vì nó phải chịu đựng bất cứ điều gì.
    "Ô kìa! Cầu vồng đẹp chưa kìa!",đó là tiếng của 1 vài cô cậu trong KTX. Bây h nó mới chợt nhớ ra là đã tạnh mưa rồi. Vội bước nhanh để về phòng,vừa đi vừa tự cười và nghĩ:mình lại...rồi. Hix Hix!
    Hôm qua trời mưa và rét đậm,nó lại nhớ em rất nhiều rồi.
    Nó hâm thật rồi thì phải ? Nó nhớ ngày em nói muốn 2 đứa quay lại vs nhau thì nó đã trả lời rất rõ ràng và nhanh chóng là: " Không" mặc dù trái tim nó rất muốn như vậy chứ nhưng lần này nó đã để lý trí lên tiếng chứ ko phải con tim. Mà từ lúc biết suy nghĩ tới giờ nó làm việc gì cũng thiên về tc hơn mà. Cũng có thể vì cs của nó đã xảy ra quá nhiều chuyện bất hạnh nên nó cũng ko muốn lỡ may 1 lần nữa nó phải nhìn em ra đi. Cũng có thể vì nó ko chấp nhận được em vì ngày từ hồi quen nhau nó đã nói vs em là : " Anh ghét nhất là người khác lừa dối anh và thứ hai là người ta đổ oan cho anh"
    Nhưng bây h nó vẫn còn nhớ tới em và nó vẫn muốn em trả lời 1 câu thôi : " Làm sao để anh có thể có những cảm giác,kỉ niệm vs 1 người nữa như đã từng có vs em". Vừa bước sang tuổi 23 rồi mà nó vẫn chưa thể yêu thêm 1 lần nữa. Hay vì nó già quá rồi? Ha ha ha ha!
    Đã gần 3 năm rồi mà nó cứ ngỡ những kỉ niệm nó cho là thật đẹp và lãng mạn của 2 đứa vừa mới chỉ xảy ra hôm qua hay hôm kia thôi. Nó nhớ ánh mắt đắm đuối của em mỗi khi nó hát tặng em nghe,nó nhớ nhất là 2 bài : " 86400 lần nhớ em" và bài " Dường như ta đã" vì một bài là bài đầu tiên nó hát tặng em còn 1 bài là vì nó là con trai mà lại hát bài đó chỉ vì em like.
    Chắc em vẫn còn giữ hoặc nhớ bài thơ đầu tiên mà nó tự sáng tác tặng em nhỉ ? Nó vẫn nhớ như in là em nt nói rất like khi nhận được mà và em còn khen thơ hay và chữ cũng đẹp nữa( Haoai quá nhỉ?). Nhưng nó chỉ dám nhận là thơ hay thôi chứ chữ đẹp thì ko dám vì nó cho là chữ nó rõ ràng nhưng trẻ con mà.
    Hình như ngày đó nó và em "hâm hâm và trẻ con" như lời bạn của em nhận xét thì phải? Gì mà có cả chuyện 2 đứa cùng nhau ngắm trăng qua...điện thoại nữa chứ. He he! Ngày đó nó và em làm cho mọi khoảng cách về địa lý trở thành vô nghĩa vs 2 người thì phải ?
    Hôm nay,nó đi đá bóng,đội của nó win và nó cũng ghi bàn. Nhưng vừa đá xong,nó chợt buồn và có cảm giác thiếu thiếu cái gì đó. Ồ! Nó nhớ ra rồi,thiếu tn chúc chiến thắng và giữ gìn cái " chân gỗ" của nó mà em nt cho nó trước khi nó đi đb.
    Mà chết thật ! Dạo này nó hay bị " Mất trí nhớ tạm thời" lắm nên bây giờ nó phải đi ngủ đây.

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member maingoc_emly's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: Mưa và..

Mưa và tắm mưa trong trời đông giá rét. Có ai tắm mưa không?

Thông tin về chủ đề này