Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Mặc định Máy tính của em có các folder lạ

Chào các anh chị ạ. Tình hình máy tính của em đang bị như thế này (mà em đoán là do virut ) . Em mới cài Bkav 2010 bản quyền xong, khởi động lại máy thì tự nhiên màn hình desktop bị thay đổi. Xuất hiện rất nhiều icon giống nhau có đuôi tmp bị mờ. Em đã thử google thì được biết là có thể xoá được mà không ảnh hưởng gì đến máy tính. Em đã xoá tất cả các icon đó. Ngoài ra ở các ổ C, D, E cũng xuất hiện nhiều folder hoặc icon bị mờ. Riêng ổ C còn có mấy cái folder là Found 001, 002 gì đó và một vài chương trình có đuôi sys, ini, prv, dos. Em cũng đã thử google thì cũng mới biết thêm sơ sơ về mấy cái đuôi đó thực ra là của DOS nhưng rút cục không biết là máy tính bây giờ phải xử lý như thế nào. Mong các anh chị chỉ giáo ạ Em xin cảm ơn.
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

2. The Following User Says Thank You to hoacucdai2611 For This Useful Post:

lyly8776566234 (28-09-2013)

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Re: Máy tính của em có các folder lạ

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Chào các anh chị ạ. Tình hình máy tính của em đang bị như thế này (mà em đoán là do virut ) . Em mới cài Bkav 2010 bản quyền xong[1], khởi động lại máy thì tự nhiên màn hình desktop bị thay đổi[2]. Xuất hiện rất nhiều icon giống nhau có đuôi tmp bị mờ[3]. Em đã thử google thì được biết là có thể xoá được mà không ảnh hưởng gì đến máy tính. Em đã xoá tất cả các icon đó. Ngoài ra ở các ổ C, D, E cũng xuất hiện nhiều folder hoặc icon bị mờ[4]. Riêng ổ C còn có mấy cái folder là Found 001, 002[5] gì đó và một vài chương trình có đuôi sys, ini, prv, dos[6]. Em cũng đã thử google thì cũng mới biết thêm sơ sơ về mấy cái đuôi đó thực ra là của DOS nhưng rút cục không biết là máy tính bây giờ phải xử lý như thế nào. Mong các anh chị chỉ giáo ạ Em xin cảm ơn.
    [1]: Em nên dùng AVG Antivirus Free Edition 2011. Hay hơn BKAV nhiều. Mà ko bảo anh, anh cho 1 key BKAV đang đắp chiếu ở nhà
    [2]: Thay đổi là thay đổi dư lào? Em chụp ảnh cụ thể xem nào?
    [3]: Đây có phải là ý của em về việc thay đổi Desktop. Nếu đúng thì em cứ việc xóa các file tmp này như em đã làm. Phàm là tmp nó thường viết tắt của từ temporary. Nghĩa là file tạm, em cứ xóa tẹt ga.
    [4]: Các icon bị mờ có nhiều loại. Có loại nó là icon của file/folder hệ thống. Ví dụ mỗi ổ đều có 1 folder System Volume Information, hoặc có folder em sẽ nhìn thấy file Thumbs.db. Cũng có virus nó giả dạng các folder/file trên. Em cần phải có kinh nghiệm về hệ điều hành mới nắm đc cái nào là virus, cái nào là của hệ thống.
    [5]: Các folder này sinh ra khi em sử dụng chức năng tìm kiếm trên Windows. Em có thể xóa thoải mái.
    [6]: Đừng vội vàng xóa mấy cái file này mà em sẽ khóc dở chết dở. Vì nó có những file của hệ điều hành đấy. Xóa là khỏi chạy luôn.

Chung quy, việc em thấy xuất hiện nhiều file lạ là do em (hoặc BKAV) đã bật tính năng Show hidden files and folders và tắt Hide protected operating system files. Em có thể tìm thấy tùy chọn này khi em mở My Computer, vào menu Tools --> Folder Options ---> View tab.
    Cuối cùng, cho em xem cái phân vùng C của anh . Em có thể so sánh với máy của mình.
    P/S: Máy anh dùng Windows XP.

Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Thanks
    7

Ui. Cảm ơn anh nhiều nhiều ạ. Anh có BKAV nào đó sao không nói sớm cho em biết . À không, là tại em không hỏi sớm . Làm em mới đặt mua BKAV bản quyền rồi. Hận cái thằng cha đi giao hàng, rõ ràng là 299k mà em phải trả 300k . 1k của em. Ôi sinh viên nghèo....
    .

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Vừa thay cái KIS suốt ngày phải ngồi update key bằng cái AVG free 2011 Đỡ mất công ngồi update key
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    Vừa thay cái KIS suốt ngày phải ngồi update key bằng cái AVG free 2011 Đỡ mất công ngồi update key
    Những thứ như trình diệt virus thì tốt nhất là mua bản quyền anh ạ Với cả, key KIS rẻ mà, mua key cho 3PCs lại càng rẻ nữa

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Những thứ như trình diệt virus thì tốt nhất là mua bản quyền anh ạ Với cả, key KIS rẻ mà, mua key cho 3PCs lại càng rẻ nữa
    Mua để cài vào máy ở cty thì tốt nhất ko nên, virus ăn hỏng máy thì có IT. Tự nhiên phí xiền mình vào máy cty làm gì
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    Mua để cài vào máy ở cty thì tốt nhất ko nên, virus ăn hỏng máy thì có IT. Tự nhiên phí xiền mình vào máy cty làm gì
    Thế thì cũng cần quái gì cài AV nữa ợ

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Oy bây giờ đi dùng BKAV làm j, mất niềm tin trầm trọng

voimonster
    Khách

Smile Re: Máy tính của em có các folder lạ

Ngày trước em sử dụng máy tính hay có virút nhưng bây giờ thì ko còn nữa. Chỉ cần cẩn thận là được khỏi cần dùng phần mềm bảo vệ.Quan trọng nhất là khi cắm USB ta nên dùng chế độ explore rồi bật hiện ra là khỏi bị virut.Nói thật em dùng khoảng 14 tháng rồi chưa bị dính con nào.
    Lần sửa cuối bởi voimonster, ngày 20-02-2011 lúc 08:03 AM.

Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi MegaShares Xem bài viết
    Oy bây giờ đi dùng BKAV làm j, mất niềm tin trầm trọng
    Tại sao lại mất niềm tin trầm trọng hả bạn?
    .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này