Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    duy xuyen trong toi
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tinh thần Nhật Bản !

Ở VN bh, muốn thực hiện đc như Nhật là 1điều quá xa vời. Con người dù tốt đến đâu cũg không thoát khỏi lối sống ích kỉ.không phải tất cả đều chỉ quan tâm đến vật chất, 1SỐ ÍT vẫn có đức hi sinh, nhưng số đông lại cho rằng, có đủ vật chất thì mới thể hiện tinh thần. Rằng những ai theo xu hướng tinh thần, đạo đức, tình nghĩa...đi trước vật chất là viễn vông, lãng...xẹt. Ai cũng cho rằng, mọi thứ xung quanh mình đều phục vụ cho mình, và đó là cái mà hiển nhiên họ đc hưởg. Không cần chia cho bất kì ai. Vì vậy, cứ theo ý nghĩ đó, con người dần sa vào lối sống ích kỉ. Có phải 1phần do ý thức, mà đến nay, nước ta, dù tiến hành CM côg nghieẹp từ rất sớm,nhưng vẫn còn nghèo ?!
    Một rừg cây bị đốn, trăm năm sau có thể trồg lại đc. Nhưg, một khi thị hiếu âm nhạc bị biến dạng thì khó có thể khôi phục lại giá trị CHÂN_THIỆN_MỸ như lúc ban đầu.
    HỒN VIỆT ĐÂU RỒI BÀI HÁT VIỆT ƠI!!!

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Mặc định Re: Tinh thần Nhật Bản !

Đọc bài rồi hầu hết lại đi So Sánh với ViệtNam mình...!!!
    Nên nhìn vào để học tập thôi !!!
    Việt Nam cũng đâu thiếu những tấm gương như thế, tại sao phải so sánh làm gì ?!
    Dám khẳng định không có nước XHCN nào có thể chiến thắng 2 Đế quốc Pháp và Mỹ - còn chưa kể những Nhật và TQ - bằng những thứ vũ khí thô sơ nghèo nàn nhất như Việt Nam ta !!!
    Tất nhiên, đó là thời chiến, còn thời bình...có nhiều điều cần phải bàn lắm chứ không riêng chuyện ý thức !!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này