Kết quả 1 đến 1 của 1
    loisechia1900
    Khách

Mặc định Bỗng có một ngày em chán anh

Anh nhắn tin bảo ngày mai anh sang. Em đánh cuộc chầu trà sữa với thằng em là anh sẽ không qua. Trời ạ, xin lỗi anh yêu, sao em lại có thể mất lòng tin ở anh thế chứ.<BR />

<BR />

Bỗng có một ngày em chán anh, chán tình yêu của chúng mình. Không phải kiểu yêu nhau lâu quá, hiểu nhau rõ quá mà thành chán nhau như người ta đâu. Vì tình yêu mình làm gì đã có một lần thăng hoa anh ha. Chưa từng nếm đủ những mật ngọt mà ai nấy khi yêu nhau đều mong mỏi. Con người mình cũng xấu xa thật đó anh. Lúc yêu nhau thì cái gì cũng tốt, cái gì cũng xuê xoa được. Thế mà giờ khi em chán, em lại ngồi mổ xẻ tình yêu của chúng mình ra thế này. Mổ xẻ và tự nhiên phát hiện tình yêu của mình nhạt nhẽo không thể tưởng! Buồn cười thật.<BR />

Yêu nhau, em quan tâm, chăm sóc anh nhiều hơn chiều ngược lại. Yêu nhau, anh sẵn sàng cho em leo cây vì một lý do mà lũ con gái bọn em không bao giờ chấp nhận. Yêu nhau, cứ 10 lần thì 5 lần em sang chỗ anh, hai đứa đi ăn, lang thang cà phê cà pháo rồi em về, 4 lần em sang đón anh sang nhà em rồi đưa anh về, còn được 1 lần anh tự qua.<BR />

Yêu nhau em luôn là người đợi trong cả 9 lần em đến, chờ em sang tới nơi, chờ em gọi anh mới bắt đầu thay quần áo. Có thấy ai như em không anh? Hình như anh ngại với bạn anh nếu chuẩn bị sẵn sàng trước khi em tới? Ô hay, trong mắt mọi người em đã trở thành một đứa lụy tình thế này sao!<BR />

Không có chuyện đưa rước. Không biết đến cảm giác có ai chờ mình để mình phải sốt ruột mà cuống cuồng thu xếp việc ra về. Không được một lần làm ra vẻ mình bận rộn để người ta phải đợi, cố tình đủng đỉnh bắt người ta phải chờ. Cứ đủng đỉnh như vẫn thế - có đi đâu mà vội - từ từ sắp xếp công việc, từ từ trở về nhà.<BR />

Nhiều khi thèm kinh khủng cái cảm giác có một ai đó, ở đâu đó, đang chờ đợi mình. Dẫu sao người ta cũng là con gái, dẫu có thể tự mình xoay sở mọi việc thì cũng vẫn cứ muốn thỉnh thoảng được yếu đuối, thỉnh thoảng không phải cố sức, muốn được ỷ y vào một người khác, muốn được chở che…<BR />

Lúc nào anh cũng nói anh yêu em nhiều. Nhưng anh yêu à, em yêu anh nhiều hơn.<BR />

Bỗng một ngày em chán anh, chán tình yêu của chúng mình khi mà anh làm như không hiểu những lời em nói. Bảo anh để em làm "bạn trai" của anh cho, để em quan tâm, chăm sóc, lo lắng cho anh, để em sẵn sàng chờ anh trước cả tiếng thay vì để anh một mình, ngoài đường, chờ em chỉ 15' đồng hồ, để em vì anh mà hy sinh một vài thú vui nho nhỏ, để em vì anh mà làm đủ thứ ngốc xít đáng yêu… Thế mà anh hỏi sao em lại nói em làm "bạn trai" của anh?<BR />

Chán quá nhưng lại chẳng biết lý giải thế nào. Đành đổ lỗi tại mình yêu người bằng tuổi. Bằng tuổi con trai lúc nào cũng trẻ con hơn, thiếu suy nghĩ hơn mà. Bằng tuổi, em đã đi làm anh vẫn còn đi học, anh chưa phải chịu đựng những áp lực em chịu bây giờ để thấy em lên yahoo chat chít thì anh lại cho rằng em đi làm nhàn nhã, để anh cứ mặc định trong đầu là anh đi học mệt mỏi hơn em đi làm, nên anh mới là người cần được quan tâm, săn sóc.<BR />

Chán ơi là chán nhưng chẳng có cách nào lý giải xuôi tai để tự an ủi mình. Cãi nhau mãi, cũng suýt chia tay đấy nhưng có gì thay đổi đâu.<BR />

Bỗng có một ngày em chán anh, chán tình yêu của chúng mình thì sáng tới công ty lại nhận được cái mail với tiêu đề “Yêu em”, tệp file "Nếu bỗng một ngày ta chán nhau” và lời nhắn nhủ “anh thấy nó ý nghĩa” từ địa chỉ anh. Anh biết rằng em đang chán sao?<BR />

Anh nhắn tin bảo ngày mai anh sang. Em đánh cuộc chầu trà sữa với thằng em là anh sẽ không qua. Trời ạ, xin lỗi anh yêu, sao em lại có thể mất lòng tin ở anh thế chứ!<BR />

Anh này! Em không gây gổ với anh nữa, cứ giữ cho mọi thứ “êm ả” như bây giờ, chờ anh học xong, chờ anh “lớn” hơn, chờ anh đi làm và từ từ biết, hiểu ra mọi thứ, từ từ chín chắn, bao dung và có trách nhiệm hơn, từ từ trở thành một trụ cột, một chỗ dựa vững chắc cho em - hay mình chia tay bây giờ hả anh?<BR />

Ủa, mà sao mình yêu nhau kỳ cục vậy anh? Yêu em sao anh lại vô tình đến vậy? Còn em nữa, người ta bảo yêu nhau là vô điều kiện, sao em lại đòi hỏi anh nhiều thế kia?<BR />

Có thật đây là tình yêu? Có thật là mình yêu nhau không anh nhỉ?<BR />

Phongnondo<BR />

theo Vnexpress<BR />

Lần sửa cuối bởi hrockvn, ngày 21-03-2011 lúc 01:21 PM.

Thông tin về chủ đề này