Kết quả 1 đến 7 của 7
    Xuất sư hạ sơn Super Moderator thomit.com's Avatar
    Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Mặc định Chuyện con mèo dạy hải âu bay

“Chúng ta đã bảo vệ con từ khoảnh khắc con mổ vỡ lớp vỏ trứng ra đời. Chúng ta đã dành cho con sự chăm sóc mà không hề nghĩ tới việc biến con thành một con mèo. Chúng ta yêu con như yêu một con hải âu. Thật dễ dàng để chấp nhận và yêu thương một kẻ nào đó giống mình, nhưng để yêu thương ai đó khác mình thực sự rất khó khăn, và con đã giúp chúng ta làm được điều đó. Con là chim hải âu, và con phải sống cuộc đời của một con hải âu. Con phải bay.”
    Đó là lời của con mèo mun, to đùng, mập ú Zorba với cô nàng hải âu non bé bỏng đã được cộng đồng mèo ở bến cáng Hamburg chăm sóc và bảo vệ từ khi trứng nước. Câu chuyện thấm đẫm tình mèo và tình người này là một kiệt tác dành cho thiếu nhi của Luis Sepúlveda, một trong những nhà văn xuất sắc nhất Chi Lê hiện nay. Một câu chuyện khiến tâm hồn nở hoa, một thế giới vẹn nguyên, trong sáng và nhân hậu sâu xa, một cuốn sách như viên ngọc khó tìm, dành cho mọi trẻ em và người lớn…
    “Một câu chuyện đầy cuốn hút về lòng tận tâm và tầm quan trọng của việc giữ lời hứa.”

Một câu truyện của thiếu nhi khá hay . Nhưng câu chuyện không chỉ làm thiếu nhi thích thú mà còn có thể làm rung động cả những người không còn "thiếu nhi" . Mọi người cùng cảm nhận khi đọc nhé . Tớ không post ở đây vì dài quá . Bạn nào có điều kiện thì có thể mua sách này . Giá cả rất thiếu nhi luôn : 26k . Còn bạn nào thích đọc trên mạng thì vào đây nhé :
    Tớ thích cậu đủ để .......

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Mặc định Re: Chuyện con mèo dạy hải âu bay

Ebook download tại đây nhe mấy cưng

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Cái giá này chã "thiếu nhi" lắm ợ. Sách khá là mỏng mà những 26k nhưng chấp nhận đc vì sách Hiện text ẩn<-- được bán ở --> Việt Nam mà Các bạn nên mua truyện về đọc hơn là đọc trên mạng vì khi đọc xong có thể tặng cho em nhỏ hoặc cháu của mình vì theo ngu ý của tớ thì chọn sách cho trẻ con bây giờ khó quá, mà cuốn này thì hơi bị được Hiện text ẩn<-- bên cạnh những cuốn khác tớ rất thích như là Tôi thích đi học, Nhóc Nicolas --> . Từ hồi cuốn này mới ra tớ đã rinh ngay về 2 quyển. 1 cho tớ Hiện text ẩn<-- vì tớ mê mèo mun kinh khủng --> và 1 quyển cho cháu gái của tớ.

Quảng cáo cho cuốn sách này luôn là sách có kha khá các hình vẽ do Bút Chì minh họa. Những bức hình rất là đáng yêu Hiện text ẩn<-- tức là cho dù bạn không mê mèo như tớ cũng có thể yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên --> Nội dung thì chắc chả phải nói thêm, anh Thỏ đã nói rồi. Tớ chỉ thổ lộ một tẹo là tớ ấn tượng với cuốn sách vì câu quảng cáo của nó là Câu chuyện thấm đẫm tình mèo và tình người.

Các nhân vật trong truyện
    Mèo Zorba tốt bụng, hào hiệp và dũng cảm. Ngài Đại Tố-người có tiếng nói quan trọng trong cộng đồng mèo ở bế cảng Hamburg. Mèo Secreatario luôn tự hào về nguồn gốc Ý cao quý của mình. Mèo Einstein với cái tên nói lên tất cả, mèo Bốn Biển với quá khứ hào hùng là con mèo duy nhất được chu du khắp nơi trên những con tàu cùng với loài người. 2 con mèo vô lại. Con đười ươi Matthew hống hách. Và cô hải âu Lucky bé bỏng...

Một cuốn sách không đọc hơi phí
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Cái giá này chã "thiếu nhi" lắm ợ. Sách khá là mỏng mà những 26k nhưng chấp nhận đc vì sách *** Hidden Content *** Việt Nam mà Các bạn nên mua truyện về đọc hơn là đọc trên mạng vì khi đọc xong có thể tặng cho em nhỏ hoặc cháu của mình vì theo ngu ý của tớ thì chọn sách cho trẻ con bây giờ khó quá, mà cuốn này thì hơi bị được *** Hidden Content ***. Từ hồi cuốn này mới ra tớ đã rinh ngay về 2 quyển. 1 cho tớ *** Hidden Content *** và 1 quyển cho cháu gái của tớ.
    :
    Lên Đinh Lễ chắc giá chỉ khoảng ~20k thôi e Sách xịn
    Truyện tranh bây giờ anh mua toàn 15~20k một quyển nữa là đắt gấp 10 lần ngày xưa

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Lên Đinh Lễ chắc giá chỉ khoảng ~20k thôi e Sách xịn
    Truyện tranh bây giờ anh mua toàn 15~20k một quyển nữa là đắt gấp 10 lần ngày xưa
    Hồi xưa em mua ở hiệu sách văn hóa trên Plaza chỗ mình ấy ợ
    Ai bẩu già rồi còn ham mê truyện tranh mần chi Em toàn tìm mua Đô rê mon ở các hiệu sách báo cũ thôi
    .

Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Hồi xưa em mua ở hiệu sách văn hóa trên Plaza chỗ mình ấy ợ
    Ai bẩu già rồi còn ham mê truyện tranh mần chi Em toàn tìm mua Đô rê mon ở các hiệu sách báo cũ thôi
    Sách ở Th mềnh toàn bán đúng giá bìa Anh em mềnh hùn vốn về Th mở hiệu sách đê

---Voltaire---

Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Sách ở Th mềnh toàn bán đúng giá bìa Anh em mềnh hùn vốn về Th mở hiệu sách đê

Em giai cấp vô sản mờ Vay vốn ngân hàng may ra ạ
    Hồi đó là máu me quá, em đi hiệu sách thấy có Hiện text ẩn<-- không kìm lòng được --> nên rinh về luôn cho nóng Chứ giờ em toàn mua sách giảm giá mà, cũng chả cần lên Đinh Lễ làm gì cho xa xôi, ngay cầu Giấy cũng khối rồi ạ
    .

Thông tin về chủ đề này