Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Mặc định Re: The Vietnam War - Unknown Images

Tức là bất chấp bất đồng về lợi ích giai cấp Hiện text ẩn<-- như tư sản và vô sản --> thì khi đất nước bị xâm lược, toàn thể nhân dân đều đứng lên đánh giặc ạ? Hiện text ẩn<-- cùng chung lý tưởng là bảo vệ đất nước -->

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Nước Đức trong thế chiến thứ 2 có một sức mạnh đáng sợ đến nhường ấy, không thể phủ nhận một phần lí do, là Hitler đã biết cách khuấy động tinh thần dân tộc của người Đức.
    Đồng Minh đối với chúng ta có thể là đội quân chính nghĩa, nhưng với đa số người Đức khi ấy thì không hẳn vậy.
    Ý anh ở đây có phải là: Đồng Minh tiến vào nước Đức với sứ mệnh là tiêu diệt chủ nghĩa phát xít . Nhưng với đa số người Đức thì đó là hành động xâm phạm chủ quyền quốc gia nên họ đánh lại không ạ? Hiện text ẩn<-- Theo ý em hiểu là như vậy ạ
    -->
    Lần sửa cuối bởi hoacucdai2611, ngày 28-03-2011 lúc 03:43 AM. Lý do: viết sai chính tả ợ =.=
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Tức là bất chấp bất đồng về lợi ích giai cấp *** Hidden Content *** thì khi đất nước bị xâm lược, toàn thể nhân dân đều đứng lên đánh giặc ạ? *** Hidden Content ***

Ý anh ở đây có phải là: Đồng Minh tiến vào nước Đức với xứ mệnh là tiêu diệt chủ nghĩa phát xít . Nhưng với đa số người Đức thì đó là hành động xâm phạm chủ quyền quốc gia nên họ đánh lại không ạ? *** Hidden Content ***
    nếu em thích lý luận theo chủ nghĩa Marx thì ... chắc là nó là như thế đấy Cái này học ở đâu nhỉ Môn đường lối CM ĐCS VN à
    Về tinh thần dân tộc nước Đức Cái này, người Đức người ta không có cái "tinh thần dân tộc" của một nước suốt ngày bị xâm lược như mình đâu em Họ suy nghĩa rằng dân tộc Ariang của họ là thuần chủng và thượng đẳng nhất nhân loại

Quay về vấn đề Chiến tranh Việt Nam, đây là một cuộc chiến tranh không đơn thuần là một cuộc chiến chống xâm lược. Nó mang trong mình nhiều tính chất phức tạp khác, đó là một cuộc xung đột cục bộ trong thời gian chiến tranh lạnh, sự tranh giành ảnh hưởng của các hệ thống trên thế giới hai cực, là cuộc nội chiến Hiện text ẩn<-- Từ này thực sự là rất cấm kị, nhưng nó đúng --> của hai phe đòi dành quyền thống nhất quyền lực., blah blah ...
    Nhìn bằng con mắt của chúng ta, như đã đuợc dạy, nó là cuộc chiến chống đế quốc Mỹ và thế lực bù nhìn tay sai, chống lại chủ nghĩa thực dân kiểu mới. Nhưng khi bỏ hết tất cả sự chính nghĩa của cuộc chiến, chỉ còn lại là mất mát, là đau thương, là tất cả những gì khốc liệt nhất, tàn bạo nhất, mất nhân tính nhất. Chỉ có thể nói rằng, dân tộc của chúng ta - ở cả 2 phía - đã chịu quá đủ những khổ đau như vậy rồi. Rằng một dân tộc như vậy - sau hàng ngàn năm trải kiếp chiến tranh - phải đáng được hưởng hòa bình hơn cả.
    Hiện text ẩn<-- Tự dưng, lại nhớ đến một bài hát đã bị ... cấm của cố nhạc sĩ TCS

Gia tài của mẹ... -->
    Lần sửa cuối bởi vitaminb12, ngày 27-03-2011 lúc 01:02 AM.

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Thanks
    7

Nó mang trong mình nhiều tính chất phức tạp khác, đó là một cuộc xung đột cục bộ trong thời gian chiến tranh lạnh, sự tranh giành ảnh hưởng của các hệ thống trên thế giới hai cực, là cuộc nội chiến *** Hidden Content *** của hai phe đòi dành quyền thống nhất quyền lực.
    Anh nói rõ về 2 ý này hơn được không ạ? Nhất là ý sau ạ. Em chỉ hiểu nôm na Hiện text ẩn<-- mà chẳng biết có phải là --> 3 tổ chức Đảng Hiện text ẩn<-- Đông Dương Cộng sản Đảng, An Nam Cộng sản Đảng và Đông Dương Cộng sản liên đoàn --> của mình tranh giành quyền lực và ảnh hưởng lẫn nhau, trước khi Nguyễn Ái Quốc về nước và thống nhất 3 Đảng không ạ? Hự. Hình như không phải ạ . "20 năm nội chiến từng ngày"
    .

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Anh nói rõ về 2 ý này hơn được không ạ? Nhất là ý sau ạ. Em chỉ hiểu nôm na *** Hidden Content *** 3 tổ chức Đảng *** Hidden Content *** của mình tranh giành quyền lực và ảnh hưởng lẫn nhau, trước khi Nguyễn Ái Quốc về nước và thống nhất 3 Đảng không ạ? Hự. Hình như không phải ạ . "20 năm nội chiến từng ngày"
    Không phải em bị ngập kiến thức lịch sử rồi
    Để giải thích mấy cái này thì hẹn em ở bài sau Anh bùn ngủ quá rầu

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Thanks
    7

Không phải em bị ngập kiến thức lịch sử rồi
    Để giải thích mấy cái này thì hẹn em ở bài sau Anh bùn ngủ quá rầu
    Em nghe cái bài anh up lên thì biết là sai rồi ạ
    Không phải thì anh phải giải thích cho em hiểu với chứ ợ. Ai bảo anh khơi ra mần chi
    Hờ hờ. Nhanh nhanh giùm em nhá Em cũng đi học luôn đây. 1h rồi
    .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này