Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28
    Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Mặc định Re: Giới trẻ và thuốc lá

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Bây h, chỉ có đánh thuế cao là hợp lý thôi
    Với cái điều kiện và "độ chơi" của dân miềng bi giờ thì cũng chưa hợp lý mí đâu ak
    P.s: Bác Mít cho cấy poll lun dc hem
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Tu luyện đệ tử ĐDT Member xoxodetoan's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Candy Xem bài viết
    Đơn giản thế này nhé. Không phải ai cũng muốn biết nguyên nhân đâu. Đa phần đều muốn biết kết quả. Tuy nhiên việc giáo dục thông qua nguyên nhân lại là 1 cách giúp cho người học nhớ kĩ về bản chất vấn đề. Nhưng dân ta có mấy ai cần hiểu rõ bản chất vấn đề đó là gì đâu. Họ chỉ cần biết hậu quả or tác dụng của việc hút thuốc là mà thôi.
    Chính vì không biết nguyên nhân nên mới phải biết kết quả ?
    Chính vì không cần hiểu bản chất nên chẳng cần biết kết quá ?
    Chính vì không biết kết quả nên không quan tâm đến hậu quả ?
    Chính vì không biết hậu quả nên mới hút !
    ...
    Quay về vấn đề chính !
    Em mà làm thủ tướng thì em cấm là cái chắc.
    Không phải không đủ leve .Nói thẳng ra là chính phủ và những nơi sản xuất ấy có quan hệ.... nào đó.
    Cứ coi như là không có quan hệ đi... Bởi vì mấy ổng không đủ rắn mặt để cấm vì sợ dư luận phản đối.
    Phải giống như tổng thống Hugochavet ấy. Tại sao ông ta giám lên tiếng ngăn cản cuộc chiến libi trong khi đó Trung Quốc, Nga,Nhật Bản đâu ? Chẳng lẻ họ kém leve hơn so với venezula.
    Nó giống như việc singapore cấm người dân đổ rác ấy. Không phải vì sợ nhập lậu. Nếu cấm dân hút thuốc như trích ma tuý thì kiểu gì nhập lậu cũng sẽ không còn.

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi xoxodetoan Xem bài viết
    ...
    Quay về vấn đề chính !
    Không phải không đủ leve .Nói thẳng ra là chính phủ và những nơi sản xuất ấy có quan hệ.... nào đó.
    Cứ coi như là không có quan hệ đi... Bởi vì mấy ổng không đủ rắn mặt để cấm vì sợ dư luận phản đối.
    Phải giống như tổng thống Hugochavet ấy. Tại sao ông ta giám lên tiếng ngăn cản cuộc chiến libi trong khi đó Trung Quốc, Nga,Nhật Bản đâu ? Chẳng lẻ họ kém leve hơn so với venezula.
    Nó giống như việc singapore cấm người dân đổ rác ấy. Không phải vì sợ nhập lậu. Nếu cấm dân hút thuốc như trích ma tuý thì kiểu gì nhập lậu cũng sẽ không còn.
    Trước khi nói còn phải uốn lưỡi 7 lần, tớ hỏi thật, trước khi nhấn "Gửi trả lời" chú em có đọc lại lần nào ko đấy
    Chưa nói đến vấn đề chính trị của mấy cụ Mẽo Khựa hay Ngố, cũng chưa cần quan tâm tới vấn đề bác Hugo có cưỡi đà điểu cứu vợ được ko, vì tớ biết là chú em chưa đến lúc hiểu được mấy cái vấn đề này
    Tớ chỉ bình luận về đoạn này:
    Lần sau có muốn "hùng biện" gì thì cũng tìm nguồn thông tin cho nó chính xác tí nha Theo ý chú thì Sing nó cấm dân đổ rác, tức là nó bắt dân phải ăn hết rác hả hay là thả vào bồn cầu giật nước
    Chú em có nói đến ma túy, vậy tớ hỏi luôn là có nước nào trên thế giới có "ngành công nghiệp ma túy" nộp thuế cho nhà nước ko Chú có biết ma túy và thuốc lá nó khác nhau như thế nào ko Hay đơn giản, chú có hiểu thuế là gì ko? hiểu nhập lậu là gì ko? ... Trả lời được mấy câu này đi rồi ta bàn tiếp, ha
    Chả biết chú em giỏi lý luận ở đâu, chứ ở đây tớ chấm cho chú em điểm 2/10. Thế nghe chừng cũng hơi dễ tính rồi ấy nhỉ
    Lần sửa cuối bởi vitaminb12, ngày 31-03-2011 lúc 04:17 PM.

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Xuất sư hạ sơn Super Moderator thomit.com's Avatar
    Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi snow_a5_online Xem bài viết
    Với cái điều kiện và "độ chơi" của dân miềng bi giờ thì cũng chưa hợp lý mí đâu ak
    P.s: Bác Mít cho cấy poll lun dc hem
    Anh thấy thuế má cao nó cũng chả ăn thua . Dân miềng mà chơi thì chơi tới bến . Chả cái gì cấm đc cả . Quan trọng là ý thức của bản thân mỗi người thôi . Không là không , chứ cứ đổ cho hoàn cảnh thì tất cả là ngụy biện
    1 người hút bao nhiêu người chịu vạ lây
    @ Tuyêt : Muốn có cái đó phải nhờ adm sửa e ạ , hoặc lập topic mới ^^
    Tớ thích cậu đủ để .......

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi xoxodetoan Xem bài viết
    ...
    Quay về vấn đề chính !
    Anh nản với chú quá , biết thế anh đọc bài này trước khi viết bài về mod box góc học tập
    Chị Vịt chị ấy chấm cho chú 2/10 đúng là còn nhẹ tay thật
    " Biết thời thưa thớt
    Không biết dựa cột mà nghe"
    câu này lúc nào cũng phải văng vẳng trong đầu ko đến lúc bị người khác cười mỉm " Nguy hiểm quá " là đau lắm đấy em ạ
    À mà quên còn vấn đề thuốc thì ai đã hút thì học Sir Alex ấy, nhai kẹo nhiều vào, còn ai chưa hút thì tránh cho xa. Ko phải lí thuyết suông đâu mà ko biết bao nhiêu người đến khi ung thư phổi, ung thư vòm họng, tai biến mạch máu não ... rồi mới giá mà ngày trước ... đau xót lắm

Hộ pháp tự Moderator Braveheart7472's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi minh_hg Xem bài viết
    À mà quên còn vấn đề thuốc thì ai đã hút thì học Sir Alex ấy, nhai kẹo nhiều vào, còn ai chưa hút thì tránh cho xa. Ko phải lí thuyết suông đâu mà ko biết bao nhiêu người đến khi ung thư phổi, ung thư vòm họng, tai biến mạch máu não ... rồi mới giá mà ngày trước ... đau xót lắm
    Em lại nhớ đến chú em:Chú nghiện thuốc lá nặng,quyết tâm bỏ mãi ko đc,nghe hàng xóm mách,chú mua về cả chục hộp kẹo cao su to đùng,nhai kẹo để cai thuốc lá.Nhai đi nhai lại,từ lúc ngủ dậy đến lúc đi ngủ,trong túi lúc nào cũng chục cái kẹo.Cuối cùng thì kế hoạch cai thuốc cũng thành công,nhưng khổ 1 nỗi,ngày chú bỏ đc thuốc lá cũng chính là ngày chú....nghiện nặng kẹo cao su
    Câu chuyện tuy chút hài hước nhưng em cũng muốn nói rằng tiền cai thuốc còn tốn hơn tiền hút thuốc.Vì vậy mọi người ko nên hút thuốc lá.
    Quý vị muốn gia nhập Hội Vật Lý xin mời click vào đây

Xuất sư hạ sơn Super Moderator thomit.com's Avatar
    Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi Braveheart7472 Xem bài viết
    Em lại nhớ đến chú em:Chú nghiện thuốc lá nặng,quyết tâm bỏ mãi ko đc,nghe hàng xóm mách,chú mua về cả chục hộp kẹo cao su to đùng,nhai kẹo để cai thuốc lá.Nhai đi nhai lại,từ lúc ngủ dậy đến lúc đi ngủ,trong túi lúc nào cũng chục cái kẹo.Cuối cùng thì kế hoạch cai thuốc cũng thành công,nhưng khổ 1 nỗi,ngày chú bỏ đc thuốc lá cũng chính là ngày chú....nghiện nặng kẹo cao su
    Câu chuyện tuy chút hài hước nhưng em cũng muốn nói rằng tiền cai thuốc còn tốn hơn tiền hút thuốc.Vì vậy mọi người ko nên hút thuốc lá.
    Cai được là còn may đấy em ạ . Papa anh tốn bao nhiêu tiền mua kẹo cao su mà còn không cai nổi đây này . Giờ hơi có tuổi rồi đủ loại bệnh , lúc nào cũng than vãn . Biết là áp lực không ít nhưng hút nhiều quá . Bình quân bố anh cứ ngày hết tầm bao rưỡi . Ít thì 15 điếu , đốt thuốc như điên . Anh thấy trong mấy cái tuyên truyền k hút thuốc lá phổi nhìn kinh bỏ xừ , đen ngồm , chả đc đỏ tươi như bt . Không khéo phổi papa anh cũng na ná thế cũng nên .
    Tớ thích cậu đủ để .......

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

ghét ai hút thuốc thế ko biết.vừa có hại cho bản thân lại vừa có hại cho những ng xung quanh.
    nhưng nói đi cũng phải nói lại.đối với học sinh thì ko nên 1 chút nào.còn với những ng lớn.nếu ko thể bỏ đc.thì nên giảm đi.biết chứ ko ham
    "Em của anh ngốc! Anh sẽ không bao giờ để em rời xa anh đâu. Nếu như em chưa giữ được tình yêu của mình thì anh sẽ giữ nó thay em. Anh sẽ buộc chặt nó vào tay mình để không cho nó chạy mất, để em mãi mãi bên anh."

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này