Kết quả 1 đến 1 của 1
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Hà Nội - Những cung đường tử thần

Anh em D2T sống ở HN lâu năm chắc cũng đôi ba lần bị các chú Hugo áo vàng, hoặc các anh áo xanh vẫy gọi. May mắn thì xin xỏ bỏ qua, không thì cũng đi vài "lích". Chuyện phần lớn âu cũng là do lỗi của mình, cứ nghĩ có đường thì ta cứ đi. Chẳng để ý gì đến biển báo với tín hiệu. Rồi lại có đồng chí thiếu giấy tờ,... vân vân và ... vân ... vân.
    Kết quả cuối cùng thì đều là thiệt hại nặng nề về tài chính.
    Tớ lập cái tô bích này để anh em đã bị phạt/bị bắt ở đoạn đường ngõ hẻm nào báo cho mọi người. Đặng còn biết mà đề phòng. Hoặc các lỗi thông thường nhưng không ai để ý, dễ dẫn đến bị phạt. Anh em post mà có ảnh (chụp bản đồ, đường đi) thì lại càng hoan nghênh.
    Tỉ dụ như cái ngã tư Phạm Hùng - Trần Duy Hưng. Hướng đường đi từ Trần Duy Hưng rẽ phải sang Phạm Hùng. Các bợn để ý là có 2 làn rẽ. Một làn chỉ xe đạp mới được đi. Bợn nào phóng xe máy vào đó là dễ dính Hugo lắm vì các chú Hugo rất hay đứng ở bến xe bus đầu Phạm Hùng đón đầu.

Một vài điểm lưu ý khi tham gia giao thông:

• Luôn mang đủ giấy tờ xe và giấy tờ tùy thân: Đăng ký xe, bằng lái, bảo hiểm xe, chứng minh thư.
    • Chú ý bật đèn khi trời tối. Rất nhiều bạn không bật đèn hoặc quên, dẫn đến bị bắt một cách đáng tiếc
    • Khi chuyển hướng, làn xe phải có tín hiệu đèn. Kể cả trường hợp bạn đang đi vào làn đường rẽ phải. Nói túm lại là luôn bật đèn khi chuyển hướng.
    • Để ý vạch đường. Tránh bị bắt vì tội lấn làn. Cảnh sát HN còn dễ tính chứ nếu ở HCM, bạn mà lấn làn thì bị tóm ngay.
    • Một vài ngã tư/năm, có đèn điều khiển giao thông đa chiều. Các bạn cần để ý đèn cho phép đi hướng nào và xác định hướng đi của mình để tránh bị nhầm hướng, dẫn đến bị tóm.

Bạn nào có thông tin về chỗ nào nguy hiểm thì chia sẻ nhé. Để anh em cùng lưu ý
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Thông tin về chủ đề này