Hôm nay tau lại thấy STT của mi kêu buồn,ko cần hỏi thì tau cũng biết là mi lại nhớ Vân Anh phải ko ? Đã nửa năm rồi,kể từ ngày mi và nó chia tay. Tau nhớ cái thời gian đó,có hôm mi gọi điện cho tau và hỏi được đúng 1 câu : " Tau phải làm gì bây giờ hả mi ? ". và sau đó chỉ nghe tiếng mi ...Khóc.Lúc đó tau đã nói gì nhỉ ? Ah,tau nói là cứ khóc đi và mi sẽ thấy nhẹ lòng hơn đấy. Ko phải ngại vì mình là con trai mà khóc đâu. Tại sao phải giấu giếm cảm xúc thật của mình cơ chứ ? Tau đã từng khóc và khóc rất nhiều nên tau biết,Mẹ mất tau khóc đến khi Bố mất tau khóc nhiều,rất nhiều đến nỗi tau nghĩ tau đã cạn nước mắt rồi. Vâỵ mà...hơn nửa năm sau tau lại rơm rớm nước mắt nhưng lần này tau khóc vì... Hạnh Phúc vì mối tình đầu và cũng là duy nhất cho tới bây giờ đã nhận lời yêu tau.
Thỉnh thoảng tau vẫn nhại lại câu " tau phải làm gì bây giờ hả mi ? " của mi ngày đó để trêu mi. Thực sự là tau và mấy thằng ko ngờ mi yếu đuối và thật lòng vậy đấy,chẳng bù cho cái vẻ bề ngoài lấc cấc,nghịch ngợm của mi. Mà thực sự cái thời điểm mi hỏi tau câu đó tau cũng chẳng biết trả lời thế nào đâu vì ngày trước tau cũng đã rơi vào hoàn cảnh của mi rồi. Thời gian đó để quên đi chuyện buồn tau chỉ biết tìm niềm vui qua đá bóng và đọc sách thôi. Còn mi thì chẳng có những đam mê đó,thế nên tau chỉ khuyên mi chú tâm vào công việc hơn để đỡ phải suy nghĩ nhiều. Vậy mà...
Từ khi chia tay vs nó, tau thấy mi trượt dài quá mi ah. Mi lại hút thuốc lại và còn nhiều hơn trước,lại còn tán gái lung tung nữa chứ. Tất nhiên,khi lấy 1 người mới để quên,thế thân người cũ là ko sai. Nhưng nó lại làm tổn thương những người khác đấy và thực sự dù đến vs ai mà mi vẫn chưa quên được nó thì mi lại còn nhớ nó hơn cơ. Mi ah ! Buồn cũng là một cảm xúc tốt đấy chứ nhưng đừng vì thế mà làm con người mình thay đổi theo chiều hướng xấu. Mà buồn vì nó thì có xứng đáng ko khi mà làm sao có thể níu kéo tình cảm của 1 trái tim đã ko con dành cho mình nữa.
Tuy tau ko ở nhà và nói chuyện vs mi nhưng tau muốn mi cố gắng lên nhé. Đừng sống trong quá khứ nhé ! Cố lên ! Thằng bạn thân của tau.