Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Lời Mở Đầu

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Lời Mở Đầu

Ăn quả nhớ kẻ trồng cây, uống nước nhớ nguồn... Từ thuở ấu thơ cắp sách đến trường chúng ta đã được thầy cô dạy dỗ những điều đó, những bài học đạo đức đầu tiên đã giúp chúng ta nên người như hôm nay.
    Là một người Việt Nam chúng ta không thể nào quên truyền thống tôn sư trọng đạo mà ông cha ta đã truyền dạy từ bao đời nay. Không thầy đố mày làm nên... Chính thầy cô đã chắp cánh cho những ước mơ của chúng ta bay cao, cung cấp hành trang kiến thức cho chúng ta bước vào đời và giúp chúng ta thành công trên con đường học vấn. Thế nhưng sau khi ra đời có mấy ai còn nhớ về thầy cô giáo cũ của mình ? Có ai lần tìm về lớp cũ trường xưa để thăm lại những người đã hy sinh tâm huyết giúp chúng ta thành người hữu ích ? Ngày 20 - 11 hàng năm, ngày lễ và cũng là ngày vui của các thầy cô giáo, ngày để chúng ta bày tỏ lòng biết ơn đến những người cha người mẹ thứ hai đã dạy dỗ chúng ta nên người. Đối với những học trò xa xứ như chúng ta một bó hoa dâng tặng cho thầy cô trong ngày này chắc có lẽ là hơi khó, nhưng những món quà tinh thần bằng thơ văn hay một chút vật chất thì chắc có lẽ là không khó lắm đối với mỗi người trong chúng ta !
    Nhân ngày 20 - 11, mình mở Box này, không chỉ để bày tỏ bày tỏ lòng biết ơn với các thầy cô của mình trong ngày vui này, đồng thời cũng để nhắc nhở rằng : Ăn quả phải nhớ kẻ trồng cây, nhưng cũng là một nơi để các bạn nhớ lại những kỷ niệm với thầy cô khi đang còn cắp sách tới trường.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Mặc định Re: Lời Mở Đầu

Mấy năm học cấp 3 vẫn nhớ nhất thầy Chu Bình(dạy toán).Nếu ai có học với thầy thì cho mình gửi lời hỏi thăm thầy và cảm ơn thầy rất nhìu, vì nhờ có thầy mà mình mới có được như ngày hum nay.Mặc dù trước đây rất ghét thầy,nhưng thực sự mình chưa bao giờ có ý nghĩ gì xúc phạm đến thầy.Xin lỗi thầy về tất cả những lỗi làm mà em đã gây ra trước đây.Nhân ngày 20/11 em kính chúc thầy và gia đình mạnh khỏe
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Thông tin về chủ đề này