Xem kết quả Bình chọn: Study Assistance Group - Ý kiến bạn thế nào ?

Người bình chọn
18. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Nghe hay hay, mình ủng hộ và sẽ tham gia

12 66.67%
  • Đồng ý, thành lập cũng tốt, còn chuyện tham gia thì...

2 11.11%
  • Không khả thi

4 22.22%
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Mặc định Re: Thành lập CLB học tập - ý kiến của bạn thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Nếu... "đã tính cả rồi" thế thì cảm phiền đồng chí... Làm một bản phác thảo sơ qua nhưng đầy đủ chi tiết các bước và các phương án thực hiện cụ thể cho bà con tham khảo + góp ý cái nhỉ?
    Éo, em tính là tính các bước gạch đầu dòng thôi chứ, riêng cái gạch đầu dòng "thuyết phục cô Vân" là phải có e nờ cái dấu cộng mới ra kế hoạch đc , cái đó muốn đc cái bản "sơ qua nhưng đầy đủ chi tiết các bước và các phương án thực hiện cụ thể" thì phải ngồi trà đá chém gió với mấy bác tay to ngoài này 1 vài buổi mới ra đc chứ . Tại thời điểm hiện tại thì em chỉ nói đc thế này:
    Thống kê số lượng thành viên hiện tại của diễn đàn, số lượt truy cập trung bình 1 ngày của 4rum, số lượt truy cập 1 ngày vào box góc học tập, số topic, số bài viết trong box ... với các số liệu này là có thể chém gió về sự phát triển của diễn đàn, sự quan tâm của mem đến việc học... rồi nói qua 1 chút về HVL và mong muốn phát triển lên SAG. Nói 4rum cần sự ủng hộ của nhà trường để đc .... và nhà trường sẽ đc .... từ chương trình này. Mục đích của cái này là để xin đc 10' trong 1 buổi chào cờ
    Để xin đc sự hỗ trợ từ các thầy cô thì: chúng em thấy nhà trường bây h rất nhiều các thầy cô trẻ, có tâm huyết, gần gũi với học sinh, nếu các thầy cô giúp chúng em trong vai trò cố vấn, ra đề trong các cuộc thi ... thì sẽ vừa thu hút được đông học sinh tham gia, siết chặt tình thầy trò ... các thầy cô cũng từ đó mà hiểu học sinh hơn, .... đề cử 1 số thầy cô ví dụ như cô A bộ môn B ... ( dại gì mời các thầy cô trưởng các bộ môn, tiêu chí đầu tiên để mời thầy cô là trẻ ). Nếu nhà trường đồng ý chúng em sẽ nói chuyện, mời từng thầy cô. Trong quá trình hoạt động cũng sẽ quản lí sát sao, ko để tồn tại các bài viết có nội dung tiêu cực ảnh hưởng đến các thầy cô ...
    Đó là xong bản thuyết trình, cái này trình bày với thầy Sơn bí thư trước ( thầy Sơn chắc sẽ được) sau đó nhờ thầy góp ý, chỉnh sửa rồi lên nói chuyện với Cô Vân. Vòng cô Vân thì chỉ 50-50 thôi , nếu qua đc thì 90% xong việc.
    Tạm thời thế thôi em nhiều bài lắm, ko học vỡ mồm. Các bác tay to cứ quyết đi rồi có gì bàn tiếp hén

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Bàn tới bàn lui làm gì, sao ko triển khai cái bản kế hoạch đi? Nội dung, mục đích có rồi đó? Làm đi rồi lúc đó nhận xét cũng chưa muộn mờ

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Làm gì thì làm, phải tìm được người nhận trách nhiệm trước. Vạch bao nhiêu đầu dòng, muốn xin ý kiến ai,...blah blah... thì phải có người lãnh đạo mới xong.

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Đừng có hấp tấp, đây là một dự án nghiêm túc và lâu dài, do đó cần xem xét kỹ tình hình mới chính thức thực hiện đc. Nóng vội làm gì để rồi như sao chổi, loé lên cái rồi tắt ngúm .

Như tớ đã trình bày ở trên, dự án này hướng đến đối tượng chính là các thành viên đang còn ngồi trên ghế nhà trường, và người phát triển cũng sẽ là họ + các thành viên nhiệt tình, tâm huyết, có thể là cựu học sinh của trường hoặc trường khác... Hiện text ẩn<-- chỉ cần họ sẵn lòng tham gia. --> Như vậy để thực hiện được kế hoạch gốc cần có một số lượng thành viên tham gia nhất định để làm bàn đạp - nói cách khác là cần một đòn bẩy đủ lực.
    *** Theo như kết quả bỏ phiếu hiện tại thì có thể thấy số lượng người có quan tâm đến dự án này còn đang rất hạn chế (15 phiếu bầu). Có thể do vẫn đang còn trong kỳ nghỉ nên ko có nhiều người online. Tớ ở bên này quá là tách biệt, quan hệ ko rộng cho nên ko tiến hành vận động bà con vào cho ý kiến đc, nhưng các đồng chí ở nhà thì khác .

Còn về phần kế hoạch mang tính chiến lược là thuyết phục BGH và các thầy cô tham gia, thì đang còn mờ mịt lắm, tất cả mà tớ thấy vẫn chỉ là "ý tưởng đang nằm trong đầu" mà thôi, cho nên cái này đang cần bàn bạc nhiều :/. Nói thẳng là chuyện tiếp xúc và làm việc với các thầy cô thì tớ ko làm đc, lý do vì sao chắc mọi người cũng biết rồi Hiện text ẩn<-- (cuối năm nay tớ về VN nhưng mà lúc đó thì muộn *** rồi) --> . Cho nên chuyện này chỉ có thể trông cậy vào các đồng chí, nhất là các thành viên đang còn học trong trường hoặc vừa thi ĐH xong, bởi các bạn được tiếp xúc với các thầy cô nhiều hơn, sự liên kết có phần gần gũi và hiệu quả hơn Hiện text ẩn<-- VD: các bạn biết thói quen, tính cách các thầy cô, do đó có thể xác định đc các mục tiêu "dễ hạ gục" =). -->

Thôi gần sáng rồi tớ ko viết dài dòng nữa, nói túm lại là có 2 cái ý thế này:
    • - @All: Đề nghị các đồng chí vân động thêm các thành viên tham gia vào topic này, có thể liên lạc qua yahoo, mail hay phone, tin nhắn gì đó... ko quan trọng là ý kiến phiếu bầy là thuận hay nghịch, cái chính là tớ muốn xem có đc bao nhiêu người quan tâm đến đề tài này - trong số các thành viên hiện tại.
    • - @Cựu + Mod đương nhiệm: Về kế hoạch thuyết phục các thầy cô thì nên chủ động liên lạc với nhau, gặp mặt trực tiếp bàn bạc được là tốt nhất - vào dịp cuối tuần chẳng hạn. Về khoản này thì ngoài phạm vi tác động của tớ, thế nên chỉ có thể dựa và khả năng mọi người thôi :/.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    .•°·.♣ ۩ ♣.·°•.
    Thanks
    0

Cũng có chút ý kiến về vấn đề này:
    Bây h đầy rẫy các trang về học tập uy tín cho từng môn, như hội vật lý kia , cũng có mấy bài lấy từ nguồn forum khác , thay vì chỉ ở 4um mình nghe 1 vài ý kiến của 1 số người trong hội , chắc còn có cách thông minh hơn là vào hẳn 4um gốc , ở đấy nhiều ý kiến sẽ tốt hơn . Tất nhiên ở 4um trường mình mà làm thì nói j cũng hơn thật , nhưng mà có tiếng mà ko có miếng thì cũng đề làm j
    Các thầy cô tham gia ư, nghĩ 1 tí thì thời gian bây h của giáo viên đâu còn nhiều Không dạy thêm thì soạn giáo án, hay là làm việc nhà , rảnh tí nữa thì đi giao lưu vs chơi bời 1 tí . Mặt khác , trường mình toàn giáo viên có tuổi khó làm quen vs internet, và số đo độ kính của các thầy cũng cao rồi >"<
    Lập câu lạc bộ thì phải đông, nhưng được bao nhiêu em trên ghế nhà trường quan tâm nào. Rất rất ít .
    Cựu học sinh chả giúp gì được ngoài môn tiếng anh, còn toán lý hoá thì chắc là trả thầy trả cô lâu rồi
    Ý kiến có phần võ đoán , anh em có gạch đá j thì nhẹ tay vs em nhé
    "...Chết ko đáng sợ, mục đích sinh ra của con người là dần dần đi đến cái chết . Điều đáng sợ là ở giữa lúc sinh tử , con người ta đã làm được gì? ...."

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Hế, chú đnừg đùa, thầy cô trưnờg mình rảnh nhiều lắm đớ . Mai sáng lên trường 1 chuyến, bắt đầu bằng myấ thầy cô môn toán + sinh + hóa. Dụ dỗ mấy thầy cô trước đã rồi sẽ có tiếng nói đến BGH sau

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    NY
    Thanks
    11

Trên diễn đàn Học mãi cũng có 1 cái thớt của dân Đ2T http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=13883. Bên Lam Sơn cũng có 1 cái thớt nhưng hoành tráng hơn căn bản vì học sinh bên đấy trên hocmai đông nên lúc nào cũng đứng top. Trong lúc chờ BQT đưa ra quyết định thì ta cũng có thể thử nghiệm truơng trình này trên 1 4rum khác được nhiều người biết đến hơn (như học mãi đấy). Bây giờ các thầy cô lên đấy cũng nhiều, chủ yếu lấy bài tập, xem cách giải của học sinh, tài liệu,... chứ ít comment! Ý kiến của em là thế. Còn CLB thì trước tiên phải thành lập trực tiếp trên trường đã, hoạt động như CLB bóng rổ chẳng hạn rồi sau đó tìm cách lôi kéo vào 4rum tham ra ...

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này