Lởn vởn thấy trang web này hay hay, đơn giản là đánh máy theo những dòng nó đã cho
Đánh máy chữ đúng cách và nhanh là kỹ năng cần thiết cho những người sử dụng máy tính. Có không ít phần mềm, trang web giúp luyện đánh máy chữ.
Riêng với trang web TypeRace (http://play.typeracer.com/), bạn có thể kiểm tra và thể hiện khả năng đánh máy chữ của mình bằng việc so tài với những người dùng khác trên thế giới.
Cuộc so tài này rất hào hứng thông qua hình ảnh những chiếc xe đua tiến về đích. Bạn phải đánh máy thật nhanh và chính xác để đưa chiếc xe đua của mình vượt qua những xe khác.

Ở lần đầu tiên truy cập trang web, TypeRacer sẽ hiện màn hình đăng nhập. Tại đây, bạn có thể tạo miễn phí một account (chọn “Create an account”), đăng nhập account đã có, hoặc chỉ cần cho biết tên, không cần account (chọn “Choose a guest nickname”).
Sau này, nếu muốn thay đổi hình thức đăng nhập, bạn chỉ việc nhấn vào icon hình người ở góc phải trang web. Bên cạnh icon đó là các số liệu thống kê như số vòng đua đã hoàn thành (races completed), tốc độ đánh máy chữ trung bình (average speed), xếp loại của bạn (skill level).

Trở lại màn hình chính của TypeRacer.Bạn muốn luyện tập thì nhấn vào dòng chữ "Practice", muốn tham gia cuộc đua thì nhấn vào dòng chữ "Race against others". Sau khoảng thời gian chờ và có thêm ít nhất một người khác tham gia, cuộc đua được tiến hành. Khi tới đích, trang web cho biết thứ hạng của bạn và tốc độ đạt được (số từ đánh máy trong 1 phút). Nếu đạt thành tích tốt, bạn sẽ có tên trong bảng vàng của TypeRacer.

Màn hình chính của trang web

Bảng đánh giá thành tích

Ngoài ra, bạn có thể tổ chức cuộc đua để so tài với bạn bè của mình. Bạn chọn “Race your friends” rồi gửi mã an toàn và đường link do trang web cung cấp cho bạn bè. Những người muốn tham gia cuộc đua sẽ truy cập link trên hoặc chọn “join a private race” rồi nhập vào mã an toàn.

Chắc hẳn phương pháp luyện đánh máy chữ thú vị, độc đáo trên TypeRacer sẽ giúp cho khả năng đánh máy chữ của bạn nhanh chóng tăng lên đáng kể.
Theo nguồn xahoithongtin.com.vn
Em mới thử nhưng quên chưa post ảnh test. Anh em vô thử rồi post ảnh lên đây xem nhá