Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50
    Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Cuối Con Đường
    Thanks
    0

Mặc định Re: Đến bao giờ mới hết tình trạng dùng điện thoại?

chuẩn không cần chỉnh ấy.
    lúc nào cũng yêu với đương.
    học hành thì để đâu đâu ấy.
    chẳng ra hệ thống gì cả.

nhắn cũng có lúc chứ đường này lúc nào cũng ''yêu''
    với bây giờ cũng chưa phải lúc để yêu mà...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Em thay noi sai het roi. Co phai luc nao cung nt yeu duong dau. Con nt voi ban be, anh em ho hang noi chuyen cho vui. Nhu em toi nao cung lam vai ba cai tin nhan cho con em ho roi di ngu. Ma dung dien thoai thi ko dung trong gio la dc. Ra choi dung. Van tap trung hoc dc. Tai co qua nhieu nguoi thich lam lieu ma dung trong gio thoi. Ah ma em dung dien thoai nen viet khong co dau, thong cam nhe.
    Posted via Mobile Device: UA

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi BlackSwan Xem bài viết
    đến bây giờ mình vẫn chả hiểu mọi người dùng điện thoại để làm gì nhể, đang là học sinh thì có việc gì đâu, mua về để chơi game ak.nếu cần liên lạc thì đã có điện thoại bàn. theo mình thì số dùng điện thoại chỉ để gọi bố mẹ đến đón là rất ít,số còn lại chắc chắn chỉ có yêu đương nhăng nhít nên mới dùng
    Rất chính xác. Khen cho bạn có đầu óc suy nghĩ.

Thanks
    0

Troi. The doan tren minh viet de lam j. Khong doc ah.

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Kyu-Bư's house
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi hitokun_otanashi Xem bài viết
    Troi. The doan tren minh viet de lam j. Khong doc ah.
    chắc là anh í có đọc nhưng mà quan điểm khác bạn nên nói thế thôi.mà việc gì phải nhắn tin hả bạn, muốn nói chuyện thì gọi điện mà nói cho nó sướng.nói chung thì mình vẫn ko tán thành việc dùng điện thoại khi còn là học sinh
    Cuộc đời quá ngắn.
    Hãy mỉm cười khi bạn còn...răng

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    NY
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi BlackSwan Xem bài viết
    chắc là anh í có đọc nhưng mà quan điểm khác bạn nên nói thế thôi.mà việc gì phải nhắn tin hả bạn, muốn nói chuyện thì gọi điện mà nói cho nó sướng.nói chung thì mình vẫn ko tán thành việc dùng điện thoại khi còn là học sinh
    Cũng có nhiều cái không phải cứ gọi điện là được, như 1 lời xin lỗi, cảm ơn ai đó mà gọi điện nhiều khi thấy ngượng ngượng, on yahoo thì biết lúc nào người ta on, hoc ở trên tầng mà bạn gọi điện đến nhà cứ phải chạy lên chạy xuống thật là mệt, nhiều khi đi học quên chìa khóa nhà chả nhẽ chạy sang nhà hàng xóm gọi nhờ ? Ngày học 3 ca mà bố mẹ quên đón cứ đứng chờ ở đấy thì muộn học mất, đang đi trên đường mà có việc đột xuất ở lớp hay ở nhà mà không cầm điện thoại thì đúng là khó khăn, nhất là những người phải chịu trách nhiệm về những vấn đề quan trọng như đề án của cả nhóm, hoạt động chung, công tác đoàn ???

Nhưng nói cho cùng thì một bộ phận lớn học sinh hiện nay đang lợi dụng điện thoại, điện thoại là nguyên nhân của hàng loạt vụ bê bối học đường như chuyện giáo viên lăng mạ học sinh, đánh học sinh, có những hành vi cư xử không đúng, nói thật là không có nó sự việc không được phơi bày ra để dư luận xông vào mổ xẻ nhưng chính hành động của học sinh mới là người đáng trách khi hủy hoại danh dự người khác để làm trò tiêu khiển cho mình. Chưa kể đang giữa giờ học mà lôi điện thoại ra nhắn tin, quay phim, chụp ảnh đủ kiểu,... ảnh hưởng đến việc học tập là quá rõ ràng. Kênh truyền hình cho giời trẻ VTV6 từng đặt vấn đề cho hiện tượng "Di động trong học đường" và kết quả rút ra được chính là ý thức của chúng ta, nhiều người đổ lỗi cho điện thoại, cho các nhà làm mạng song chính học sinh mới là kẻ tung hê cho trào lưu này phát triển mạnh mẽ ?

Dùng điện thoại có mặt tốt nhưng cũng có mặt xấu, đó còn do ý thức của chúng ta biết xử dụng thế nào cho hợp lí. Việc các bạn tranh cãi trong topic này việc nên hay không đối với di động chi bằng google search cái người ta đã nói nhiều cách đây 2 năm cho đỡ mệt. Còn tiếp theo, tôi nghĩ mọi người nên bàn luận về cách để hạn chế xử dụng điện thoại và xử dụng sao cho những mục đích lành mạnh, cái mà bạn mong muốn ở nhà trường, gia đình và những nhà sản xuất trong tương lai gần !

Thanks
    0

Uhm. Dong y voi SHINee. Qua diem cua em cung the.

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Kyu-Bư's house
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi SHINee Xem bài viết
    Cũng có nhiều cái không phải cứ gọi điện là được, như 1 lời xin lỗi, cảm ơn ai đó mà gọi điện nhiều khi thấy ngượng ngượng, on yahoo thì biết lúc nào người ta on, hoc ở trên tầng mà bạn gọi điện đến nhà cứ phải chạy lên chạy xuống thật là mệt, nhiều khi đi học quên chìa khóa nhà chả nhẽ chạy sang nhà hàng xóm gọi nhờ ? Ngày học 3 ca mà bố mẹ quên đón cứ đứng chờ ở đấy thì muộn học mất, đang đi trên đường mà có việc đột xuất ở lớp hay ở nhà mà không cầm điện thoại thì đúng là khó khăn, nhất là những người phải chịu trách nhiệm về những vấn đề quan trọng như đề án của cả nhóm, hoạt động chung, công tác đoàn ???

Nhưng nói cho cùng thì một bộ phận lớn học sinh hiện nay đang lợi dụng điện thoại, điện thoại là nguyên nhân của hàng loạt vụ bê bối học đường như chuyện giáo viên lăng mạ học sinh, đánh học sinh, có những hành vi cư xử không đúng, nói thật là không có nó sự việc không được phơi bày ra để dư luận xông vào mổ xẻ nhưng chính hành động của học sinh mới là người đáng trách khi hủy hoại danh dự người khác để làm trò tiêu khiển cho mình. Chưa kể đang giữa giờ học mà lôi điện thoại ra nhắn tin, quay phim, chụp ảnh đủ kiểu,... ảnh hưởng đến việc học tập là quá rõ ràng. Kênh truyền hình cho giời trẻ VTV6 từng đặt vấn đề cho hiện tượng "Di động trong học đường" và kết quả rút ra được chính là ý thức của chúng ta, nhiều người đổ lỗi cho điện thoại, cho các nhà làm mạng song chính học sinh mới là kẻ tung hê cho trào lưu này phát triển mạnh mẽ ?

Dùng điện thoại có mặt tốt nhưng cũng có mặt xấu, đó còn do ý thức của chúng ta biết xử dụng thế nào cho hợp lí. Việc các bạn tranh cãi trong topic này việc nên hay không đối với di động chi bằng google search cái người ta đã nói nhiều cách đây 2 năm cho đỡ mệt. Còn tiếp theo, tôi nghĩ mọi người nên bàn luận về cách để hạn chế xử dụng điện thoại và xử dụng sao cho những mục đích lành mạnh, cái mà bạn mong muốn ở nhà trường, gia đình và những nhà sản xuất trong tương lai gần !
    cho tớ hỏi một câu nhák. cậu có thi chuyên ko? nếu có thì thi chuyên văn nhỉ? văn chương thế kia cơ mà
    quay lại vấn đề nè. cậu có thấy tại sao các thế hệ đi trước ko có điên thoại vẫn sống tốt, làm việc tốt và học hành tốt hơn thế hệ trẻ bây giờ rất nhiều. cậu có thể nói là tớ chỉ nhìn vào mặt tiêu cực của vấn đề nhưng những cái tớ thấy ko có gì để cho tớ nhìn nhận lại cả. nói chung quan điểm của mỗi người khác nhau cậu ak.tớ thì nghĩ nếu mọi người có ý thức thì sẽ ko nghĩ đến chuyện dùng điện thoại khi đang là học sinh. các thầy cô giáo đã bảo rồi: càng nhiều mối quan hệ thì càng có nhiều vấn đề, mà điện thoại di động là một trong những công cụ để cho tạo lập những mối quan hệ đó
    Cuộc đời quá ngắn.
    Hãy mỉm cười khi bạn còn...răng

Thanks
    0

Nói chung là ai biết sử dụng nó đúng cách là được. Điện thoại chả phải là xấu. Quan trọng là người dùng thôi. Mỗi người một quan điểm, tốt nhất đừng cãi nhau nữa.

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

nghe các bé nói chuyện mà mình đâm ra ngứa nghề.
    ...

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này