Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 50
    Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Kyu-Bư's house
    Thanks
    3

Mặc định Re: Đến bao giờ mới hết tình trạng dùng điện thoại?

Trích dẫn Gửi bởi Snow Xem bài viết
    nghe các bé nói chuyện mà mình đâm ra ngứa nghề.
    ak. anh học lớp thầy tuấn ak. thầy thế nào anh. nghe bọn nó nói thầy ghê lắm
    Cuộc đời quá ngắn.
    Hãy mỉm cười khi bạn còn...răng

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    NY
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi BlackSwan Xem bài viết
    cho tớ hỏi một câu nhák. cậu có thi chuyên ko? nếu có thì thi chuyên văn nhỉ? văn chương thế kia cơ mà
    quay lại vấn đề nè. cậu có thấy tại sao các thế hệ đi trước ko có điên thoại vẫn sống tốt, làm việc tốt và học hành tốt hơn thế hệ trẻ bây giờ rất nhiều. cậu có thể nói là tớ chỉ nhìn vào mặt tiêu cực của vấn đề nhưng những cái tớ thấy ko có gì để cho tớ nhìn nhận lại cả. nói chung quan điểm của mỗi người khác nhau cậu ak.tớ thì nghĩ nếu mọi người có ý thức thì sẽ ko nghĩ đến chuyện dùng điện thoại khi đang là học sinh. các thầy cô giáo đã bảo rồi: càng nhiều mối quan hệ thì càng có nhiều vấn đề, mà điện thoại di động là một trong những công cụ để cho tạo lập những mối quan hệ đó
    Tớ không thi chuyên Văn nhưng tớ nghĩ cậu nên nhìn nhận sự việc dưới nhiều góc độ khác nhau rồi hãy đánh giá giá trị của vấn đề đó, như vậy sẽ tốt hơn khi làm những bài tự luận xã hội sau này (à, nếu cậu thi khối C hoặc D), cũng như các bài luận trong tương lai. Cmt ở trên lúc đầu tớ viết hơi vội, nghĩ là còn thiếu sót nhưng giờ đọc lại thấy thế là đủ rồi. Không có bình luận gì thêm nữa với lại tớ không thích gây war, over.

@Snow: Chủ nhiệm lớp a nhận xét 2 từ là đủ: TINH TẾ Hiện text ẩn<-- đến dễ sợ luôn -->

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Kyu-Bư's house
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi SHINee Xem bài viết
    Tớ không thi chuyên Văn nhưng tớ nghĩ cậu nên nhìn nhận sự việc dưới nhiều góc độ khác nhau rồi hãy đánh giá giá trị của vấn đề đó, như vậy sẽ tốt hơn khi làm những bài tự luận xã hội sau này (à, nếu cậu thi khối C hoặc D), cũng như các bài luận trong tương lai. Cmt ở trên lúc đầu tớ viết hơi vội, nghĩ là còn thiếu sót nhưng giờ đọc lại thấy thế là đủ rồi. Không có bình luận gì thêm nữa với lại tớ không thích gây war, over.[/B]
    sao lại có war nhỉ. cái này lập ra là để tranh luận. haizzzz
    Cuộc đời quá ngắn.
    Hãy mỉm cười khi bạn còn...răng

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

đề tài về thầy Tuấn thì có nói dài dài.
    Mấy đứa thích nói về thầy thì qua topic lớp anh hok thì topic B8 11-14 a tiếp chuyện
    Còn topic này để các bé tranh luận tình trạng dùng điện thoại
    ...

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi SHINee Xem bài viết
    Cũng có nhiều cái không phải cứ gọi điện là được...
    blah blah...
    Một bài viết tốt! Rất khuyến khích các bạn tranh luận như vậy!
    Trích dẫn Gửi bởi BlackSwan Xem bài viết
    cho tớ hỏi một câu nhák. cậu có thi chuyên ko? nếu có thì thi chuyên văn nhỉ? văn chương thế kia cơ mà
    quay lại vấn đề nè. cậu có thấy tại sao các thế hệ đi trước ko có điên thoại vẫn sống tốt, làm việc tốt và học hành tốt hơn thế hệ trẻ bây giờ rất nhiều. cậu có thể nói là tớ chỉ nhìn vào mặt tiêu cực của vấn đề nhưng những cái tớ thấy ko có gì để cho tớ nhìn nhận lại cả. nói chung quan điểm của mỗi người khác nhau cậu ak.tớ thì nghĩ nếu mọi người có ý thức thì sẽ ko nghĩ đến chuyện dùng điện thoại khi đang là học sinh. các thầy cô giáo đã bảo rồi: càng nhiều mối quan hệ thì càng có nhiều vấn đề, mà điện thoại di động là một trong những công cụ để cho tạo lập những mối quan hệ đó
    Thật ra quan điểm của em có một số vấn đề chưa được hoàn thiện.
    Thứ nhất là không nên có suy nghĩ kiểu "phủ nhận sạch trơn". Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Con người tạo ra công cụ để phục vụ cuộc sống của mình, chứ không phải làm nó tồi tệ đi. Điện thoại di động cũng vậy. Chẳng xa lắm, thế hệ bọn anh,không nhiều người điện thoại di động, cuộc sống vẫn tiếp diễn và tốt đẹp, tất nhiên. Nhưng với những thế hệ sau này, khi chiếc điện thoại đã trở nên phổ biến, việc liên lạc trở nên thuận tiện, cuộc sống dĩ nhiên là dễ chịu và thú vị hơn nhiều.
    Thứ hai là không nên có tâm lý sợ những thứ "phức tạp" Với đtdđ, người ta có điều kiện để kết nối, trao đổi thông tin nhiều hơn, dĩ nhiên là sẽ có nhiều bạn bè hơn, nhiều mối quan hệ hơn. Điều này là tốt! "Giàu vì bạn, sang vì vợ" mà Và lại một lần nữa, những mối quan hệ không có lỗi, lỗi là ở bản thân chúng ta. Hiện text ẩn<-- Bạn rủ bỏ học đi chơi game, mình đi thì là lỗi của mình, ko thể là lỗi của bạn rủ đi đc
    -->
    Tư duy theo kiểu "đá* dầm đổ tại trym" chẳng qua chỉ là biện hộ cho sự yếu kém của bản thân mình
    Nói chung, đây là một chủ đề đáng để thảo luận.
    Thật ra thì việc dùng đtdđ trong giờ cũng giống như việc nói chuyện riêng vậy thôi. Mình vẫn mong là thầy cô sẽ làm gương, trước khi cấm đoán bất cứ cái gì.

Trích dẫn Gửi bởi Snow Xem bài viết
    đề tài về thầy Tuấn thì có nói dài dài.
    Mấy đứa thích nói về thầy thì qua topic lớp anh hok thì topic B8 11-14 a tiếp chuyện
    Còn topic này để các bé tranh luận tình trạng dùng điện thoại
    Cỡ chú mài anh thấy ko gạch đá lại được các em đâu

Move topic qua Thảo luận nhóe

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

e thì có bao h gạch đá đâu ạ
    Được cái 12 năm đi học thầy cô toàn nhận xét hăng hái dơ tay phát biểu tích cực thảo luận
    ...

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Đại học năm 2. Vẫn thấy tác dụng lớn nhất của điện thoại là nghe nhạc, vào mạng, xem giờ và báo thức
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Đại học năm 2. Vẫn thấy tác dụng lớn nhất của điện thoại là nghe nhạc, vào mạng, xem giờ và báo thức
    Thảo nào vẫn suốt ngày lên NKOL than ế

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Thảo nào vẫn suốt ngày lên NKOL than ế
    Kệ em chớ Bộ anh có gấu rồi sao
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Kệ em chớ Bộ anh có gấu rồi sao
    Hiện tại thì không có nhu cầu vì điện thoại của anh ko đủ tiền

---Voltaire---

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này