Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    0

Mặc định nếu bạn là 1 học sinh chân chính

Nếu bạn là 1 học sinh của khối 12 năm nay, nhất là học sinh đã được "nếm" thử sự dạy dỗ của giáo viên văn mới về trường. Thì nhất định bạn không thể bỏ qua topic này
    12 năm học, chưa giáo viên nào nói rằng ..... không có đủ tư cách để làm 1 học sinh, vậy mà..... Trong năm cuối cùng của 1 đời học sinh, cô giáo đã để lại cho ..... 1 ấn tượng có lẽ cả đời không thể nào quên. Tôi thừa nhận, cãi lại cô giáo là sai, là vô lễ, nhưng thử hỏi, cô giáo đã làm gì để chúng tôi phải đối xử như vậy với cô. Thử hỏi cô đã làm gì để ít nhất 1 lần học sinh nhận ra rằng, mình đã làm tổn thương 1 người không đáng. Thử hỏi sau những lần như thế, cô có bao giờ bắt tay lên trán suy nghĩ. Tại sao học sinh không cãi lại người khác mà chỉ cãi lại cô.
    Tôi không phủ nhận, ở độ tuổi của tôi, phần đa các bạn đều rất đa cảm, dễ bị tổn thương, tự ái chỉ vì 1 câu nói nhỏ, nhưng nếu cô là 1 giáo viên thì ít nhất cô phải biết điều này và cư xử làm sao để tránh khỏi xung đột giữa mình và học sinh. Tôi chắc rằng trong trường sư phạm cô cũng được học tâm lí học sinh chứ?????
    Trong học kì 2, chúng tôi phải dồn sức cho thi đại học. Nhưng tôi nghĩ rằng, với những yêu cầu của cô với chúng tôi về bộ môn văn thì có lẽ, thời gian ôn thi đại học của chúng tôi cũng sẽ bị hạn hẹp rất nhiều. Tôi tự hỏi như thế có phải đang gây khó dễ cho học sinh
    Tôi đi học, tôi nộp tiền học, giáo viên có trách nhiệm uốn nắn tôi thành người, và tôi cũng có quyền nói những gì mình suy nghĩ.
    Còn rất nhiều điều nữa mà có lẽ chỉ mình tôi không thể nói hết
    Tôi lập topic này không để chống đối hay làm điều gì ảnh hưởng đến thanh danh của cô. Tôi chỉ muốn tất cả học sinh khối 12 có chỗ để nói hết những gì bức xúc trong lòng.
    1 ngày không xa, cô sẽ đọc được bài viết này.
    Và em hy vọng cô sẽ có thể trả lời tất cả những câu hỏi này trước mặt toàn thể học sinh khối 12.
    Hẹn gặp lại cô trong thời gian sớm nhất.
    Thân ái.....

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    7

Mặc định Re: nếu bạn là 1 học sinh chân chính

gì đây bạn.Sao lời văn nghe có vẻ bức xúc vậy.t ko biết là cô nào dạy văn bạn.nhưng t thấy cô nào thì cũng thương học sinh cả.Có lẽ b nói nhưng lời quá đáng quá với cô nên cô không chịu được mới nói vậỵ thôi.Bạn thử đặt mình vào hoàn cảnh của cô và ngẫm lại xem trong lúc đó bạn sẽ xử sự thế nào.Chứ đừng chỉ nghĩ về bản thân mình thế.chính những hành động như vậy của học sinh mà ko ít người ko dám làm giáo viên đấy.Mẹ t cũng là 1 giáo viên và t nhớ nhất có 1 lần mẹ đã nói vs t thế này.Ko bjo cho t theo nghề giáo viên khổ lắm.lương thấp lại toàn để cho thiên hạ chửi.Hi.Học lớp 12 vất thật.học sinh toàn tập trung những môn chính.Có lẽ cô thấy môn cô cũng quan trong nên mới muốn các bạn quan tâm học chút thôi.Vì ko ít bạn thi khối a lại đá sang cả khối d mà.Mà t thấy nhìu người trượt khối a lại đậu khối d.Có lẽ sang hoc kì 2 cô sẽ thả lỏng cho các bạn hơn trong bộ môn của cô thôi.t thấy thường vậy.hồi trước t học cũng thế.Chỉ gắt hoc ki 1 thôi chứ ki 2 THI tạo dk cho hs
    thân!
    Sống không phải chỉ vì mình mà còn vì mọi người xung quanh

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Chân chính vãi . Oáp

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    .•°·.♣ ۩ ♣.·°•.
    Thanks
    0

Thích thì học ko thích thì thôi, sao phải xoắn.
    "...Chết ko đáng sợ, mục đích sinh ra của con người là dần dần đi đến cái chết . Điều đáng sợ là ở giữa lúc sinh tử , con người ta đã làm được gì? ...."

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi NhocS2b12 Xem bài viết
    gì đây bạn.Sao lời văn nghe có vẻ bức xúc vậy.t ko biết là cô nào dạy văn bạn.nhưng t thấy cô nào thì cũng thương học sinh cả.Có lẽ b nói nhưng lời quá đáng quá với cô nên cô không chịu được mới nói vậỵ thôi.Bạn thử đặt mình vào hoàn cảnh của cô và ngẫm lại xem trong lúc đó bạn sẽ xử sự thế nào.Chứ đừng chỉ nghĩ về bản thân mình thế.chính những hành động như vậy của học sinh mà ko ít người ko dám làm giáo viên đấy.Mẹ t cũng là 1 giáo viên và t nhớ nhất có 1 lần mẹ đã nói vs t thế này.Ko bjo cho t theo nghề giáo viên khổ lắm.lương thấp lại toàn để cho thiên hạ chửi.Hi.Học lớp 12 vất thật.học sinh toàn tập trung những môn chính.Có lẽ cô thấy môn cô cũng quan trong nên mới muốn các bạn quan tâm học chút thôi.Vì ko ít bạn thi khối a lại đá sang cả khối d mà.Mà t thấy nhìu người trượt khối a lại đậu khối d.Có lẽ sang hoc kì 2 cô sẽ thả lỏng cho các bạn hơn trong bộ môn của cô thôi.t thấy thường vậy.hồi trước t học cũng thế.Chỉ gắt hoc ki 1 thôi chứ ki 2 THI tạo dk cho hs
    thân!
    xin lỗi đến những nhà giáo như vậy. Cô đã tuyên bố sẽ không nương tay ở học kì 2. Cô thả lỏng thì tớ đã chẳng phải viết bài này. Tớ chỉ nói vậy thôi, những chuyện khác tớ không muốn khơi ra ở đây

Hộ pháp tự Moderator Braveheart7472's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi duongyhoa Xem bài viết
    Thích thì học ko thích thì thôi, sao phải xoắn.
    Vấn đề là cô sẽ tổng kết dưới 5 cho ai ko học môn của cô anh ạ. Lớp em là 1 điển hình,80% dưới điểm TB.
    Quý vị muốn gia nhập Hội Vật Lý xin mời click vào đây

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    .•°·.♣ ۩ ♣.·°•.
    Thanks
    0

Bệnh thành tích thế Học sinh giỏi mà trượt ĐH thì cũng thế cả thôi. Muốn điểm cao , muốn bố mẹ vui lòng, muốn đậu đại học , cái j cũng muốn thì than thở ở trên này có cái ích lợi gì
    "...Chết ko đáng sợ, mục đích sinh ra của con người là dần dần đi đến cái chết . Điều đáng sợ là ở giữa lúc sinh tử , con người ta đã làm được gì? ...."

Vi phạm Nội Quy Banned
    Thanks
    0

chúc bác có một đêm giao thừa thật vui vẻ
    **** bác nào có sử dụng ghế xoay văn phòng thì vào đây tham khảo thêm
    ghexinh.blogspot.com/2009/07/ben-ghe-xoay-van-phong-bo-ieu-chinh-o.html

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Đi học là phải học - đúng rồi còn gì nữa ....

Không học thì ít ra cũng phải im lặng, giả ngây, giả ngô, chăm chỉ "chép bài" trong h học, "chăm chú" nghe giảng dù ko có chữ nào vào đầu ... Thì chẳng có Thầy cô nào ghét cho điểm thấp cả.

Chứ cứ ngủ gật, làm việc riêng, nói chuyện, h văn thì mang toán lý hóa ra học thì dưới trung bình là đương nhiên. Muốn kêu dân chủ, bình đẳng thì phải làm tốt việc của mình đã.

Học với cô nào thế ?

Với cả, đã là tự tin vì mình học giỏi ba môn thi đại học thì cần gì điểm chác ... Cáimang lại niềm vui nhất, cái làm bằng chứng cho việc mình học giỏi nhất là "Đỗ đại học" kìa. Ai bắt chìa học bạ và bằng cấp ba ra cho mọi người xem đâu mà sợ. Chỉ có mình môn văn thì kiểu gì chẳng tốt nghiệp được

Trích dẫn Gửi bởi Braveheart7472 Xem bài viết
    Vấn đề là cô sẽ tổng kết dưới 5 cho ai ko học môn của cô anh ạ. Lớp em là 1 điển hình,80% dưới điểm TB.
    Bọn này lạ thật, học dốt lại cứ đòi điểm cao. Chú thử nghĩ xem, 5 điểm phù hợp với mình chưa đã
    Ngày trước mãi lên lớp 12 anh mới phấn đấu được 5 chứ tưởng đơn giản à !!!! Hiện text ẩn<-- trong khi anh học hơi bị giỏi văn đấy -->

Lần sửa cuối bởi kẻ xấu, ngày 01-01-2012 lúc 09:08 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Cô chắc già. Càng già càng cay... Phải chấp nhận thôi e ạ. May mà mình không phải học với cô ấy

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này