Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    0

Mặc định Re: Làm rõ những sai phạm ở trường THPT Đào Duy Từ

Ôi dzời ơi! vẫn tự hào là học sinh Đào Duy Từ, sao phải xoắn thế. 900Tr thì làm sao, hợp đồng thì sao. Cắt giảm thì sao. Giáo viên trường mình vẫn còn nhiều người dạy giỏi, chả biết cái vụ cắt giảm thế nào chứ bảo cắt giảm sai thì mình nghĩ là không đúng
    Có người giật dây đằng sau vụ này, trước 80 năm thành lập trường cũng có 1 bức thư được photo gửi tới tất cả các lớp của khối 12, tố cáo cô hiệu trưởng. Cũng lắng rồi, giờ lại thêm.....

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    138/levanhuu/namcao/tanson
    Thanks
    0

là nhân mới nhập trường nhưng từ khi vào đã cảm nhận đc có nhiều vấn đề. mãi đến khi đọc xong bài viết này mới hiểu rõ. đến mình còn ngạc nhiên là lễ kỉ niệm 80 năm trường mình ngốn gần 900 triệu, chứ ng` khác mà đọc bài này chắc trù trường mình luôn. BÓ TAY!!!

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member qvn's Avatar
    Đang ở
    Hochiminh
    Thanks
    0

báo chí bây giờ cũng chỉ là thông tin 1 chiều , cái kiều viết báo so sánh giữa việc tiêu 900 triệu với thu nhập của bà tạp vụ thật là xưa và chủ định không tốt ,
    là 1 cựu học sinh thấy nhà trường đã tổ chức rất tốt lễ 80 năm thành lập trường , 900 triệu cho 3 ngày lễ và vô số hoạt động khác đâu phải là nhiều ,
    không biết trường Lam Sơn bên kia tổ chức hết bao nhiêu, chắc chắn cũng phải hơn con số 900 triệu này ,
    thật buồn khi đọc những bài báo mà thấy rõ những mục đích không tốt ẩn ở trong ,
    báo chí bây giờ chỉ tin mỗi mục CÁO PHÓ

Thanks
    0

HT đã bị đình chỉ công tác ~

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Dưới nắp chai Pepsi
    Thanks
    0

Nói thật là lúc mình nghe chuyện điểm chuẩn vào trường chỉ 21,75 là mình đã thật sự sock rùi Ko hiểu sao mà chất lượng dạy và học trường đào lại giảm sút trầm trọng đến vậy,Nguyên nhân thì nhiều ko kể xiết mà nói thật chỉ có học sinh mới nhìn thấy đc chứ các thầy cô sao thấy cho hết .Giờ khi ra trường rồi mình mới thấy hết đc những sai lầm khi đang còn học tại trường.Mong các em khóa sau hãy chơi ít học nhiều

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mình nghĩ đầu vào không phải là vấn đề,cái đầu ra không hiểu sao xuống dốc mới là điều đáng bàn hơn,mình nghĩ vậy.Giỏi và dốt lên cấp 3 không học đều ngu như nhau
    Cá nhân mình xin đề xuất một số lí do,chỉ là đề xuất theo kiểu đóng góp ý kiến chứ không có ý từ sâu xa:
    -Mình nghĩ trường Đào chưa chú trọng đến chất lượng dạy và học đến mức khuyến khích tinh thần học của học sinh,đa số chỉ là thày dạy cho đủ bài ,học sinh thằng nào học được thì học ,không thì thôi.Cũng không thể yêu cầu quá cao gì ở thầy cô vì mình nghĩ thầy cô lấy sức dạy đủ bài cho học sinh là đã vất vả lắm rồi.Nói thật là mình cũng không đủ trình độ để nói là nguyên nhân bên trong là do người lãnh đạo cao nhất hay là ở các thầy cô trực tiếp dạy lớp .Nhưng khoá mình thì phong trào học tập không cao,các bạn coi việc học trên lớp là phụ,đến chơi là chính,đi học thêm mới là học.
    +Hệ quả là mặt bằng chung đi xuống,nhưng vẫn có những cá nhân tự lực vươn lên như
    Trang B3,và nhiều bạn khác nữa.Điểm sáng của môi trường học tập tốt ,học sinh được khuyến khích học ,cạnh tranh lành mạnh là mấy lớp hoá do thầy Thuận phụ trách ,đội tuyển hoá luôn có thành tích rất tốt,các bạn trong đội hoá mà mình biết hầu như có kết quả thi thử đại học và thi thật cũng ổn, phải kể đến cả đội sinh nơi thầy Văn phụ trách ,thầy ấy cũng nhiệt tình và tâm huyết vơiis chuyên môn,đội sinh cũng có giải cao mặc dù con người không hẳn ưu tú .
    +Đội toán thì cá nhân nổi trội mình nghĩ là do tự học là chính,phần còn lại thì kết quả cũng không khá.
    +Đội lí thì chẳng muốn nói làm gì ,không khí ảm đảm và chán nản,kết quả tương tự.
    +Việc thi đại học có lẽ quan trọng hơn thi HSG, kết quả vẫn tệ,sau những giờ lên lớp thoải mái chơi bời,tiếp đến là những giờ học thêm hi vọng có hiệu quả học sinh trường ta được tiếp cận với bộ đề thi thử mang tính triệt hạ,độ khó thì anh em mình không lạ gì,đôi lúc sẽ thấy có bạn sốc vì kết quả ,nó cũng có thể làm nhụt chí học sinh vì quá trình học không tương xứng với đề thi.Đề ấy đảm bảo cho độ hót của thương hiệu trường Đào và chứng tỏ thầy cô trường Đào khá vững về chuyên môn .Không phải tự nhiên mà đề thi thử của LS lại khá mềm,có một hôm thầy dạy toán mình ra đề và bảo đề này chỉ đáng 8 điểm của đề thi đại học,thầy lí giải là để học sinh có kết quả khả quan một tí mà có tinh thần phấn đấu.Tất nhiên bảo ra đề thi thử khó là không đúng thì hoàn toàn sai lầm.
    +Hàm Rồng ,không hiểu sao họ đang đi lên trông thấy ,mình có dịp đến trường họ,hình như trường họ có lớp chọn thì phải,điểm khá cao mới được vào ,còn bên mình hình như quen thì được vào lớp tốt.Bảng tin của trường họ dành để đăng các bài tập của tuần ,của tháng,có lời giải tỉ mỉ và tên các bạn tham gia giải mà có kết quả tốt .Sơ sơ vài cái như vậy.
    * Đành rằng để có kết quả cao mỗi người phải vươn lên,không thể đổ thừa cho phong trào kém ,nhwung đứng trên phương diện chung thì phong trào kém tất yếu mặt bằng chung phải đi xuống.Chúng ta đang đứng sau cái bóng của truyền thống và quá khứ mà không chịu đổi mới phương pháp dạy học,kích thích cho học sinh niềm đam mê.Tư tưởng là trường mình đã ổn rồi ,vị trí cũng được ,chỉ sau LS chứ mấy ,nên cứ thủng thỉnh mà dạy ,mà học ,mà quản lí .Cứ như thế trường ta dần tụt hậu so với các trường quản trị tốt ,phong trào tốt.điều này chẳng lấy gì làm sửng sốt ,quá khứ đã chạy nhanh đến mấy mà hiện tại ngừng vận động thì trước sau cũng bị bỏ lại.
    Vài điều tâm huyết với trường cũ ,mong các anh em ném nhẹ.
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi leduythe Xem bài viết
    Nói thật là lúc mình nghe chuyện điểm chuẩn vào trường chỉ 21,75 là mình đã thật sự sock rùi Ko hiểu sao mà chất lượng dạy và học trường đào lại giảm sút trầm trọng đến vậy,Nguyên nhân thì nhiều ko kể xiết mà nói thật chỉ có học sinh mới nhìn thấy đc chứ các thầy cô sao thấy cho hết .Giờ khi ra trường rồi mình mới thấy hết đc những sai lầm khi đang còn học tại trường.Mong các em khóa sau hãy chơi ít học nhiều
    Điểm chuẩn vào trường thấp đâu phải do chất lượng dạy và học đâu anh! Ban đầu hồ sơ đăng kí vào trường ta hơn 700, sau đó hơn 100 được rút ra là do đậu vào Lam Sơn (= 3 lớp chuyên) chứng tỏ thương hiệu Đào Duy Từ không xuống dốc như mọi người vẫn nghĩ, thứ hai là những trường Nguyễn Trãi, Tô Hiến Thành lên công lập, nhiều người chọn cách an toàn là thi vào 2 trường này cho chắc ăn ---> thí sinh dự thi ~ chỉ tiêu, và không phải ai dự thi vào Đào cũng mang mác h/s giỏi, h/s khá ---> điểm sàn...
    Em nghĩ giả như những thông tin như bài viết "Những sai phạm..." mà được công khai rộng rãi, hẳn uy tín trường giảm đi rất nhiều, chẳng phụ huynh nào muốn cho con em vào một trường mà nội bộ GV lục đục, chất lượng đầu ra và đầu vào không tương xứng, nề nếp kém Hiện text ẩn<-- đại diện là nhiều vụ bạo lực học đường hồi đầu năm --> , dẫu biết chất lượng giảng dạy giáo viên và trình độ chuyên môn trường ta cũng chẳng kém Lam Sơn là bao !

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

buồn quá ,nhưng nói thật là chất lượng học sinh của Đào Duy Từ năm nay đi xuống một cách kinh quá còn không bằng được Nguyễn Trãi

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    644 quang trung 2, đông vệ
    Thanks
    2

Có lẽ em khong đồng tình với các nói về thầy Sơn cũng như các thầy cô dậy thêm trong trường Nhất là thầy huân và thầy sỹ. Dù đội tuyển tin chỉ có 2 người nhưng các thầy vẫn luôn nhiệt tình giúp đỡ bọn em .
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi atlantic_fly Xem bài viết
    Mình nghĩ đầu vào không phải là vấn đề,cái đầu ra không hiểu sao xuống dốc mới là điều đáng bàn hơn,mình nghĩ vậy.Giỏi và dốt lên cấp 3 không học đều ngu như nhau
    Cá nhân mình xin đề xuất một số lí do,chỉ là đề xuất theo kiểu đóng góp ý kiến chứ không có ý từ sâu xa:
    -Mình nghĩ trường Đào chưa chú trọng đến chất lượng dạy và học đến mức khuyến khích tinh thần học của học sinh,đa số chỉ là thày dạy cho đủ bài ,học sinh thằng nào học được thì học ,không thì thôi.Cũng không thể yêu cầu quá cao gì ở thầy cô vì mình nghĩ thầy cô lấy sức dạy đủ bài cho học sinh là đã vất vả lắm rồi.Nói thật là mình cũng không đủ trình độ để nói là nguyên nhân bên trong là do người lãnh đạo cao nhất hay là ở các thầy cô trực tiếp dạy lớp .Nhưng khoá mình thì phong trào học tập không cao,các bạn coi việc học trên lớp là phụ,đến chơi là chính,đi học thêm mới là học.
    +Hệ quả là mặt bằng chung đi xuống,nhưng vẫn có những cá nhân tự lực vươn lên như
    Trang B3,và nhiều bạn khác nữa.Điểm sáng của môi trường học tập tốt ,học sinh được khuyến khích học ,cạnh tranh lành mạnh là mấy lớp hoá do thầy Thuận phụ trách ,đội tuyển hoá luôn có thành tích rất tốt,các bạn trong đội hoá mà mình biết hầu như có kết quả thi thử đại học và thi thật cũng ổn, phải kể đến cả đội sinh nơi thầy Văn phụ trách ,thầy ấy cũng nhiệt tình và tâm huyết vơiis chuyên môn,đội sinh cũng có giải cao mặc dù con người không hẳn ưu tú .
    +Đội toán thì cá nhân nổi trội mình nghĩ là do tự học là chính,phần còn lại thì kết quả cũng không khá.
    +Đội lí thì chẳng muốn nói làm gì ,không khí ảm đảm và chán nản,kết quả tương tự.
    +Việc thi đại học có lẽ quan trọng hơn thi HSG, kết quả vẫn tệ,sau những giờ lên lớp thoải mái chơi bời,tiếp đến là những giờ học thêm hi vọng có hiệu quả học sinh trường ta được tiếp cận với bộ đề thi thử mang tính triệt hạ,độ khó thì anh em mình không lạ gì,đôi lúc sẽ thấy có bạn sốc vì kết quả ,nó cũng có thể làm nhụt chí học sinh vì quá trình học không tương xứng với đề thi.Đề ấy đảm bảo cho độ hót của thương hiệu trường Đào và chứng tỏ thầy cô trường Đào khá vững về chuyên môn .Không phải tự nhiên mà đề thi thử của LS lại khá mềm,có một hôm thầy dạy toán mình ra đề và bảo đề này chỉ đáng 8 điểm của đề thi đại học,thầy lí giải là để học sinh có kết quả khả quan một tí mà có tinh thần phấn đấu.Tất nhiên bảo ra đề thi thử khó là không đúng thì hoàn toàn sai lầm.
    +Hàm Rồng ,không hiểu sao họ đang đi lên trông thấy ,mình có dịp đến trường họ,hình như trường họ có lớp chọn thì phải,điểm khá cao mới được vào ,còn bên mình hình như quen thì được vào lớp tốt.Bảng tin của trường họ dành để đăng các bài tập của tuần ,của tháng,có lời giải tỉ mỉ và tên các bạn tham gia giải mà có kết quả tốt .Sơ sơ vài cái như vậy.
    * Đành rằng để có kết quả cao mỗi người phải vươn lên,không thể đổ thừa cho phong trào kém ,nhwung đứng trên phương diện chung thì phong trào kém tất yếu mặt bằng chung phải đi xuống.Chúng ta đang đứng sau cái bóng của truyền thống và quá khứ mà không chịu đổi mới phương pháp dạy học,kích thích cho học sinh niềm đam mê.Tư tưởng là trường mình đã ổn rồi ,vị trí cũng được ,chỉ sau LS chứ mấy ,nên cứ thủng thỉnh mà dạy ,mà học ,mà quản lí .Cứ như thế trường ta dần tụt hậu so với các trường quản trị tốt ,phong trào tốt.điều này chẳng lấy gì làm sửng sốt ,quá khứ đã chạy nhanh đến mấy mà hiện tại ngừng vận động thì trước sau cũng bị bỏ lại.
    Vài điều tâm huyết với trường cũ ,mong các anh em ném nhẹ.
    Đúng đi học thêm mới là học nhưng nhiều bạn không học thêm kết quả vẫn cực tốt. Tiêu biểu là bạn Nguyễn Thảo Á1 Giải nhì Casio toán . Dù chất lượng các đội tuyển có phần đi xuống nhưng trong thành phần các đội vẫn có những người có đủ khả năng thi giải nhất tỉnh.VD Tùng A6 (Sinh), Bá Việt A11 (hóa), Thảo A1 (toán), Nguyên C8(tin- có khả năng thi quốc gia) kể cả Huy A6(lí) Hay Tùng A3(anh) cũng có thể tạo nên bất ngờ. Thành vẫn hy vọng thành tích năm nay sẽ vượt xa thành tích năm ngoái
    Lần sửa cuối bởi thanhkhoeo, ngày 07-03-2012 lúc 09:23 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Tôi muốn làm nên tất cả

Đệ tử ĐDT Member ju mong's Avatar
    Đang ở
    nơi các vị thần
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi atlantic_fly Xem bài viết
    chưa chắc anh ạ ! em thấy giỏi và dốt khác nhau hoàn toàn ,học sinh nhà ta đang học tốt chăm chỉ ngoan ngoãn,khi vào trường dụng phải mấy đứa chơi bời dốt nát đua đòi bọn nó nhiều đứa chả biết học là gì cả!,làm cho tinh thần học tập của lớp đi xuống, lại còn phá lớp nữa! chán!
    Mọi người cười tôi vì tôi không giống họ
    Tôi cười họ vì họ quá giống nhau

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này